Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Chỉnh thế nào là chuẩn nhất và ăn ít xăng nhất vậy CT. Trước khi chỉnh cái này. Xe em ăn ít xăng nhưng từ khi đụng vào nó hình như uống xăng hơn ạ.
Nếu em để galanti mà vòng tua là 1000 thì ok. Kể cả bật AC tự nó kéo lên đến 800 - 900.
Nhưng nếu để 800, máy nổ êm hơn nhưng khi bật AC - 600 - 700. Nhưng khi mới bật AC thì hơi yếu
Bác tìm lại bài hướng dẫn trong thớt này, em cũng không nhớ trang nào nữa đâu.
Nhưng xe em thì cứ vừa đi vừa theo dõi và chỉnh sao cho lúc nổ galenti không bị mùi xăng, đạp ga tăng tốc không bị ì ra, rồi xem màu bugi để quyết định chỉnh vít này ra hay vào.

Còn bây giờ bù ga điều hòa xe bác đã hoạt động tốt, bác có thể chỉnh galenti không điều hòa là 800 vph cho êm, và khi có AC là 1000 vph (dùng con ốc 4 cạnh có lò xo đệm phía bên lái để làm việc này), thế mới đúng tiêu chuẩn. Nếu cảm thấy máy yếu, bác có thể nới con ốc chỉnh xăng ra một chút (không có nghĩa là sẽ làm cho xe ăn xăng nhiều hơn đâu, vì máy khỏe thì đạp ga lại nhẹ nhàng hơn)

bluestar2006

Xe container
Hu hu xe em đang bị chết quạt gió giữa đường làm sao lết về nhà được các bác ơi
Tắt điều hòa chỉ dùng quạt, chịu nóng, theo dõi nhiệt độ máy để chạy một lúc rồi nghỉ một lúc bác ạ (không để nước sôi). Kiên trì cũng sẽ về được nhà thôi

LONGCD

Xe đạp
Có cách nào cho vợ 2 em về hkoong các bác

bluestar2006

Xe container
@-)quạt két nước bác ạ
Em đang hướng dẫn bác trong trường hợp quạt két nước hỏng đấy chứ ạ.
Lúc nghỉ thì bác chọn chỗ nào có bóng mát, thoáng gió, mở nắp capo ra cho hạ nhiệt nhanh hơn.

Chỉnh sửa cuối:

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
@-)quạt két nước bác ạ
ý CT là bác cứ bật AC lên, khi AC on thì quạt dàn nóng sẽ chạy mà ko phụ thuộc cảm biến, nếu bật AC mà quạt ko chạy thì mới thành chuyện. Lúc đó bác kiểm tra dây nhợ xem có tuột ra ko, rồi giật nắp capo lên (như kiểu taxi vẫn làm ấy) đừng chạy chậm quá, chậm cũng tản nhiệt kém. Vừa chạy vừa theo dõi kim nhiệt.

bluestar2006

Xe container
ý CT là bác cứ bật AC lên, khi AC on thì quạt dàn nóng sẽ chạy mà ko phụ thuộc cảm biến, nếu bật AC mà quạt ko chạy thì mới thành chuyện. Lúc đó bác kiểm tra dây nhợ xem có tuột ra ko, rồi giật nắp capo lên (như kiểu taxi vẫn làm ấy) đừng chạy chậm quá, chậm cũng tản nhiệt kém. Vừa chạy vừa theo dõi kim nhiệt.
Ko phải thế ạ. Quạt hỏng rồi nên phải tắt AC đi để chạy tạm thôi bác ah

vuahung105

Xe container
Bác sti nói có ý hay là giật cho nắp capo hé lên một chút lấy gió vào làm mát như ta xi cũng hay đấy. thảo nào đi đường e thấy nhiều xe làm động tác này

bluestar2006

Xe container
Bác sti nói có ý hay là giật cho nắp capo hé lên một chút lấy gió vào làm mát như ta xi cũng hay đấy. thảo nào đi đường e thấy nhiều xe làm động tác này
Giật lên em thấy chả thoáng gió được bao nhiêu, mà đi nhanh nhanh thì cũng không biết đằng nào mà nói cả.
Cái lẫy nó cũng chỉ giữ được ở mức độ nào thôi, có xe đã bị nắp capo lật ngược lên, thiệt hại hơi lớn đấy ạ.

Mí lại phía dưới khoang máy là cả một lô lỗ hổng to tướng rùi, một cái khe xinh xinh có thấm tháp gì?

Chỉnh sửa cuối:

vip_loimat

Xe đạp
CT có cái bảng đồng hồ nào dùng tốt không? kiếm e 1 cái. đồng hồ e chết kim nhiệt ạ kim luôn chỉ mức C đi kiểu này nguy hiểm quá

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
CT có cái bảng đồng hồ nào dùng tốt không? kiếm e 1 cái. đồng hồ e chết kim nhiệt ạ đi kiểu này nguy hiểm quá
Hình như đang nổ máy chỗ thì phải. Đồng hồ của bác bị làm sao ạ. Nếu mờ quá bác có thể dùng cân đánh lại được mà. Còn nếu bóng đèn sáng quá bác có thể lấy băng dính dán bớt lại ở trong mà.Cái này có thể tulamlay
oh thành ra cái kim nhiệt. v2 của hôm nào nắng quá mới thấy lên vì đi dạy cũng chỉ khoảng 18 km
dạy song 4 -5 tiết mới về thì máy đã nguội rùi

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Hình như đang nổ máy chỗ thì phải. Đồng hồ của bác bị làm sao ạ. Nếu mờ quá bác có thể dùng cân đánh lại được mà. Còn nếu bóng đèn sáng quá bác có thể lấy băng dính dán bớt lại ở trong mà.Cái này có thể tulamlay
bác chẳng bù cho cụ york. lên chẳng xuống đc. còn của bác thì mãi chẳng lên đc. hì

bluestar2006

Xe container
CT có cái bảng đồng hồ nào dùng tốt không? kiếm e 1 cái. đồng hồ e chết kim nhiệt ạ kim luôn chỉ mức C đi kiểu này nguy hiểm quá
Mọi khi em thấy vẫn có đồng hồ bãi bán, nhưng giá cũng không rẻ đâu bác ạ.
Cái bảng đồng hồ của bác chỉ bị hỏng phần chỉ thị nhiệt độ. Nếu bác đã tháo cái đồng hồ ra và đo điện trở của phần đồng hồ nhiệt độ không thông mạch thì mới chính xác là nó chết.
Trường hợp này nếu tìm được bác thợ điện khéo tay, có thể tháo ra quấn lại dây điện trở khác tương thích bác nhé. Tiết kiệm được khá tiền.

hat65

Xe điện
Bác tháo đho ra và kiếm cái đho vạn năng để đo rồi ẻm hướng dẫn cách xử lý. Có khả năng mình tụ xử đc
Số em 0913516355

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác tháo đho ra và kiếm cái đho vạn năng để đo rồi ẻm hướng dẫn cách xử lý. Có khả năng mình tụ xử đc
Số em 0913516355
bác hướng dẫn em cách tháo đho dc ko ạ?dho em mị mất 1 bên đèn khi bật đèn nên hơi tối ạ.....

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
bác hướng dẫn em cách tháo đho dc ko ạ?dho em mị mất 1 bên đèn khi bật đèn nên hơi tối ạ.....
Có 4 hoặc 6 con ốc ở taplo ngoài (2 trên, 2 dưới) bác từ từ tháo ra.
Sau đó lôi mặt ngoài ra. tiếp theo ở trong cũng có 4 con. tháo nốt.
Chú ý. Để lôi được cả mảng taplo ra ngoài cần mở nắp máy và tháo dây Công tơ mét ra trước đã.
Em chỉ cho bác cách tháo để kiểm tra toàn bộ đồng hồ đấy. Cả bóng nữa.
Còn đồng hồ báo thắt dây an toàn không có bóng thì phải. Vì V2 (beta) em cũng để trống chỗ này, chắc CD5 cũng thế ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Có 4 hoặc 6 con ốc ở taplo ngoài (2 trên, 2 dưới) bác từ từ tháo ra.
Sau đó lôi mặt ngoài ra. tiếp theo ở trong cũng có 4 con. tháo nốt.
Chú ý. Để lôi được cả mảng taplo ra ngoài cần mở nắp máy và tháo dây Công tơ mét ra trước đã
em chỉ muốn tháo dho thôi ạ.vì em xem cái bóng có đứt tim ko,vs ktra xem coi có đèn của chức năng báo ko thắt dây an toàn.vì V2 em có dây mà ko thấy sáng

hat65

Xe điện
em chỉ muốn tháo dho thôi ạ.vì em xem cái bóng có đứt tim ko,vs ktra xem coi có đèn của chức năng báo ko thắt dây an toàn.vì V2 em có dây mà ko thấy sáng
Bác muốn lấy đh ra cần tháo đầu dây công tơ mét chỗ hộp số vì dây ngắn nên ko lôi đh ra đc ( dùng cờ lê 17). Pride em ko rõ chứ cd5 ko có đèn báo gài dây

hat65

Xe điện
Bác thay luôn mấy bóng đèn taplo bằng led cho ánh sáng trắng và sáng hơn ( khoảng 15 k/ c)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác muốn lấy đh ra cần tháo đầu dây công tơ mét chỗ hộp số vì dây ngắn nên ko lôi đh ra đc ( dùng cờ lê 17). Pride em ko rõ chứ cd5 ko có đèn báo gài dây
ko có đèn báo vậy mình thêm dc ko ạ?chứ dây điện đầy đủ mà ko có ức lắm ạ..hihi.thế tháo cần số để tháo dây côngtơ ạ.thế để mai em thực hành.mà bác ship hộ em bộ khóa dktx dc ko ạ.hết bnhiêu em gửi.dc ko ạ?:)