Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

Koala CD5

Xe đạp
Dự định lên bánh mân mà không trợ lực hơi đuối

Koala CD5

Xe đạp
Nhà cháu thấy trong đăng kiểm ko nhắc gì đến có trợ lực hay ko. Có lẽ là ko sao đâu. Mà nếu có sao thì cứ bác hồ mà phang cụ ạ.
Bây jo nghe nói có loại trợ lực điện không còn dùng trợ lực cơ nữa. nhưng không bit giá cả thế nào. các cụ ở miền nam bít giới thiệu cho e với

hpleminh

Xe tải
Xin chào cả nhà. Mình vửa mới sắm 1 em CD5.
loay hoay tìm trên mạng cách bảo dưỡng sửa chữa thì lạc vào đây
mong moi j nguoi giup do
chào mừng cụ vào đây, em tuy mem mới của PC nhưng là mem cuả OF lâu rồi

ak87nd

Xe hơi
Thế mà cụ phán đỡ ồn hơn pride, xe nhà cháu vít 90km/h không lắc và chỉ hơi ồn tý xíu thoai ợ.
cháu nói ko rõ, cụ thông cảm. Nghĩa là tốc độ thấp thì 323 đỡ ồn hơn Pride, chắc vì vỏ nó dầy hơn pride cách âm tốt nên nghe tiếng lốp ma sát vào mặt đường bé hơn.mới chuyển sang pride cháu cảm giác ngồi trong pride như ngồi trong thùng tôn và gõ bên ngoài, giờ thì cháu thấy pride bình thường.hehe

pajero2400

Xe tải
Hôm nhà cháu qua bác Giang láng hạ chém gió. Bác ý bẩu xe của em nói chung là vứt đi hết được roài ngoài bộ chk còn ngon. Bác bẩu hôm trước vừa thay cho 1 ẻm chk mới tinh là gần 12 củ. Có nghĩa là bộ chk của vợ 2 em bằng 1/5 em xe của em đó các cụ ợ.
12 củ là cho xe nào vậy cụ?chứ cho xe mình thì chắc chắn là...chém rùi.:D:D:D[/QUOTE]

12 củ là gần bằng nửa xe em rồi đấy cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Xôi sáng

Xe buýt
Cụ xem khéo nó ren ngược nên vặn ra hóa vặn vào đó.

Cụ xem 2 lòng vè chắn bùn bánh trước lệch hay rách ko nhé
Dạ, em đã kiểm tra có rách đôi chút nhỏ bác pct ah, bác cho em hỏi thêm cái là em muốn độ thêm trợ lực cho V2 thì loại rẻ nhất là bao nhiêu tiền hả bác? anh em trong hội có ai thừa cái trợ lực nào đang dùng được thì để lại cho em nhé, em cảm ơn bác pct và cả nhà!

hat65

Xe điện
Dạ, em đã kiểm tra có rách đôi chút nhỏ bác pct ah, bác cho em hỏi thêm cái là em muốn độ thêm trợ lực cho V2 thì loại rẻ nhất là bao nhiêu tiền hả bác? anh em trong hội có ai thừa cái trợ lực nào đang dùng được thì để lại cho em nhé, em cảm ơn bác pct và cả nhà!
Cháu thấy thợ nhận cỡ 6-7tt lắp đặt hoàn chỉnh, còn tự mua lắp thì rẻ hơn nhiều nhưng cụ ở xa nên hơi bất tiện cho việc đổi ( đồ cũ nên ko lắp ăn ngay đc, bơm hay phải đổi).
Món này nếu cụ nào thừa thì cũng do hỏng phải thay nên mới thừa.

cucar

Xe tải
xe e doi 99 không có tro luc, e muon gan tro luc nhung không bít thế nào, sợ đăng kiểm không đc.
không vấn đề gì đâu cụ...e nghe nói bỏ rùi...e đăng kiểm t10/2015 ko vđ gì cụ nhé...tiện cụ cứ bơm cho họ ít "xăng" cho chắc.

investland

Xe tải
Ôi jơi thế mà cụ không gọi nhà cháu, nhà cháu ngày nắng cũng như ngày mưa, mùa hè cũng như mùa đông, ngày nào chẳng ngồi ở quán trà đầu ngõ 13 đới ít thì 5 lượt cụ ạ. Lần sau cụ qua thì gọi nhà cháu trà tráo nhé. Ct nhà cháu cách đó 50m thôi ợ.
Ok cụ, qua cháu alo chém gió cho vui và học hỏi thêm kinh nghiệm cụ

:((
Hôm nhà cháu qua bác Giang láng hạ chém gió. Bác ý bẩu xe của em nói chung là vứt đi hết được roài ngoài bộ chk còn ngon. Bác bẩu hôm trước vừa thay cho 1 ẻm chk mới tinh là gần 12 củ. Có nghĩa là bộ chk của vợ 2 em bằng 1/5 em xe của em đó các cụ ợ.
12 củ là cho xe nào vậy cụ?chứ cho xe mình thì chắc chắn là...chém rùi.:D:D:D[/QUOTE]
Úi ! Chú Hiếu đã có dịp ngồi chém với cụ Giang rồi kia à ??? Chạ biết mọi người ý kiến sao, nhưng nhà cháu thấy cụ Giang này giỏi mà, có kĩ năng chém 4 phương 8 hướng :)) Mà cụ ấy cũng chả phải động tay làm bao giờ. Chỉ có cụ Kia4371 là còn hứng thú sửa ở đây thôi :)) Nhể nhể nhể ?

hpleminh

Xe tải
Có cụ nào lên đời kính điện mà thừa tay quay kính thì cho em xin 1 cái nhé. Xe em bị mất 1 cái mà chả tìm thấy ở đâu ạ.

Xôi sáng

Xe buýt
Cháu thấy thợ nhận cỡ 6-7tt lắp đặt hoàn chỉnh, còn tự mua lắp thì rẻ hơn nhiều nhưng cụ ở xa nên hơi bất tiện cho việc đổi ( đồ cũ nên ko lắp ăn ngay đc, bơm hay phải đổi).
Món này nếu cụ nào thừa thì cũng do hỏng phải thay nên mới thừa.
Dạ, em cả ơn bác, chắc cứ để trợ lực cơm đi thế đã bác ạ, bác pct xe em thợ có lắp cái hộp màu đen điều khiển khóa điện 4 cánh cửa phía sau loa bên lái giờ em muốn đấu công tắc 2 chiều 1 chiều ấn cái là nó mở khóa, ấn sang bên kia cái là nó đóng khóa thì đấu dây thế nào vào cái công tắc 3 chân đó bác pct nhỉ? chứ khi lên xe mà ấn mở, đóng khóa điện lại phải mò con chuột trên khóa hơi phiền hà bác ạ chưa kể là đến lúc con chuột ấn điều khiển khóa bị hết pin nữa, em cảm ơn bác pct nhiều!