[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

bbuct

Xe tải
thật đau lòng cho cô giáo. dạy âm nhạc có lẽ ko có gì đến mức mâu thuẫn như vậy. bọn trẻ ranh quá hỗn xược. con e mà như này thì oánh cho nát đít.

Mrquickdn

Xe tải
Giáo viên âm nhạc thì ép hs đi học thêm kiểu gì? 20/11 cụ Phong bì cho cô âm nhạc ko ?
Thế thì cụ không biết đến vụ phụ huynh ở Gia Lai căng băng rôn phản đối giáo viên âm nhạc ở trường tiểu học rồi. Mời cụ Google nhé. "Làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền." cả thôi.

Kiên Khùng

Xe điện
Người trang bị kiến thức cho các lớp người vào đời như cụ nói chính là thợ dạy đó. Hạ nghề giáo xuống nghề thợ dạy thì nghề giáo còn gì là cao quý nữa?
Hạ luôn đi cụ. Cho nó nhẹ nợ cho nhà giáo. Thiên chức đồng nghĩa làm vật hiến tế. Tội họ.

TorienT

Xe container
Thế thì cụ không biết đến vụ phụ huynh ở Gia Lai căng băng rôn phản đối giáo viên âm nhạc ở trường tiểu học rồi. Mời cụ Google nhé. "Làm cho khốc hại chẳng qua vì tiền." cả thôi.
Thế cứ căng băng rôn là giáo viên sai à cụ. Phán định dễ thế. Giờ xã hội và phụ huynh có gan công chính cho giáo viên chấm đúng về điểm số, xét đúng về hạnh kiểm không. Chỉ cần thế thôi đã.

just for fun

Xe lăn
CÔ giáo đó sai ở chỗ nào ạ?

WonJinEng

Xe tải
(St)
Giáo dục khai phóng là gì?

Giáo dục khai phóng được định nghĩa là.... À mà thôi, tự gúc đi nhé bà con... Vì các anh chị ấy đăng đầy khái niệm trên mạng á...

Và sau một thập niên theo đuổi cải cách giáo dục, giải phóng người học khỏi những trói buộc của sự học... Ngày hôm nay, chào đón kết quả của PISA của năm 2022 - một chương trình của OECD - cũng được chính các anh chị mang về, quảng bá xem như các tiêu chí đánh giá của PISA là chuẩn mực đo lường cho hệ thống giáo dục...

Mình làm cú lội ngược lại, xem cái thống kê của PISA về nền giáo dục Việt Nam sau 10 năm như thế nào:

- Năm 2012, học sinh 15 tuổi VN đạt hạng 17 về toán học, hạng 17 về đọc hiểu, hạng 8 về khoa học trong số 65 nước/vùng lãnh thổ tham gia.

- Năm 2015, toán học hạng 22, đọc hiểu hạng 32, khoa học hạng 8 trong số 72 nước/vùng lãnh thổ tham gia.

- Năm 2018, toán học hạng 24, đọc hiểu hạng 13, khoa học hạng 4 trong số 79 nước/vùng lãnh thổ tham gia. Bị OECD cho ra khỏi bảng xếp hạng do điểm cao bất thường.

- Năm 2022, toán học hạng 31, đọc hiểu hạng 34, khoa học hạng 35 trong số 81 nước/vùng lãnh thổ tham gia.

Hy vọng là kết quả 2023 chuẩn bị được công bố sẽ ghi sự nhận sự tiến bộ xuất sắc của nền giáo dục Việt Nam...

Thật là thần kỳ và đúng là kỳ tích, thật là tự hào.

PhongFood

Xe điện
Ok thôi, giờ ví dụ giáo viên trường công nhận lương 15-30tr/tháng cho giống banker, coder...nhé. Nhưng dạy xong, phải khai báo công việc hàng ngày trên web để nhân sự nó chấm KPI cho, viết báo cáo tổng hợp, đi làm quét vân tay, quét mặt, chậm 5 p trừ lương, ngày làm đủ 8 tiếng...đủ thứ hầm bà lằng. Các thầy cô có đồng ý không nào?
hehe. So sánh nó khó đồng mức cụ. Vấn đề cốt lõi là HS trường tư được lọc từ đầu vào tốt hơn, quản lý nó cũng đỡ hơn đấy cụ. GV trường tư cũng được lọc (ít bị dì phải nhận) vậy nên mấy cái kpi, vân tay, đi muộn..không phải áp lực đâu cụ.

TorienT

Xe container
Ok thôi, giờ ví dụ giáo viên trường công nhận lương 15-30tr/tháng cho giống banker, coder...nhé. Nhưng dạy xong, phải khai báo công việc hàng ngày trên web để nhân sự nó chấm KPI cho, viết báo cáo tổng hợp, đi làm quét vân tay, quét mặt, chậm 5 p trừ lương, ngày làm đủ 8 tiếng...đủ thứ hầm bà lằng. Các thầy cô có đồng ý không nào?
Được cụ, mấy cái đấy quá đơn giản đối với giáo viên. Tưởng cụ dọa cái gì ghê gớm.

just for fun

Xe lăn
hehe. So sánh nó khó đồng mức cụ. Vấn đề cốt lõi là HS trường tư được lọc từ đầu vào tốt hơn, quản lý nó cũng đỡ hơn đấy cụ. GV trường tư cũng được lọc (ít bị dì phải nhận) vậy nên mấy cái kpi, vân tay, đi muộn..không phải áp lực đâu cụ.
Cụ ấy cứ làm như GV thì được đi muộn và làm ko đủ 8 tiếng ấy. Ngoài ra, buổi tối còn phải chấm bài, soạn bài, còn phải trả lời phụ huynh về việc abc, xyz các kiểu. Làm VP có thể đi muộn 1 chút, về sớm 1 chút nhưng giáo viên thì đừng hòng, trống mà chưa vào lớp là nguy to :)

Mrquickdn

Xe tải
CÔ giáo đó sai ở chỗ nào ạ?
À cô giáo đấy không sai về mặt pháp luật. Nhưng ở đời sống đúng pháp luật chỉ giúp cụ không phải vào tù, còn có những thiết chế khác về mặt xã hội, đạo đức giúp chúng ta có được sự tôn trọng từ người khác với hành vi của mình. Không phải tự nhiên những hành vi của cô giáo đấy bị hàng loạt phụ huynh phản đối đến mức căng băng rôn biểu tình, chắc chắn sẽ không tránh khỏi những rủa xả chửi bới bên lề. Vâng, cô giáo ấy làm đúng, không vi phạm gì cả, thế cụ bảo tại sao cô đấy lại phải chịu đựng nỗi nhục nhã tủi hổ ấy từ hàng trăm phụ huynh?

just for fun

Xe lăn
À cô giáo đấy không sai về mặt pháp luật. Nhưng ở đời sống đúng pháp luật chỉ giúp cụ không phải vào tù, còn có những thiết chế khác về mặt xã hội, đạo đức giúp chúng ta có được sự tôn trọng từ người khác với hành vi của mình. Không phải tự nhiên những hành vi của cô giáo đấy bị hàng loạt phụ huynh phản đối đến mức căng băng rôn biểu tình, chắc chắn sẽ không tránh khỏi những rủa xả chửi bới bên lề. Vâng, cô giáo ấy làm đúng, không vi phạm gì cả, thế cụ bảo tại sao cô đấy lại phải chịu đựng nỗi nhục nhã tủi hổ ấy từ hàng trăm phụ huynh?
Tóm lại cụ cứ chỉ ra cái sai của cô xem sao? Cô nhận phong bì? Cô bắt học sinh học thêm?
"Ý kiến của phụ huynh cho rằng, cô giáo Nguyễn Đỗ Thị Bảo Trân thiếu tích cực trong việc giảng dạy, kỹ năng truyền đạt và tinh thần gợi mở kém, dẫn đến học sinh không cảm nhận được nội dung bài học"
Nghe ý kiến của PH có buồn cười ko? đến nhà trường người ta đã giải thích là âm nhạc là môn chuyên biệt, ko có chuyên môn ko thể đánh giá được. Phụ huynh dựa vào cái gì để đánh giá cô giáo thế? trường hợp này là phụ huynh bạo hành giáo viên thấy rõ.

Chỉnh sửa cuối:

TorienT

Xe container
Bởi vì lũ phụ huynh ấy mất dậy, ví dụ thế cụ. Cứ căng băng rôn với xỉ nhục người khác là đúng à. Một đám đông hung hãn và mất trí thôi.

WonJinEng

Xe tải
(St)
Giáo dục khai phóng là gì?

Giáo dục khai phóng được định nghĩa là.... À mà thôi, tự gúc đi nhé bà con... Vì các anh chị ấy đăng đầy khái niệm trên mạng á...

Và sau một thập niên theo đuổi cải cách giáo dục, giải phóng người học khỏi những trói buộc của sự học... Ngày hôm nay, chào đón kết quả của PISA của năm 2022 - một chương trình của OECD - cũng được chính các anh chị mang về, quảng bá xem như các tiêu chí đánh giá của PISA là chuẩn mực đo lường cho hệ thống giáo dục...

Mình làm cú lội ngược lại, xem cái thống kê của PISA về nền giáo dục Việt Nam sau 10 năm như thế nào:

- Năm 2012, học sinh 15 tuổi VN đạt hạng 17 về toán học, hạng 17 về đọc hiểu, hạng 8 về khoa học trong số 65 nước/vùng lãnh thổ tham gia.

- Năm 2015, toán học hạng 22, đọc hiểu hạng 32, khoa học hạng 8 trong số 72 nước/vùng lãnh thổ tham gia.

- Năm 2018, toán học hạng 24, đọc hiểu hạng 13, khoa học hạng 4 trong số 79 nước/vùng lãnh thổ tham gia. Bị OECD cho ra khỏi bảng xếp hạng do điểm cao bất thường.

- Năm 2022, toán học hạng 31, đọc hiểu hạng 34, khoa học hạng 35 trong số 81 nước/vùng lãnh thổ tham gia.

Hy vọng là kết quả 2023 chuẩn bị được công bố sẽ ghi sự nhận sự tiến bộ xuất sắc của nền giáo dục Việt Nam...

Thật là thần kỳ và đúng là kỳ tích, thật là tự hào.
Khai phóng đề cao tự do khai phóng, xem nhẹ kiến thức, chú trọng hết sức vào con người đạo đức, nhân ái, cao đẹp, sáng tạo...
Do đó phải giảm tải hết cỡ, chiều chuộng hết sức, nâng quyền của học sinh lên tối thượng
Đám tự do này là mầm mống của sự nổi loạn trong tương lại, khi ko có tri thức thì thành đám đông ngu dốt dễ bị chăn dắt và thao túng bằng các công cụ truyền thông media.
Thế lực nào muốn nô lệ hoá 1 dân tộc thì chỉ cần đánh phá vào giáo dục là hiệu quả nhất.
Nelson Mandela từng nói: "Để phá hủy bất kỳ quốc gia nào, không cần phải sử dụng đến bom nguyên tử hoặc tên lửa tầm xa. Chỉ cần hạ thấp chất lượng giáo dục và cho phép gian lận trong các kỳ thi của sinh viên.
- Bệnh nhân chết dưới bàn tay các bác sĩ của nền giáo dục ấy.
- Các tòa nhà sụp đổ dưới bàn tay các kỹ sư của nền giáo dục ấy.
- Tiền bị mất trong tay các nhà kinh tế và kế toán của nền giáo dục ấy.
- Nhân loại chết dưới bàn tay các học giả tôn giáo của nền giáo dục ấy.
- Công lý bị mất trong tay các thẩm phán của nền giáo dục ấy.
- Sự sụp đổ của giáo dục là sự sụp đổ của một quốc gia."

thosandocu

Xe buýt
Đừng nể, đừng tôn trọng ạ. Trả lương đủ sống là được rồi.
Lương có hệ số, tỷ lệ với trình độ được đào tạo, mức lương tối thiểu vùng, có phụ cấp nếu công tác tại vùng khó khăn, hải đảo....Định nghĩa " Đủ sống " thì nó cũng rất cảm tính và mơ hồ.
Việc hs vô lễ với gv chỗ nọ chỗ kia nó phản ánh bức tranh tổng thể,phản ánh các hiện tượng đang âm ỉ xảy ra mà rất nhiều người làm công tác quản lý GD cũng đã biết...Vấn đề là những người đó có dám đề xuất thay đổi hay không và những đề xuất có được chấp nhận không thì là câu chuyện chưa có hồi kết....Trước mắt mỗi gđ, mỗi cá nhân cần có sự tôn trong nhất định với đội ngũ gv đang dạy con, em mình đã là rất tốt rồi.

Mrquickdn

Xe tải
Tóm lại cụ cứ chỉ ra cái sai của cô xem sao? Cô nhận phong bì? Cô bắt học sinh học thêm?
Em không phải là người trong cuộc, em không biết cô giáo ấy có nhận phong bì và bắt học sinh đi học thêm bằng cách đánh trượt nhiều em học sinh tiểu học, bắt phải học lại môn âm nhạc, là một môn trời ơi vừa học vừa chơi trong trường học ở VN hay không.( À mà theo báo chí thì cô giáo có vi phạm là tự ý sửa ửa chữa kết quả học tập của 75 học sinh ở các lớp (nâng lên, hạ xuống và sửa nhận xét). Trong đó, có một số học sinh được nâng lên, hạ xuống nhiều lần mà không báo cáo lãnh đạo nhà trường.) Nhưng nếu em đi dạy mà để đến mức hàng trăm phụ huynh căng băng rôn ra rả trước trường phản đối mình thì em xấu hổ lắm lắm, mặc dù em chẳng làm sai cái gì. Hô hô.

TorienT

Xe container
Em không phải là người trong cuộc, em không biết cô giáo ấy có nhận phong bì và bắt học sinh đi học thêm bằng cách đánh trượt nhiều em học sinh tiểu học, bắt phải học lại môn âm nhạc, là một môn trời ơi vừa học vừa chơi trong trường học ở VN hay không.( À mà theo báo chí thì cô giáo có vi phạm là tự ý sửa ửa chữa kết quả học tập của 75 học sinh ở các lớp (nâng lên, hạ xuống và sửa nhận xét). Trong đó, có một số học sinh được nâng lên, hạ xuống nhiều lần mà không báo cáo lãnh đạo nhà trường.) Nhưng nếu em đi dạy mà để đến mức hàng trăm phụ huynh căng băng rôn ra rả trước trường phản đối mình thì em xấu hổi lắm lắm, mặc dù em chẳng làm sai cái gì. Hô hô.
Thế là con em trượt, phụ huynh phản đối vì con em trượt nên giáo viên phải xấu hổ à cụ.

just for fun

Xe lăn
Em không phải là người trong cuộc, em không biết cô giáo ấy có nhận phong bì và bắt học sinh đi học thêm bằng cách đánh trượt nhiều em học sinh tiểu học, bắt phải học lại môn âm nhạc, là một môn trời ơi vừa học vừa chơi trong trường học ở VN hay không.( À mà theo báo chí thì cô giáo có vi phạm là tự ý sửa ửa chữa kết quả học tập của 75 học sinh ở các lớp (nâng lên, hạ xuống và sửa nhận xét). Trong đó, có một số học sinh được nâng lên, hạ xuống nhiều lần mà không báo cáo lãnh đạo nhà trường.) Nhưng nếu em đi dạy mà để đến mức hàng trăm phụ huynh căng băng rôn ra rả trước trường phản đối mình thì em xấu hổ lắm lắm, mặc dù em chẳng làm sai cái gì. Hô hô.
Nếu ko có bằng chứng thì cụ đừng khẳng định như thế ấy ạ, cũng nên xấu hổ vì đã bôi nhọ người khác khi chưa có bằng chứng cụ thể có khi thiết thực hơn đấy cụ

Mrquickdn

Xe tải
Thế là con em trượt, phụ huynh phản đối vì con em trượt nên giáo viên phải xấu hổ à cụ.
Không, em xấu hổ và nhục nhã vì bị phát hiện "tự ý sửa chữa kết quả học tập của 75 học sinh ở các lớp (nâng lên, hạ xuống và sửa nhận xét). Trong đó, có một số học sinh được nâng lên, hạ xuống nhiều lần," trong khi mình làm điều đấy một cách vô tư không vụ lợi gì. (Nguồn: https://vietnamnet.vn/tai-sao-phu-huynh-phan-doi-co-giao-day-am-nhac-o-gia-lai-truoc-khai-giang-2184117.html)

Mrquickdn

Xe tải
Nếu ko có bằng chứng thì cụ đừng khẳng định như thế ấy ạ, cũng nên xấu hổ vì đã bôi nhọ người khác khi chưa có bằng chứng cụ thể có khi thiết thực hơn đấy cụ