[Funland] Liệu đã đến thời giá cho thuê mặt bằng kinh doanh giảm giá?

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
biểu đồ ghi là giá của căn hộ mới ở Tokyo chứ có phải MBKD đâu cụ

Em nghĩ rằng cụ nên tôn trọng, hạn chế hỏi cụ panameraf xách mé như vậy. Các cụ lên đây trên tinh thần vui vẻ, trao đổi, học hỏi tôn trọng lẫn nhau chứ không ai là cấp dưới hay chuyên gia phân tích BĐS nước ngoài.
Hỏi xách mé là hỏi như nào cụ?

huyenpt.108

Xe tải
Đi tìm mặt bằng cho Khách mà cũng hoảng do Sale với Chủ nhà đẩy giá ghê quá :((((

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Giá đất của mình hiện tại nó gần với các nước phát triển, nếu kinh tế ko tăng tương xứng mà đi ngang thì giá đất nó sẽ trở lại giá trị thật.
Cụ nói câu này chứng tỏ cụ chưa hiểu gì về thị trường bất động sản VN cũng như thế giới.

Ở VN một căn hộ trung tâm ở ở HN có giá tầm 50-60tr/m2. Mua một căn nhà tầm 50m2 thì người Hà nội chỉ phải bỏ ra tầm 3 tỷ. Nhưng cũng với số tiền đó cụ mua bên Sing hay bên Hongkong, Thượng Hải...những thàn phố đắt đỏ ở Châu Á, thì cụ phải bỏ ra tầm 25-30 tỷ , tức là gấp 10 lần. Còn biệt thự , nhà liền kề thì thôi cụ đừng nói tới vì biệt thự bên dó tính theo nghìn tỷ chứ không phải là vài chục tỷ như mình.

Vậy nó gần với các nước phát triển ở chỗ nào thế cụ?

Lastbet

Xe buýt

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ rằng cụ nên tôn trọng, hạn chế hỏi cụ @panameraf xách mé như vậy. Các cụ lên đây trên tinh thần vui vẻ, trao đổi, học hỏi tôn trọng lẫn nhau chứ không ai là cấp dưới hay chuyên gia phân tích BĐS nước ngoài.
Trên này bình đẳng cụ ạ, mình chả biết cụ bao nhiêu tuổi, kể cả cụ 70-80 tuổi thì tham gia trên này cũng vậy thôi, of bình đẳng hết.

Còn cụ nói mình " xách mé", thế cái comment dưới đây nó khác với comment " xách mé" của mình ở chỗ nào vậy cụ?

Hay nhỉ, người khác nói mình vậy thì được, còn mình nói lại thì lại kêu mình xách mé. Hay chính các cụ mới nghĩ mình là cấp dưới của các cụ nên không được phép nói như thế mà chỉ các cụ mới được nói vậy? Nực cười! :))))))
Nhật kia có chỗ giờ còn rẻ hơn 20 năm trước nhé, mà Nhật thì mình lấy gì so với nó.
Ai bảo người tăng đất ko tăng? chung cư nó đẻ ra vô tận nhé, người sẽ ko tăng mấy nữa đâu, lâu dài còn giảm.

Mô hình lý tưởng của nhà ở là chung cư giữa rừng cây chứ ko phải là nhà đất ở san sát đâu, kể cả biệt thự cũng ko bằng, còn loại trong ngõ thì hơn ổ chuột chứ làm gì mà giữ giá.
Kinh tế còn tăng trưởng cộng với đầu cơ thì giữ giá còn kinh tế èo uột lâu dài thì biết mặt nhau ngay.

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
View attachment 7919769
đây cụ. Cụ tưởng đẩy chi phí từ công ty sang cá nhân mà ngon ăn à, Thuế nó tính hết rồi.
vãi cả đ.ái. Thuế thu nhập các nhân từ hoạt động cho thuê nhà được căn cứ theo thông tư Số: 40/2021/TT-BTC của bộ Tài chính nhá chứ ai bẩu cụ lôi bảng tính thuế từ thu nhập là lương thế ???? 35% thì bố ông nào muốn cho thuê nhà nữa, bán cmn nhà đi mà gửi ngân hàng còn hơn :))))

antidau

Xe container
Nhưng hình như biển đặt cho thuê ngày càng nhiều là sao các cụ mợ nhỉ, xem ra giá vẫn để cao và chủ đất vẫn có phần cố chấp:(
Nhà mặt đường thì thiếu gì tiền đâu, còn gồng được 2 năm nữa là ít ;))

Chỉnh sửa cuối:

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Nhà mặt đường thì thiếu gì tiên đầu, còn gồng được 2 năm nữa là ít ;))
Thằng đi vay ngân hàng để mua nhà cho thuê mới sợ chứ thằng có 4-5 cái nhà cho thuê thì nó lo gì, cơm không ăn gạo còn đấy để vài năm cũng chả mốc được :)))

namson229

Xe điện
Kinh doanh ế ẩm, mà giờ phát triển bán online…

polizia

Xe container
Khách quen cụ ạ.
Như bé cắt tóc, gội đầu gần nhà e, trước thuê mặt đường, giờ vào ngõ thuê cả nhà, tầng trên ở, tầng dưới làm, trước thuê ngoài đường 1 tầng đâu tầm 20 củ, giờ thuê cả nhà còn 1 nửa, vợ e trước khi qua làm phải box slot.
Còn spa ... nghe đồn có tận nhà :D.
Em thấy mặt phố dần chỉ phục vụ đội sang chảng, còn lại sẽ dần chui ngõ hết.
Đến em bán bánh sinh nhật mà bây giờ nhân viên ngồi cả ngày chỉ có đóng đơn vs chờ ship qua lấy. Lác đác đc vài khách qua mua còn 90% khách chat qua page, zalo chọn bánh rồi ck luôn, đặt giờ ship.
Em cũng muốn trả cửa hàng rút về xưởng đây, 1 tháng mất hơn 20tr chi phí cố định cho cửa hàng rồi mà vẫn mất thêm 3-4tr chạy quảng cáo FB.
Khách thì giờ toàn chuyển sang online chứ ít khách đến ngó rồi mua lắm.

polizia

Xe container
Cụ cứ sang các nước phát triển nhất thế giới này ( Mỹ , Anh, Pháp...) phát triển trước ta cả trăm năm em cửa hàng, cửa hiệu ở khu phố trung tâm vẫn còn tồn tại hay đóng cửa bản hàng online hết cả rồi??
So sánh thế này ko đúng, riêng về độ nhạy bén vs nhanh nhạy, bọn Âu thua mình.
Giờ nó vẫn thua mình vụ ck 24/7, quét mã và ship hàng.
Sang Tây mua cái giường cái tủ ở IKEA muốn ship về nhà mất phí cao, lại còn đặt hẹn chán chê.
Nhà mình ship trong ngày, free công lắp, gia chủ thích thì bồi dưỡng.
Ở mình mua cái gì cũng ship, bên nó mua cái bánh sinh nhật cũng phải qua lấy.
Thế nên ở mình phát triển online tốt hơn nó nhiều, dần dần nhiều mặt hàng ko cần mặt tiền đẹp nữa.

phuongmit

Xe cút kít
Đến em bán bánh sinh nhật mà bây giờ nhân viên ngồi cả ngày chỉ có đóng đơn vs chờ ship qua lấy. Lác đác đc vài khách qua mua còn 90% khách chat qua page, zalo chọn bánh rồi ck luôn, đặt giờ ship.
Em cũng muốn trả cửa hàng rút về xưởng đây, 1 tháng mất hơn 20tr chi phí cố định cho cửa hàng rồi mà vẫn mất thêm 3-4tr chạy quảng cáo FB.
Nó tuỳ mô hình đấy cụ, lựa chọn sao cho tối ưu với mình thôi. Gần nhà e có phố ẩm thực, e hay trêu là Tống Duy Tân của Hà Đông, cửa hàng cũ đi mới về tấp nập, mà set up toàn kiểu đạp đi dựng mới luôn chứ k tận dụng dc cái gì. Mấy hàng quần áo, gia dụng thì có lúc trống còn dãy hàng ăn, cafe, bia thì ông này sập có ông kia gối đầu vào ngay

Hạnh Lux

Xe buýt
Cụ nói ngược và nói sai rồi, Càng ngày đi thuê nhà là xu hướng vì giới trẻ không muốn bị gánh nặng mua nhà mà phải chi tiêu tần tiện, xu hướng tiêu trước trả sau nên không đủ tiền tích góp mua nhà. Túm lại là càng về sau thì giá nhà càng xa tầm tay của người dân bình thường. Nên tích lũy được nhiều nhà cho thuê thì muôn đời thịnh. Khủng hoảng cho thuê chỉ xảy ra 1 vài thời điểm kinh tế suy thoái nhưng quy luật tất yếu là kinh tế chỉ có đi lên chứ không đi xuống được.
Giới trẻ đi thuê thì là đúng vì làm gì có tiền.
Nhưng trung niên. Nếu như cụ có tầm tiền vừa đủ mua nhà. Thì đi thuê nhà vẫn lợi hơn.

BMW X10

Xe điện
Bác bán trên page nào, cho êm ngó 1 cái.
Thank you bác.

Johnny Cupcakes

Xe điện
Cá nhân e nghĩ là khó giảm thậm chí còn tăng