[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

vkthang

Xe container
Cao quý ở chỗ nào thế ạ? Lương còn thua công nhân mà cao quý nỗi gì?
Chuột chạy cùng sào mới vào sư phạm, cụ k biết câu này nhỉ? Mấy chục năm nay thì dốt ko thi dc trường nào mới chấp nhận học SP thôi!
Đại học sư phạm toàn người dốt à cụ? Cao quý là cái nghề nghiệp chứ như cụ thì bần hèn chứ cao quý gì nhỉ? Tất cả phải quy ra tiền nhỉ? CA Bộ Đội là cao quý nhất vì lương cao nhất phỏng?

vkthang

Xe container
Cụ chém căng quá. Bộ đội thì chỉ huy vs lính ăn chung bếp, món ăn như nhau, chỉ khác bàn thôi!
Cụ mới chém, sĩ quan với lính ăn như nhau sao hệ số phụ cấp công bố khác nhau thế? BQP chém gió à?

Gớm e ở bộ đội bao nhiêu năm, tìm hiểu gì nữa cụ? Bạn cùng tiểu đội e giờ đang Trung đoàn trưởng/ phó, hoặc tham mưu phó/ trưởng trung đoàn.
Em nói đến đường sữa cụ lại so sánh với cuốc xẻng, thế thì hết chuyện.
Chúc cụ sớm lên đến miệng giếng.

Chỉnh sửa cuối:

thanh040506

Xe trâu
Đại học sư phạm toàn người dốt à cụ? Cao quý là cái nghề nghiệp chứ như cụ thì bần hèn chứ cao quý gì nhỉ? Tất cả phải quy ra tiền nhỉ? CA Bộ Đội là cao quý nhất vì lương cao nhất phỏng?
Chuẩn rồi cụ. Bao năm nay ĐH SP vào top trường thi khó nhất, đặc biệt là SP1.

thanh040506

Xe trâu
Chuột chạy cùng sào mới vào sư phạm, cụ k biết câu này nhỉ? Mấy chục năm nay thì dốt ko thi dc trường nào mới chấp nhận học SP thôi!
Cụ chém rất ẩu. Cụ tìm hiểu điểm thi ĐH vào các trường SP xem ntn rồi hãy chém.
Gớm e ở bộ đội bao nhiêu năm, tìm hiểu gì nữa cụ? Bạn cùng tiểu đội e giờ đang Trung đoàn trưởng/ phó, hoặc tham mưu phó/ trưởng trung đoàn.
Cụ vẫn chém ẩu. Chế độ ăn bộ đội tiểu táo, đại táo khác nhau rõ. K có chuyện lính ngồi ăn với thủ trưởng đâu nhá.

Cụ mới chém, sĩ quan với lính ăn như nhau sao hệ số phụ cấp công bố khác nhau thế? BQP chém gió à?
Còm trên cụ ấy khoe ở bộ đội bao nhiêu năm cấp tiểu đội, cụ ấy còn chả phân biệt đc cuốc xẻng với đường sữa thì chuyện trò gì cho mất thời gian, té thôi cụ ạ :D

dheIa

Xe điện
học sinh tôi chưa nói, nhưng bộ giáo dục có vẻ hơi thiếu training giáo viên xly những tình huống bất ngờ.

Vụ trên cô giáo éo ai lại đi dồn nhau lại với học sinh như trò đùa.

Hình em cắt trên mạng. Cả lớp toàn cảnh!

Mấy thằng oắt mất dạy ko nói làm gì, nhưng đám con gái cũng chỉ đực mặt ra nhìn?
Chúng nó là lũ lợn hay bị thiểu năng hết cả rồi ạ? Hoàn toàn vô cảm, ko có lấy một chút phản xạ thông thường là cứu giúp người yếu thế! Chứ đừng nói là người đang gặp nạn đó là cô giáo của chúng nó :((

Chửi đám côn đồ kia 1 thì đám con gái đứng nhìn em chửi gấp trăm lần. Nuôi bọn này phí cơm!

td lines

Xe điện
bây giờ gv cũng phải trang bị cam giống xxx, đeo trước ngực.
NHãi danh đã có tố chất bạo lực hung hãn tấn công người khác , 2-3 tuổi nữa giáo viên phải trang bị lọ xịt cay . Nhìn lũ trẻ này thì con đường tương lai vào tù đã được lập trình sẵn

Dacia90

Xe tăng
Có một lối suy nghĩ kiểu này, cái gì không giải quyết được thì giải quyết bằng tiền hoặc nhiều tiền hơn. Giờ tặng tiền thưởng cho tụi học sinh kia để nó ngoan hơn, hay thưởng tiền cho cô giáo để cô tập trung cho công việc hơn?
Có trường học ở Hà nội cô giáo cũng thưởng tiền cho học sinh khi bạn đó đạt thành tích cô mong muốn.

ly xây chừng

Xe tải
Nhà cháu đọc báo,thấy cô giáo cũng bị kỷ luật "cảnh cáo: cư xử không đúng mực" vì vụ này!

DaDieuchienxu

Xe container
Em chỉ đc biết 1 chút từ gia đình như này ( rất tiếc bác em đã mất nên không hỏi đc chắc chắn ).
Bác em khi 26,27 là hiệu phó trường TNLĐ Hòa Bình . Sau đó bác đi B , bác không phải quân nhân mà đi theo danh nghĩa đoàn từ gd.
Bác em khi còn thì từng nc với em..mình em những câu chuyện như sau :
Tập chung tại 1 địa điểm bí mật ở HB, bí thư 1 tỉnh TQ sang VN là ông Hoa Q Phong khi đến có nghe chuyện và muốn gặp đoàn, ông đến và yc đầu bếp làm tặng mỗi người nhóm bác 1 cái tay gấu hầm.
Khi tập chung trước khi đi. Chỉ cần muốn ăn 1 cái chân giò thì 1 con lợn sẽ bị thịt..kq là ở đó bác tăng 7,8 kg.
Đoàn bác vài trục người, nhập với các đoàn thành đoàn lớn, có huấn luyện qs sơ bộ..đoàn lớn khoảng 300.. khi đoàn này đi đến đâu có giao liên đón đưa từng chặng..
1 tối có 1 người bật đèn pin đi vs, mọi người hét, bác kia tắt ngay. Nhưng tổ trinh sát dẫn đường hô chạy. 5 phút sau mb đã đánh bom tan hoang, sáng ra kiểm quân còn hơn 1/10. Đội dẫn đường kiêm hộ tống 17 còn 11.
Vòng qua cả CPC về VN..đêm đầu tiên nhóm bác chia đôi. 1/2 nằm bờ sông Vàm Cỏ, nửa bác vào UMinh..nửa đêm pháo biển bắn vào, 3h sáng giao liên từ ngoài chạy vào nói " chết cả rồi anh ơi " ..nhóm trưởng nhóm đó gọi bác em là anh vì bác ấy trẻ hơn..kỳ lạ là 2 bác trùng từ họ, đệm và tên.
Bác em cũng rất ấn tượng về đồng bào mn, không bao giờ và chưa khi nào thiếu tôn trọng binh sĩ cả 2 phía..còn khen là khác..dù bác cũng phải tham gia đánh nhau như bộ đội.. bác từng ở cả 18 xã vườn trầu ( chắc Hóc Mon bây giờ ).và thông gia đầu tiên của bác là 1 bác cựu sĩ quan mnvn đã mất trong ctr .
Trước 75, mình còn nhỏ, lại sống ở miền Nam nên sự hiểu biết về cấu trúc của hệ thống Quân - Dân - Chính miền Bắc chẳng đc bao nhiêu, nên mình đoán người bác của cụ trong đoàn có nhiệm vụ tiếp quản ngành GD một khi vùng nào đã đc giải phóng.
Đến năm 75, bác của cụ niên kỷ tầm 39 - 40t. Lúc ấy, Nhà nước đưa CB ngành GD vào, nắm toàn bộ các cương vị chủ chốt ở miền Nam. Có lẽ bác của cụ cũng đc phân công về làm GĐ hoặc Phó GĐ tỉnh Cửu Long, nhưng ông ko muốn nhận nhiệm vụ nơi này nên lại trở ra Bắc.
Và khi hoài niệm, ông đã đối chiếu vs tên gọi hiện nay nên hơi nhầm lẫn như thế.
Lúc mình đc Sở GD đọc quyết định phân công, lần đầu tiên mới nghe địa danh Trà Cú.
Đường sá từ trung tâm tỉnh về cực xấu, hơn 100km, ngồi xe cứ ngỡ...ngồi ghe (mỗi lần về SG, mình đi xe đêm, từ 12h khuya đến 12h trưa mới vào đc Xa cảng miền Tây), có lẽ bác của cụ cũng đã đi khảo sát để quyết định có nên nhận nhiệm vụ hay ko? Nên thấy cơ sở hạ tầng....nản quá, thôi trở ra MB cho khỏe.
Sau khi tách tỉnh, Trà Vinh đc T.W đầu tư rất mạnh, nên hạ tầng giờ rất tốt. Các phà đã đc thay bằng cầu nên giao thông ko còn là nỗi e ngại như trước nữa.

77665508

[Tịch thu bằng lái]
Giáo viên giờ up video ăn chơi, nhảy múa, xõa, flex lên faceebook, ralo, tíc tóoc, diu tuýp ... đủ cả. Rồi dạy thêm tràn lan kiếm xèng... nó mất đi cái kao quí, cái nghiêm trang, nghiêm túc bảo sao học sinh nó nhìn dưới con mắt khác xưa, càng ngày càng chẳng coi ra rì.
nói nghe ngứa tai.

just for fun

Xe lăn
Cụ chém căng quá. Bộ đội thì chỉ huy vs lính ăn chung bếp, món ăn như nhau, chỉ khác bàn thôi!
Cụ đùa à? Thỉnh thoảng có thể ăn cùng nhưng thông thường là không. Chỉ trừ các đơn vị chuyên môn, toàn sỹ quan với nhau thì ko nói nhưng các đơn vụ này cấp tướng người ta cũng hay ăn riêng. Có 1 phòng ăn chỉ huy riêng, ngồi đấy mà có chuyện chỉ huy ngồi ăn cùng lính, bá vai bá cổ xưng huynh gọi đệ :D

just for fun

Xe lăn
Ngày trước thì trường SP ko hot nhưng mấy năm trở lại đây, học SP ko mất học phí + có phụ cấp 3M/tháng nên điểm đầu vào cao lắm cụ ơi

Leean

Xe tăng
Bỏ qua đi cụ, đời cũng có nhiều loại người khác nhau, chỉ không rõ họ sẽ dạy bảo con cái mình thế nào nếu một ngày nó chửi thằng vào mặt câu "Ông/Bà thì hơn đ'o gì tôi mà lên tiêng dạy dỗ người khác?" nhân nào thì quả đấy thôi

Xe nội lước

Xe container
Trước 75, mình còn nhỏ, lại sống ở miền Nam nên sự hiểu biết về cấu trúc của hệ thống Quân - Dân - Chính miền Bắc chẳng đc bao nhiêu, nên mình đoán người bác của cụ trong đoàn có nhiệm vụ tiếp quản ngành GD một khi vùng nào đã đc giải phóng.
Đến năm 75, bác của cụ niên kỷ tầm 39 - 40t. Lúc ấy, Nhà nước đưa CB ngành GD vào, nắm toàn bộ các cương vị chủ chốt ở miền Nam. Có lẽ bác của cụ cũng đc phân công về làm GĐ hoặc Phó GĐ tỉnh Cửu Long, nhưng ông ko muốn nhận nhiệm vụ nơi này nên lại trở ra Bắc.
Và khi hoài niệm, ông đã đối chiếu vs tên gọi hiện nay nên hơi nhầm lẫn như thế.
Lúc mình đc Sở GD đọc quyết định phân công, lần đầu tiên mới nghe địa danh Trà Cú.
Đường sá từ trung tâm tỉnh về cực xấu, hơn 100km, ngồi xe cứ ngỡ...ngồi ghe (mỗi lần về SG, mình đi xe đêm, từ 12h khuya đến 12h trưa mới vào đc Xa cảng miền Tây), có lẽ bác của cụ cũng đã đi khảo sát để quyết định có nên nhận nhiệm vụ hay ko? Nên thấy cơ sở hạ tầng....nản quá, thôi trở ra MB cho khỏe.
Sau khi tách tỉnh, Trà Vinh đc T.W đầu tư rất mạnh, Bnên hạ tầng giờ rất tốt. Các phà đã đc thay bằng cầu nên giao thông ko còn là nỗi e ngại như trước nữa.
Em phải có chút đính chính với cụ. Đây là bác rể em, bác lấy bác gái lớn nhất , nhưng bác gắn bó với gđ em hơn cả chính các em ruột , cháu ruột bên bác.. cũng ở gần nhà em nhất trong 2 bên gia đình.
Không phải bác sợ khổ đâu cụ. Khi đi B ông chụp sẵn cái ảnh thờ , ông cắt tóc ngắn và áo sơ mi trắng. Nhưng chắc ông thuộc tuýp người chỉ muốn về quê..ngoài chuyện ông không muốn ở Trà Vinh thì sau gđ cho biết ông từ chối thành gđ hay phó gđ viện bảo tàng lsvn, từ chối làm lđ 1 nhà máy đường..ông thích nghiên cứu và viết lách..
Bác ấy đi B cũng 1 phần mong em bác còn đc 1 người ở lại sống mà lo cha mẹ. Ông về không có mang ts gì từ mn như 1 số người. Ông chết cũng chỉ đc nn cho 1 căn TT rộng 34 mv trong ngõ ở tỉnh..
Bác ấy học giỏi có tiếng , đứng đắn và can đảm..nhưng vì chuyện đi nam đó cũng khiến 1 loạt anh chị của em bị thất học đến tận bây giờ ,dù các anh chị cũng tốt tính như cha. Bác gái em không đủ khả năng vừa nuôi vừa dạy các con.. sức khỏe 2 trong số các anh chị không ổn đến nay..
Yếu tố đưa cán bộ gd vào mn đúng như cụ nói đó ạ ( đêm qua em hỏi lại , đc biết bác đi năm 68 )..em tìm mãi mà không ra đc ý muốn diễn tả.
Em khá ấn tượng và bất ngờ với các câu chuyện về thời kỳ ctr mà ông từng kể riêng với em ..những câu chuyện chắc không nhiều người có.

Minhnd

Xe điện
Giáo viên bị tước hết vũ khí rồi, HS chả coi thầy cô ra gì lâu rồi, giờ chắc GV sẽ chuyển sang giai đoạn ăn đòn liên khúc :D
Không thể bảo vậy được vì đại đa số học sinh vẫn ngoan cơ mà. Cháu tin những sự việc tiêu cực liên quan đến học sinh vẫn chỉ là thiểu số.

Marda49

Xe buýt
Trước 75 thì Trà Vinh là Vĩnh Bình cụ ạ, là vùng đất thuộc quyền quản lý của chế độ cũ.
Nếu bác của cụ trở về Bắc vào khoảng năm 75 - 76 thì thật tình mình ko hiểu sự thể ntn?
Mình chưa đến 70 đâu. Năm 86, mình mới tốt nghiệp SP & đc phân công xuống đó dạy luôn. Đến năm 94 thì....hết duyên nên bồng trống về SG lập nghiệp.
Mình sinh ra & lớn lên ở SG, nhưng gốc gác mình là ở HN, các chú bác ở đầy ngoài HN, HP mà thằng cháu vẫn chưa 1 lần ló mặt ra chào, nên vẫn hay bị chửi là "Thằng mất gốc" :D

Mình cũng nghe đến tên ông này, nhưng lúc mình công tác chủ yếu là quan tâm ngành dọc (vì các vị trên Sở GD hay xuống dòm ngó). Đến nỗi, UB huyện sát bên mà chả biết ông CT huyện tên gì.:D
Sinh ra và lớn lên ở SG. 1986 tốt nghiệp đại học, gốc gác lại là HN. Vậy nhà cụ đích thị là Bắc 54.??
Em nghe nói Bắc 54 chống cộng cực đoan phải hem cụ??