Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

e chuyển khá lâu rôi, chả thấy vất vả tẹo nào ( vì e có làm giề đâu) mỗi tội tốn hìu thôi. e k khai đâu ngại lắm
^^ Em hiểu rồi lần trước cũng định theo cách của bác cơ mà thấy lục tốn quá nên em vẫn nằm im chờ ạ

Ngố BK

Xe hơi

vuahung105

Xe container
e chuyển khá lâu rôi, chả thấy vất vả tẹo nào ( vì e có làm giề đâu) mỗi tội tốn hìu thôi. e k khai đâu ngại lắm[
/QUOTE]

cụ cho Ngố học hỏi kinh nghiệm cái vụ chính chủ với, nếu có gì khó nói cụ chuyển vào meo của em nhé, Thank cụ! (đay cụ nhé: hiepcdka@gmail.com)
cụ học e làm giề. e thuê mấy a cộng tác viên bộ công an làm trọn gói. e có mỗi việc bấm chọn biển và lái xe ra cho nó đăng kiểm.
nhưng lúc ấy chưa có 71 và tt 12. chứ bây h thì e cũng cố tý lấy xiền độ xe.

bây giờ đổi màu sơn dễ lắm ạ.mà bác đổi làm gì.chứ sơn lại mau bạc lắm.V2 em vẫn còn sơn zin,chỉ hơi bạc cái nắp capô,cản trc sau thôi.còn sang tên em làm có hơn 1M.(thuế,xiền cho ***).còn cộng tác viên đòi em hơn 2M nhưng thuế em chịu.V2 em làm đký kết hôn đơn giản lắm.hihi
không biết V2 bấc lý lịch thế nào chứ V2 em trước là Vợ mấy người khác rồi giờ còn mỗi cái giấy khai sinh nên chắc cũng lằng nhằng hơn

xe em lý lịch cũng đơn giản ạ.ko phức tạp lắm.chủ trc của em bán cho gara rồi ông đấy bán cho em.em ra kêu ông cho cái giấy mua bán rồi đi công chứng xong đem hồ sơ ra CA đợi ngày hẹn ra lấy là xong.em khai V2 em có hơn 20M,rồi cho *** 300k.
Em giờ còn không biết cái ông chủ đầu tiên ở đâu chắc phải làm theo TT12 thôi

Ngố BK

Xe hơi
V2 em cũng vậy, người bán cho em cũng ko biết là chồng thứ mấy nữa, mà ngán nhất là theo TT12 sau khi tháo biển phải chờ >= 1 tháng mới rút được hồ sơ gốc, trong thời gian chờ xác minh coi như đắp chiếu, còn lo về kết quả xác minh nữa chứ các cụ nhể

Ngố BK

Xe hơi

kiacd5ps2002

Đi bộ
Chào cả nhà!!!!
Chủ tịch vơi các bác cho em hỏi cai mặt taplo CD5 liệu có còn đâu bán không ạ, hàng mới hay cũ, rá cả thế nào các bác chị hộ em với.

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
e chuyển khá lâu rôi, chả thấy vất vả tẹo nào ( vì e có làm giề đâu) mỗi tội tốn hìu thôi. e k khai đâu ngại lắm[
/QUOTE]

cụ cho Ngố học hỏi kinh nghiệm cái vụ chính chủ với, nếu có gì khó nói cụ chuyển vào meo của em nhé, Thank cụ! (đay cụ nhé: hiepcdka@gmail.com)

cụ học e làm giề. e thuê mấy a cộng tác viên bộ công an làm trọn gói. e có mỗi việc bấm chọn biển và lái xe ra cho nó đăng kiểm.
nhưng lúc ấy chưa có 71 và tt 12. chứ bây h thì e cũng cố tý lấy xiền độ xe.

bây giờ đổi màu sơn dễ lắm ạ.mà bác đổi làm gì.chứ sơn lại mau bạc lắm.V2 em vẫn còn sơn zin,chỉ hơi bạc cái nắp capô,cản trc sau thôi.còn sang tên em làm có hơn 1M.(thuế,xiền cho ***).còn cộng tác viên đòi em hơn 2M nhưng thuế em chịu.V2 em làm đký kết hôn đơn giản lắm.hihi
không biết V2 bấc lý lịch thế nào chứ V2 em trước là Vợ mấy người khác rồi giờ còn mỗi cái giấy khai sinh nên chắc cũng lằng nhằng hơn
xe em lý lịch cũng đơn giản ạ.ko phức tạp lắm.chủ trc của em bán cho gara rồi ông đấy bán cho em.em ra kêu ông cho cái giấy mua bán rồi đi công chứng xong đem hồ sơ ra CA đợi ngày hẹn ra lấy là xong.em khai V2 em có hơn 20M,rồi cho *** 300k.
xe bác mấy chủ rồi nhỉ.xe em chỉ làm thế thôi.em chỉ cần giấy tờ mua bán của chủ mới bán cho mình rồi công chứng là ok
V2 em cũng vậy, người bán cho em cũng ko biết là chồng thứ mấy nữa, mà ngán nhất là theo TT12 sau khi tháo biển phải chờ >= 1 tháng mới rút được hồ sơ gốc, trong thời gian chờ xác minh coi như đắp chiếu, còn lo về kết quả xác minh nữa chứ các cụ nhể
bác kêu ông bán cho bác cái tờ giấy mua bán.chứ tt12 phải đợi ngta xác minh xe có...?thế thì lâu lắm
MẤY CÁI THÔNG TIN KIỂU NÀY CÁC BÁC SANG BÊN CHIÊN KHOAI CHO NÓ ĐỠ LOÃNG THỚT CHUYÊN MÔN
http://www.otofun.net/threads/524259-kia-pride-cd5-beta-tap-42-mai-la-niem-tu-hao?p=14130060#post14130060

Chỉnh sửa cuối:

LONGCD

Xe đạp
V2 của em bị hỏng cái lẫy ở hộp đồ trước có chế được không các bác nhỉ

cdmhongquan

Xe tải
Chào cả nhà. Các bác tư vấn cho: V2 em tự nhiên mất đèn lăng téc ở đằng trước 2 bên, 2 đèn sau vẫn còn?

dugon_ng

Xe tải
V2 của em bị hỏng cái lẫy ở hộp đồ trước có chế được không các bác nhỉ
Nếu cái cái lẫy bị gãy bác có thể dùng keo hai thành phần đế dán lại (đắp dày vào nhé). Xe của tôi trước cũng bị gãy cái này đã dán lại xài hai năm nay vẫn tốt.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Nếu cái cái lẫy bị gãy bác có thể dùng keo hai thành phần đế dán lại (đắp dày vào nhé). Xe của tôi trước cũng bị gãy cái này đã dán lại xài hai năm nay vẫn tốt.
bác cho em hỏi.keo 2 thành phần là keo 502+...vs cái gì ạ?

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Keo 2 thành phần là loại keo có 2 lọ hay còn gọi là keo AB (1 màu trắng và 1 màu đen) trộn đều với nhau và rất nhanh khô sau 502) có tên là pioneer bác nhé.
Dạng thế này

lâu khô hơn 502 ạ?cái này nhiêu xiền ạ.cái này có chắc ko bác.dùng bao nhiêu thì lấy bấy nhiêu rồi trộn vs nhau ạ.vT em nhiều cái bị gẫy mà cứ dính =502 thì đc 1 time thôi ạ.xong lại gãy.hic
Để tiết kiệm tài nguyên quý báu (Thớt này ). Em post chung nhé.
Bác đừng lấy keo gắn gỗ. Vì lâu khô, Không chắc. Bác cứ tìm mua loại keo này trộn với nhau mỗi thứ 1 nửa. Làm bao nhiêu thì trộn bấy nhiêu. Loại này rẻ lắm hình như 15k thì phải. Em mua lâu rùi không nhớ lắm. Thời gian khoảng 5 phút khô liền.
Đây là thành quả lắp thêm đèn signal ạ:

Đây nữa:
[video=youtube;Rnb_5eWTFpE]http://www.youtube.com/watch?v=Rnb_5eWTFpE[/video]
Ý bác nói keo gắn gỗ là loại keo đầu chó chứ gì? Nó có màu vàng. Keo này không bám bằng keo 2 thành phần cụ nhé.
Còn đôi signal giàng mua cho em đấy. Mới ship hôm chủ nhật. Hôm qua lắp luôn. Giá cả thì cứ hỏi gàng ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
Keo 2 thành phần là loại keo có 2 lọ hay còn gọi là keo AB (1 màu trắng và 1 màu đen) trộn đều với nhau và rất nhanh khô sau 502) có tên là pioneer bác nhé.
Dạng thế này
lâu khô hơn 502 ạ?cái này nhiêu xiền ạ.cái này có chắc ko bác.dùng bao nhiêu thì lấy bấy nhiêu rồi trộn vs nhau ạ.vT em nhiều cái bị gẫy mà cứ dính =502 thì đc 1 time thôi ạ.xong lại gãy.hic

dugon_ng

Xe tải
Nếu tìm mua loại A-B Pioneer không được, bác có thể xin keo của thợ mộc (ghép gỗ), thợ cẩn ốc (dán ốc vào gỗ) cũng được. Đó cũng hai thành phần nhưng không bằng Pioneer! Còn dùng keo 502 (thường gọi là keo dán sắt hoặc keo con voi) thì như bác nói...bung liền!

Chỉnh sửa cuối:
Dạng thế này

Để tiết kiệm tài nguyên quý báu (Thớt này ). Em post chung nhé.
Bác đừng lấy keo gắn gỗ. Vì lâu khô, Không chắc. Bác cứ tìm mua loại keo này trộn với nhau mỗi thứ 1 nửa. Làm bao nhiêu thì trộn bấy nhiêu. Loại này rẻ lắm hình như 15k thì phải. Em mua lâu rùi không nhớ lắm. Thời gian khoảng 5 phút khô liền.
Đây là thành quả lắp thêm đèn signal ạ:

Đây nữa:
[video=youtube;Rnb_5eWTFpE]http://www.youtube.com/watch?v=Rnb_5eWTFpE[/video]
màu xe đẹp quá bác sơn ở đâu và gọi là màu xanh gì vậy bác

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
màu xe đẹp quá bác sơn ở đâu và gọi là màu xanh gì vậy bác
Hôm qua đi sửa về xe toàn dầu mỡ, em chưa rửa hơi bẩn. Hôm nay mưa cả ngày chẳng đi đâu cả. Còn màu sơn em tìm quanh 1 số mẫu xe trên google sau đó mang ra tiệm họ đi pha màu tự động và sơn thui vì xe em đang ký màu xanh mà. Em đã sơn gần 1 năm rùi. trong em giá khá rẻ. Em chỉ sơn ngoài thui. hết 2 củ chám vá chỗ mọt cả đấy ạ. Cả xe 5 - 7 củ.
Chuẩn đấy bác. Nếu thợ làm đẹp trong em hết 8 - 10 củ. bác không chê vào đâu được. Sơn chuẩn, bóng, chám vá cực đẹp. nhìn nét hơn xe mới ạ.
CT à hôm qua cho thợ nó kiểm tra cục bù điều hòa. em định thay cái của toyota. nhưng khi tháo ra kiểm tra thì lại vẫn thấy hút tốt. em lại bảo nó lắp lại nhưng vì muộn nên chưa làm tiếp được.
Từ hôm thay máy phát rất ổn định. nhưng hình như chân hơi có vẫn đề đã tăng hết dây curoa rùi mà thi thoảng buổi sáng nổ máy vẫn kêu, khi chạy thì không sao. Thợ bảo để hàn thêm thanh sắt tăng dây curoa thêm ít nữa. hay là mua dây curoa ngắn hơn (vì dây cũ đang đúng thông số lâu nay các bác nhà mình vẫn dùng và đang còn tốt)

Chỉnh sửa cuối: