[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

shiluo

Xe container
Ko ai phản đối vận động cả cụ ạ. Đội runner cực kỳ phản cảm khi covid lockdown vẫn hồng hộc chạy ngoài đường, trèo tường, vượt rào ùa vào công viên, hồ như thể nghỉ 1 ngày thì chết ngay. Ý thức thấp và phản cảm vô cùng.

Còn vụ tập lấy được, quần quật chạy quá sức rồi đột quỵ hỏng khớp là rất nhiều.
Ko cần là nhà khoa học cũng biết khi cơ quan nào bị ép làm việc quá sức nó đều có hại, tim cũng thế thôi.
Cụ không cần khoa học mà biết thì cụ giỏi quá rồi ^^
Vận động viên chuyên nghiệp chắc toàn yếu tim thôi cụ nhỉ.

UFA

Xe điện
HH Thu Thủy bằng tuổi em, RIP bạn, nghe thấy buồn quá

Atlas30

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, thêm bản dịch nó sang thế này:
Người đẹp, tướng tài xưa nay
Mấy ai lừng lẫy đến ngày già nua.
Bài thơ tào lao.
Hình như đây là câu thơ trích từ bài tiêu hồn hải đường do một kỹ nữ đời Thanh sáng tác.
Mỹ nhân thì không nói chứ danh tướng sống đến bạc đầu có mà đầy.
Chỉ có tướng cùi mía mới chết trẻ thôi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đừng cố tỏ ra hiểu biết nhiều nữa bạn ạ .. bạn nghĩ những người trong này ngu hết hay sao mà không biết tìm hiểu thông tin, không biết gì về mấy cái việc mà bạn đang cố nói ra ... nhưng họ không nói gì vì đơn gian họ tôn trọng người vừa nằm xuống, thế thôi...
Chả còn vodka cho cụ!
Chuẩn quá! Em thấy mấy bài nói xấu đó tệ quá! Người ta đã bảo: chết là hết! Khợi gợi ra để làm gì...

QVV

Xe đạp
Mình không chắc lắm nhưng có phải bạn Thủy này học cấp 3 trường Lương Thế Vinh sau đó chuyển sang trường Marie curie không vậy ?
Bạn ấy rất cao và đi xe cup 81 màu rêu

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Một hoa hậu tài năng nhưng cuộc đời lại quá ngắn ngủi với bạn. Mong bạn được yên nghỉ mãi mãi.

longdelta

Xe tăng
Cụ nói có cái đúng mà cũng có cái sai, chạy bộ nó gần như là môn thể thao nhẹ nhàng nhất có thể tập luyện đc rồi. Ko có nhiều môn ko cần khởi động trc khi tập như chạy (bởi chạy nhẹ nhàng 3-5' đầu tiên cũng coi như khởi động rồi).
Cụ và nhiều người chạy ít (hoặc ko chạy) thì mới nghĩ chạy bộ tạo áp lực cực lớn lên tim trong 1 tg dài. Như em nói bên trên, chạy bộ là 1 môn tương đối nhẹ nhàng. Nhịp tim luôn đc giữ ổn định vì ko bị ép vào cường độ biến thiên nhiều.
Nếu chạy ở mức đốt mỡ hiệu quả nhất là nhịp tim trong vùng zone 2 (cụ nào ko biết chịu khó tự search giúp em). Vừa chạy vừa điều hòa nhịp thở thì chả hiểu lấy áp lực ở đâu để gây hại cho tim đc.
Cái đúng thì chạy bộ nhiều chính xác là gây hại cho xương khớp, đặc biệt vùng đầu gối và thắt lưng. Nhưng cái này thường xảy ra với người chạy quá nhiều (ngày nào cũng chạy hơn 10km) hoặc quá nhanh. Và đặc biệt là sai kỹ thuật tiếp đất và kỹ thuật ổn định giao động vùng thắt lưng.
Đây là lý do mà 7 năm qua em chỉ luôn chạy 1m, ko bị ảnh hưởng bởi ganh đua thành tích, cố quá quá cố. Cứ chạy 1m t/mái, ko nhanh ko cố sức là sẽ tự điều chỉnh đc trạng thái hấp thụ lực của cơ thể. Vừa chạy vừa đưa tay ấn ra sau thắt lưng, thấy cách mở góc chân, nhịp chân ngắn dài, cách hạ hông khi tiếp đất ntn mà thắt lưng ít bị cảm giác chấn động nhất là cứ yên tâm mà chạy.
Nói chung chạy bộ chỉ có hại khi cố sức trước khicó đủ t/gian tự xây dựng k.nghiệm cho mình. Nói kiểu lắng nghe cơ thể thì nghe có vẻ bác học đú. Nên em chỉ nói gọn lại là chạy thong thả tùy theo sức của mình để ổn định đc nhịp thở và q.trọng nhất là ổn định đc cách chạy sao cho đầu gối + thắt lưng ít bị chấn động nhất có thể.
Mấy cái app đo lường thành tích nên bỏ hết đi, cùng lắm thì mang theo cái đồng hồ đo nhịp tim liên tục thôi (thực tế thì cũng chả cần nếu 1 ngày chỉ chạy dưới 10km).
Nếu chạy zone 2 thì pace rùa quá, thành tích có vẻ kém nên nói thật là em cũng không thích :( em cũng không chạy nhiều, tuần 3 buổi. Mỗi buổi 5km nhưng chạy lần nào tim trung bình cũng 150-160. (Em 8x x đời giữa ạ)

gongga

[Tịch thu bằng lái]
Cụ không cần khoa học mà biết thì cụ giỏi quá rồi ^^
Vận động viên chuyên nghiệp chắc toàn yếu tim thôi cụ nhỉ.
VĐV chuyên nghiệp đa phần loanh quanh 70

Chứ đúng ra với sức khỏe tốt hơn người bình thường thì tuổi thọ phải cao hơn nhiều.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Ô có ở gầm giường nhà người ta ko mà nghe kể với nghe nói, kể cả có sống cùng nhà cũng ko hiểu hết dc. Trên diễn đàn dc coi là tiên tiến này, hàng vạn người tham gia, có ai dám vỗ ngực là tôi sống ko bao giờ sai ko. Nghe kể nghe nói thì nó vô vàn lắm. Có những chuyện nếu tôi hay các cụ mợ khác kể ra ở đây, có khi ngày mai nick đen xì giống như oo xúc than rồi
Vodka chay cụ vậy!

Lucky.Cat

Xe buýt
R.I.P em.
Chia buồn cùng gia đình.

Gcar

Xe container
Trụy tim, đột quỵ thấy bảo chạy 42km dc nhưng tiền xử tim có
không phải do chạy nha. Ốm chán ăn. Có khi ăn kiêng quá mức.

Susu77

Xe tăng
Chia buồn cùng gia đình!
Mình cùng thế hệ với chị ấy, không quen nhưng được biết chị là một người thông minh, học giỏi thực sự. Có thể nói là một trong những hoa hậu có trình độ cao nhất.
Trong cuộc sống ai cũng có những sai lầm nhất định, con người chứ đâu phải Thánh nhân. Nhưng nếu những sai lầm đó không gây hại quá cho xã hội, chỉ liên quan đến cuộc sống cá nhân thì cũng không phải quá đáng, ko cần lên án mạnh mẽ. Chưa nói đến tam sao thất bản, đúng sai đâu biết rõ ràng.
Mong chị yên nghỉ thanh thản.

boy_spott

Xe điện
R.i.p nàng hậu

kem bear

Xe hơi
Thương tiếc một cô Hoa hậu tài, sắc vẹn toàn, có thể nói là rất hiếm.
Nhớ có thời học thêm ngoại ngữ ở trường ĐHNN Thanh xuân: Thủy, một cô bé rất xinh, học giỏi. Thủy có vẻ đẹp của các cô gái sinh ra thời bao cấp, có sự trong sáng, lãng mạn, như lý tưởng văn học Nga cũ.

Big Bang

Xe điện
Hồi xưa em tập theo mấy cái insanity, thấy mệt còn cố ráng thêm để vượt ngưỡng này nọ. Giờ tập tà tà thôi mà thấy tim đập nhanh, thở gấp chút là ngồi nghỉ ngay. Cái đột quỵ này khó hiểu lắm, mấy người sức khỏe tốt, tập luyện đều đặn, thiền này nọ vẫn bị như thường. Sợ thật!
Đột quỵ, không chỉ thuần túy là vấn đề của tim , mạch mà nó còn là vấn đề của não bộ. Cụ cứ tưởng tượng kiểu não nó khởi động lại khi bị quá tải

katenguyen

Xe điện
Vâng, thêm bản dịch nó sang thế này:
Người đẹp, tướng tài xưa nay
Mấy ai lừng lẫy đến ngày già nua.
Bài thơ tào lao.
Hình như đây là câu thơ trích từ bài tiêu hồn hải đường do một kỹ nữ đời Thanh sáng tác.
Mỹ nhân thì không nói chứ danh tướng sống
đến bạc đầu có mà đầy.
Chỉ có tướng cùi mía mới chết trẻ thôi
Ngoài lề tí, hai cụ hiểu nhầm và sử dụng nhầm câu này rồi. Câu này ko có ý nói về tuổi thọ, đại ý danh tướng và mỹ nhân không muốn thiên hạ thấy họ khi về già, khi mà danh tướng thì mất phong độ, già yếu, mỹ nhân thì k còn nhan sắc, nhăn nheo. Họ muốn thiên hạ nhớ về mình khi ở đỉnh cao, khi họ đẹp nhất.

Trạng thái
Thớt đang đóng