Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Kia cd5 2003

Xe tăng
Các cục nháy Flasher của xe Pride nó nháy phụ thuộc tải lớn hay nhỏ. Bây giờ bác tháo cái còi nhạc ra xem còn hiện tượng kia không nhé
dạ tks CT ạ.nhưng hiện tượng xi nhan báo nguy hiểm(xi nhan 1 lúc 2 bên ạ) chỉ nháy dc 1 lần thôi ạ.mà CT cho em hỏi thêm ạ.cửa xe em đóng bị kêu,em đã khắc phục = cách lấy ống nc nhỏ(của mấy bác thợ hồ) mài cho mỏng và dính vào =502 nhưng chỉ đc 1 tgian,vậy h em dùng keo AB để dính đc ko ạ?

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
dạ tks CT ạ.nhưng hiện tượng xi nhan báo nguy hiểm(xi nhan 1 lúc 2 bên ạ) chỉ nháy dc 1 lần thôi ạ.má CT cho em hỏi thêm ạ.cửa xe em đóng bị kêu,em đã khắc phục = cách lấy ống nc nhỏ(của mấy bác thợ hồ) mài cho mỏng và dính vào =502 nhưng chỉ đc 1 tgian,vậy h em dùng keo AB để dính đc ko ạ?
Keo 502 hay keo 2 thành phần đều là loại cứng sau khi khô, vậy nên không dùng được với cao su (cần đàn hồi).
Khi dán cao su chỉ nên dùng keo con chó hoặc loại tương tự (có thể đặc hơn) mới giữ được tính chất đàn hồi bác nhé.
Còn cái cục nháy kia nó cũng phụ trách cả cái đèn báo nguy hiểm đấy. Nếu bác bỏ cái còi nhạc ra mà vẫn không hết thì nên thay cục nháy này.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Keo 502 hay keo 2 thành phần đều là loại cứng sau khi khô, vậy nên không dùng được với cao su (cần đàn hồi).
Khi dán cao su chỉ nên dùng keo con chó hoặc loại tương tự (có thể đặc hơn) mới giữ được tính chất đàn hồi bác nhé.
Còn cái cục nháy kia nó cũng phụ trách cả cái đèn báo nguy hiểm đấy. Nếu bác bỏ cái còi nhạc ra mà vẫn không hết thì nên thay cục nháy này.
em sợ keo con chó nó ko dính vào sắt ạ......khi đóng cửa nó kêu cạch cạch ạ...em đã làm như trên...thôi cứ để em thử ạ...dạ báo cáo CT ạ.khi đi thì xi nhan bt ạ...có thể lúc đỗ xe acquy yếu ạ....

Ngố BK

Xe hơi
bác xóa bớt bài bị lặp đi cho tiết kiệm tài nguyên.
cá nhân e thấy rửa máy cũng chả có tác dụng gì, mấy hôm sau lại như cũ, nên e chưa rửa bao h.
còn rửa băng nước đc, nhớ bịt bộ chia điện, mobin, tháo ăc quy thì cũng chả sao đâu. tùy bác

Hi hi, tại em ấn rồi mà nó chưa hiện, em không biết nên ấn tiếp rồi tiếp, rồi tiếp nữa nên ra thế này đây, cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình cho em, đành tự rửa lấy vậy, dư mà v2 em có hiện tượng rò dầu thấy ướt nhoẹt, thợ bảo không việc gì, chắc trước đó bị nhưng sử lý rồi, em muốn rửa đi sạch 1 lần để biết có lành thật không

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hôm nay em ra chỗ mấy cửa hàng phá xe tìm con soleniod nhưng không có chủ ở nhà. Em nhìn thấy mấy motor kính điện và compa giống y chang xe nhà mình, cả CHK nữa. Em định lấy nhưng vợ nó bảo đợi chồng về nên em không chờ nữa. CT cho em hỏi bộ này có chế kính điện cho kính sau không nhỉ?
Em cũng thấy có nhiều con dù bù ga điều hòa của toyota và các hãng khác không biết có dùng được cho xe mình không ạ. Em công nhận nhiều đồ lắm nhưng chẳng biết mua cái gì nữa vì sợ không lắp được cho xe mình mà trả thì nó không cho trả ạ.
Em đã kiểm tra khi đóng ac rùi. Dù vẫn rút lên. Chắc chỉ còn chỉnh galenti bù ga điều hòa thui

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
Hôm nay em ra chỗ mấy cửa hàng phá xe tìm con soleniod nhưng không có chủ ở nhà. Em nhìn thấy mấy motor kính điện và compa giống y chang xe nhà mình, cả CHK nữa. Em định lấy nhưng vợ nó bảo đợi chồng về nên em không chờ nữa. CT cho em hỏi bộ này có chế kính điện cho kính sau không nhỉ?
Em cũng thấy có nhiều con dù bù ga điều hòa của toyota và các hãng khác không biết có dùng được cho xe mình không ạ. Em công nhận nhiều đồ lắm nhưng chẳng biết mua cái gì nữa vì sợ không lắp được cho xe mình mà trả thì nó không cho trả ạ.
Em đã kiểm tra khi đóng ac rùi. Dù vẫn rút lên. Chắc chỉ còn chỉnh galenti bù ga điều hòa thui
Nếu cụ thấy cái tapi cửa phía sau bên phụ cho cd5 còn ngon thì múc cho em nhé.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Nếu cụ thấy cái tapi cửa phía sau bên phụ cho cd5 còn ngon thì múc cho em nhé.
Em thấy nó mới phá con nissan có cả 4 cánh còn nguyên. Không biết có vừa xe cd5 không nữa.
Báo cáo bù ga điều hòa của em đã hoạt động bình thường rùi. Không phải thay cái gì cả.
bluestar2006 nói:
Con đó chắc có đôi hộp nhựa để đồ ở 2 cửa trước bác nhỉ. Chắc cũng nhiều bác thích đới :D (Beta của bác có rồi)
Không có CT à. Em cũng đang rình đôi này đấy ợ.

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container
Em thấy nó mới phá con nissan có cả 4 cánh còn nguyên. Không biết có vừa xe cd5 không nữa.
Con đó chắc có đôi hộp nhựa để đồ ở 2 cửa trước bác nhỉ. Chắc cũng nhiều bác thích đới :D (Beta của bác có rồi)

manhkinhh0n

Xe tải
Có bác nào làm sang tên đổi chủ cho v2 kia cd5 chưa a. Không biết bây h e nó tibhs giá trị bao nhiêu vây a. E tham khảo để đi làn thủ tục cái

kid1412arc

Xe tăng
Xe mình giá mới khoảng 180tr, nếu tính khấu hao 80% thì còn 36tr. Thuế 2%= 720k. Cụ làm hđ mua bán cứ ghi 20tr cho chắc.

bluestar2006

Xe container
Có bác nào làm sang tên đổi chủ cho v2 kia cd5 chưa a. Không biết bây h e nó tibhs giá trị bao nhiêu vây a. E tham khảo để đi làn thủ tục cái
Nghiệp vụ này theo em nhà mình bàn ở thớt chiên khoai đi các bác nhỉ :)

manhkinhh0n

Xe tải

bluestar2006

Xe container
Ct cho hỏi khi vặn van gió (galanti) ra khoảng 1,5 - 1,8 vòng tại sao galanti không chỉnh đều được. Còn khi vặn khoảng 3 vòng máy nổ đều và êm
nó có 1 con ở trong vòng tròn và 1 cái núm nhựa màu vàng bên phụ cũng để chỉnh ga to nhỏ đúng không ạ
một vấn đề nữa. Em đã thAy bóng đèn pha rùi có công suất như nhau. Tại sao bên phụ vẫn sáng hơn bên lái. Trước cũng thế.

Cái vít gió (nằm chéo, phía sau CHK) nguyên theo tên gọi của nhà SX là vít chỉnh mạch ga cầm chừng, và cũng có tác dụng thay đổi tỷ lệ xăng trong hòa khí.
Khi bác vít này mở quá ít, mạch xăng cầm chừng mở ít, nên tỷ lệ ảnh hưởng do độ hở bướm ga lớn, vậy ga không ổn định.
Lúc bác nới con vít này ra, mạch xăng cầm chừng đóng vai trò chính trong duy trì ga.

Về đèn pha 2 bên sáng không đều, bác đo điện áp của 2 đèn lúc bật xem chênh lệch ra sao. Nguyên nhân có thể do tiếp mass 2 bên khác nhau, hoặc do dây điện một bên có chỗ nào bị nối không tốt.

ramada

Xe điện
Cái vít gió (nằm chéo, phía sau CHK) nguyên theo tên gọi của nhà SX là vít chỉnh mạch ga cầm chừng, và cũng có tác dụng thay đổi tỷ lệ xăng trong hòa khí.
Khi bác vít này mở quá ít, mạch xăng cầm chừng mở ít, nên tỷ lệ ảnh hưởng do độ hở bướm ga lớn, vậy ga không ổn định.
Lúc bác nới con vít này ra, mạch xăng cầm chừng đóng vai trò chính trong duy trì ga.

Về đèn pha 2 bên sáng không đều, bác đo điện áp của 2 đèn lúc bật xem chênh lệch ra sao. Nguyên nhân có thể do tiếp mass 2 bên khác nhau, hoặc do dây điện một bên có chỗ nào bị nối không tốt.
Cái vít CT đang nói có phải là vit chỉnh xăng không ạ, hay còn vit nào khác nữa.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Chính là nó đới bác ạ.
Chỉnh thế nào là chuẩn nhất và ăn ít xăng nhất vậy CT. Trước khi chỉnh cái này. Xe em ăn ít xăng nhưng từ khi đụng vào nó hình như uống xăng hơn ạ.
Nếu em để galanti mà vòng tua là 1000 thì ok. Kể cả bật AC tự nó kéo lên đến 800 - 900.
Nhưng nếu để 800, máy nổ êm hơn nhưng khi bật AC - 600 - 700. Nhưng khi mới bật AC thì hơi yếu

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
Chỉnh thế nào là chuẩn nhất và ăn ít xăng nhất vậy CT. Trước khi chỉnh cái này. Xe em ăn ít xăng nhưng từ khi đụng vào nó hình như uống xăng hơn ạ.
hôm trước vặn thêm vào thì ăn thêm xăng hả cụ? lạ nhỉ? Cụ lục lại bài trong thớt chuyên môn có bài hướng dẫn cách chỉnh xăng gió đấy ạ.

LONGCD

Xe đạp
Hu hu xe em đang bị chết quạt gió giữa đường làm sao lết về nhà được các bác ơi