[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Đang cao trào nhất sau gần 5 năm bị dừng mà thớt lại vắng không bóng người thì ngoài hiện trường việc bỏ cọc không thanh toán sang tên là điều đương nhiên, thôi thì góp tiền cho chủ đất có thêm tiền trang trải đóng xây thô cũng được cụ ạ

Việc chưa rõ ràng về pháp lý và cộng thêm phải vào thêm tiền xây thô với giá cao làm nâng giá vốn đầu tư lên nhiều tự nhiên sẽ bóp nghẹt lại nhu cầu đầu tư mới
Chắc Thanh Hà giờ phải như cụ Tung bảo, phải đến khi móng cọc xuống thì lúc đấy thị trường mới bớt nghi ngờ mà vào tiền

vumanhduy

Xe tăng
Thứ 6 vừa rồi em đóng tiền xây rồi , thức tế thì giá xây dựng có vẻ hơi đắt như cũng chấp nhận được lý do là em cũng đầu tư một căn nhà ở tp phổ yên giá xây dựng 5.5 tr /m2 như không có cầu thang chỉ có cửa ở tầng 1 mà không có cửa t2,3,4 nói chung là vớ vẩn ngược lại qua Thành hà em thấy cđt sẽ bàn giao cho mình hoàn hiện mặt ngoài hoàn chỉnh đầy đủ cửa loại cũng ổn coi như có thể chấp nhận được, còn hàng rào hơi cao

Chỉnh sửa cuối:

qazwsxedc

Xe tăng
Thứ 6 vừa rồi em đóng tiền xây rồi , thức tế thì giá xây dựng có vẻ hơi đắt như cũng chấp nhận được lý do là em cũng đầu tư một căn nhà ở tp phổ yên giá xây dựng 5.5 tr /m2 như không có cầu thang chỉ có cửa ở tầng 1 mà không có cửa t2,3,4 nói chung là vớ vẩn ngược lại qua Thành hà em thấy cđt sẽ bàn giao cho mình hoàn hiện mặt ngoài hoàn chỉnh đầy đủ cửa loại cũng ổn coi như có thể chấp nhận được, còn hàng rào hơi cao
Đã nhiều người đóng tiền chưa bác, bác ko sợ ô Thản thu tiền xong ko xây à?

ruou_nep_17

Xe tải
Đã nhiều người đóng tiền chưa bác, bác ko sợ ô Thản thu tiền xong ko xây à?
kể cả dân không đóng tiền cđt người ta vẫn sẽ xây cụ à, chỉ có là giờ đàm phán giữa dân và cđt về giá xây như nào cho hợp lý thôi
Có lẽ mấu chốt vẫn là vấn đề pháp lý thôi, chưa giải quyết dứt điểm được vấn đề tồn đọng lâu nhất đó là xử lý các vi phạm về trật tự xây dựng tại các căn đã xây thì vẫn phải chờ một quyết định rõ ràng. Khi vẫn còn vi phạm còn sai phạm thì chả ai xuề xoà cho qua để nhắm mắt làm ngơ cho thi công cả đâu, ngày mai họp xong qh là lại vũ như cẩn thôi.

Chứ đóng tiền vào rồi liệu 5-7 ngày sau có thi công ép cọc luôn không hay lại phải tiếp tục chờ đợi 45-60 ngày mới triển khai hay không thì giờ chẳng có ai biết rõ cụ nhỉ ?

nhatscn

Xe tăng
Có lẽ mấu chốt vẫn là vấn đề pháp lý thôi, chưa giải quyết dứt điểm được vấn đề tồn đọng lâu nhất đó là xử lý các vi phạm về trật tự xây dựng tại các căn đã xây thì vẫn phải chờ một quyết định rõ ràng.

Chứ đóng tiền vào rồi liệu 5-7 ngày sau có thi công ép cọc luôn không hay lại phải tiếp tục chờ đợi 45-60 ngày mới triển khai hay không thì giờ chẳng có ai biết rõ cụ nhỉ ?
Họ có thông báo rồi, còn đóng hay ko là ở mình. Căng phết, đóng cũng lo mà ko đóng cũng lo. Giờ có đóng thì làm điều khoản trong phụ lục ngon vào, đóng rùi mà ko xây theo đúng hạn thì CĐT chịu lãi. Mình đóng muộn cũng chịu lãi với cđt cơ mà.

ruou_nep_17

Xe tải
Họ có thông báo rồi, còn đóng hay ko là ở mình. Căng phết, đóng cũng lo mà ko đóng cũng lo. Giờ có đóng thì làm điều khoản trong phụ lục ngon vào, đóng rùi mà ko xây theo đúng hạn thì CĐT chịu lãi. Mình đóng muộn cũng chịu lãi với cđt cơ mà.
Thế ở chiều ngược lại, đóng tiền xong rồi đóng tiền đủ rồi nếu phía CĐT chậm bàn giao nhà và chậm tiến hành thủ tục cấp sổ đỏ theo các mốc thời gian thi họ có chịu phạt lại ngược lại hay không, trong Phụ lục mà cụ vumanhduy mới ký và là người đầu tiên đóng tiền có ghi chú đày đủ chi tiết các mốc thời gian đó hay không vì nhà ở nó là tài sản có quyền sở hữu

Realty 2021

Xe tăng
Dự án khởi sắc mà các bác Huy Lan Rồng con bé nhỏ tự nhiên lặn sâu thế, hiện giờ các bác đã có bản mẫu Phụ lục Hợp đồng xây thô chưa vậy thì úp lên cho mọi người cùng xem, cứ hô đóng tiền mà chưa tiến hành ký phụ lục lấy đâu ra, bản mẫu Phụ lục này có gì đâu mà bí mật vậy.

Giờ này mà ko thấy các bác tung ra mẫu Phụ lục Hợp đồng xây thô xem nội dung điều khoản có cài cắm nội dung gây bất lợi cho khách hàng gì không, đặc biệt là cam kết tiến độ bàn giao nhà và tiến độ hoàn thiện các thủ tục xin cấp sổ đỏ ?

Có lẽ mấu chốt vẫn là vấn đề pháp lý thôi, chưa giải quyết dứt điểm được vấn đề tồn đọng lâu nhất đó là xử lý các vi phạm về trật tự xây dựng tại các căn đã xây thì vẫn phải chờ một quyết định rõ ràng. Khi vẫn còn vi phạm còn sai phạm thì chả ai xuề xoà cho qua để nhắm mắt làm ngơ cho thi công cả đâu, ngày mai họp xong qh là lại vũ như cẩn thôi.

Pháp lý thì e k biết đủ đk xây chưa, nhưng tâm lý thị trường từ chủ đất đến khách đầu tư mua bán giờ đều đợi xuống cái móng cọc ổn định r ms tin mà xuống tiền, tránh lại vứt tiền vào như rồi lại im re

CTTVDKT

Xì hơi lốp
Cuối tuần trà đá chém gió với mấy bạn MG chuyên đầu tư đoán giờ đang có tầm gần 80 lô b1.1 đang rao bán mà chưa trôi trong tổng gần 300 lô b1.1 chưa xây =)), đa số các sàn MG cũng không ôm hàng gì đâu và nói là tốt nhất phải chờ đổ bê tông nóc tầng hầm lên cốt 0.00 mới tạm yên tâm vì đến các MG cũng chán với các tin tạo sóng ảo thời gian 2 năm gần đây>:):)) chiêu trò khoe ảnh chụp chuyển tiền cọc cạch thanh toán cả chồng tiền to đến giờ này chắc không còn mấy tác dụng nữa:))
Khách hàng họ cũng đã quá ngán ngẩm với cách làm việc mất uy tín của CĐT rồi.

Xin chào các bác :)
Mấy hôm vừa rồi em bận vào nhịp sóng 2 sau khi nhịp 1 bị thất bại hihi
Có một vài câu hỏi tag tên em trả lời một thể
- Bác vol có môi giới quen nói b1.1 có 80 lô đang chào và mg chụp ảnh ngân hàng sống ảo?
Em có thể khẳng định bạn mg kia một là chém quá hai là ko có thông tin cụ thể hoặc có lý do nào đó thôi. Cả khu b1.1 hiện theo như em biết số lượng lô chào ko quá 15 lô đâu, số lô thực tế để mua được giá thị trường khoảng 5 lô (b1.1 lk14 ô 1x ; lk15 lô 1x ; lk16 lô 2x ; lk11 lô 1x ; lk8 lô 0x) nhg lô này giá đang hợp lý với người tiêu dùng còn thợ thì phải lùi thêm 150 - 200
Nếu bạn mg kia mà liệt kê đc b1.1 ngoài 5 lô kia và trên 20 lô chào thì em xin thua :)
- Update phụ lục hđ?
Cái này đến cđt xin phát có ngay nhưng em cũng ko quan tâm lắm vì xác định mua là phải chấp nhận ko thay đổi đc gì. Vừa rồi có bác mua b1.1 lk11 đến đòi hỏi thay đổi câu chữ cũng ko đc chấp nhận
Có gì sáng mai em xin đc em up lên cho các bác tham khảo
- Về giá thì nhịp 1 hạn cuối 25/11 đã qua và hiện tượng với lk thì f3 nổ cọc f2 vào tiền; BT thì f2 cũng nổ cọc theo f3 vì tổng tiền lớn, xuất hiện nổ cọc bt1 tỷ vì đu sóng cao quá đà
Tiếp theo như dự đoán khoảng 15/12 hạn cuối của nhịp bắt lần 2 sau tin phêu :) giá lần này sát thị trường hơn (khả năng nổ cọc 5% do vẫn còn lác đác mg cọc lướt nhg với giá đó thì lại có người vào tiền hộ chủ vẫn phải bán)
- Thị trường xu hướng sắp tới? Theo cảm quan của em khách tìm hiểu vẫn rất nhiều nhg để ra quyết định mua hiện ko nhiều bởi ai cũng sợ cđt lừa (bị up sọt nhiều quá). Nhưng các sp đường lớn hoặc b1.1 vẫn lác đác có khách mua vì là sản phẩm thật nhu cầu thật cao
- Công trường đang có tin gì?
Vẫn quây tôn các khu b1.1 và công nhân làm lán trại đang về dự án để thi công; các đơn vị nhà thầu đang cầm sơ đồ chỉ trỏ suốt công trường nhìn qua tưởng môi giới và khách. Giao cốt cho nhà thầu và cđt dọn mặt bằng san nền bằng phẳng để chuẩn bị cho ép cọc.
- Thị trường đang dẫn dắt bởi các sản phẩm đường 25m khu B và hàng b1.1 giá rẻ. Dân đầu tư vẫn nghe ngóng, dân tiêu dùng thực xuất hiện nhưng kêu giá cao, khách tìm hiểu cách đây mấy tháng thì cọc xuống tiền (vd: bác chủ nào đêm qua chốt b1.3 lk8 giá 85 thì phải)

- Bác vol có môi giới quen nói b1.1 có 80 lô đang chào và mg chụp ảnh ngân hàng sống ảo?
Em có thể khẳng định bạn mg kia một là chém quá hai là ko có thông tin cụ thể hoặc có lý do nào đó thôi. Cả khu b1.1 hiện theo như em biết số lượng lô chào ko quá 15 lô đâu, số lô thực tế để mua được giá thị trường khoảng 5 lô (b1.1 lk14 ô 1x ; lk15 lô 1x ; lk16 lô 2x ; lk11 lô 1x ; lk8 lô 0x) nhg lô này giá đang hợp lý với người tiêu dùng còn thợ thì phải lùi thêm 150 - 200
Nếu bạn mg kia mà liệt kê đc b1.1 ngoài 5 lô kia và trên 20 lô chào thì em xin thua :)
- Update phụ lục hđ?
Cái này đến cđt xin phát có ngay nhưng em cũng ko quan tâm lắm vì xác định mua là phải chấp nhận ko thay đổi đc gì. Vừa rồi có bác mua b1.1 lk11 đến đòi hỏi thay đổi câu chữ cũng ko đc chấp nhận
- Về giá thì nhịp 1 hạn cuối 25/11 đã qua và hiện tượng với lk thì f3 nổ cọc f2 vào tiền; BT thì f2 cũng nổ cọc theo f3 vì tổng tiền lớn, xuất hiện nổ cọc bt1 tỷ vì đu sóng cao quá đà
Tiếp theo như dự đoán khoảng 15/12 hạn cuối của nhịp bắt lần 2 sau tin phêu :) giá lần này sát thị trường hơn (khả năng nổ cọc 5% do vẫn còn lác đác mg cọc lướt nhg với giá đó thì lại có người vào tiền hộ chủ vẫn phải bán)
- Thị trường xu hướng sắp tới? Theo cảm quan của em khách tìm hiểu vẫn rất nhiều nhg để ra quyết định mua hiện ko nhiều bởi ai cũng sợ cđt lừa (bị up sọt nhiều quá). Nhưng các sp đường lớn hoặc b1.1 vẫn lác đác có khách mua vì là sản phẩm thật nhu cầu thật cao
Vẫn quây tôn các khu b1.1 và công nhân làm lán trại đang về dự án để thi công; các đơn vị nhà thầu đang cầm sơ đồ chỉ trỏ suốt công trường nhìn qua tưởng môi giới và khách. Giao cốt cho nhà thầu và cđt dọn mặt bằng san nền bằng phẳng để chuẩn bị cho ép cọc.
- Thị trường đang dẫn dắt bởi các sản phẩm đường 25m khu B và hàng b1.1 giá rẻ. Dân đầu tư vẫn nghe ngóng, dân tiêu dùng thực xuất hiện nhưng kêu giá cao, khách tìm hiểu cách đây mấy tháng thì cọc xuống tiền (vd: bác chủ nào đêm qua chốt b1.3 lk8 giá 85 thì phải)
Lô góc Shophouse a1.3 của cụ đang dang dở đổ cột lên tầng 4 bị dừng hơn 4 năm giờ phương án xử lý như thế nào vậy ? Tự xây tiếp hay để Cđt vào xây nốt

nhadepxinh

Xe hơi
Đóng tiền xong CĐT nó không xây thì làm gì được, lại mất thời gian đi kiện nhiều năm nữa không có hồi kết.

nhatscn

Xe tăng
Đóng tiền xong CĐT nó không xây thì làm gì được, lại mất thời gian đi kiện nhiều năm nữa không có hồi kết.
Giờ tất cả đang đợi phát súng (cọc bắn xuống đất) đầu tiên. Em nghĩ CĐT ko dại gì thu đc tiền cọc vài lô đất mà làm vậy đâu cụ.

Giờ tất cả đang đợi phát súng (cọc bắn xuống đất) đầu tiên. Em nghĩ CĐT ko dại gì thu đc tiền cọc vài lô đất mà làm vậy đâu cụ.
Thu được tiền đợt 1 là 40% với giá cao như giờ thì có cỡ gần 300 lô cả liền kề lẫn biệt thự như các cụ nói có đến 500 tỷ ko cụ

longhomon

Xe hơi
- Update phụ lục hđ?
Em có a2.3 lk góc. Bác có nhu cầu nt em