[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

volvo.XC90

Xe tăng
Thấy bảo luật mới ko có chuyện mua nhà trên giấy nữa, đặt cọc có 5% thôi. CĐT cũng chuẩn bị hết thời om dưa nấu cháo rồi, ô nào có năng lực thì làm ko đủ thì nghỉ đó,..
Trước khi bán Nhà ở hình thành trong tương lai thì Chủ dự án phải hoàn thành nghĩa vụ tài chính về đất đối với quyền sử dụng đất gắn liền với nhà ở là siết chặt hơn rồi
Chủ dự án chỉ được thu tiền đặt cọc không quá 5% giá bán công trình xây dựng đã có đủ các điều kiện đưa vào kinh doanh theo quy định của Luật mới, thỏa thuận đặt cọc phải ghi rõ giá bán, mua nhà ở, công trình xây dựng….

nhatscn

Xe tăng
Nói chung giá xây thì nó cũng vô cùng lắm. Nếu mà cụ nào mua đất từ xưa giá 2,3 tỷ giờ giá xây nó cao tí thì có khi vẫn cắn răng đóng. Còn cụ nào mua 6,7 rồi giờ xây+ hoàn thiện thêm 5 tỷ nữa thì đúng là vỡ hết alo :)) :))
Còn nhóm đấu tranh trên zalo e đoán kiểu gì cũng tan rã, giờ đơn từ kiện cáo xong nhiều ô phán kêu đợi 5,6 nữa mới xây cũng đc là biết ko cùng một mục đích rồi.
Hy vọng CĐT giảm giá cho ae liên hoan giải ngân 160tr cho thoả mái.

nhatscn

Xe tăng
Thấy bảo luật mới ko có chuyện mua nhà trên giấy nữa, đặt cọc có 5% thôi. CĐT cũng chuẩn bị hết thời om dưa nấu cháo rồi, ô nào có năng lực thì làm ko đủ thì nghỉ đó,..
ui, tất cả quy lại giá thành phẩm cụ ơi. Loanh quanh vẫn chỉ có những doanh nghiệp đấy thui.

volvo.XC90

Xe tăng
Các cụ bên A1.1 chưa xong hạ tầng yên tâm nhất vì chưa đủ điều kiện vào HĐMB nên có thể áp dụng được Luật Kinh doanh BĐS mới

Trà đặc

Xe tăng
Trước khi bán Nhà ở hình thành trong tương lai thì Chủ dự án phải hoàn thành nghĩa vụ tài chính về đất đối với quyền sử dụng đất gắn liền với nhà ở là siết chặt hơn rồi
Chủ dự án chỉ được thu tiền đặt cọc không quá 5% giá bán công trình xây dựng đã có đủ các điều kiện đưa vào kinh doanh theo quy định của Luật mới, thỏa thuận đặt cọc phải ghi rõ giá bán, mua nhà ở, công trình xây dựng….
Thực ra cái này tận đầu 2025 mới đc áp dụng. Thôi Cc đấu tranh đàm phán thỏa thuận nhanh mạnh lên còn xd thực tế thì đất TH còn có cơ sở tốt mà tăng giá. Để DA đường trục, MH còn mau chạy tiếp chứ,..:D :))

volvo.XC90

Xe tăng
Thực ra cái này tận đầu 2025 mới đc áp dụng. Thôi Cc đấu tranh đàm phán thỏa thuận nhanh mạnh lên còn xd thực tế thì đất TH còn có cơ sở tốt mà tăng giá. Để DA đường trục, MH còn mau chạy tiếp chứ,..:D :))
Thôi thì Luật sửa đổi chuẩn bị 2025 mới áp dụng thì giờ này phải thi công thật nhanh thôi :)):)):))

xeconvd85

Xe hơi
Ý bác là dân mua những dự án phải xây dựng với giá 6 7tr mấy năm gần đây cũng toàn là người chả biết quái gì cả phải ko bác :)) Nếu mà thế thì em nghĩ số lượng người chả biết quái gì cứ đâm đầu vào đóng tiền theo dự án để nhận nhà kiểu này cũng đông đảo phết đấy :))
Gớm, lấy cái giá suất vốn bác bảo ra mà ép được cđt các dự án nó giảm từ 6 7tr xuống còn 4 5tr xây thô thì chả đến lượt các bác phải dạy, cơ bản là ko ép dc thì mới phải đóng tiền để xây ý chứ.
Cụ này cò vạc ak? Hay người CĐT thế? quan điểm cứ 100% là CĐT đúng, cụ ko mất tiền thì ko có tâm lý " của đau, con xót" đâu. Mà có đóng tiền rồi theo phụ lục có nhiều điều khoản bất lợi cho chủ đất thì chỉ chạy theo CĐT mà khóc với van xin nó ý. CĐT ko có tâm!

CTTVDKT

Xe tải
Lạ thật, cũng có những người lại đi a dua theo sự tráo trở, lật lọng của CĐT? Ở những dự án khác CĐT người ta công khai từ đầu: Tiền đất ... tr/m + tiền nhà ... tr/m, tổng cộng là ... tr (họ không bán đất riêng, nếu ai thấy hợp lý thì mua). Còn ở đây ban đầu bọn nó bán đất riêng (thu 100% tiền từ bao năm nay). Trong hợp đồng cũng đã đề rõ: Nếu CĐT xây thì 3.5tr/m, hoặc người mua có thể tự xây. Đến nay bọn nó lại tự tăng vống tiền xây lên giá gấp đôi là sao?

Chỉnh sửa cuối:

phammut

Xe tăng
Cách đây 2 năm em có mua 1 căn BT. Đầu tiên đống tiền đất theo tiến độ và sau khoảng tầm 1 năm thì đóng xây thô hơn 2 củ to với giá xây thô 7tr/m2. Chẳng thấy ai kêu ca gì mà đóng rất nhanh vì mọi người đã đều mua dự án nhiều rồi và đều hiểu. Dự án Thanh Hà tiền xây thô cao là do CDT có thiết kế phần tầng hầm. Chi phí xây tầng hầm dân xây dựng đều hiểu là rất đắt và khó thi công. Dự án nhiều năm bị đình chỉ xây dựng và các bên đã rất vất vả để đưa dự án xây dựng trở lại. Em ko cần ai đại diện cho mình hết vì mình nghĩ mình sẽ ko tự tay bóp ...mình. Dự án nào thì cũng đều có người khó khăn trong việc đóng tiền xây thô. Nên việc cần thiết thì nên trao đổi thương thảo phương án dãn bớt tiến độ đóng tiền thì nó hiệu quả hơn.
Phú Cát Hào Lạc 7tr 1m từ lâu lăm rồi, Lideco giá xây dựng 1cawn 220m là 3 tỷ cũng mấy năm nay rồi. Việc tự xây đương nhiên là rẻ hơn CĐT xây, nhưng giờ các khu đô thị CĐT xây hết, vì họ cungxmaats chi phí hạ tầng chung nữa, cũng như phí bôi trơn khác, ai đã từng mua đất dự án đều hiwwrru rõ

Realty 2021

Xe tăng
Phú Cát Hào Lạc 7tr 1m từ lâu lăm rồi, Lideco giá xây dựng 1cawn 220m là 3 tỷ cũng mấy năm nay rồi. Việc tự xây đương nhiên là rẻ hơn CĐT xây, nhưng giờ các khu đô thị CĐT xây hết, vì họ cungxmaats chi phí hạ tầng chung nữa, cũng như phí bôi trơn khác, ai đã từng mua đất dự án đều hiwwrru rõ
Vậy sao ngay tại Khu đô thị Phú Lương cách TH có 2-3km mà từ năm 2018 đến 2023 sao Liền kề cũng xây thô hoàn thiện mặt ngoài ép cọc bê tông li tâm sao giá xây thô nó thấp vậy bác

CTTVDKT

Xe tải
Vậy sao ngay tại Khu đô thị Phú Lương cách TH có 2-3km mà từ năm 2018 đến 2023 sao Liền kề cũng xây thô hoàn thiện mặt ngoài ép cọc bê tông li tâm sao giá xây thô nó thấp vậy bác
Vì ở đó CĐT làm ăn đúng đắn, tôn trọng pháp luật, thực hiện đúng theo hợp đồng đã ký. Còn ở TH, hợp đồng ký 1 đằng CĐT làm 1 lẻo.

sieunhancutchan

Xe tăng
Cụ này cò vạc ak? Hay người CĐT thế? quan điểm cứ 100% là CĐT đúng, cụ ko mất tiền thì ko có tâm lý " của đau, con xót" đâu. Mà có đóng tiền rồi theo phụ lục có nhiều điều khoản bất lợi cho chủ đất thì chỉ chạy theo CĐT mà khóc với van xin nó ý. CĐT ko có tâm!
Cứ ai comment ko theo ý các bác thì mặc định là cò vạc hoặc người nhà cdt?

sieunhancutchan

Xe tăng
Thôi bác nêu ra các kdt khác làm gì, nêu ra thì lại được hỏi là cdt hay cò vạc. Mua từ xưa cdt cho tự xây bây giờ thì ko cho tự xây ai đầu tư kdt thì đều hiểu mà.

Hí hí, thế bác chỉ vào comment cho vui thôi à 🤭
Giờ nêu ý kiến cũng không được hả bác?

túc sơn

Xe tải
Phú lương các nhà bàn giao năm nay cũng khoảng 5 trd/m2 rồi bác ạ, cũng tăng kha khá so với đợt đầu. Nói chung thanh hà nên giảm đơn giá xuống 1 trđ, tầm 5,5 trd/ m2 phần nổi, 7,6 trd/ m2 hầm thì người dân sẽ đỡ phản đối hơn.
Chứ dự án ko đc xây bao nhiêu năm, chịu bao nhiêu thiệt hại mà cđt vẫn muốn bóc lột đậm chủ đất thì hơi thất đức.

qazwsxedc

Xe tăng
Phú lương các nhà bàn giao năm nay cũng khoảng 5 trd/m2 rồi bác ạ, cũng tăng kha khá so với đợt đầu. Nói chung thanh hà nên giảm đơn giá xuống 1 trđ, tầm 5,5 trd/ m2 phần nổi, 7,6 trd/ m2 hầm thì người dân sẽ đỡ phản đối hơn.
Chứ dự án ko đc xây bao nhiêu năm, chịu bao nhiêu thiệt hại mà cđt vẫn muốn bóc lột đậm chủ đất thì hơi thất đức.
Vodka bác, lâu rồi mấy thấy bác comment chất