[Funland] Khi cô giáo bị học sinh cấp 2 hành hung?

buicongchuc

Xe ba gác
Với e thì bất kể lý do gì học sinh đối xử với cô như clip đều là mất dậy. Cũng như con cái chửi cha mẹ ấy. Cha mẹ hay thầy cô sai mình có thể ý kiến chứ k kiểu mất dậy vô văn hóa như thế đc, dù e k biết cô làm gì nên nông nỗi ấy. Nó thể hiện sự thối nát của nền giáo dục hiện nay, sai từ cách giáo dục của gia đình đến cách giáo dục của nhà trường. Thật sự cần một cuộc cách mạng trong giáo dục.
Vùng lên làm cách mạng lần nữa đi mợ ơi :D

hoviethung

Xe lăn
Môn Âm nhạc là môn phụ, hs thường sẽ ồn ào mất trật tự, nói ko được ấy ạ. Còn sự thật vụ này như nào thì chờ cơ quan điều tra kết luận, dù sao thì các nhà chức trách sẽ nắm người có tóc (giáo viên) chứ ít ai nắm kẻ trọc đầu (học sinh). Nên cho dù là lỗi của ai đi nữa thì vẫn là cô giáo thiệt.
Huyện Sơn Dương trả lời là do khúc mắc giữa gv và học sinh trong giờ học nên các em mới có lời lẽ và hành vi xúc phạm giáo viên. Như vậy theo các vị đó trò không có lỗi mà lỗi thuộc về gv. Gv đã nhắc nhở các em vào lớp và trong giờ học cô không cho các em ra ngoài.
"Vụ cô giáo bị học sinh nhốt, xúc phạm: UBND huyện nói do khúc mắc trong giờ học - Tuổi Trẻ Online" https://tuoitre.vn/vu-co-giao-bi-hoc-sinh-nhot-xuc-pham-ubnd-huyen-noi-do-khuc-mac-trong-gio-hoc-2023120516513769.htm

thanh040506

Xe trâu
Chắc cụ đã lớn tuổi lắm rồi. Em cũng hết suất riệu mời cụ.
Em xưa đi học thì nếu số lượng bản kiểm điểm và số lần phải mời ph em mà số 2 lớp c3 em trải qua đố ai là số 1.. thằng bạn ngồi cạnh sau nghiện chết nó còn thua. Mà đó là em học lớp có tí gọi là " lớp chọn ". Nhưng nói thật là thày cô giáo lạnh mặt nhìn thì cũng soắn trong bụng rồi..
Trường em còn có mấy thằng thèm ăn thịt chó..chúng nó kéo nhau 5,7 thằng vào quán ăn gọi món như thiếu gia. Ăn xong 123 đồng loạt bỏ chạy. Bác chủ ngơ ngác , hiểu ra bác cầm dao chặt chó đuổi theo miệng hô " cướp , cướp ". Bọn nó chạy thì hô " trấn lột trấn lột "..dân đi đường rẽ ra chẳng hiểu đâu là thật..
Bác quán dò tung tích vào báo ngay trường và rình đánh, thày HT đích thân có lời xl và nhận trách nhiệm, thày bỏ tiền bồi thường làm bác quán chỉ xin lấy vốn.. thày bắt từng thằng ra chắp tay xl bác ấy. Cả lũ cắm mặt. Khi bác kia đi khỏi thì thày xử lý mấy thằng, đại loại :
- người ta lđ, ăn cướp của người ta có ngon không..ngon cũng bảo , không cũng bảo.
- ngon ạ.lí nhí
- thế có nhục không ?
- có nhục ạ ..lại lí nhí.
- học để biết đúng sai, biết vinh nhục ..thế mà vì ăn nhục cũng làm. C...Ú...T. về viết bản kiểm điểm mai trực tiếp nộp tôi.. viết 100 lần .
Bọn chó chạy năm xưa giờ có thằng làm thợ điện nc, có thằng kế toán , có thằng thượng đại tá gì đó.. ( em nói nó .mày không ăn chó quỵt khéo tướng rồi 😄 ) .
Bọn nó đánh nhau ..thày HT gọi lên xếp hàng hỏi trước toàn trường : lý do đánh nhau ?
- bọn nó nhìn đểu em.
- anh nhìn tôi theo cách mà anh cho là nhìn đểu 1 cái..để tôi và các thày cô biết mà không nhìn thế, kẻo các anh lại đánh cho... mấy thằng im lặng.
- Tôi xin tuyên bố và kết luận . Thày quay xuống nói lớn . Phát hiện của tôi là : những thằng phát hiện ra thằng khác nhìn đểu thì chính nó là 1 thằng đểu...🤣🤣
Cụ viết văn được phết đấy ạ.

DaDieuchienxu

Xe container
Chắc cụ đã lớn tuổi lắm rồi. Em cũng hết suất riệu mời cụ.
Em xưa đi học thì nếu số lượng bản kiểm điểm và số lần phải mời ph em mà số 2 lớp c3 em trải qua đố ai là số 1.. thằng bạn ngồi cạnh sau nghiện chết nó còn thua. Mà đó là em học lớp có tí gọi là " lớp chọn ". Nhưng nói thật là thày cô giáo lạnh mặt nhìn thì cũng soắn trong bụng rồi..
Trường em còn có mấy thằng thèm ăn thịt chó..chúng nó kéo nhau 5,7 thằng vào quán ăn gọi món như thiếu gia. Ăn xong 123 đồng loạt bỏ chạy. Bác chủ ngơ ngác , hiểu ra bác cầm dao chặt chó đuổi theo miệng hô " cướp , cướp ". Bọn nó chạy thì hô " trấn lột trấn lột "..dân đi đường rẽ ra chẳng hiểu đâu là thật..
Bác quán dò tung tích vào báo ngay trường và rình đánh, thày HT đích thân có lời xl và nhận trách nhiệm, thày bỏ tiền bồi thường làm bác quán chỉ xin lấy vốn.. thày bắt từng thằng ra chắp tay xl bác ấy. Cả lũ cắm mặt. Khi bác kia đi khỏi thì thày xử lý mấy thằng, đại loại :
- người ta lđ, ăn cướp của người ta có ngon không..ngon cũng bảo , không cũng bảo.
- ngon ạ.lí nhí
- thế có nhục không ?
- có nhục ạ ..lại lí nhí.
- học để biết đúng sai, biết vinh nhục ..thế mà vì ăn nhục cũng làm. C...Ú...T. về viết bản kiểm điểm mai trực tiếp nộp tôi.. viết 100 lần .
Bọn chó chạy năm xưa giờ có thằng làm thợ điện nc, có thằng kế toán , có thằng thượng đại tá gì đó.. ( em nói nó .mày không ăn chó quỵt khéo tướng rồi 😄 ) .
Bọn nó đánh nhau ..thày HT gọi lên xếp hàng hỏi trước toàn trường : lý do đánh nhau ?
- bọn nó nhìn đểu em.
- anh nhìn tôi theo cách mà anh cho là nhìn đểu 1 cái..để tôi và các thày cô biết mà không nhìn thế, kẻo các anh lại đánh cho... mấy thằng im lặng.
- Tôi xin tuyên bố và kết luận . Thày quay xuống nói lớn . Phát hiện của tôi là : những thằng phát hiện ra thằng khác nhìn đểu thì chính nó là 1 thằng đểu...🤣🤣
Lúc mình công tác là ở Trà Vinh, 1 huyện vùng sâu nhất.
Có đc cái phòng học vách lá mái tranh tử tế là mừng lắm rồi, làm gì có quạt máy, nói chi máy lạnh!
Vậy mà bao nhiêu thế hệ cũng từ mái trường nghèo mà lập nghiệp, thành danh...
Và dù ntn, hầu như ko có các thể loại HS mất dạy, hỗn láo vs GV.
Thời ấy, bọn mình toàn quyền xử lý các hành vi vi phạm Nội quy, miễn đừng để tai tiếng. Và phải xử lý cho đúng, để HS tâm phục khẩu phục.
Giờ thấy GV bị tước quyền nhiều quá. Ngược lại, "quyền" của các ông bà PH nhiều quá, tự nhủ: "May thật, nghỉ sớm chứ ko là ốm xác!"

Thèm khát

Xe điện
Bọn oắt con khốn nạn này cần phải chấn chỉnh gấp, để lớn nữa thì hết đường kíu.

Cấm học ở nhà lêu lỏng chúng nó càng gây hại, theo iem thì bắt buộc chúng nó lao động giúp việc bắt buộc trong các trung tâm ung bứu thời hạn 1 năm, không được đi học. Đảm bảo sau 1 năm là thay đổi ngay.

thanh040506

Xe trâu
Huyện Sơn Dương trả lời là do khúc mắc giữa gv và học sinh trong giờ học nên các em mới có lời lẽ và hành vi xúc phạm giáo viên. Như vậy theo các vị đó trò không có lỗi mà lỗi thuộc về gv. Gv đã nhắc nhở các em vào lớp và trong giờ học cô không cho các em ra ngoài.
"Vụ cô giáo bị học sinh nhốt, xúc phạm: UBND huyện nói do khúc mắc trong giờ học - Tuổi Trẻ Online" https://tuoitre.vn/vu-co-giao-bi-hoc-sinh-nhot-xuc-pham-ubnd-huyen-noi-do-khuc-mac-trong-gio-hoc-2023120516513769.htm
K nhìn thẳng vào sự thật, o bế học sinh ntn k phải là cách tốt cho chính học sinh và làm hỏng nền GD.

hoviethung

Xe lăn
Có đc cái phòng học vách lá mái tranh tử tế là mừng lắm rồi, làm gì có quạt máy, nói chi máy lạnh!
Thời ấy, bọn mình toàn quyền xử lý các hành vi vi phạm Nội quy, miễn đừng để tai tiếng. Và phải xử lý cho đúng, để HS tâm phục khẩu phục.
Giờ thấy GV bị tước quyền nhiều quá. Ngược lại, "quyền" của các ông bà PH nhiều quá, tự nhủ: "May thật, nghỉ sớm chứ ko là ốm xác!"
Có gv không cho học sinh thi kết thúc môn do đáp án viết đầy bàn đầy ghế. Vậy mà buổi chiều phải cho thi vì trong số hs có em phụ huynh là cấp trên của HT. HT chỉ đạo phải cho gv tổ chức thi.

Xe nội lước

Xe container
Em lạc đề tí .Sau 75 , bác em nghe nói là từ chối ở lại làm gđ hay pgđ sở gd Trà Vinh đó cụ. Bác ấy về tỉnh và không làm trong gd nữa. Bác sinh khoảng 1936 và mất cũng lâu rồi..bác vào nam 1967 , sống sót sau ctr..đi là đoàn gd chứ không phải bộ đội.
Trở lại chuyện gd. Có hôm nhìn tranh vẽ thày đồ ngồi trõng , đám trò chổng mông viết chữ rất đẹp.nhưng em để ý bên thày có cái ống lớn đựng các loại roi..gd xưa về khoa học thì không mạnh nhưng về văn hóa thì giá trị đạt rất cao..chẳng phải qđ có câu : Kỷ luật là sức mạnh của qđ, hay thao trường đổ mồ hôi c tr bớt đổ máu đó sao.

buicongchuc

Xe ba gác
Cháu sn 2005 dùng búa đập chết ông nội 80t. Đọc nghĩ mà nó chán!

DaDieuchienxu

Xe container
Có gv không cho học sinh thi kết thúc môn do đáp án viết đầy bàn đầy ghế. Vậy mà buổi chiều phải cho thi vì trong số hs có em phụ huynh là cấp trên của HT. HT chỉ đạo phải cho gv tổ chức thi.
Hồi trước mình cũng gặp case này, nhưng là thi HK.
Ko có phòng học dư để chuyển, mình đề xuất xé các đôi giấy trắng đè lên & cho HS tiếp tục thi như bình thường.
Rút kinh nghiệm, các lần thi sau đều có chuẩn bị sẵn giấy nhám.

Xe nội lước

Xe container
Cụ viết văn được phết đấy ạ.
Mẹ em xưa là GV..bà từng kinh hãi với văn vẻ của em khi bà biết em tả chí phèo..hãi hơn khi em không biết Thâm Tâm là ông hay bà ( giờ cũng chưa rõ giới tính nhà thơ )..và hơn 10 năm sau khi rời c3 em mới biết Tàu trong 1 bài thơ té ra là Tàu Hỏa 😅.
Cụ để ý sẽ thấy em chấm phẩy , viết hoa loạn cào cào, chính tả nhiều như sạn.
5 tuổi em đọc đc làu làu mọi tờ giấy trong nhà . Nhưng môn chính tả chưa bao h qua đc 6. Chữ viết em từng 1 lần đc 7 .

Chỉnh sửa cuối:

pk2018

Xe tải
Gốc của việc giáo dục phải bắt đầu từ gia đình, học sinh đã hư hỏng ko được giáo dục tốt từ gia đình các thầy cô có dạy đằng trời bó tay thôi.

TorienT

Xe container
Hãy tạm bỏ vấn đề lương, chuyện đó cao xa quá, chỉ cần trao cho giáo viên QUYỀN ĐÁNH GIÁ ĐÚNG HỌC SINH CỦA MÌNH thôi mọi chuyện đã khác nhiều lắm rồi cccm ạ.
Hãy tin rằng, rất nhiều gv hiện nay (ít nhất là ở các vùng có kinh tế chưa cao) ko để ý đến chuyện thu nhập mà là hàng ngày đang bức xúc vì xã hội và cấp trên đối xử với họ, với những gì họ làm. Họ bị tước đi mọi vũ khí để tự vệ, giờ gv VN như Don Quyjote cầm thanh gươm gỗ, chán chường và bất lực.
Đánh giá đúng thì e rằng phải xây thêm trường do học sinh đúp nhiều quá mất bác.

thanh040506

Xe trâu
Mẹ em xưa là GV..bà từng kinh hãi với văn vẻ của em khi bà biết em tả chí phèo..hãi hơn khi em không biết Thâm Tâm là ông hay bà ( giờ cũng chưa rõ giới tính nhà thơ )..và hơn 10 năm sau khi rời c3 em mới biết Tàu trong 1 bài thơ té ra là Tàu Hỏa 😅.
Cụ để ý sẽ thấy em chấm phẩy , viết hoa loạn cào cào, chính tả nhiều như sạn.
5 tuổi em đọc đc làu làu mọi tờ giấy trong nhà . Nhưng môn chính tả chưa bao h qua đc 6. Chữ viết em từng 1 lần đc 7 .
Nhìn cái cách viết tên nick của bác, e đoán bác ghét môn Văn rồi.
Mà bác nói bài thơ Tàu hỏa là bài nào nhỉ?

DaDieuchienxu

Xe container
Em lạc đề tí .Sau 75 , bác em nghe nói là từ chối ở lại làm gđ hay pgđ sở gd Trà Vinh đó cụ. Bác ấy về tỉnh và không làm trong gd nữa. Bác sinh khoảng 1936 và mất cũng lâu rồi..bác vào nam 1967 , sống sót sau ctr..đi là đoàn gd chứ không phải bộ đội.
Trở lại chuyện gd. Có hôm nhìn tranh vẽ thày đồ ngồi trõng , đám trò chổng mông viết chữ rất đẹp.nhưng em để ý bên thày có cái ống lớn đựng các loại roi..gd xưa về khoa học thì không mạnh nhưng về văn hóa thì giá trị đạt rất cao..chẳng phải qđ có câu : Kỷ luật là sức mạnh của qđ, hay thao trường đổ mồ hôi c tr bớt đổ máu đó sao.
Lúc mình xuống công tác thì Trà Vinh vẫn thuộc tỉnh Cửu Long, sau này mới tách ra thành 2 tình Vĩnh Long & Trà Vinh. Giám đốc Sở GD thời ấy là bà Đặng Huỳnh Mai, sau này lên làm Thứ trưởng Bộ GD & ĐT rồi về hưu.
Nếu bác của cụ sinh năm 1936 & chấp nhận giữ cương vị GĐ hoặc Phó GĐ Sở Giáo dục Trà Vinh thì có lẽ khoảng sau năm 1996, khi đã tách tỉnh.

thanh040506

Xe trâu
Lúc mình xuống công tác thì Trà Vinh vẫn thuộc tỉnh Cửu Long, sau này mới tách ra thành 2 tình Vĩnh Long & Trà Vinh. Giám đốc Sở GD thời ấy là bà Đặng Huỳnh Mai, sau này lên làm Thứ trưởng Bộ GD & ĐT rồi về hưu.
Nếu bác của cụ sinh năm 1936 & chấp nhận giữ cương vị GĐ hoặc Phó GĐ Sở Giáo dục Trà Vinh thì có lẽ khoảng sau năm 1996, khi đã tách tỉnh.
Sinh 1936 thì 1996 đúng tuổi nghỉ hưu luôn rồi bác ơi.

stone_lamp

Xe điện
Chả cần phải TQ. Bọn khoai Tây nó quản điện thoại chặt hơn VN nhiều.

Trường công chỗ 2 nhóc nhà em học.
Cấp 2 cấm điện thoại mang vào lớp, để hết tủ khoá. Vi phạm thu điện thoại, phạt cấm túc 1 buổi.
Buổi trưa được phép dùng điện thoại sau khi xếp hàng lấy đồ ăn trưa. Hết giờ lại phải cất tủ để vào học.

Cấp 3 được phép mang điện thoại vào lớp. Cấm dùng trong giờ học. Vi phạm vẫn bị thu điện thoại.
Phụ huynh đến xin mới được nhận lại. Nên nhóc lớp 6 nhà em vẫn dùng con ip8+ mà chả tự ti với đứa nào. Nhóc lớp 11 bảo đổi máy 12Pro lên 14 nhường cho em cũng bảo con chẳng cần đổi. Nhóc em cũng chả có nhu cầu đổi.
Nó hơi lèm bèm tý là tại sao bị quản screentime chặt hơn đứa lớn. Được giải thích thì cũng thông.
2 đứa không đổi điện thoại, thế là bố nó cũng chẳng có lý do gì để lên đời IP :))
Dù máy lock mạng gần như free.

Nhìn ra cả khu em thì bọn cấp 1 chẳng đứa nào được sờ điện thoại. Cấp II khá hơn tý vì được phép dùng phần mềm kiểm tra bài tập về nhà + ebook SGK để làm bài nếu để sách lại trường. Chả tốn đồng nào tiền sách. Nhà trường cho mượn SGK - cấm ghi chép lên, cuối năm trả lại cho khoá sau học tiếp.

VN thì nhóc 6 tháng tuổi đã cắm mặt vào youtube khi ăn bột. SGK thì năm cải tiến 2 lần vét tiền phụ huynh
🤣
Để xảy ra scandal như vụ này thì Công đoàn giáo dục nó xử học sinh + phụ huynh bét xác. Giáo viên chẳng phải khóc lóc làm gì.

Xem vụ này ai bảo vệ cô GV kia là các cụ thấy bọn tự xưng cánh tay phải nhiều như bạch tuộc - nhưng mà bại liệt hết cả cho coi
Cái đn này bây h học sinh và cha mẹ HS là số 1, GV và ngành gd là bọn phải giáo dục. Thật là ghê sợ. Bao h toàn bộ GV đình công thì mới sáng mắt ra. Mọi người làm việc đều có quyền tố tiếng và quát mắng, thẳng thắn với nhau, riêng GV vì là dạy làm người nên phải nhịn, sống và làm việc với thân phận con giun cái kiến

Xe nội lước

Xe container
Vậy thì tt em đc nghe phải là không chính xác chăng .sau 75 hay 76 bác em về bắc luôn mà.
Khi đã rất yếu ông có ước ao vào thăm lại các bạn miền nam ..khi về cũng không nói gì nhưng cũng không vui quá..vài năm sau ông mất. Ông tên C, tên và đệm của ông nghĩa là Giàu Mạnh.
Cụ nay chắc cũng ngoài 70 nhiều phải không. Cụ là người trong đó hay vào công tác định cư ?

stone_lamp

Xe điện
Lúc này chắc ông thân sinh bạn em là bác Hồ Minh Mẫn- 10 Mẫn là BT tỉnh ủy