[Funland] Hồng Lâu Mộng - giấc mộng lầu hồng

Trang Nguyen

Xe điện
Mợ nhầm sang Thiên thần nổi giận rồi, đọc u ám thật.
Em lại tưởng Thiên thần nổi giận là cuốn có nữ chính vì cái chết của mẹ mà bị vào tù, rồi vì cứu con cán bộ trại giam mà đc một số ưu ái, nhưng sau ra tù cũng khó thoát hoàn cảnh xô đẩy, cuối cùng là cảnh cùng bạn trai trốn thoát sau một vụ rất bự.

Trang Nguyen

Xe điện
Đoạn này em lại chưa xem. Những tập sau do Cao Ngạc viết em chưa xem thì phải.
Sử Tương Vân sau này gia thế sa sút bị bán làm kỹ nữ, đoạn gặp Bảo Ngọc người trên bờ người dưới thuyền thương quá. Không biết số phận sau đó ra sao.
Đây là trong phim, truyện có khác chút ạ. Với trí nhớ kém cỏi của em thì nhiều khi cũng lẫn lộn với nhau.

Yeuaibaygio

Xe container
Giả Thám Xuân ạ, Tích Xuân là cô Tư, con Giả Xá.
Cô Hai Nghênh Xuân mới là con nàng hầu Giả Xá chứ cụ, được Vương phu nhân đón về nuôi dạy cùng mấy chị em.
Cô Tư Tích Xuân là con Giả Kính, em Giả Trân (cô Giả Dung) bên Phủ Ninh.

Yeuaibaygio

Xe container
Sử Tương Vân sau này gia thế sa sút bị bán làm kỹ nữ, đoạn gặp Bảo Ngọc người trên bờ người dưới thuyền thương quá. Không biết số phận sau đó ra sao.
Làm kỹ nữ thời đó thì còn gì nữa đâu cụ. Coi như sống cũng như chết.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cô Hai Nghênh Xuân mới là con nàng hầu Giả Xá chứ cụ, được Vương phu nhân đón về nuôi dạy cùng mấy chị em.
Vâng đúng rồi ạ.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em lại tưởng Thiên thần nổi giận là cuốn có nữ chính vì cái chết của mẹ mà bị vào tù, rồi vì cứu con cán bộ trại giam mà đc một số ưu ái, nhưng sau ra tù cũng khó thoát hoàn cảnh xô đẩy, cuối cùng là cảnh cùng bạn trai trốn thoát sau một vụ rất bự.
Đấy đấy, là Nếu còn có ngày mai đấy, còn cuốn trước mợ nhắc là Thiên thần nổi giận. Sydney Sheldon em cũng chỉ đọc hai cuốn này, thấy motiv na ná nhau nên em dừng.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Đây là trong phim, truyện có khác chút ạ. Với trí nhớ kém cỏi của em thì nhiều khi cũng lẫn lộn với nhau.
Trong truyện thì Tương Vân lấy chồng, cũng người tử tế nhưng lại yểu mệnh chết sớm.

Saviah

Xe buýt
Người OF
Bộ nhà em cũng 4 tập, đúng là em chỉ đọc tập 1 là nhiều :)
Em ko mơ thành 1 cô đâu cụ, em chọn những gì em thích từ mỗi cô để.tổng hợp lại :)) , ví dụ tính nhạy cảm của của LĐN, sự tháo vát của VHP... nhưng có nhân vật Tiết Bảo Thoa em ko thích cái gì của cô ấy cả.
Thiết Bảo Thoa cô ấy thực tiễn nhất và biết cách ứng xử nhất, nên ít người thích, nhưng cô ấy cuối cùng lại là người an toàn nhất.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cái đoạn đầu ông Ngôn cũng liên thiên giời giăng tinh tú một lúc, xong đến đoạn nhà Thượng Quan đẻ ra thằng con giai ông ấy tả thật là sinh động nhầy nhụa nhớp nháp.
Em có cả mớ đó cho trẻ con, mà con bé con ko đọc mấy...
Có khi em lại về nhà cũ, bê về và lôi ra đọc vậy :)
Mợ đọc Mạc Ngôn chưa, dữ dội lắm, cụ XPQ tóm lược vài từ ở còm trên ấy :D

vos

[Tịch thu bằng lái]
Thám Xuân cũng là con nàng hầu nhưng sắc sảo hơn Nghênh Xuân, nên số phận đỡ bi đát nhất trong số các chị em.
Có đoạn Thám Xuân đứng ra bênh vực Vương Phu Nhân trước Giả Mẫu, em không nhớ là tập nào, mặc dù Vương Phu Nhân cũng là người trước đó được giao quản phủ.

Trong truyện thì Tương Vân lấy chồng, cũng người tử tế nhưng lại yểu mệnh chết sớm.
Nếu như vậy thì cũng đỡ, như phim thì thương quá. Tương Vân tính tình vui vẻ, ngây thơ.

xukthal.

Xe lăn
Tương Vân hơi hâm hâm tưng tửng nhưng giòn và ngọt kém TV 1 chút ;))

Yeuaibaygio

Xe container
Thám Xuân cũng là con nàng hầu nhưng sắc sảo hơn Nghênh Xuân, nên số phận đỡ bi đát nhất trong số các chị em.
Có đoạn Thám Xuân đứng ra bênh vực Vương Phu Nhân trước Giả Mẫu, em không nhớ là tập nào, mặc dù Vương Phu Nhân cũng là người trước đó được giao quản phủ.
Đây là đoạn Giả Xá đòi lấy Uyên Ương làm lẽ, Giả Mẫu biết chuyện nổi cơn giận mắng cả xung quanh.
May có Thám Xuân dám nói rõ ra, cụ mới nguôi giận, sai Bảo Ngọc thay cụ xin lỗi Vương phu nhân vì bị mắng oan.
Tập 20-22 gì đó.

• Vodka
Reactions: vos

Trang Nguyen

Xe điện
Đấy đấy, là Nếu còn có ngày mai đấy, còn cuốn trước mợ nhắc là Thiên thần nổi giận. Sydney Sheldon em cũng chỉ đọc hai cuốn này, thấy motiv na ná nhau nên em dừng.
Thế hóa ra em đổi 2 tên cho nhau ạ 😭

Trang Nguyen

Xe điện
Em thật sự ngưỡng mộ mợ về khoản trí nhớ, em đọc cũng nhiều, có cuốn đọc nhiều lần, có những chi tiết ko biết vì lí do mà nhớ đến từng chữ, nhưng phần lớn thì rất dễ nhầm lẫn với nhau do ko nhớ chính xác.

Trang Nguyen

Xe điện
Thiết Bảo Thoa cô ấy thực tiễn nhất và biết cách ứng xử nhất, nên ít người thích, nhưng cô ấy cuối cùng lại là người an toàn nhất.
Vâng, kiểu có tý khiếm khuyết hay ko may mắn thì dễ dàng có đc cảm tình của người khác hơn là khéo quá, tròn trịa quá cụ ạ.

xukthal.

Xe lăn
Tiết chứ ko phải Thiết mợ nhé. Họ Tiết là 1 họ lớn đấy, Tiết Bảo Thoa là cụ bà của Tiết Trường Xuân - 1 XHĐ nổi tiếng ở Cảng Thượng Hải thời Trung Hoa Dân quốc.

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em thật sự ngưỡng mộ mợ về khoản trí nhớ, em đọc cũng nhiều, có cuốn đọc nhiều lần, có những chi tiết ko biết vì lí do mà nhớ đến từng chữ, nhưng phần lớn thì rất dễ nhầm lẫn với nhau do ko nhớ chính xác.
Em ko thù dai đâu nhé :D

• Vodka
Reactions: vos

comiki

Xe ba gác
Người OF
Tiết chứ ko phải Thiết mợ nhé. Họ Tiết là 1 họ lớn đấy, Tiết Bảo Thoa là cụ bà của Tiết Trường Xuân - 1 XHĐ nổi tiếng ở Cảng Thượng Hải thời Trung Hoa Dân quốc.
Chắc đều hậu duệ Tiết Nhân Quý.

ctx1996mc

Xe đạp
trong phim mỗi cô đều lông mày đều mỏng và cong, có khi nào thời đấy mới đẹp?