Chi hội KIA Pride CD5&Beta - Tập 85 - Mãi là Niềm tự hào

hieuvuls

Xe hơi
Tốt quá cụ để em nhé :D
em lỡ bảo ông anh đặt rồi. cụ không nói sớm . hồi đó cụ thay chế mới hay cũ . có còn cục bù ga điện không ?.

ngon đó bác
E dạo này bận quá nên cũng ít vào thớt ngó nghiêng. Tối qua rảnh vào ngó mới thấy mấy cụ hỏi chế mới sực nhớ mình còn
găm 1 bộ. Trước e cũng thay chế bãi, mất toi 3 củ mà cảm giác ko ngon bằng chế hịn của mình. Giờ thay rùi mới thấy tiếc. Chế thợ lấy cho các bác cũng toàn chế bãi thôi chứ kiếm đâu ra chế mới chứ. Còn ngon thì chắc chắc ko bằng chế hịn rùi...[/QUOTE]

LT Vietnam

Xe tải
Cụ
Tình hình là em ko vặn đc cái rotuyn lái ngoài ra đc vì ốc chặt quá! Các bác nhà mình hỗ trợ em tý kinh nghiệm với ạ!
Em xin cảm ơn!
cụ gõ gõ rồi xịt RP7 vào rồi lại đập đập gõ gõ rồi kiếm cái cơ lê xịn và vặn xem sao ợ.

LT Vietnam

Xe tải
H
E dạo này bận quá nên cũng ít vào thớt ngó nghiêng. Tối qua rảnh vào ngó mới thấy mấy cụ hỏi chế mới sực nhớ mình còn
găm 1 bộ. Trước e cũng thay chế bãi, mất toi 3 củ mà cảm giác ko ngon bằng chế hịn của mình. Giờ thay rùi mới thấy tiếc. Chế thợ lấy cho các bác cũng toàn chế bãi thôi chứ kiếm đâu ra chế mới chứ. Còn ngon thì chắc chắc ko bằng chế hịn rùi...
[/QUOTE]
Hôm nhà cháu qua bác Giang láng hạ chém gió. Bác ý bẩu xe của em nói chung là vứt đi hết được roài ngoài bộ chk còn ngon. Bác bẩu hôm trước vừa thay cho 1 ẻm chk mới tinh là gần 12 củ. Có nghĩa là bộ chk của vợ 2 em bằng 1/5 em xe của em đó các cụ ợ.

vuahung105

Xe container
Hôm nhà cháu qua bác Giang láng hạ chém gió. Bác ý bẩu xe của em nói chung là vứt đi hết được roài ngoài bộ chk còn ngon. Bác bẩu hôm trước vừa thay cho 1 ẻm chk mới tinh là gần 12 củ. Có nghĩa là bộ chk của vợ 2 em bằng 1/5 em xe của em đó các cụ ợ.[/QUOTE]
thế có gửi lời cảm ơn bác ấy động viên " nhẹ nhàng " quá không đới :)

ban3b

Xe hơi
găm 1 bộ. Trước e cũng thay chế bãi, mất toi 3 củ mà cảm giác ko ngon bằng chế hịn của mình. Giờ thay rùi mới thấy tiếc. Chế thợ lấy cho các bác cũng toàn chế bãi thôi chứ kiếm đâu ra chế mới chứ. Còn ngon thì chắc chắc ko bằng chế hịn rùi...
Sao cụ không trả lời inbox của e :(

LT Vietnam

Xe tải
Hôm nhà cháu qua bác Giang láng hạ chém gió. Bác ý bẩu xe của em nói chung là vứt đi hết được roài ngoài bộ chk còn ngon. Bác bẩu hôm trước vừa thay cho 1 ẻm chk mới tinh là gần 12 củ. Có nghĩa là bộ chk của vợ 2 em bằng 1/5 em xe của em đó các cụ ợ.
thế có gửi lời cảm ơn bác ấy động viên " nhẹ nhàng " quá không đới :)[/QUOTE]

Bác ý đông viên em vừa mừng vừa lo. Mừng vì xe mình vẫn còn có cái giá trị, lo vì phải đầu tư xiền để nâng cấp những thứ 4/5 còn lại. Có cụ nào mua chk xịn của em không ợ? Em tính bán 10 củ thôi ợ. Rồi em mua chk bãi 3 củ về lắp cho tương sứng với tình trạng xe em và kiếm 7 củ trênh để tiêu tết ợ.:D:D:D

bluestar2006

Xe container
Nhà cháu trước mới mua xe chạy đc 1 thời gian bị hỏng bơm xăng, vào xưởng thợ nó bắt thay cả chế, hixxx. Mới va vấp nên đành phụ thuộc vào thợ. Sau đó cháu mang bộ chế với đồ thay về, nghĩ cứ găm đấy sẽ có lúc cần dùng. Giờ cháu dư bộ chế xịn của pride, cụ nào cần có thể lấy về vệ sinh, bảo dưỡng là ngon lành ngay. Chứ vứt đấy ko dùng cũng phí, cụ nào cần có thể pm cho cháu ợ.
Sao bác không đổi lại cái CHK gin lên xe, nhượng cái bãi Mazda đi nhỉ?

Xôi sáng

Xe buýt
Xin bác ct và cả nhà hướng dẫn em cách tháo lắp để thay dây cu roa cam với ạ? em cảm ơn nhiều!

LT Vietnam

Xe tải
Nhà cháu trước cũng đi 323 đời 95 được một thời gian. Tổng kết chung: êm, đầm, đỡ ồn hơn Pride . đồ đạc thay cũng rẻ. Xe cháu hay bị chập mạch hệ thống điện. Xe cháu đi qua 80 km/h thấy bắt đầu rung lắc.lên 100 ù hết cả tai.
Thế mà cụ phán đỡ ồn hơn pride, xe nhà cháu vít 90km/h không lắc và chỉ hơi ồn tý xíu thoai ợ.

LT Vietnam

Xe tải
Xin bác ct và cả nhà hướng dẫn em cách tháo lắp để thay dây cu roa cam với ạ? em cảm ơn nhiều!
Cụ tháo hết dây curoa máy phát và điều hòa ra, tháo puly chỗ nắp cam rồi vặn mấy con ôc nắp cam ra là mở ra được thôi ợ. Nếu khó thao tác thì cụ phải tháo bánh và cái chắn lòng bánh ra thì thao tác rễ hơn ợ
P/s: Em chém thôi chứ em cũng chưa thay bao giờ ợ.

Xôi sáng

Xe buýt
Dạ em
Cụ tháo hết dây curoa máy phát và điều hòa ra, tháo puly chỗ nắp cam rồi vặn mấy con ôc nắp cam ra là mở ra được thôi ợ. Nếu khó thao tác thì cụ phải tháo bánh và cái chắn lòng bánh ra thì thao tác rễ hơn ợ
P/s: Em chém thôi chứ em cũng chưa thay bao giờ ợ.
Dạ em cảm ơn bác ạ!

hat65

Xe điện
Tình hình là em ko vặn đc cái rotuyn lái ngoài ra đc vì ốc chặt quá! Các bác nhà mình hỗ trợ em tý kinh nghiệm với ạ!
Em xin cảm ơn!
Cụ xem khéo nó ren ngược nên vặn ra hóa vặn vào đó.
Dạ em cảm ơn bác pct, em đang đợi dù bướm ga từ bác Zing nếu lần này hồi phục không đc chắc em sẽ làm theo cách của bác thôi ạ, em cảm ơn bác pct nhiều! tiện thể bác pct cho em hỏi tí em ở trong này đi đường rất bẩn nên khoang máy vừa vệ sinh xong đi 1 chuyến về quê quay lại là bùn và nước bẩn bắn đầy khoang máy và nắp capo, bác pct có cách nào ngăn ngừa hay hạn chế được không ạ? em cảm tạ bác!
Cụ xem 2 lòng vè chắn bùn bánh trước lệch hay rách ko nhé

bluestar2006

Xe container
Úi chà! Em cảm ơn bác!
Bên phụ là ren ngược à bác? Em tưởng rotuyn hai bên như nhau? Khổ cái nó chỉ vặn đc bằng cle và ko cho e tô vào đc. :D
Có lẽ 2 bên rotuyn là ren thuận, vì chúng giống nhau bác ạ. Nhưng con ốc đó chắc thợ vặn chặt vì lý do an toàn, và thêm lý do nữa do tiếp theo phần ren là phần côn nên nó càng làm cho rotuyn chặt lại.
Bác thử nhỏ thêm ít dầu phanh vào và đợi một vài tiếng vặn tiếp xem có được không.

hieuvuls

Xe hơi
Hôm nhà cháu qua bác Giang láng hạ chém gió. Bác ý bẩu xe của em nói chung là vứt đi hết được roài ngoài bộ chk còn ngon. Bác bẩu hôm trước vừa thay cho 1 ẻm chk mới tinh là gần 12 củ. Có nghĩa là bộ chk của vợ 2 em bằng 1/5 em xe của em đó các cụ ợ.[/QUOTE]

12 củ là cho xe nào vậy cụ?chứ cho xe mình thì chắc chắn là...chém rùi.:D:D:D