[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

keroppi77

Xe tải
khoảng bao lâu nữa thì các khu khác B1.1 bắt đầu xây nhỉ các cụ :-?

Thanh hà ngày mới
- Đại công trường toàn khu B1.1 các nhà thầu chủ động khởi công động thổ thi công luôn
- Giá vẫn chưa biến động do nhà đầu tư no hàng, môi giới lướt ngã đau, khách tiêu dùng chưa xuất hiện
- Diễn biến trong một vài ngày tới tấp lập người đến xem dự án còn mua hay ko thì tuỳ duyên :)
- Các vp hồ hơi vui vẻ sống ảo từ sáng và gửi nhiều thông tin đến khách hàng
Ps: mới có 2 robot trên tổng số 9 robot xuất hiện

Trà đặc

Xe tăng
Thanh hà ngày mới
- Đại công trường toàn khu B1.1 các nhà thầu chủ động khởi công động thổ thi công luôn
- Giá vẫn chưa biến động do nhà đầu tư no hàng, môi giới lướt ngã đau, khách tiêu dùng chưa xuất hiện
- Diễn biến trong một vài ngày tới tấp lập người đến xem dự án còn mua hay ko thì tuỳ duyên :)
- Các vp hồ hơi vui vẻ sống ảo từ sáng và gửi nhiều thông tin đến khách hàng
Ps: mới có 2 robot trên tổng số 9 robot xuất hiện
Thanh hà vài năm nữa thêm nhiều ng về ở, chuẩn bị vui rồi,.

Trà đặc

Xe tăng
Nếu bây giờ mà các nhà thầu cứ bắt đầu xây thì em nghĩ các chủ đất cũng vẫn phải nộp tiền cho cđt thôi. Cho máy móc đến nơi rồi bắt đầu thi công, chủ đất ko chịu ký phụ lục thì nó cũng ko cho chuyển nhượng khi chưa đóng đủ các đợt gần sát nhất với thời điểm muốn chuyển nhượng thì sau ông mua phải đi giải quyết cũng mệt mỏi lắm.
Nói chung là em nghĩ sẽ theo những gì em đoán, dần dà rồi chủ đất thấy đấu tranh mãi cũng tốn thời gian công sức rồi cũng nhảy qua đóng tiền thôi, đóng xong nó xây xong còn nhận nhà chứ không nó xây lỡ dở xong nó cứ để đó, chủ đất đấu tranh mãi càng lâu thì chủ đất càng khổ.
Giờ cđt nó thi nhau với chủ đất xem bên nào nhây được lâu hơn thôi :D Nói chung kinh nghiệm từ các dự án khác thì đấu với cđt ít có cửa thắng lắm. Mà nhìn cách cđt trả lời chủ đất về vấn đề phường xã trong cuộc đối thoại thì cđt này cũng gấu chứ không hiền lành gì cả.
Làm sao mà lại đc với CĐT chứ. Bj đằng nào máy móc cũng mang đến rồi, ngta cứ một công bươi ra đào móng ép cọc làm móng 1 lần để đó cho sạch sẽ. Nhà nào đóng tiền thì xây tiếp. Thông báo hết rồi, Ô nào ko đến thì để đó xử lý sau chứ cả DA chờ sao đc vài ng. Tất nhiên bj là gđ đàm phán còn đông ng thì tốt nhất là làm nhanh 1 lần cho xong về giá xd. Chứ sau này từng ng lên thì càng ko lại,.

Trà đặc

Xe tăng
Nhìn con Dig và Ssi thế này là nhịp này đi viện rồi
E nghĩ giai đoạn này chủ yếu toàn tiền của lái mang ra kéo lên, dúi xuống. Kéo mà lố quá thì ngta kị kẹp trước quăng hết dép chạy ào thoát ra. Ko bít tình trạng này duy trì đc bao lâu,.:))

sieunhancutchan

Xe tăng
Chuẩn bị kí đơn tập thể cầu cứu lên ubnd tp hn thì xác định dự án bị dừng tiếp cho coi. Em nghĩ cách xử lý thế này nhiều người sẽ ko đồng tình. Vì 1 số ông đại diện muốn theo ý các ông là dc tự xây mà ảnh hưởng nhiều người khác.

Chỉnh sửa cuối:

Trà đặc

Xe tăng
Chuẩn bị kí đơn tập thể cầu cứu lên ubnd tp hn thì xác định dự án bị dừng tiếp cho coi. Em nghĩ cách xử lý thế này nhiều người sẽ ko đồng tình. Vì 1 số ông đại diện muốn theo ý các ông là dc tự xây mà ảnh hưởng nhiều người khác.
E nghĩ chắc ko quá thế đâu. Ngay ng kí đơn cũng chả muốn. Cái chính là đơn giá XD thôi,. :))

ruou_nep_40

Xe tăng
Nó dở ương ở cái trong HĐMB những năm 2019-2020 lại vẫn có mục cho tự xây, giờ giải quyết vấn đề đó như thế nào thì chưa thấy CĐT xuống nước

nhatscn

Xe tăng
còn 161 triệu tiền quỹ làm phát liên hoan nữa thì đẹp

ruou_nep_40

Xe tăng
còn 161 triệu tiền quỹ làm phát liên hoan nữa thì đẹp
Người ta đang hỏi sao những nhà tự xây rồi mà ko bị sao cả, trong khi HĐMB lại vẫn cho tự xây nên họ cần giải đáp việc đó thấu đáo. Còn đã xác định đấu tranh thì kiểu gì cũng xác định lành làm gáo vỡ làm muôi rồi

nhatscn

Xe tăng
Người ta đang hỏi sao những nhà tự xây rồi mà ko bị sao cả, trong khi HĐMB lại vẫn cho tự xây nên họ cần giải đáp việc đó thấu đáo. Còn đã xác định đấu tranh thì kiểu gì cũng xác định lành làm gáo vỡ làm muôi rồi
Đấu tranh thì đc chớ lại đấu tranh để dừng xây thì em xin, vv hết sức

sieunhancutchan

Xe tăng
Đấu tranh thì đc chớ lại đấu tranh để dừng xây thì em xin, vv hết sức
Kính gửi các chủ đất (Toàn bộ dự án). Sau khi bàn bạc, Tổ tư vấn nhận thấy CĐT đang phớt lờ những quyền lợi chính đáng của các chủ đất dù rằng chúng ra đã rất thiện chí để làm việc trao đổi với CDT. Chính bởi thế Tổ tư vấn đã thống nhất soạn đơn tập thể để các chủ đất cùng nhau ký gửi "ĐƠN KÊU CỨU" đến UBND TP HÀ Nội. Nội dung đơn nêu lên nguyện vọng của các chủ đất muốn bảo vệ các quyền lợi chính đáng mà CĐ nên có. Vì vậy kính mong các bác chủ đất THANH HÀ cùng nhau đoàn kết ký đơn đề nghị để đảm bảo quyền lợi cho chính bản thân mình. Thời gian ký đơn sẽ diễn ra từ ngày 28/11/2023 đến hết ngày 29/11/2023. Địa điểm ký đơn: số nhà 92A thôn Mỹ, xã Cự Khê, ,Thanh Oai, TP HÀ Nôi (có định vị gửi kèm) (Gần sát khu A của Dự Án)
Lưu ý: Việc ký đơn đề nghị tập thể không ảnh hưởng đến vệc dự án được triển khai hya bị dừng. Vậy các chủ đất Thanh Hà hãy đồng lòng đến ký đơn để bảo vệ quyền lợi cho mình. Trân trọng!
Cái chỗ bôi đậm này không hiểu tổ tư vấn có người nhà làm lờ đờ unbd tp hn hay sao mà nói chắc như đinh đóng cột vậy hay chỉ nói thế để hô hào chủ đất đi ký đơn cho đông. Về cơ bản, có đơn thư khiếu nại thì phải dừng lại để xử lý xong đơn thư khiếu nại rồi mới làm gì tiếp thì làm. Đơn này là đơn cầu cứu chứ không phải đơn đề nghị, chủ đất đang cầu cứu UBNDTP chứ ko phải đề nghị UBND TP vào cuộc thế nên bảo ko ảnh hưởng đến việc được xây hay dừng xây là sai.

volvo.XC90

Xe tăng
Cái chỗ bôi đậm này không hiểu tổ tư vấn có người nhà làm lờ đờ unbd tp hn hay sao mà nói chắc như đinh đóng cột vậy hay chỉ nói thế để hô hào chủ đất đi ký đơn cho đông. Về cơ bản, có đơn thư khiếu nại thì phải dừng lại để xử lý xong đơn thư khiếu nại rồi mới làm gì tiếp thì làm. Đơn này là đơn cầu cứu chứ không phải đơn đề nghị, chủ đất đang cầu cứu UBNDTP chứ ko phải đề nghị UBND TP vào cuộc thế nên bảo ko ảnh hưởng đến việc được xây hay dừng xây là sai.
Xem các chủ đất kia họ trình bày nguyện vọng chính đáng của họ ra sao lên cấp trên sau khi họ làm việc với phía Cđt cảm thấy bị phớt lờ đi cụ ạ, còn cụ thì cụ cứ nộp tiền như một vài chủ đất khác thôi, ko nên cấm cản nhu cầu suy nghĩ từng người vì mỗi người một tình cảnh và hoàn cảnh khác nhau

nhatscn

Xe tăng
Xem các chủ đất kia họ trình bày nguyện vọng chính đáng của họ ra sao lên cấp trên sau khi họ làm việc với phía Cđt cảm thấy bị phớt lờ đi cụ ạ, còn cụ thì cụ cứ nộp tiền như một vài chủ đất khác thôi, ko nên cấm cản nhu cầu suy nghĩ từng người vì mỗi người một tình cảnh và hoàn cảnh khác nhau
Em ko hiểu nắm chuyện đơn thư, cơ mà đang lo đơn thư cẩn thận ko dừng phát nữa thì khóc.