[Funland] Hỏi về thịt heo muối Tây Ban Nha ?

hd-vt

Xe container
Em quan liệm nhà quê là đồ ăn chế theo tập quán địa phương thì nó ngon là khi ăn trong cái bối cảnh địa phương ấy hoặc xêm xêm như địa phương ấy. Đồ ăn cổ triền của người tây lông có một số thứ chỉ hợp với phong vị của họ ở đất họ.
Còn trong thời đại bây giờ, bọn bán hàng thì vì tiền mà vắt óc nghĩ ra những lời chào mời độc dị còn đứa bỏ tiền ra thử thì mục đích cũng chả có gì sai trái. Miễn đừng quá lố hoặc thành ra lừa đảo thì phải tội.
Em thì nghĩ đắt, sang cỡ nào cũng được. Đưa những thứ độc đáo nổi tiếng của thế giới về VN dùng là tốt, là biết ăn biết chơi, biết thưởng thức.
Chỉ đừng nên đưa thứ độc hại bên ngoài họ không dùng, mà đưa về nước lùa gà thôi ạ.
Như "đèn dầu treo ngược " quái dị chẳng hạn :)). Dưng nó có lý do tồn tại và được vinh danh. :D

Còn để chọn giữa miếng chả bánh cuốn quê em và vài lát đùi lonmuoi tâybannha kia thì: đưa tớ miếng chả nhé, à..xin lát đùi kia thử phát thôi. :D

Chỉnh sửa cuối:

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Em mua ăn với rượu vang cách đây 6 năm rồi giờ có mấy ông TikTok qc nổ quá, nó phù hợp ăn kèm nhiều gia vị và rau mới ngon, ăn không thì mặn, chống chỉ định với người bệnh nền huyết áp tiểu đường mỡ máu.
vâng, vợ em cũng gợi ý hỏi em xem có mua ko, mà em gạt đi, không phải cứ thấy trend có cái gì đổ xô đi mua cái đó, nhà mình nhiều người cao huyết áp, ăn đồ mặn không phù hợp, nên không mua làm gì

VCHDHN

Xe container
Xem cách chế biến thì mặn là đương nhiên. Như cái cá gì của Nga cũng đồn nhau rầm rộ 1 thời. Xơi với bia còn mặn, khó nuốt nữa là với votka. Nhưng nó là xứ lạnh nên hợp.

datinh

Xe container
Em thì nghĩ đắt, sang cỡ nào cũng được. Đưa những thứ độc đáo nổi tiếng của thế giới về VN dùng là tốt, là biết ăn biết chơi, biết thưởng thức.
Chỉ đừng nên đưa thứ độc hại bên ngoài họ không dùng, mà đưa về nước lùa gà thôi ạ.
Như "đèn dầu treo ngược " quái dị chẳng hạn :)). Dưng nó có lý do tồn tại và được vinh danh. :D
đùa chứ đội thầu giầu họ sành lắm.
em nhớ độ khoảng năm 2000 gì đấy
ở phố huế. vị trí đối diện rạp đại nam hơi chếch một tẹo
có nhà hàng. không hề trống giong cờ mở. không trưng biển hiệu rình rang
họ bán đồ ăn kiểu tiệc tây.
rất được giới trung lưu ưa thích
bởi vì bác chủ từng là chef ks 5 *
nhà tuy giản dị nhưng từ trang bị đến cung cách phục vụ của staff chuẩn mực y ks xịn
( em được dủ đi cùng nên mới biết ạ )
ấn tượng mãi. đúng là đẳng cấp thật sự.

hd-vt

Xe container
đùa chứ đội thầu giầu họ sành lắm.
em nhớ độ khoảng năm 2000 gì đấy
ở phố huế. vị trí đối diện rạp đại nam hơi chếch một tẹo
có nhà hàng. không hề trống giong cờ mở. không trưng biển hiệu rình rang
họ bán đồ ăn kiểu tiệc tây.
rất được giới trung lưu ưa thích
bởi vì bác chủ từng là chef ks 5 *
nhà tuy giản dị nhưng từ trang bị đến cung cách phục vụ của staff chuẩn mực y ks xịn
( em được dủ đi cùng nên mới biết ạ )
ấn tượng mãi. đúng là đẳng cấp thật sự.
Vâng cụ. Con người từ lúc đậy chiếc lá đến đóng khố thì đều như nhao cả. Nhưng khi đến tầm là quần ống loe chẳng hạn :D, thì đây là nghệ thuật ồi, vì đã vượt qua việc che đậy thuần túy, có khi còn phiền phức...cưởi lâu bỏ xừ ra ý, khi cần...tàu nhanh. :P

Azeglio

Xe điện
Ngon hay không em chả dám đánh giá, vì em có được ăn đâu.
Nhưng giới giàu mà em từng biết, thì họ ăn uống lặng lẽ lắm. Đẳng cấp nữa, là thuê đầu bếp về tận nhà chế biến.
Còn cái anh Xác với anh Công này, ăn được cái, cho là sang đi, be ầm thiên hạ lên thì rõ ràng là để làm màu quảng cáo.

kanishi

Xe điện
Website
tcb100k.com
Ngon hay không em chả dám đánh giá, vì em có được ăn đâu.
Nhưng giới giàu mà em từng biết, thì họ ăn uống lặng lẽ lắm. Đẳng cấp nữa, là thuê đầu bếp về tận nhà chế biến.
Còn cái anh Xác với anh Công này, ăn được cái, cho là sang đi, be ầm thiên hạ lên thì rõ ràng là để làm màu quảng cáo.
có thể cụ nói đúng
nhưng có thể họ có sở thích làm clip để chia sẻ, sau này xem lại thì sao ;))

letrungthanh17

Xe tăng
Mệ, em ăn 2 năm liền, giờ nhìn sợ luôn, năm nào cũng thừa, nói chung không ngon bằng trâu gác bếp của Tây Bắc

cunglatruong

Xe container
khá lâu rồi em chưa ăn đùi chó. thật có lỗi quá. đợi sang xuân ấm áp. em sẽ bắt bike của anh gì. chở em sang hàng than dốc. gọi riêng mình một cáy đùi chó béo gậm cho nó thỏa chí tang bồng. mệ kiếp. sợ gì !
Sao Ko ới e . E tắt app chở Cụ anh cả ngày muôn:)

Xechaybangcom

Xe điện
Em chưa ăn mấy món nhập này nên khum biết, nhưng em đọc trong Ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên có nói cách làm thịt hun khói thấy giống kiểu hun khói của Việt Nam.

laze_a1

Xe tăng
Anh sác thì ko nói, nhưng a T béo dạo này lên truyền thông suốt nhỉ, hết gameshow lại báo mạng…

YarisVerso

Xe tải
Ngon hay không tùy người thôi cụ ạ, nhiều cụ trên này cháu khẳng định có ăn cũng chê và thấy không ngon, thậm trí là sợ, nhất là những người sợ thịt sống, ngày trước hồi mới sang nhìn thịt này cháu không dám ăn luôn, nhưng mãi về sau mới ăn được, cháu thích ăn món thịt lợn muối của Ý hơn, giá khoảng 1500k/ 1kg. Cách đây cũng phải 5 năm rồi, cháu có mang đùi lợn muối này về, mang ra quán các cụ thẩm ai cũng khen ngon, không phải xã giao mà ăn hết luôn, hôm đó cháu lọc ra rồi, đến quán bảo bọn nó cho vào máy thái lát mỏng. Có cụ rất VIP hồi đó bảo cháu, ăn cái này không ngon, cháu bảo phải biết mua loại nào mới biết ăn ngon như thế nào? Loại chân sau bao giờ giá theo kg cũng cao hơn chân trước, vì tỷ lệ % cái ăn được cao hơn, chân sau to hơn nên thời gian ủ muối để chín lâu hơn, mà loại lợn đen này được thả rông, ăn hạt ô liu rơi dưới đất nên thịt rồi chế biến ăn cũng ngon chứ không phải chỉ ủ muối.
Ngày mới sang tây em cũng không thích xơi món này, nhưng bây giờ thì thỉnh thoảng ăn, thích loại của Ý hơn, không phải loại xịn xò đắt tiền gì lắm, thấy nó cũng là món ngon như nhiều món ngon khác.
Về thịt tươi sống kiểu tây thì có món thịt tươi xay nhỏ trộn hành củ thái nhỏ cũng...ngon 😜. Món này phổ biến ở châu Âu, tiếng Đức gọi là Mettwurst. Ai lần đầu thử chắc cũng sẽ ngại như tây thử.. thịt chó.

sắt con

Xe điện
cá nhân em thấy cái gì thiên hạ măm ngon thì cũng là ngon, toàn khôn mồm cả, nhưng em hay tắt tivi khi nhìn thấy xác và cong cong, ăn cho đỡ chối tai ngứa tĩ 🤭🤭🤭

Patriots

Xe lăn

Nhà giàu họ tiêu kiểu của họ, nhưng người Việt mình tiêu sang lắm, loại mà cháu nói chỉ hơn triệu một kg đây, ảnh này cháu chụp hồi sáng Milano. Cũng như nhiều cụ bỏ ra vài trăm củ mua cái Rolex đeo, trong khi bảo chạy chính xác thì không thể bằng smartwatch trục triệu được. Có cụ thẩm trai vang hơn 20k, rùng mình hơn 20k thì phải nói độ chơi sang của người Việt mình ác đấy. Hay như gần đây nhiều cụ mợ đập bộ nhai đi làm lại, không khỏe và cạp tốt như xưa nữa ( chức năng chính kém hơn) , nhưng lại đẹp hơn.

Euro2CityStar

Xe lăn
Xem cách chế biến thì mặn là đương nhiên. Như cái cá gì của Nga cũng đồn nhau rầm rộ 1 thời. Xơi với bia còn mặn, khó nuốt nữa là với votka. Nhưng nó là xứ lạnh nên hợp.
cá astrakhan .
ăn món nầy thì hỏi tay đốc tờ xuaan tóc đỏ vịt xanh

vanhai493

Xe điện

Nhà giàu họ tiêu kiểu của họ, nhưng người Việt mình tiêu sang lắm, loại mà cháu nói chỉ hơn triệu một kg đây, ảnh này cháu chụp hồi sáng Milano. Cũng như nhiều cụ bỏ ra vài trăm củ mua cái Rolex đeo, trong khi bảo chạy chính xác thì không thể bằng smartwatch trục triệu được. Có cụ thẩm trai vang hơn 20k, rùng mình hơn 20k thì phải nói độ chơi sang của người Việt mình ác đấy. Hay như gần đây nhiều cụ mợ đập bộ nhai đi làm lại, không khỏe và cạp tốt như xưa nữa ( chức năng chính kém hơn) , nhưng lại đẹp hơn.
Vn mình thích phông bạt, thể hiện trên mxh đó cụ
Thôi thì cũng mừng cho mấy thằng bán dc hàng thôi

Dân miền núi TM

Xe điện

Nói chung ăn quen lâu thì thấy ngon thôi.
Hàng nhập thì các cụ mới biết chỉ nên ăn chơi vài miếng và phải chấp nhận bị chê.:D
Nhà em làm mỳ Ý cho bọn trẻ toàn phải mua đồ và chế theo khẩu vị Việt chứ chơi hàng nhập bọn trẻ con chả ăn.