[Funland] Lựa chọn máy pha Espresso phù hợp nhu cầu sử dụng.

Trạng thái
Thớt đang đóng

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đúng như bác Quang nói, e có so sánh với Ethi Djima thì thấy ko nồng nàn bằng thật.
Vâng, không chỉ "không nồng nàn" mà còn thiếu nhiều tố chất khác nữa (quá chát, kém, chua, vị ngọt hâu không sâu, uống thấy chông chênh và tự hỏi là mình đang uống Ethiopia hay Yemen? nhưng dù cái nào thì cũng không rõ nét cả hai !!! :-?

Vâng, bác đợi khi nào có dịp uống nó, mà do em rang với "tất cả khả năng của mình", và so sánh với những loại cafe Ethiopia khác, thì càng thấy rõ nét sự chênh lệch, mặc dầu khi rang nó em "điều tiết" để đạt optimum cho nó rồi! :P

Chỉnh sửa cuối:

Na lun

Xe tải
Hàng em vừa về, em đố bác Quang và các bác đoán là hiệu gì

Na lun

Xe tải
hehehe...để hình như vầy mà đố thì chẳng ai dám lên tiếng đâu vị sợ bị...LỪA:bz:bz:bz
Dạ em cũng sơ ý, vì vừa nhận máy xong vui quá trả tiền ko kịp chụp lại chi tiết, ném lên xe mới nhớ ra, em xin gửi tặng bác nào đoán đúng 02 lạng caffee (trong số gần 2kg) mà bác Quang đã gửi cho em!!

Chỉnh sửa cuối:

Th4iNguy3n

Xe buýt
Dạ em cũng sơ ý, vì vừa nhận máy xong vui quá trả tiền ko kịp chụp lại chi tiết, ném lên xe mới nhớ ra, em xin gửi tặng bác nào đoán đúng 02 lạng caffee mà bác Quang đã gửi cho em!!
Em thử đoán nhé: hiệu Saeco!!!

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn
Chỉnh sửa cuối:

DrGiang

Xe buýt
Đúng là GBT với rổ lọc đơn, lớp crema đẹp hơn hẳn. Tuy chưa được tốt nhưng em thấy quá ok, e pha hơi vội.
Ps máy GBT e mới nhận chiều nay.

Dù là cà nội,

QUANG1970

Xì hơi lốp
Chào các cụ mợ,

Trên amazon có máy SR800 $259 https://www.amazon.com/gp/product/B07Z9Q3TLQ/ref=ox_sc_act_title_1?smid=A29FI9USLHSR3I&psc=1 này ship về Việt Nam. SR800 chỉ khác máy SR540 ở chỗ có thể kết nối máy tính để ghi và sửa profile và rang được nhiều hơn xíu.
Các cụ tư vấn có chốt được giá này không ạ?

Hình như bác chưa từng mua sắm trên Amazon? Hay đã từng mua sắm mà chửa "dày dạn" kinh nghiệm chiến trường? :-? :P

Giá công bố FREE SHIPPING là 259USD nhưng giá sau cùng sẽ là 281.66USD nhé! :)) Vì còn thuế bác ạ! :P

Order Summary
Items: $259.00
Shipping & handling: $9.59
Free Shipping: -$9.59
Total before tax: $259.00
Estimated tax to be collected: $22.66
Order total: $281.66

Đấy là chửa nói những "vấn đề khác liên quan".

FYI, và dẫu là giá 259USD thì cũng chưa phải là "best price"! [-X
Máy này có thể mua ở một nơi khác, free shipping chỉ tầm 237USD! :D

Na lun

Xe tải
Em xin báo cáo các bác một số hình ảnh chiếc mini baby của em, test sơ wa hoạt động ổn, đun khá nhanh

QUANG1970

Xì hơi lốp
Đúng là GBT với rổ lọc đơn, lớp crema đẹp hơn hẳn. Tuy chưa được tốt nhưng em thấy quá ok, e pha hơi vội.
Ps máy GBT e mới nhận chiều nay.

Dù là cà nội,

Cho đến giờ phút này, em vẫn khẳng định là trong tầm tiền những máy pha cafe 150 -200USD thì chiếc máy GBT vẫn không có đối thủ xét theo mọi nghĩa. :D

Qua đầu tuần sau, hy vọng với những loại cafe ngon nhất nhì thế giới trong tay, và thêm vào đó là sự khéo léo trong xay, nén,.... bác DrGiang sẽ ngộ ra lời em nói nhiều lần: "Đi khắp cái Hà Nội nhà bác, cũng không đâu có tách cafe rẻ mà lại ngon hơn tách cafe ở nhà, nếu có thì chỉ bằng hay kém!" [-X

Ngon ở đây là ngon về mặt vật lý nhé! :P

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
https://www.amazon.com/Coffee-roaster-machine-roasting-circulation220V/dp/B012ME3A5I
cụ Quang1970 cho em hỏi cái máy rang secondhand về tay mình với giá 2 triệu có hợp lý không cụ, máy này so với dòng sr540 thì cái nào tốt hơn?
Cám ơn cụ !

Nếu máy vẫn đang vận hành tốt thì:

1/ Không hợp lý mà là quá hợp lý! :P
2/ Xét về rang theo quy chuẩn thi cái này tốt hơn SR540. =D>
Còn nếu xét về rang nhanh, mau thi cái này kém hơn SR540. :D

Chỉnh sửa cuối:

Bobby09120

Xe tải
Nếu máy vẫn đang vận hành tốt thì:

1/ Không hợp lý mà là quá hợp lý! :P
2/ Xét về rang theo quy chuẩn thi cái này tốt hơn SR540. =D>
Còn nếu xét về rang nhanh, mau thi cái này kém hơn SR540. :D
Em cám ơn cụ nhiều, cám ơn cụ đã dẫn dắt em cũng như nhiều cụ ở đây trên con đường đến với với cà phê ngon sạch và mức giá hợp lý

BMW 6688

Xe tăng
Vừa nhận hàng là tranh thủ pha ngay cho...Nóng:D:D:D...Cám ơn Cụ QUANG1970 lại cho em những trải nghiệm mới:x:x:x...
Cùng là hàng Columbia nhưng cảm nhận của em có sự khác biệt rõ rệt dù rang cùng cấp độ...:P:P:P...Nếu ngửi chưa xay thì hương Graja Valle del Cauca nồng hơn, hơi gắt :-ss:-ss:-sskhi uống, cảm nhận ban đầu là THƠM :-j:-j:-jChua nhẹ,,,đắng dịu và hậu vị ngot mềm là Bourbon Noir, còn Graja Valle del Cauca thì cảm thấy đắng gắt xíu...Đứa bạn em xuýt xoa mãi và nó cũng giống em 1 điểm: Nếu được chọn sẽ là Bourbon Noir=))=))=)). Còn những loại khác em sẽ uống và cảm nhận ...từ từ~o)~o)~o)....Mời cả nhà thưởng thức qua...Hình (chẳng hiểu đứa bạn chụp sao ra màu hơi sậm chưa thực bên ngoài vàng hơn xíu#:-s#:-s#:-s)

sangnm

Xe hơi
Website
tracking.vn
Cảm ơn cụ QUANG1970,
Tôi có đọc thì nếu mua về Việt Nam máy trên sẽ cần thêm khoảng $50 nữa.

Cụ có thể cho tôi xin đường link đến chỗ mua máy này được không?

trân trọng cảm ơn cụ!

Hình như bác chưa từng mua sắm trên Amazon? Hay đã từng mua sắm mà chửa "dày dạn" kinh nghiệm chiến trường? :-? :P

Giá công bố FREE SHIPPING là 259USD nhưng giá sau cùng sẽ là 281.66USD nhé! :)) Vì còn thuế bác ạ! :P

Order Summary
Items: $259.00
Shipping & handling: $9.59
Free Shipping: -$9.59
Total before tax: $259.00
Estimated tax to be collected: $22.66
Order total: $281.66

Đấy là chửa nói những "vấn đề khác liên quan".

FYI, và dẫu là giá 259USD thì cũng chưa phải là "best price"! [-X

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cảm ơn cụ QUANG1970,
Tôi có đọc thì nếu mua về Việt Nam máy trên sẽ cần thêm khoảng $50 nữa.
Nếu bạn có thân nhân ở Mỹ nhận giúp (lấy địa chỉ shipping address khi mua tại đây sẽ free shipping) và sau đó nhờ ship hộ về VN thì phí shipping từ Mỹ về Saigon chỉ khoảng 18USD chứ không phải 50USD (máy nặng 6Lbs, shipping là 3USD/Lb), nghĩa là cái SR800 về đến Sàigon chỉ 255 USD. [-X

Cụ có thể cho tôi xin đường link đến chỗ mua máy này được không?

trân trọng cảm ơn cụ!
.

1/ Giá mua thực của máy chỉ 232USD nếu thanh toán Paypal tại Mỹ còn thanh toán Paypal ở một quốc gia ngoài Mỹ thì mới 237USD. :P

2/ Về đường link đến mua máy thì rất tiếc tôi không thể cung cấp, vì lý do không muốn xáo trộn thị trường giống như cafe hạt. [-X
Nếu bạn muốn kiểm chứng thì Inbox, tôi sẽ cung cấp tên mấy thành viên OF có uy tín trong thớt, mà tôi đã mua giúp, hay chia sẻ link mua trên cơ sở "Totally for your personal" cùng các chứng từ, hoá đơn mua đã mua hàng, để hiểu là tôi không bố láo. :D

3/ FYI, cái SR540 mà mấy thành viên OF muốn mua máy rang cafe dạng thổi hay đã có cái SR500 đang nhòm ngó, giá mua cũng chỉ 165 USD nếu mua bằng Paypal tại Mỹ còn thanh toán bằng Paypal ở một quốc gia ngoài Mỹ là 173USD nghĩa là cái SR540 về đến Sàigon chỉ từ 183 - 191 USD. :))

Chỉnh sửa cuối:

QUANG1970

Xì hơi lốp
Vừa nhận hàng là tranh thủ pha ngay cho...Nóng:D:D:D...Cám ơn Cụ QUANG1970 lại cho em những trải nghiệm mới:x:x:x...
Cùng là hàng Columbia nhưng cảm nhận của em có sự khác biệt rõ rệt dù rang cùng cấp độ...:P:P:P...Nếu ngửi chưa xay thì hương Graja Valle del Cauca nồng hơn, hơi gắt :-ss:-ss:-sskhi uống, cảm nhận ban đầu là THƠM :-j:-j:-jChua nhẹ,,,đắng dịu và hậu vị ngot mềm là Bourbon Noir, còn Graja Valle del Cauca thì cảm thấy đắng gắt xíu...Đứa bạn em xuýt xoa mãi và nó cũng giống em 1 điểm: Nếu được chọn sẽ là Bourbon Noir=))=))=)). Còn những loại khác em sẽ uống và cảm nhận ...từ từ~o)~o)~o)....Mời cả nhà thưởng thức qua...Hình (chẳng hiểu đứa bạn chụp sao ra màu hơi sậm chưa thực bên ngoài vàng hơn xíu#:-s#:-s#:-s)

Cám ơn bác BMW 6688 đã có phản hồi. ^:)^

Mẻ rang Bourbon Noire Fully City+ này là một trong nhưng mẻ rang cafe giảm chua (uống không thấy chua mà chỉ đọng lại ổ cuống họng và lưỡi dưới vị chua sau khi uống) mà em hài lòng nhất vì cân bằng và.

Cái Colombia Graja La Esperanza Valle del Cauca thì tuy cũng là Colombia Graja La Esperanza nhưng so với Colombia Graja La Esperanza Bourbon Noir đúng là mỹ nữ và hoa hậu. Mỹ nữ thì tuy đẹp nhưng không thập phần hoàn hảo! Còn một khi đã là hoa hậu thì chẳng thập phần hoàn hảo, chí ít cũng phải ...... Với cafe ai uống hai loại Valle del Cauca Bourbon Noir cùng một lúc sẽ dễ dàng nhận ra cái khác biệt này! :P

Valle del Cauca thì tuy cũng ngon, thơm nồng nàn đấy, nhưng nồng gắt, hơi chát, thiếu cân bằng còn Bourbon Noir thì đúng là ...... Hoa hậu! :))

Bác cũng thử pha giúp em ba cái: Yirgacheffe Kochere, Yirgacheffe (Washed process), Yirgacheffe Misty Valley cùng một lúc, khi uống chắc chắn sẽ có thêm trải nghiệm mới về "độ ngon tăng dần" của cafe Ethiopia Yirgacheffe là ntn. :D

Cũng như bác pha và uống Geisha Esmeralda với Jamaica Blue Mountain Peaberry cùng một lúc để hiểu thế nào là Hoa hậu và Hoa khôi. :P

QUANG1970

Xì hơi lốp
Cám ơn bác BMW 6688 đã có phản hồi. ^:)^

Mẻ rang Bourbon Noire Fully City+ này là một trong nhưng mẻ rang cafe giảm chua (uống không thấy chua mà chỉ đọng lại ổ cuống họng và lưỡi dưới vị chua sau khi uống) mà em hài lòng nhất vì cân bằng và.

Cái Colombia Graja La Esperanza Valle del Cauca thì tuy cũng là Colombia Graja La Esperanza nhưng so với Colombia Graja La Esperanza Bourbon Noir đúng là mỹ nữ và hoa hậu. Mỹ nữ thì tuy đẹp nhưng không thập phần hoàn hảo! Còn một khi đã là hoa hậu thì chẳng thập phần hoàn hảo, chí ít cũng phải ...... Với cafe ai uống hai loại Valle del Cauca Bourbon Noir cùng một lúc sẽ dễ dàng nhận ra cái khác biệt này! :P

Valle del Cauca thì tuy cũng ngon, thơm nồng nàn đấy, nhưng nồng gắt, hơi chát, thiếu cân bằng còn Bourbon Noir thì đúng là ...... Hoa hậu! :))

Bác cũng thử pha giúp em ba cái: Yirgacheffe Kochere, Yirgacheffe (Washed process), Yirgacheffe Misty Valley cùng một lúc, khi uống chắc chắn sẽ có thêm trải nghiệm mới về "độ ngon tăng dần" của cafe Ethiopia Yirgacheffe là ntn. :D

Cũng như bác pha và uống Geisha Esmeralda với Jamaica Blue Mountain Peaberry cùng một lúc để hiểu thế nào là Hoa hậu và Hoa khôi. :P

Còn cái cafe hạt rang sẵn của Úc (gói lớn nhất) nó chính là cái cafe trong hinh ở dưới đây này, một trong những loại cafe ngon và phổ thông ở Úc. :D

Khi uống bác sẽ thấy nó ngon, mọi thứ OK, như cafe ngoài thị trường cafe sạch cao cấp mà bác đã uống ở VN.
VÀ, để thấy cái may mắn, khi bác đã có trong tay cái máy rang cafe và biết rang cafe là ntn: Cafe hạt ngon, được (do chính tay) mình rang ra, đạt chuẩn, là ngon nhất! :P

Trạng thái
Thớt đang đóng