Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

vuahung105

Xe container
Bác muốn lấy đh ra cần tháo đầu dây công tơ mét chỗ hộp số vì dây ngắn nên ko lôi đh ra đc ( dùng cờ lê 17). Pride em ko rõ chứ cd5 ko có đèn báo gài dây
dạo này e lười, toàn thò tay vào rút giắc congtomet chứ k tháo trong khoang máy nữa. thò tay từ dưới lên tháo đc các cụ ợ

Ngố BK

Xe hơi
Các cụ dạy em phát: khi đèn báo hết xăng sáng thì còn đi đc tối thiểu bao nhiêu Km, em muốn kiểm tra mức ăn xăng nhưng ko biết lượng xăng tối thiểu khi đèn sáng là bao nhiêu để tính khoảng cách từ xe đến cây xăng .hehe

vuahung105

Xe container
Các cụ dạy em phát: khi đèn báo hết xăng sáng thì còn đi đc tối thiểu bao nhiêu Km, em muốn kiểm tra mức ăn xăng nhưng ko biết lượng xăng tối thiểu khi đèn sáng là bao nhiêu để tính khoảng cách từ xe đến cây xăng .hehe
em thử đo rồi. khi đèn sáng còn lại từ 5-6 l. tùy địa hình chạy. cứ tính khoảng 30-40km là an toàn. vì nó còn dư một ít trong bình mà k bơm đc bác ah

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Em đã chỉnh galanti khi bật AC là 1000 rùi nhưng khi tắt AC thì lại lên 1200. MÀ con vít chỉnh cho galanti nhỏ hoặc to lên( như hình) thì lại không chỉnh nhỏ được nữa mà chỉ có chỉnh to lên thôi.
(Hôm bù ga chưa hoạt động em thường để 600 - 800 thui. máy êm xịt ạ)

Vậy phải chỉnh nhỏ đi ở chỗ chỉnh gió và chỉnh xăng ạ?
Em cũng mới kiếm được bộ loa của tivi nhật bãi loại 50 - 60in gì đó gồm:
1. loa bass (sub bass)
2. 2 loa hình bầu dục
3. 2 loa con (kiếm thêm
Em mới đấu thử con bass vào nghe tiếng baass rất hay.
CT và AE cho em hỏi xem nên độ bộ loa này thế nào, có cần phải có Amli không? Vì đầu đĩa của em công suất 50W/1vế (gồm 4 vế)
Nên độ thế nào cho có thẩm mỹ ạ? Hay đóng thùng gỗ nhỉ?
Còn vấn đề nữa. Khi em đứng cạnh CHK tại sao vẫn ngửi thấy mùi xăng CT ạ.

bluestar2006

Xe container
Loa TV trái - phải nếu bác lắp thêm thì không cần amply, chỉ cần tìm được chỗ để (có thể đục thêm khe ở tấm chắn phía sau để lắp được cái vỏ nhựa cho cộng hưởng tốt - cái âm thanh của TV nó hay là do cái hộp này).
Còn cục Sub thì phải có amply, nếu không thì không đấu được (chẳng nhẽ đấu vào 1 vế)

hat65

Xe điện
dạo này e lười, toàn thò tay vào rút giắc congtomet chứ k tháo trong khoang máy nữa. thò tay từ dưới lên tháo đc các cụ ợ
Khi tháo quen tay mới nên làm vậy chứ ngọ ngoạy nhiều nó sứt mẻ, xước sát thì quá tội

hat65

Xe điện
ko có đèn báo vậy mình thêm dc ko ạ?chứ dây điện đầy đủ mà ko có ức lắm ạ..hihi.thế tháo cần số để tháo dây côngtơ ạ.thế để mai em thực hành.mà bác ship hộ em bộ khóa dktx dc ko ạ.hết bnhiêu em gửi.dc ko ạ?:)
Đèn báo cài dây em nghĩ ko cần thiết
- đầu dây ctm ở hso, bác mở capo lên sẽ nhìn thây đoạn dây từ hso chạy vào cabin
- lúc nào tiện em sẽ qua chỗ bán khóa đktx xem chủng loại và giá cả, bác cho em cái số để em còn llac và gửi ảnh cho bác xem trước cái đk

Kia cd5 2003

Xe tăng
Đèn báo cài dây em nghĩ ko cần thiết
- đầu dây ctm ở hso, bác mở capo lên sẽ nhìn thây đoạn dây từ hso chạy vào cabin
- lúc nào tiện em sẽ qua chỗ bán khóa đktx xem chủng loại và giá cả, bác cho em cái số để em còn llac và gửi ảnh cho bác xem trước cái đk
dạ tks bác ạ.bác cứ xem cho em bộ 2 nút thôi ạ.ko cần cầu kì quá đâu bác ạ.:)...bác hộ em sớm tí nhé...em máu lắm rồi.hihi..sdt em là 01869839115.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
các bác đoán hộ em triệu chứng này.
Em đi ĐS, chạy được khoảng 40-50km j đó thì có hiện tượng đạp côn là vòng tua máy rơi ngay về 0 và chết máy, em phải vào số, nhả côn cho máy nó khởi động lại thì đi bình thường. Điều này chỉ gặp khi duy trì tốc độ cao trong thời gian dài. Trước đây em có 1 lần bị trường hợp chạy liên tục 100km/h khoảng 20-30km thì ga ko hồi về được, nó cứ vóng lên tầm 1500-1800rpm. Sốt hết cả ruột, giờ bệnh ấy tự hết rồi, nay sang bệnh này, ko vóng lên nữa mà xìu luôn :D. Lúc đó có bật AC, em ko có đk thử khi ko AC. Chả biết có liên quan j đến cái dây em nối tắt từ rơ le AC ra lốc hay ko (?).
Lúc đi bị 1 lần, lúc về cũng bị đến 2-3 lần, ko rõ có phải do tại dù bù ga máy lạnh ko Giảng nhể, cái dù Giàng sắm cho em vẫn chưa kịp chế cháo j. Khi nó bình thường thì lúc ở số N vòng tua vẫn ~1000

bluestar2006

Xe container
các bác đoán hộ em triệu chứng này.
Em đi ĐS, chạy được khoảng 40-50km j đó thì có hiện tượng đạp côn là vòng tua máy rơi ngay về 0 và chết máy, em phải vào số, nhả côn cho máy nó khởi động lại thì đi bình thường. Điều này chỉ gặp khi duy trì tốc độ cao trong thời gian dài. Trước đây em có 1 lần bị trường hợp chạy liên tục 100km/h khoảng 20-30km thì ga ko hồi về được, nó cứ vóng lên tầm 1500-1800rpm. Sốt hết cả ruột, giờ bệnh ấy tự hết rồi, nay sang bệnh này, ko vóng lên nữa mà xìu luôn :D. Lúc đó có bật AC, em ko có đk thử khi ko AC. Chả biết có liên quan j đến cái dây em nối tắt từ rơ le AC ra lốc hay ko (?).
Lúc đi bị 1 lần, lúc về cũng bị đến 2-3 lần, ko rõ có phải do tại dù bù ga máy lạnh ko Giảng nhể, cái dù Giàng sắm cho em vẫn chưa kịp chế cháo j. Khi nó bình thường thì lúc ở số N vòng tua vẫn ~1000
Bệnh này nhiều khả năng liên quan đến cái van điện của mạch xăng cầm chừng bác ạ, lúc đó có thể nó không làm việc, hoặc bẩn dẫn đến mạch này coi như không có.

Ngoài ra cũng có thể có nguyên nhân khác như mức xăng trong CHK lúc đó như thế nào, nhưng thời điểm đó qua rồi không khẳng định được.

Bùi Hải Anh

Xe hơi
ko có đèn báo vậy mình thêm dc ko ạ?chứ dây điện đầy đủ mà ko có ức lắm ạ..hihi.thế tháo cần số để tháo dây côngtơ ạ.thế để mai em thực hành.mà bác ship hộ em bộ khóa dktx dc ko ạ.hết
bnhiêu em gửi.dc ko ạ?:)
Chết chết, bác tháo ở hộp số chứ không phải chỗ cần số nhé. Lật capo lên là nhìn thấy dây công tơ mà.

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bệnh này nhiều khả năng liên quan đến cái van điện của mạch xăng cầm chừng bác ạ, lúc đó có thể nó không làm việc, hoặc bẩn dẫn đến mạch này coi như không có.

Ngoài ra cũng có thể có nguyên nhân khác như mức xăng trong CHK lúc đó như thế nào, nhưng thời điểm đó qua rồi không khẳng định được.
bác xem lọc xăng coi có bẩn quá ko?trước em cũng bị,em ra gara ktra lung tung mãi cuối cùng em thay lọc xăng thì hết,em có nói sai các bác đừng mắng,tội em.hi

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com

cái van ấy ở đâu bác ?
bác xem lọc xăng coi có bẩn quá ko?trước em cũng bị,em ra gara ktra lung tung mãi cuối cùng em thay lọc xăng thì hết,em có nói sai các bác đừng mắng,tội em.hi
Cũng có thể thế đấy bác ạ

vuahung105

Xe container
cái van ấy ở đâu bác ?

Cũng có thể thế đấy bác ạ
nếu lọc xăng bẩn thì khi cụ chạy tốc độ cao,trong thời gian dài thì có hiện tượng máy xe lịm đi cơ ( không đủ xăng mà ), một lúc sau lại hồi xăng, chạy nhanh lại ngất lim đi cơ.
còn vẫn chạy tốt mà chỉ không giữ garaty thì phải quay lại như giàng nói : 2 cái van cầm chừng xăng phía sau chế ( cụ lần theo 4 sợi dây điện vắt qua máy - có cái giắc hình chữ nhật to tướng ấy )

Kia cd5 2003

Xe tăng
nếu lọc xăng bẩn thì khi cụ chạy tốc độ cao,trong thời gian dài thì có hiện tượng máy xe lịm đi cơ ( không đủ xăng mà ), một lúc sau lại hồi xăng, chạy nhanh lại ngất lim đi cơ.
còn vẫn chạy tốt mà chỉ không giữ garaty thì phải quay lại như giàng nói : 2 cái van cầm chừng xăng phía sau chế ( cụ lần theo 4 sợi dây điện vắt qua máy - có cái giắc hình chữ nhật to tướng ấy )
nếu thiếu xăng thì sẽ thừa gío chứ bác king nhẩy?còn thiếu gió thừa xăng thì nó mới ngộp,đốt ko hết....mà em nói có saj các bác đừng ném đá...tội em.hì

vuahung105

Xe container
nếu thiếu xăng thì sẽ thừa gío chứ bác king nhẩy?còn thiếu gió thừa xăng thì nó mới ngộp,đốt ko hết....mà em nói có saj các bác đừng ném đá...tội em.hì
vâng, vì thế mà nó có hiện tượng lịm máy đi - chết máy cơ. còn bệnh của bác sti là đạp côn thì nó không giữ đc garaty - chết máy $-)

Mr Pon

Xe máy
Chào CT và các KỤ

CT và các cụ cho em hỏi là bêta của em thợ cắt bỏ cái dây (trong ảnh em đính kèm) thì nó có vấn đề gì không ạ và tại sao thợ lại làm thế?.
Hiện xe em chạy vẫn ổn nhưng lúc khởi động rất dễ chết máy nếu không thêm tí ga, lúc này vòng tua khoảng 200-300 gì đó máy lịm, mồi ga một lúc thì nó ở khoảng 500-600. lúc đi thì không thấy gì . điều hòa vẫn mát tốt. em cũng mang máng là liên quan đến bù ga điều hòa gì đó ??? . Trước khi thợ cắt dâu đó thì xe em cứ bị vọt vòng tua lên gần 2000

Xin các cụ vài nhời ạ