Chi hội KIA Pride CD5 & Beta - Thông tin chuyên môn - Phần 2

Ngố BK

Xe hơi
Bẩm các cụ, Ngố vừa cưới vợ hai, các cụ chỉ cho ngố vị trí đèn báo phanh tay ở đâu với, xe Ngố kéo phanh tay lúc đi quyên nhả phanh mf chẳng có đèn báo gì cả (các cụ đăng ảnh lên cho Ngố xem nhé) Thank các cụ, với lại cụ nào đã làm thủ tục di chuyển xe khỏ Hà nội chưa, cho Ngố học hỏi kinh nghiệm với!

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bẩm các cụ, Ngố vừa cưới vợ hai, các cụ chỉ cho ngố vị trí đèn báo phanh tay ở đâu với, xe Ngố kéo phanh tay lúc đi quyên nhả phanh mf chẳng có đèn báo gì cả (các cụ đăng ảnh lên cho Ngố xem nhé) Thank các cụ, với lại cụ nào đã làm thủ tục di chuyển xe khỏ Hà nội chưa, cho Ngố học hỏi kinh nghiệm với!
Em xin phép trả lời bác nhé. Có gì CT và AE góp ý thêm.
Đèn phanh tay được báo trên taplo. Còn khi muốn hạ phanh tay bác bác phải bấm nút ở trên đầu phanh tay và hạ từ từ xuống bác nhé. còn vụ sáng đèn hay không bác phải kiểm tra lần lượt từ bóng đèn trên taplo, công tác đèn ở phanh tay, dây điện xem còn không nhé.

Vụ chuyển vùng. Em cũng đang hóng, hôm rồi ra HN làm theo TT 12 nhưng mới chỉ chuyển được cái xe máy, còn ô tô thì đang dừng, chờ giải quyết đợt 1 đã cụ à. Hiện nay em cũng đã tìm thấy cty có xe V2 của em . Đang nhờ người hỏi xem thế lào...

Chỉnh sửa cuối:

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Bác nào có hình nắp khóa bình xăng không cho em xin với. Em đang nghiên cứu vụ này.
V2 của em đã lắp khóa ngoài rùi. Hiện tại dây khóa bằng dây kéo ở dưới ghế lái vẫn hoạt động tốt nhưng không mở được, chắc tại nó chế cái nắp khóa bình xăng ngoài. Cụ nào có hình cho em xin với, càng chi tiết càng tốt để em chế lại và dùng cả hai.
Thanksssss

Chỉnh sửa cuối:

Ngố BK

Xe hơi
Em xin phép trả lời bác nhé. Có gì CT và AE góp ý thêm.
Đèn phanh tay được báo trên taplo. Còn khi muốn hạ phanh tay bác bác phải bấm nút ở trên đầu phanh tay và hạ từ từ xuống bác nhé. còn vụ sáng đèn hay không bác phải kiểm tra lần lượt từ bóng đèn trên taplo, công tác đèn ở phanh tay, dây điện xem còn không nhé.

Vụ chuyển vùng. Em cũng đang hóng, hôm rồi ra HN làm theo TT 12 nhưng mới chỉ chuyển được cái xe máy, còn ô tô thì đang dừng, chờ giải quyết đợt 1 đã cụ à. Hiện nay em cũng đã tìm thấy cty có xe V2 của em . Đang nhờ người hỏi xem thế lào...
Cảm ơn cụ nhiều, về em sẽ kiểm tra từng phần theo hướng dẫn của cụ, mà đỗ ở chỗ dốc cỡ 10% phanh tay xe em không ăn các cụ ạ, các cụ hưỡng dẫn em cách tăng chỉnh phanh tay với (có hình được thì tốt), nhà em cách xa gara lắm, cỡ hơn 70 km đường rừng các cụ ạ. Thank các cụ nhiều.

Kia cd5 2003

Xe tăng
Bác nào có hình nắp khóa bình xăng không cho em xin với. Em đang nghiên cứu vụ này.
V2 của em đã lắp khóa ngoài rùi. Hiện tại dây khóa bằng dây kéo ở dưới ghế lái vẫn hoạt động tốt nhưng không mở được, chắc tại nó chế cái nắp khóa bình xăng ngoài. Cụ nào có hình cho em xin với, càng chi tiết càng tốt để em chế lại và dùng cả hai.
Thanksssss
bác đag dùng mở nắp xăng trong xe ạ.bác có tulàmlay vụ này ko.chỉ em vs.

Kia cd5 2003

Xe tăng

Cảm ơn cụ nhiều, về em sẽ kiểm tra từng phần theo hướng dẫn của cụ, mà đỗ ở chỗ dốc cỡ 10% phanh tay xe em không ăn các cụ ạ, các cụ hưỡng dẫn em cách tăng chỉnh phanh tay với (có hình được thì tốt), nhà em cách xa gara lắm, cỡ hơn 70 km đường rừng các cụ ạ. Thank các cụ nhiều.
bác tháo hộp thắg tay ra,có cái ốc gắn vào 1 sợi dây cáp ạ.bác vặn theo kim đh thì tăg,ngược thì giảm.em nói thế thôi,các bác vào phán thêm nhé.hihi

vuahung105

Xe container
bác tháo hộp thắg tay ra,có cái ốc gắn vào 1 sợi dây cáp ạ.bác vặn theo kim đh thì tăg,ngược thì giảm.em nói thế thôi,các bác vào phán thêm nhé.hihi
cơ bản thì cũng đúng rồi, tuy nhiên nó còn phụ thuộc vào khe hở má phanh và may ơ giữa 2 bánh, cần điều chỉnh bằng nhau để tránh trường hợp một bánh đã bó phanh rồi mà một bên vẫn đang quay tít ( vì sợi dây ấy kéo đồng thời cả 2 bên - mà độ căng chùng không giống nhau )
tuy nhiên bác có thể thử tăng lên và kích từng bánh kiểm tra xem mức độ đều thế nào là rễ nhất

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
bác đag dùng mở nắp xăng trong xe ạ.bác có tulàmlay vụ này ko.chỉ em vs.
vụ này chế cái lẫy cũng đơn giản thôi. nhưng em muốn xem hình nguyên bản để chế cho chuẩn cụ ạ. còn em cũng học theo các bậc tiền bối chủ yếu tulamlay. nhưng có những thứ không có đồ thì phải ra gara thui cụ ạ.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk

cụ chú ý phanh tay ăn vào má sau. cụ kiểm tra xem cupen có bên nào bị kẹt không nhé.

Kia cd5 2003

Xe tăng
vụ này chế cái lẫy cũng đơn giản thôi. nhưng em muốn xem hình nguyên bản để chế cho chuẩn cụ ạ. còn em cũng học theo các bậc tiền bối chủ yếu tulamlay. nhưng có những thứ không có đồ thì phải ra gara thui cụ ạ.
thế cụ mua về đã có vụ mở nắp bình xăng ở trong xe hay mua về cụ mới lắp ạ.em cũng tính làm vụ này mà chưa có xiền.hihi

ZINGGE

Xe tăng

Như bác King và bác cd5 2003 đã nói ở trên em xin bổ sung thêm là vì hệ thống phanh V2 họ nhà ta là loại tự triệt tiêu khe hở giữa má phanh và tang trống (nhưng không phải là hoàn toàn hết khe hở ạ ) do đó ở xe nhà ta chỉ có 1 chỗ chỉnh đó là con ốc ở cần phanh tay thôi ạ (cách chỉnh như 2 bác trên đã hướng dẫn ạ ) còn khi bác tháo ra thay má phanh mới thì sau khi lắp má phanh xong thì bác nhớ là phải thu hết dẻ quạt (cái cần có răng cưa đó ạ ) bằng cách lấy tô vít bẩy nhẹ cho dẻ quạt trượt về hết cỡ (cả 2 bên ) lắp moay ơ vào rồi thì bác lên kéo phanh tay hay đạp phanh chân vài cái để cho cơ cấu này mở ra và khi đó khe hở má phanh cả 2 bên sẽ đều nhau và không có hiện tượng bên mòn nhiều bên mòn ít ạ.Lúc này bác sẽ chỉnh con ốc ở cần phanh tay làm sao khi bác kéo phanh tay chậm và đếm số tách khi kéo từ 5 đến 7 tách là được ạ.

Kia cd5 2003

Xe tăng
cơ bản thì cũng đúng rồi, tuy nhiên nó còn phụ thuộc vào khe hở má phanh và may ơ giữa 2 bánh, cần điều chỉnh bằng nhau để tránh trường hợp một bánh đã bó phanh rồi mà một bên vẫn đang quay tít ( vì sợi dây ấy kéo đồng thời cả 2 bên - mà độ căng chùng không giống nhau )
tuy nhiên bác có thể thử tăng lên và kích từng bánh kiểm tra xem mức độ đều thế nào là rễ nhất
vầng.bác nói chuẩn quá.cẩn thận khi nhả thắng tay mà vẫn bị kẹt 1 bên thắng nhá.(như bác vuahung nói ấy).kẹt mà ko biết thì tốn xăng,hư bố thắng nhá bác...hì

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
thế cụ mua về đã có vụ mở nắp bình xăng ở trong xe hay mua về cụ mới lắp ạ.em cũng tính làm vụ này mà chưa có xiền.hihi
V2 của em là dòng beta 2000. đương nhiên là xe có sẵn rùi. Phía dưới ghế lái có 2 lấy và dây chạy sẵn.
1 là mở cốp sau.
2 là mở cốp để đổ xăng cụ ạ.
Em nhớ có bài Ct đã viết về sự khác biệt của dòng CD5 và beta rùi cụ thể:
beta hơn 1 số chức năng sau:
1. Ăng ten điện
2. sấy kính sau.
3. khóa cốp và khóa xăng
4. có dàn nóng điều hòa
5. máy beta 1.3 (ký hiệu là b3)
6. Khóa điện 2 cánh trước thường được lắp tại nhà máy.
7. Có cốp sau để đồ thoải mái
8. ..................................

Chỉnh sửa cuối:

Kia cd5 2003

Xe tăng
V2 của em là dòng beta 2000. đương nhiên là xe có sẵn rùi. Phía dưới ghế lái có 2 lấy và dây chạy sẵn.
1 là mở cốp sau.
2 là mở cốp để đổ xăng cụ ạ.
Em nhớ có bài Ct đã viết về sự khác biệt của dòng CD5 và beta rùi cụ thể:
beta hơn 1 số chức năng sau:
1. Ăng ten điện
2. sấy kính sau.
3. khóa cốp và khóa xăng
4. có dàn nóng điều hòa
5. máy beta 1.3 (ký hiệu là b3)
6. Khóa điện 2 cánh trước thường được lắp tại nhà máy.
7. Có cốp sau để đồ thoải mái
8. ..................................
khoá điện 2 cánh trước là chỉnh kính điện tử phải ko bác.sao hịn thế nhỉ.hay em phải cuới v2 dài đưôi nhỉ.em tính lắp mở xăng trong xe mà ko biết có bác nào làm vụ này chưa nhỉ.máy em có 1.1 thôi.dàn nóng thì đi lạnh thôi.trong em thì nóng lắm.,chẮc ko cần.hihi

bluestar2006

Xe container
Thanksssss
Cái dây mở nắp bình xăng nó móc vào chỗ này:

Còn cả bộ dây thì thế này:

Chỉnh sửa cuối:

bluestar2006

Xe container

Phanh tay không ăn thì vấn đề cơ bản nằm ở má phanh và trống phanh. Nếu má phanh mòn hay chai, hoặc trong trống phanh có nhiều bụi (do má phanh mòn tạo ra) thì phanh sẽ kém ăn. Vậy nên việc cần làm là tháo may ơ ra vệ sinh cho hết bụi bên trong trống phanh, nhân tiện kiểm tra má phanh, xi lanh phanh (đề phòng kẹt xi lanh).
Còn tăng phanh tay là biện pháp bổ sung (khi má phanh mòn dần nhưng chưa phải thay), lúc này bác cậy miếng nhựa nhỏ hình chữ nhật gần phanh tay, sau đó vặn con ốc bên trong để tăng phanh như các bác khác đã hướng dẫn.

inquocsu

Xe điện
Website
inquocsu.tk
Cái dây mở nắp bình xăng nó móc vào chỗ này:

Còn cả bộ dây thì thế này:

V2 em vẫn còn đầy đủ như vậy. Dây kéo vẫn hoạt động bình thường ạ. Vẫn đang còn nguyên bản giống ảnh Ct post. Nhưng cái cánh em ngoài đã bị chế thành khóa nên khi kéo Lẫy ở ghế . cụm dây vẫn kéo cái cụm chốt nhưng không mở được. CT có ảnh cái cánh nắp xăng phía ngoài không ạ, để em xem cái lẫy bên nắp ngoài nó thế nào

Chỉnh sửa cuối: