Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

bluestar2006

Xe container
Con soilyne của em nó chế từ toyota sang biết cắm ống thế nào mới đúng đây các cụ ?
Loại Denso cũng có 3 ống tương tự ảnh phía trên. 1 ống xa 2 ống kia để trống (hoặc có chụp để lọc), cái đầu thò sang ngang nối với dù bù ga điều hòa, đầu còn lại nối vào cổ hút.

ramada

Xe điện
Ý Ct là thay lò xo vào chỗ cao su em khoanh tròn phải không ạ. Em cũng đã nghĩ đến phương án này. Nhưng em cũng thử lắp thêm lò xo vào chỗ ruột dây ấy để khi kéo nó ép lại và khi mở nó có thể bật ra mạnh hơn.
CT đi chợ xem có cái nắp của hộp dầu phanh màu đen kiếm luôn cho em cái nhé.
Hình như cái van nhựa 1 chiều xanh trắng bác đang lắp ngược

Ngố BK

Xe hơi
Loại Denso cũng có 3 ống tương tự ảnh phía trên. 1 ống xa 2 ống kia để trống (hoặc có chụp để lọc), cái đầu thò sang ngang nối với dù bù ga điều hòa, đầu còn lại nối vào cổ hút.

Cả 2 ống đều cắm ngang sang một bên , em sẽ ngâm cứu up hình lên cho các cụ phang , còn cái đèn báo phanh tay em tháo hộip ra đúng như các cụ phán nó bị tháo mất dây chắc phải vào garaa cho thơ làm lại vậy

bluestar2006

Xe container

Cả 2 ống đều cắm ngang sang một bên , em sẽ ngâm cứu up hình lên cho các cụ phang , còn cái đèn báo phanh tay em tháo hộip ra đúng như các cụ phán nó bị tháo mất dây chắc phải vào garaa cho thơ làm lại vậy
Nếu vẫn là loại 3 ống trong đó 1 ống thông hơi, bác tháo nắp chụp của đầu thông hơi, thổi vào xem nó thông với ống nào thì đó là ống nối vào dù bù ga.

Porsche_CD5

Xe điện
Đôi rotuyn của em đới, nên em biết giá :D
Bộ má phanh sau bác có 1 hộp ạ.
Đôi bát bèo hịn + chân máy số 1 của bác Kid.
Hí hí TKS Giàng, em đang phấn đấu tàng trữ 1 bộ séc măng và 1 đôi rô tuyn nữa là iên tâm đến 2018 rồi Giàng ạ :D

Hiện có 7 cụ cũng đang nghía cái thớt này. (3 lái chính và 4 lái phụ)
Trả bài xong xớm thế ???

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Hình như cái van nhựa 1 chiều xanh trắng bác đang lắp ngược
Hình này em mượn trên ông google đấy. 2 em trong hình avata kia. mà cũng bị mất cái van đó rùi. Không biết nó có tác dụng gì nhỉ

KIA TAYNINH

Xe đạp
Bác nào ở Sài gòn, giúp e nơi làm đồng,sơn kia pride?thanks nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

tienthanhtq

Xe buýt
Nhờ các cụ tư vấn lắp kính điện KIA CD5 đời 2000.
Chả là em mới gom thóc mua được con KIA CD5 đời 2000 còi đi lại đỡ mưa nắng, nhưng kính của nó là quay tay thấy oải quá, em muốn lắp cả 4 kính điện, hoặc tối thiểu là 2 kính trước chạy điện. Nhờ các cụ tư vấn giá thành + địa chỉ nào làm tốt để em gom thóc tiếp đưa nó đi Spa ạ . cảm ơn các cụ.

Kia cd5 2003

Xe tăng
6A Đỗ Ngọc Du thẳng tiến
mình mua haỳng bãi về hả bác ramada?mà nhiu xiền hả bác.em cũng tính lap 4 cái và điều khiển trung tâm ở cưả lái rồi mỗi cánh đều điều khiển độc lập.như vậy có dc ko bác?

bluestar2006

Xe container
mình mua haỳng bãi về hả bác ramada?mà nhiu xiền hả bác.em cũng tính lap 4 cái và điều khiển trung tâm ở cưả lái rồi mỗi cánh đều điều khiển độc lập.như vậy có dc ko bác?
Thông thường Pride hay độ 2 kính điện phía trước thôi, vì thực hiện đơn giản hơn, nhưng cá biệt vẫn có thể độ cả 4 kính điện.
Với phương án độ 2 kính trước, thợ dùng motor Nhật bãi chế vào và chạy lại dây cáp. Hoặc mua cả đôi compa KIA hịn của Beta lắp vào bác ạ. Còn chi phí thì tương ứng giữa đồ bãi - đồ hịn :D

ramada

Xe điện
Bác tienthanh hỏi em, nhưng ko hiểu sao em ko reply cho bác dc. Em phọt luôn lên đây.
Đa số mọi người làm 2 kính trc, kính sau làm khó hơn nên em cũng ko biết giá. Mà cũng ko cần thiết lắm đâu.
Kính trc làm hết 1,4 đến 1,5tr cả hai cửa, bao gồm tất tật cả công và vật tư.
Làm thì khó với cụ, đơn giản với thợ, hihi, mất khoảng hơn 1h.
@kia cd5 2003: bọn em hay khoán trọn gói cho thợ, chỉ mang xe, xèng ra và ngồi uống trà đá với hút thuốc lào vặt chờ thợ làm thôi ạ :)

Kia cd5 2003

Xe tăng
Thông thường Pride hay độ 2 kính điện phía trước thôi, vì thực hiện đơn giản hơn, nhưng cá biệt vẫn có thể độ cả 4 kính điện.
Với phương án độ 2 kính trước, thợ dùng motor Nhật bãi chế vào và chạy lại dây cáp. Hoặc mua cả đôi compa KIA hịn của Beta lắp vào bác ạ. Còn chi phí thì tương ứng giữa đồ bãi - đồ hịn :D
dạ tks CT ạ.compa quay kính sau của em bị gãy nên em tính làm 4 cửa lun ạ.nhưng nghe có vẻ khó CT nhỉ.nhưng nếu độ 2 kính trc thì có dkhien trung tâm rồi bên phụ 1 ct dkhien độc lập ko ạ?à.ct cho em hỏi thêm.gương nguyên bản có thể gập dc ạ?

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác tienthanh hỏi em, nhưng ko hiểu sao em ko reply cho bác dc. Em phọt luôn lên đây.
Đa số mọi người làm 2 kính trc, kính sau làm khó hơn nên em cũng ko biết giá. Mà cũng ko cần thiết lắm đâu.
Kính trc làm hết 1,4 đến 1,5tr cả hai cửa, bao gồm tất tật cả công và vật tư.
Làm thì khó với cụ, đơn giản với thợ, hihi, mất khoảng hơn 1h.
@kia cd5 2003: bọn em hay khoán trọn gói cho thợ, chỉ mang xe, xèng ra và ngồi uống trà đá với hút thuốc lào vặt chờ thợ làm thôi ạ :)
tại em bị gãy compa quay kính sau nên em tính làm luôn 4 cửa ạ.mà hàng bãi có tốt ko ạ...em sợ đi đếm trạm thu phí mà ko xuốg thì.....em ứ nói nữa.hihi.cái này ko có hàng mới ạ?

vuahung105

Xe container
dạ tks CT ạ.compa quay kính sau của em bị gãy nên em tính làm 4 cửa lun ạ.nhưng nghe có vẻ khó CT nhỉ.nhưng nếu độ 2 kính trc thì có dkhien trung tâm rồi bên phụ 1 ct dkhien độc lập ko ạ?à.ct cho em hỏi thêm.gương nguyên bản có thể gập dc ạ?
gập đc hết, sau đó .... thay cái khác bác nhé.
gương nguyên bản chỉ có độ dao động ít thôi. để va quệt nhẹ có thể tránh gẫy thôi. nếu thích gập và điều chỉnh, thì thay thôi

bluestar2006

Xe container
Compa kính sau chắc vẫn có thể tìm được đồ KIA mới (cách đây mấy tháng em mua hộ mấy bác). Mà nếu độ kính điện thì vẫn cần bộ compa này còn tốt.
Việc đấu điều khiển kính điện trung tâm bên lái và 1 cái độc lập bên phụ thợ vẫn làm bác ạ, vấn đề chính là bố trí thế nào cho đảm bảo thẩm mỹ. Còn xe em cho công tắc điều khiển kính lên mấy ô chờ dưới đồng hồ.
Gương Pride nguyên bản bác có thể dùng tay bẻ ra cả trước và sau được, sau đó nó tự trở về vị trí bình thường. Một số xe gương bị trục trặc nên thợ đổ keo hàn cứng luôn.

Kia cd5 2003

Xe tăng
gập đc hết, sau đó .... thay cái khác bác nhé.
gương nguyên bản chỉ có độ dao động ít thôi. để va quệt nhẹ có thể tránh gẫy thôi. nếu thích gập và điều chỉnh, thì thay thôi
dạ....sao hôm qua ct phán cthể gập nhỉ.:|.(nếu em nói sai CT tha em nhá).hihi.

Chỉnh sửa cuối:

kid1412arc

Xe tăng
tại em bị gãy compa quay kính sau nên em tính làm luôn 4 cửa ạ.mà hàng bãi có tốt ko ạ...em sợ đi đếm trạm thu phí mà ko xuốg thì.....em ứ nói nữa.hihi.cái này ko có hàng mới ạ?
Kính ko xuống thì mình xuống. Lo gì cụ ơi

Kia cd5 2003

Xe tăng
Compa kính sau chắc vẫn có thể tìm được đồ KIA mới (cách đây mấy tháng em mua hộ mấy bác). Mà nếu độ kính điện thì vẫn cần bộ compa này còn tốt.
Việc đấu điều khiển kính điện trung tâm bên lái và 1 cái độc lập bên phụ thợ vẫn làm bác ạ, vấn đề chính là bố trí thế nào cho đảm bảo thẩm mỹ. Còn xe em cho công tắc điều khiển kính lên mấy ô chờ dưới đồng hồ.
Gương Pride nguyên bản bác có thể dùng tay bẻ ra cả trước và sau được, sau đó nó tự trở về vị trí bình thường. Một số xe gương bị trục trặc nên thợ đổ keo hàn cứng luôn.
thế mà em tưởng gập đc ạ.hi.em thì bị gãy cái để quay kính ý ạ.em tưởng độ thì phải bỏ cái quay đấy chứ ạ.em thấy cái mazda lắp ct bên phụ hay lắm ạ.ko cần tay kéo cửa dài đến tận ct như innova mà nó lắp luôn vào tapi luôn ạ.