[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

zaiwaz123

Xe điện
Cứ quay lại như thời bị cấm vận, như Triều Tiên bây giờ lại êm đềm hơn 1 xã hội có vẻ phát triển nhưng tha hóa nhiều về đạo đức.
Chẳng qua không được tiếp cận thông tin đa chiều nên tưởng là tốt thôi...Kiểu như " Trùm chăn đánh r...ấm "

ldvie39

Xe tải
E đầu 8x, e học C3 ở cái trường được gọi là mất dạy nhất cái TP ở tỉnh e ở, hsinh chửi bậy, oánh nhau như hát hay, mang hàng nóng đến trường nhan nhản. Và cũng thỉnh thoảng có vụ 1 hsinh cầm gậy rượt oánh thầy, xin nhắc lại, là chỉ có 1 hsinh thôi. Nên e chưa từng chứng kiến và cũng chưa từng nghe đến kiểu hsinh hội đồng gvien như thế. Nếu chẳng may có con e trong đó, thực sự e chưa nghĩ ra được cách xử lý, nó vượt quá tầm tưởng tượng của e.
Vì giờ các cháu nó biết thầy cô không làm gì được các cháu nó rồi cụ ạ. Nên càng ngày càng nhờn ạ.

Như vụ này thì kỷ luật cho các cháu nó ở nhà vài tuần, rồi lại phải mời đi học thôi.

Hòa Minzy.

Mrquickdn

Xe tải
Cụ lấy hiện tượng suy bản chất à? và cụ cũng ủng hộ việc bọn trẻ kia đánh thầy cô sao? Ý là con cụ mà thầy cô dạy dỗ nghiêm khắc là bố con cụ đến đánh thầy cô luôn.
mời cụ lội ngược dòng lại còm tôi về cô giáo bị bọn trẻ trâu mất dạy kia vã dép vô mặt nhé. Tôi còn mong cho những ai ủng hộ bọn mất dạy kia có ngày về nhà dạy con thì bị con nó vỡ dép vào miệng kia. Còn cái còm kia là đang nói đến cô giáo âm nhạc ở Gia Lai nhé. Cô giáo cũng có cô giáo this, cô giáo that. Xui cái là this lại nhiều hơn that. Chưa hiểu gì đã nhảy dựng lên.

QT007

Xe hơi
Chuyện gì cũng phải nghe 2 tai, nhưng xem clip thấy mấy thằng nhãi ranh chửi tục liên tọi, giầy dép ném thẳng vào cô giáo, k cho cái vả để dạy dỗ hơi phí.
Quan trọng là phụ huynh các học sinh đó sau khi xem clip sẽ nghĩ gì và làm gì 😂

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com

Wind merchant

Xe tải
mời cụ lội ngược dòng lại còm tôi về cô giáo bị bọn trẻ trâu mất dạy kia vã dép vô mặt nhé. Tôi còn mong cho những ai ủng hộ bọn mất dạy kia có ngày về nhà dạy con thì bị con nó vỡ dép vào miệng kia. Còn cái còm kia là đang nói đến cô giáo âm nhạc ở Gia Lai nhé. Cô giáo cũng có cô giáo this, cô giáo that. Xui cái là this lại nhiều hơn that. Chưa hiểu gì đã nhảy dựng lên.
Ý cụ là giáo viên nào cũng xấu xa và cần phải đánh đâp à?

pooka

Xe container
Vì giờ các cháu nó biết thầy cô không làm gì được các cháu nó rồi cụ ạ. Nên càng ngày càng nhờn ạ.

Như vụ này thì kỷ luật cho các cháu nó ở nhà vài tuần, rồi lại phải mời đi học thôi.

Hòa Minzy.
Công an đuổi bắt tụi học sinh đầu trần chạy xe máy thì chửi là không có tính giáo dục răn đe nên bây giờ tụi nó đầu trần chạy xe máy ngang nhiên chạy giữa đường ban ngày không có ai ngăn cản. Thầy cô có quyền phạt với kỷ luật học sinh thì bị tước quyền nói nặng lời hay không được cho tụi nó ...ở lại lớp vì ảnh hưởng thành tích của trường.
Bị mất hết quyền thế thì tụi học sinh nó nhơn nhơn ra là đúng rồi. Không biết từ bao giờ mà cái trò dân túy quá đà này lại lên ngôi như thế.
Cơ mà em nghĩ một số trường thế này thôi, chứ với trường chuyên mà láo thế này thì họ đuổi thẳng cổ ngay.

pooka

Xe container
Bị gán cho cái danh nghề cao quý. Y tế và GD mà GV hở ra tí là bị chửi slm. Giỏi thì chửi điện và nước đê, chửi phát cắt mịa ló luôn :D
Cái này là quyền được từ chối phục vụ. Tuy nhiên ngành y bị tước mất quyền này, phải phục vụ kể cả bị đe dọa nguy hiểm tính mạng hay bị chửi bới xúc phạm nhé. Không được rời bỏ vị trí trong khi làm nhiệm vụ mà lại.

Chỉnh sửa cuối:

Mrquickdn

Xe tải
Trên clip học sinh là lũ mất dạy, còn theo kết luận của Công an thì cô giáo cũng chẳng ra gì. Coi như gần huề. Thôi giải tán thôi các cụ, con ai về nhà nấy dạy.

Mrquickdn

Xe tải
Cái này là quyền được từ chối phục vụ. Tuy nhiên nghành y bị tước mất quyền này, phải phục vụ kể cả bị đe dọa nguy hiểm tính mạng hay bị chửi bới xúc phạm nhé. Không được rời bỏ vị trí trong khi làm nhiệm vụ mà lại.
Ngành y thì khi không có tiền họ cũng từ chối phục vụ.

Cortana

Xe tải
Trên clip học sinh là lũ mất dạy, còn theo kết luận của Công an thì cô giáo cũng chẳng ra gì. Coi như gần huề. Thôi giải tán thôi các cụ, con ai về nhà nấy dạy.
Từ từ đã nào. Tôi thấy đồng chí viết báo cáo ko xem clip. Như vậy thì bản báo cáo này vô giá trị. Khả năng fake

TranCB

Xe tăng
Học sinh nào hư quá thì để sau này xã hội và pháp luật sẽ giáo dục.

DaDieuchienxu

Xe container
Sinh ra và lớn lên ở SG. 1986 tốt nghiệp đại học, gốc gác lại là HN. Vậy nhà cụ đích thị là Bắc 54.??
Em nghe nói Bắc 54 chống cộng cực đoan phải hem cụ??
Vâng, 1954, Bố mình theo bạn bè ra HP chơi. Hội bạn bè ông ấy thấy ngta xuống tàu di cư vào Nam, cả hội thấy (có vẻ) là 1 chuyến Du lịch kỳ thú & miễn phí nên xuống luôn, định bụng là rong chơi 2 năm sau sẽ về (theo tinh thần của Hiệp định Geneve). Thế là....
Bên mẹ mình thì vào trước làm ăn (1953).
Chuyện "Bắc 54 chống cộng cực đoan" thì mình xin phép trả lời cụ nếu có thread phù hợp, chứ nói ở đây sẽ làm thread đi chệch hướng quá xa.

cunglatruong

Xe container
E thấy các cụ trong này tuy ko nói thẳng nhưng có xu hướng đổ cho cơ chế cho nhà trường lọ chai. Chả có cơ chế nào kể cả phong kiến dạy ko tôn sư trọng đạo cả. Tất cả đều do văn hóa gia đình mà ra. Trẻ ko được ô bà bố mẹ dạy nhân cách nếu có thì lệch lạc. dạy sao cho trẻ khôn lỏi ma lanh. Thầy cô nhà trường bất lực là tất nhiên.

bomong

Xe điện
Vâng, 1954, Bố mình theo bạn bè ra HP chơi. Hội bạn bè ông ấy thấy ngta xuống tàu di cư vào Nam, cả hội thấy (có vẻ) là 1 chuyến Du lịch kỳ thú & miễn phí nên xuống luôn, định bụng là rong chơi 2 năm sau sẽ về (theo tinh thần của Hiệp định Geneve). Thế là....
Bên mẹ mình thì vào trước làm ăn (1953).
Chuyện "Bắc 54 chống cộng cực đoan" thì mình xin phép trả lời cụ nếu có thread phù hợp, chứ nói ở đây sẽ làm thread đi chệch hướng quá xa.
Ngày xưa hay thật, nhiều bất ngờ, một chuyến rong chơi - bước ngoặc thay đổi cuộc đời/

Mrquickdn

Xe tải
E thấy các cụ trong này tuy ko nói thẳng nhưng có xu hướng đổ cho cơ chế cho nhà trường lọ chai. Chả có cơ chế nào kể cả phong kiến dạy ko tôn sư trọng đạo cả. Tất cả đều do văn hóa gia đình mà ra. Trẻ ko được ô bà bố mẹ dạy nhân cách nếu có thì lệch lạc. dạy sao cho trẻ khôn lỏi ma lanh. Thầy cô nhà trường bất lực là tất nhiên.
Chính xác, học sinh học dốt là lỗi của học sinh và giáo viên. Còn học sinh mất dạy là do lỗi của gia đình, cụ thể là của bố, mẹ!