[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Em định lấy lô này bác thẩm định giá giúp em : A2.4 Lk 11-25. Thanks bác
Thị trường đang chào khu này từ 48 - 50 tuỳ nhu cầu của chủ nhà nhưng giá hợp lý để bác mua tầm 45 thì hợp lý. Nếu không vì lý do bạn bè có đất ở đó thì em khuyên bác mua b1.4 hợp lý hơn vì đằng nào cũng gần nghĩa trang nhưng so với b1.4 thì ấm dân sớm hơn phải 2 năm

túc sơn

Xe tải

Thấy trong nhóm zalo báo là hôm nay đã có 1 ô thầu phụ điều máy ép cọc về và đang khấn bái động thổ, có cụ nào dưới đấy nắm đc thông tin ko :D

ruou_nep_40

Xe tăng

Thấy trong nhóm zalo báo là hôm nay đã có 1 ô thầu phụ điều máy ép cọc về và đang khấn bái động thổ, có cụ nào dưới đấy nắm đc thông tin ko :D
Chắc là khấn để xin hạ máy robot để ép cọc thí nghiệm xem với từng ô đất địa chất thì ép cọc vuông hay ép cọc tròn li tâm, mà nếu ép cọc vuông 200x200 thì không biết là ép bao nhiêu mét và mấy đốt cụ nhỉ.
Thanh Hà nhiều đầm ao nên địa chất yếu thì ép cọc bê tông li tâm đảm bảo hơn là ép cọc vuông, cụ nào có báo cáo khảo sát địa chất từng khu từng dãy không vậy

nhatscn

Xe tăng
Chắc là khấn để xin hạ máy robot để ép cọc thí nghiệm xem với từng ô đất địa chất thì ép cọc vuông hay ép cọc tròn li tâm, mà nếu ép cọc vuông 200x200 thì không biết là ép bao nhiêu mét và mấy đốt cụ nhỉ.
Thanh Hà nhiều đầm ao nên địa chất yếu thì ép cọc bê tông li tâm đảm bảo hơn là ép cọc vuông, cụ nào có báo cáo khảo sát địa chất từng khu từng dãy không vậy
em ko bít gì về xây dựng nên tin họ làm tốt hơn mình. hehe

sieunhancutchan

Xe tăng
Nếu bây giờ mà các nhà thầu cứ bắt đầu xây thì em nghĩ các chủ đất cũng vẫn phải nộp tiền cho cđt thôi. Cho máy móc đến nơi rồi bắt đầu thi công, chủ đất ko chịu ký phụ lục thì nó cũng ko cho chuyển nhượng khi chưa đóng đủ các đợt gần sát nhất với thời điểm muốn chuyển nhượng thì sau ông mua phải đi giải quyết cũng mệt mỏi lắm.
Nói chung là em nghĩ sẽ theo những gì em đoán, dần dà rồi chủ đất thấy đấu tranh mãi cũng tốn thời gian công sức rồi cũng nhảy qua đóng tiền thôi, đóng xong nó xây xong còn nhận nhà chứ không nó xây lỡ dở xong nó cứ để đó, chủ đất đấu tranh mãi càng lâu thì chủ đất càng khổ.
Giờ cđt nó thi nhau với chủ đất xem bên nào nhây được lâu hơn thôi :D Nói chung kinh nghiệm từ các dự án khác thì đấu với cđt ít có cửa thắng lắm. Mà nhìn cách cđt trả lời chủ đất về vấn đề phường xã trong cuộc đối thoại thì cđt này cũng gấu chứ không hiền lành gì cả.

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Nếu bây giờ mà các nhà thầu cứ bắt đầu xây thì em nghĩ các chủ đất cũng vẫn phải nộp tiền cho cđt thôi. Cho máy móc đến nơi rồi bắt đầu thi công, chủ đất ko chịu ký phụ lục thì nó cũng ko cho chuyển nhượng khi chưa đóng đủ các đợt gần sát nhất với thời điểm muốn chuyển nhượng thì sau ông mua phải đi giải quyết cũng mệt mỏi lắm.
Nói chung là em nghĩ sẽ theo những gì em đoán, dần dà rồi chủ đất thấy đấu tranh mãi cũng tốn thời gian công sức rồi cũng nhảy qua đóng tiền thôi, đóng xong nó xây xong còn nhận nhà chứ không nó xây lỡ dở xong nó cứ để đó, chủ đất đấu tranh mãi càng lâu thì chủ đất càng khổ.
Giờ cđt nó thi nhau với chủ đất xem bên nào nhây được lâu hơn thôi :D Nói chung kinh nghiệm từ các dự án khác thì đấu với cđt ít có cửa thắng lắm.
Nhẹ nhà với CĐT, có thể xin hỗ trợ thêm giá, thay vì đóng 40% thì đóng 20%,... Đàm phán mà cứ sồn sồn lên khi mình đang ở thế yếu thì căng.

sieunhancutchan

Xe tăng
Nhẹ nhà với CĐT, có thể xin hỗ trợ thêm giá, thay vì đóng 40% thì đóng 20%,... Đàm phán mà cứ sồn sồn lên khi mình đang ở thế yếu thì căng.
Em nghĩ chủ yếu đàm phán theo hướng giãn thời gian và định mức mỗi lần đóng ra thì hợp lý hơn, trong mấy phương án đàm phán để tự xây, đàm phán giảm giá xây và đàm phán giãn thời gian tiến độ thì phương án giãn thời gian dễ được chấp nhận hơn cả.
Như bác nào ở trên có comment giờ ai đóng 20% thay vì 40% là cđt nó cũng ok chấp nhận.

ruou_nep_40

Xe tăng
Giờ cđt nó thi nhau với chủ đất xem bên nào nhây được lâu hơn thôi :D Nói chung kinh nghiệm từ các dự án khác thì đấu với cđt ít có cửa thắng lắm.
Có thể CĐT cứ chấp nhận bỏ ra trước 2 tỷ tạm ứng hợp đồng cho thầu để ép cọc và bóng rung người dân

Hợp lý nhất để người dân không nghi ngờ việc đóng tiền nhiều vào rồi rơi vào tình trạng thả gà ra đuổi thì nên chia làm 5 đợt đóng tiền: lần 1 đóng trước 20%, lần 2 đổ bê tông xong đài móng thu tiếp 20%, lần 3 đổ bê tông xong cốt 0.00m thu tiếp 25%, lần 4 đổ xong cất nóc thu tiếp 30%, lần 5 còn 5% làm sổ thì hợp lý hơn, CĐT vẫn thừa tiền thanh toán giai đoạn cho các nhà thầu.

Vì ngay tiền đất nộp từng đợt cho CĐT có nhiều mảnh tiền đất có 3-4 tỷ thôi mà còn chia thành 8-9 đợt đóng tiền

ruou_nep_17

Xe tải
Cho máy ép cọc về và làm lễ cuốc đất rồi

Chỉnh sửa cuối:

volvo.XC90

Xe tăng
Em là em lo cho cụ thui, ko bít cụ luyện xong bộ môn ý chưa. hí hí. Đợt trước cụ ra hàng rùi quay lại mua, sau có múc ko cụ?
Đi đầu xuống đất là ngon và vui mà cụ, em có gì mà cụ phải lo thế :))

Chúc mừng các cụ, 12 tháng nữa nhận nhà

sieunhancutchan

Xe tăng
Trước thì trầy trật mãi mong mỏi được xây, giờ nó xây thì lại mong nó dừng :D

volvo.XC90

Xe tăng
Tranh thủ Luật Kinh doanh Bất động sản chưa có hiệu lực thi hành

Chỉnh sửa cuối: