[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

just for fun

Xe lăn
😅
Em mà bị ném dép, xỉ nhục, ném ghế vào người thì em e e rằng cầm dép lùa là nhẹ. Lừa lừa em vật một đứa ra thò tay vào mồm vặn gẫy luôn răng cửa rồi ra sao thì ra. Còn thánh nhân nào không lùa lại thì em không biết.
Cháu đang chưa hiểu trong trường hợp đấy thì giáo viên nên làm gì? Chắc học các cháu hs, quỳ xuống chăng?

Cortana

Xe tải
Cụ nhầm giới làm thuê sang làm chủ rồi, kk.
Với cả mấy e đấy lương thấp hoặc k có lương, có % thôi.
Mấy em đường tôi đang hiểu là ko có %. Nó làm chủ luôn.
nó làm chủ thì nó là bố của lương luôn nhé :))

TorienT

Xe container
Cháu đang chưa hiểu trong trường hợp đấy thì giáo viên nên làm gì? Chắc học các cháu hs, quỳ xuống chăng?
Đè xuống vặn răng từng đứa mợ ạ. Còn không cầm ghế nhè đùi non mà phang. Duyên phận cô trò nên dạy chúng nó bài học cuối cùng về làm người, rồi ra sao thì ra.

Alisoma

Xe buýt
Cô mà phản ánh con hư là về em vả luôn.
" Thương cho roi cho vọt". Các cụ bảo cấm sai.
Thể loại bảo khác toàn anh hùng mõm.
Ở bển thì thằng hàng xóm quay video, chụp lại ảnh rồi đi mách conan xích cụ lên phường rồi đấy :D
Em quan điểm giống cụ, thời nào thì thời, Gen nào thì Gen, mình phải nghiêm thì mới giảm được khả năng bị thành nửa người nửa ngợm của mấy ông con. Mấy thằng nhà em hư là em cứ phải vả trước cho phát đã, sau đó dịu dịu đi thì mới ngọt nhạt tâm hự sự đời, trần thế nhân gian với các ông con.

thunder

Xe tải
Nếu em là giáo viên, ngay trong ngày họp phụ huynh đầu năm, em sẽ nói thẳng với các bậc làm cha làm mẹ: Ở trường, chúng tôi sẽ chỉ dạy con các anh chị kiến thức, bao giờ dạy xong kiến thức thì tôi mới tính đến chuyện dạy các con làm người, còn đạo đức, các anh chị phải dạy bọn trẻ ở nhà, từ tấm bé.
Cứ rõ ràng trách nhiệm thế cho khỏe, ôm đồm làm gì để nhận cái danh hiệu hão nghề cao quý trong những nghề cao quý, rõ vớ vẩn.
Em cũng trông cho những cụ nào bênh vực bọn trẻ trâu mất dạy kia nếm mùi về nhà dạy con mình là bị chúng phi dép vào mồm.
Cụ đúng không phải là giáo viên rồi. Giáo viên mà phát biểu linh tinh thế thì bằng chống lại Pháp lệnh nhé cụ.

Nguồn: Pháp lệnh BV-CS-GD trẻ em

theanh90

Xì hơi lốp
Cụ nào còn nhớ vụ cô giáo ở sơn tây hay gì đó không? Gv cũng bị bạo hành bởi học sinh nhưng trong đó có bàn tay của phụ huynh và ông nào đó ở trong trường.

huyhung123

Xe điện
Mấy em đường tôi đang hiểu là ko có %. Nó làm chủ luôn.
nó làm chủ thì nó là bố của lương luôn nhé :))
Thế nên cụ ko so dc, kk.
Cứ đi làm thuê thì nghề nào dc XH tôn trọng sẽ có lương/ thu nhập cao. XH trả thấp nghĩa là độ tôn trọng nó kém.

beSuSu

Xe điện
😅
Em mà bị ném dép, xỉ nhục, ném ghế vào người thì em e e rằng cầm dép lùa là nhẹ. Lừa lừa em vật một đứa ra thò tay vào mồm vặn gẫy luôn răng cửa rồi ra sao thì ra. Còn thánh nhân nào không lùa lại thì em không biết.
vừa muốn đc đối xử như 1 "giáo viên" (được bảo vệ, được coi là 1 gì đó cao quý)
lại vừa muốn hành xử sòng phẳng, công bằng, thích là bụp, bị chơi là chiến lại.
Thì là ko công bằng, chọn 1 trong 2 thôi :))

TorienT

Xe container
Bỏ "cao quý" giùm giáo viên, bác sĩ được không ạ. Họ muốn đồng lương đủ sống và được đối xử tử tế thôi. Sự cao quý mời phụ huynh đem về tự dùng giùm sao cứ gán cho họ vậy.

Mrquickdn

Xe tải
Nói đi cũng phải nói lại, các thầy cô nào muốn được phụ huynh cảm phục, nể nang, chưa cần phải yêu thương học sinh như con, chỉ cần không chơi chiêu ép bọn trẻ đi học thêm, tuyệt đối không bao giờ nhận phong bì, quà cáp của phụ huynh (trừ hoa). Luôn giữ cốt cách cao quý ấy trọn đời, ắt sẽ luôn được học trò và phụ huynh tôn trọng tuyệt đối. Nhưng thời buổi xã hội chạy theo vật chất, các thầy cô không có bản lĩnh ấy cũng khó giữ được mình. Phụ huynh nhiều ông bà cũng trời ơi lắm, nhiều người lễ lạt cứ giúi cho giáo viên cái phong bì, các thầy cô cứ thản nhiên nhận, ừ thì chẳng vi phạm gì pháp luật(ko biết luật giáo dục ở ta có cho phép giáo viên nhận tiền, quà của phụ huynh không nhỉ? Chứ ở các nước phát triển thì luật cấm tiệt) lẫn đạo đức. Nhưng một khi đã ngửa tay nhận rồi, thì nhiều ông bà phụ huynh cũng sẽ xem thường thôi, chẳng cao quý gì nữa đâu. Nên đừng có tiêu chuẩn kép cụ nhỉ.

TorienT

Xe container
Nói đi cũng phải nói lại, các thầy cô nào muốn được phụ huynh cảm phục, nể nang, chưa cần phải yêu thương học sinh như con, chỉ cần không chơi chiêu ép bọn trẻ đi học thêm, tuyệt đối không bao giờ nhận phong bì, quà cáp của phụ huynh (trừ hoa). Luôn giữ cốt cách cao quý ấy trọn đời, ắt sẽ luôn được học trò và phụ huynh tôn trọng tuyệt đối. Nhưng thời buổi xã hội chạy theo vật chất, các thầy cô không có bản lĩnh ấy cũng khó giữ được mình. Phụ huynh nhiều ông bà cũng trời ơi lắm, nhiều người lễ lạt cứ giúi cho giáo viên cái phong bì, các thầy cô cứ thản nhiên nhận, ừ thì chẳng vi phạm gì pháp luật(ko biết luật giáo dục ở ta có cho phép giáo viên nhận tiền, quà của phụ huynh không nhỉ? Chứ ở các nước phát triển thì luật cấm tiệt) lẫn đạo đức. Nhưng một khi đã ngửa tay nhận rồi, thì nhiều ông bà phụ huynh cũng sẽ xem thường thôi, chẳng cao quý gì nữa đâu. Nên đừng có tiêu chuẩn kép cụ nhỉ.
Đừng nể, đừng tôn trọng ạ. Trả lương đủ sống là được rồi.

Mrquickdn

Xe tải
Bỏ "cao quý" giùm giáo viên, bác sĩ được không ạ. Họ muốn đồng lương đủ sống và được đối xử tử tế thôi. Sự cao quý mời phụ huynh đem về tự dùng giùm sao cứ gán cho họ vậy.
Thế rtheo cụ trả lương bao nhiêu cho giáo viên là đủ sống theo nhu cầu của giáo viên? Ở xứ này ngạch lương của giáo viên cũng ngang ngửa công chức hành chính sực nghiệp cả thôi. Chỉ sợ đến khi các thầy cô được hưởng lương cao như lao động có trình độ trong các doanh nghiệp FDI, doanh nghiệp kinh doanh lớn, lúc đấy phải áp dụng nào là KPI, OKR, BSC... vào như chính sách lương của các doanh nghiệp ấy, các thầy cô lại khóc ra tiếng mán vì phải cày đủ thứ cho đạt KPI, hihi. Nói đâu xa, giờ các thầy cô dạy trong trường công, hưởng lương 6,7tr/1 tháng, chuyển qua trường tư làm hưởng lương 15-20tr/ 1 tháng đi, xem khối lượng công việc có như cũ không?Nó chẳng dí cho đủ thứ hà hầm ngoài giảng dạy ấy chứ.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Thế rtheo cụ trả lương bao nhiêu cho giáo viên là đủ sống theo nhu cầu của giáo viên? Ở xứ này ngạch lương của giáo viên cũng ngang ngửa công chức cả thôi. Chỉ sợ đến khi các thầy cô được hưởng lương cao như lao động có trình độ trong các doanh nghiệp FDI, doanh nghiệp kinh doanh lớn, lúc đấy phải áp dụng nào là KPI, OKR, BSC... vào như chính sách lương của các doanh nghiệp ấy, các thầy cô lại khóc ra tiếng mán, hihi.
15-30tr/1 tháng và yêu cầu tiêu chuẩn đạo đức cao hơn các nghề khác cụ. Thêm sự trung thực toàn hệ thống giáo dục. Em nghĩ thế là ổn thôi.
Cụ nhầm thế nào ấy chứ trường công mới nhiều sự vụ ngoài chuyên môn còn trường tư mới là ít chuyện tầm phào và giáo viên được bảo vệ khá tốt cụ nhé.

Chỉnh sửa cuối:

just for fun

Xe lăn
Giáo viên âm nhạc thì ép hs đi học thêm kiểu gì? 20/11 cụ Phong bì cho cô âm nhạc ko ?

Vomoicuoi

Xe tăng
Xem clips rất ức chế. Thằng áo đen huých cô giáo vào tường , đi lại trông mặt rất ngông nghênh , sau đó lại nằm ra ăn vạ .

Mrquickdn

Xe tải
15-30tr/1 tháng và yêu cầu tiêu chuẩn đạo đức cao hơn các nghề khác cụ. Thêm sự trung thực toàn hệ thống giáo dục. Em nghĩ thế là ổn thôi.
Ok thôi, giờ ví dụ giáo viên trường công nhận lương 15-30tr/tháng cho giống banker, coder...nhé. Nhưng dạy xong, phải khai báo công việc hàng ngày trên web để nhân sự nó chấm KPI cho, viết báo cáo tổng hợp, đi làm quét vân tay, quét mặt, chậm 5 p trừ lương, ngày làm đủ 8 tiếng...đủ thứ hầm bà lằng. Các thầy cô có đồng ý không nào?

Cortana

Xe tải
Thế nên cụ ko so dc, kk.
Cứ đi làm thuê thì nghề nào dc XH tôn trọng sẽ có lương/ thu nhập cao. XH trả thấp nghĩa là độ tôn trọng nó kém.
Giờ tôi mới biết công chức viên chức được tăng phẩy theo độ tôn trọng của xã hội.

Xã hội giờ nó cũng thay đổi thật. Người dạy con mình học hành, dạy kiến thức thì mình coi là thợ dạy. Bác sĩ chữa bệnh cho mình thì là anh thợ mổ…