Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

hat65

Xe điện
Dạ, em cả ơn bác, chắc cứ để trợ lực cơm đi thế đã bác ạ, bác pct xe em thợ có lắp cái hộp màu đen điều khiển khóa điện 4 cánh cửa phía sau loa bên lái giờ em muốn đấu công tắc 2 chiều 1 chiều ấn cái là nó mở khóa, ấn sang bên kia cái là nó đóng khóa thì đấu dây thế nào vào cái công tắc 3 chân đó bác pct nhỉ? chứ khi lên xe mà ấn mở, đóng khóa điện lại phải mò con chuột trên khóa hơi phiền hà bác ạ chưa kể là đến lúc con chuột ấn điều khiển khóa bị hết pin nữa, em cảm ơn bác pct nhiều!
Trước tiên cụ ấn chốt cửa lái xem các cửa còn lại có theo ko, hoặc cụ nhìn giắc cắm vào hộp có dây màu nâu và trẵng ko. Nếu có cụ dùng ctac 3 chân tự nhả, dây đen cực giữa, còn 2 cục kia cho nâu và trắng hoặc công tắc 2 chân tự nhả đấu 2 dây nâu trắng

hieuvuls

Xe hơi
:((

12 củ là cho xe nào vậy cụ?chứ cho xe mình thì chắc chắn là...chém rùi.:D:D:D
Úi ! Chú Hiếu đã có dịp ngồi chém với cụ Giang rồi kia à ??? Chạ biết mọi người ý kiến sao, nhưng nhà cháu thấy cụ Giang này giỏi mà, có kĩ năng chém 4 phương 8 hướng :)) Mà cụ ấy cũng chả phải động tay làm bao giờ. Chỉ có cụ Kia4371 là còn hứng thú sửa ở đây thôi :)) Nhể nhể nhể ?[/QUOTE]

Nhà cháu đã đc diện kiến cụ Giang bao giờ đâu ợ, thấy cụ LT nói vậy cháu trích dẫn lời cụ ấy, chả hiểu thế nào lại thành lời của cháu,hixxx.
Còn vụ chế 12 củ, cháu nghĩ có đấy cụ Xồm ợ, nhưng chắc chỉ dành cho Pride phiên bản Rồng thôi cụ ợ, phiên bản thường như PC nhà ta chắc ko có đâu...:D:D:D

Chỉnh sửa cuối:

Xôi sáng

Xe buýt
Trước tiên cụ ấn chốt cửa lái xem các cửa còn lại có theo ko, hoặc cụ nhìn giắc cắm vào hộp có dây màu nâu và trẵng ko. Nếu có cụ dùng ctac 3 chân tự nhả, dây đen cực giữa, còn 2 cục kia cho nâu và trắng hoặc công tắc 2 chân tự nhả đấu 2 dây nâu trắng
Dạ, em hiểu rồi em sẽ thực hành và báo lại với bác pct ạ, em cảm ơn bác pct nhiều!

cafe sáng

Xe buýt
Các bác cấp cứu giúp em với: em đang đi, tắt máy giờ không nổ được. Xăng điện vẫn đầy đủ ạ.

kiacd5newborn

Xe tải
C
Các bác cấp cứu giúp em với: em đang đi, tắt máy giờ không nổ được. Xăng điện vẫn đầy đủ ạ.
Em hôm trước cũng bị như cụ V2 của Em bị hỏng chuột đề hiện tượng vặn khóa chỉ nghe tiếng tạch tạch rất nhỏ

bluestar2006

Xe container
Điện ở đầu bugi vẫn có hở bác?
Xăng ở mắt CHK đầy đến đâu ạ?

Xăng đầy quá cũng ko nổ được đâu ạ

cafe sáng

Xe buýt
Xăng một nửa mắt kính ạ. điện vẫn lạnh tạch ạ.

hpleminh

Xe tải
Cụ phải tả kỹ hơn thì mn mới giúp được. Em thì ko có nghề nhưng em cứ ý kiến thế

hat65

Xe điện
Cụ mô tả chi tiêt, đã kiểm tra nhưng gì , kiểm tra như thế nào. Gọi điện chứ vào đây hỏi chờ trả lời thì lâu lắm

LT Vietnam

Xe tải
Nhà cháu hóng giải pháp cấp cứu xe cụ. Tết nhất đến nơi rồi, cầu mong các em vợ 2 yêu chủ và hoạt đông trơn chu.

cafe sáng

Xe buýt
Em gửi xe rìa đường đi về cơ quan rồi ạ. Chiều em xuống xem tiếp, biểu hiện thế này ạ, đang đi, dừng vào lề đường, cắt côn thì ga dậm dựt rồi chết máy, ô báo xăng 1 nửa, điện bu zi vẫn có, em đề mãi không nổ.

bluestar2006

Xe container
Em gửi xe rìa đường đi về cơ quan rồi ạ. Chiều em xuống xem tiếp, biểu hiện thế này ạ, đang đi, dừng vào lề đường, cắt côn thì ga dậm dựt rồi chết máy, ô báo xăng 1 nửa, điện bu zi vẫn có, em đề mãi không nổ.
Dù có đánh lửa ở bugi nhưng bác cứ tháo nắp bộ chia điện ra lau khô, lắp lại xem nó có nổ lại được không.
Trong trường hợp khó nổ, các bác cứ mạnh dạn đạp ga sâu hết cỡ, đề dai một lúc xem sao ạ.

pipo_nhoc

Xe buýt
Đạp ga hết cỡ rồi đề là em nó nổ thôi cụ ạ, nếu nổ được thì cụ giữ ga ở vòng tua cao chút khoảng 3000 trong khoảng 30s-1 phút sau đó lại đi bt nhé cụ, mùa lạnh xe nhà mình hay bị thế, cụ thử xem có được ko nhé.

Dù có đánh lửa ở bugi nhưng bác cứ tháo nắp bộ chia điện ra lau khô, lắp lại xem nó có nổ lại được không.
Trong trường hợp khó nổ, các bác cứ mạnh dạn đạp ga sâu hết cỡ, đề dai một lúc xem sao ạ.
Úi xời ! Nhà cháu chạ biết gì xe mí cộ vậy mà sáng qua, sáng nay đều bị dính phốt dư này, hôm qua giữa đường Láng, hôm nay giữa ngã 4 Deawoo và Nguyễn Chí Thanh ( tức là xe đã nổ máy lâu rồi ) em chạ biết gì cứ tắt hết đèn, điều hoà.... Đạp ga sâu tịt sàn, mấy phát lại nổ. Sáng nay ra cụ hat65 tâm sự, cụ Hát yêu cầu mang xe ra kiểm tra.... Biết sao được "Đành" phải đánh xe ra. Đấy gần lãnh đạo là khổ vậy :))

Chỉnh sửa cuối:

vuahung105

Xe container
Điện ở đầu bugi vẫn có hở bác?
Xăng ở mắt CHK đầy đến đâu ạ?

Xăng đầy quá cũng ko nổ được đâu ạ
Úi xời ! Nhà cháu chạ biết gì xe mí cộ vậy mà sáng qua, sáng nay đều bị dính phốt dư này, hôm qua giữa đường Láng, hôm nay giữa ngã 4 Deawoo và Nguyễn Chí Thanh ( tức là xe đã nổ máy lâu rồi ) em chạ biết gì cứ tắt hết đèn, điều hoà.... Đạp ga sâu tịt sàn, mấy phát lại nổ. Sáng nay ra cụ hat65 tâm sự, cụ Hát yêu cầu mang xe ra kiểm tra.... Biết sao được "Đành" phải đánh xe ra. Đấy gần lãnh đạo là khổ vậy :))
Sướng nhất bác còn gì. PCT vệ sinh cho 2 cái kim là hết bị sặc xăng ngay thôi.

cafe sáng

Xe buýt
Em vừa tháo buzi ra, sặc xăng ướt nhèm rồi ạ. Lóng ngóng làm gẫy một con buzi rồi, em đi mua mới đây ạ.

Sướng nhất bác còn gì. PCT vệ sinh cho 2 cái kim là hết bị sặc xăng ngay thôi.
Chán thế ! Nhà cháu không có điều kiện nên cháu nó ăn uống cũng bóp mồm bóp miệng, bugi trắng tinh như Ngọc Trinh luôn.... Đang sửa tự nhiên nhận được mấy cuộc điện thoại báo tin nhà cháu được thừa kế mấy cái giếng dầu của ông bác bên I-Rắc, mấy cái rún dầu của bà mợ bên I- Ran, mấy cái khu khai thác dầu của ông cậu bên Tiểu vương quốc Ả - Rập .....nên cụ hat65 đã chỉnh cho em CD5 thần thánh của nhà cháu ăn thêm chút cho đỡ nhạt mồm.
À mà cụ nào chưa biết cái Bướm nó thế nào ( giống nhà cháu của ngày hôm qua ) thì vào đây chiêm bái nhé

Đấy cái Bướm nó thập thò trong lỗ

Còn đây là cái mắt thần ( bằng kính trong hình chữ nhật ) để soi mức xăng trong CHK

Còn đây là cái vít chỉnh garanti ( màu trắng )

Còn đây là cái dù bù xăng, đóng và khép bướm.....theo như cụ Hà thì nhiều xe bị hỏng nên khó nổ buổi sáng, đồ thay không có, nhưng có thể chế lại chức năng này bằng dây cáp lụa, kéo tay ( giống như le gió trên xe máy ) quá hay ! Nhưng tiếc là cái dù này xe nhà cháu nó ứ hỏng nên đét chế được :))

Cuối cùng là 2 cái càng sắt ( bên góc dưới phải ảnh ) như cụ hat65 đã hướng dẫn ở trên, hơi bẻ nhẹ 1 chút cho bướm nó he hé

vuahung105 ơ mà CN này cụ không về HN Tất niên nhỉ ? Việc của nhà cháu cụ cứ để ra Giêng làm cụ ạ. Thứ nhất nếu làm ngay hôm Tất niên cụ cũng vất, nhà cháu cũng bị phân tán uốn rịu, mà làm việc tư trong ọp ẹp cũng hơi bất tiện. Thứ 2 cụ làm cho nhà cháu xong, ra Giêng xe nhà cháu chạ có gì làm nữa thì cũng nguy hiểm lắm ! Các cụ dạy rồi : Nhàn cư vi bất Thiện ( dịch ra tiếng ta nó là : Không mất tiền sửa Pride sẽ mất tiền mát xa cụ ạ )

LT Vietnam

Xe tải
vuahung105 ơ mà CN này cụ không về HN Tất niên nhỉ ? Việc của nhà cháu cụ cứ để ra Giêng làm cụ ạ. Thứ nhất nếu làm ngay hôm Tất niên cụ cũng vất, nhà cháu cũng bị phân tán uốn rịu, mà làm việc tư trong ọp ẹp cũng hơi bất tiện. Thứ 2 cụ làm cho nhà cháu xong, ra Giêng xe nhà cháu chạ có gì làm nữa thì cũng nguy hiểm lắm ! Các cụ dạy rồi : Nhàn cư vi bất Thiện ( dịch ra tiếng ta nó là : Không mất tiền sửa Pride sẽ mất tiền mát xa cụ ạ )
Ra riêng còn lạnh nữa đâu mà lắp dàn nóng cụ ơi, thôi để mùa đông năm sau lắp luôn cho nó mới cụ ạ. Nếu cụ không còn việc để làm thì cụ tháo cái dù bù ga buổi sáng ra bán cho nhà cháu để nhà cháu găm và cụ chế cái le gió ở trong cho nó độc đáo cụ ợ :) :)