[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng
Tôi chỉ thấy nực cười là 1 topic về cái chết của 1 người, nhưng vài nick nhảy vào, hoặc chửi rủa người chạy bộ này kia với thái độ hể hả như kiểu ai bảo tập tành nên chết.... hoặc úp úp mở mở thông tin phốt nọ phốt kia.. đến chịu với mất lịch sự của các vị đó...
Thôi chấp làm gì loại đuối cả về thể chất lẫn trí tuệ.

Ngoài lề tí, hai cụ hiểu nhầm và sử dụng nhầm câu này rồi. Câu này ko có ý nói về tuổi thọ, đại ý danh tướng và mỹ nhân không muốn thiên hạ thấy họ khi về già, khi mà danh tướng thì mất phong độ, già yếu, mỹ nhân thì k còn nhan sắc, nhăn nheo. Họ muốn thiên hạ nhớ về mình khi ở đỉnh cao, khi họ đẹp nhất.
Đúng đấy. Giống Dương Quý Phi trong bài thơ Màu Thời Gian của Đoàn Phú Tứ: "Thà nép mày hoa thiếp phụ chàng".

Xin chia buồn cùng gđ Hoa hậu!

Tập thể dục quá sức còn hại cơ thể hơn gấp 5 lần ko tập. Vì thế nên tập nhẹ và phù hợp thể lực sức khỏe của mình, đặc biệt ko nên quá sức trong thời gian dài, rất nguy hiểm tới cơ xương và tim mạch. Còn VĐV họ tập chuyên nghiệp khác hẳn, vì có chế độ và bác sĩ kiểm tra, tập đúng theo giáo án và sức khỏe cơ thể

Rất nhiều người già, trẻ tập TD cường độ cao đã lợi bất cập hại rồi, nên các Cụ Mợ trên này có tập TD cũng lưu ý đừng nên quá sức và tập cường độ cao, hãy biết lắng nghe sức khỏe cơ thể mình, để có sk tốt hơn tránh đáng tiếc xảy ra.
Phóng đại vừa thôi. Gấp có 2,5 lần mà tâng lên 5 lần là sao?

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
không phải do chạy nha. Ốm chán ăn. Có khi ăn kiêng quá mức.
Mấy hôm nay chị Thủy ốm không ăn uống được gì. Đêm qua, gia đình chúng tôi đưa vào Bệnh viện 108 thì sáng nay mất. Chị ấy giống như kiệt sức, như suy kiệt…

Có tin hoa hậu đi tập thể dục và đột tử. Bạn có đính chính không?

Em trai của hoa hậu Thu Thủy: Không, không phải. Chị ấy ốm nằm nhà. Nằm nhà mấy hôm rồi. Thông tin trên không chuẩn xác. Một số báo đã gọi cho tôi nhưng tôi không muốn trả lời.

Tóm lại là mợ ý không mất vì bệnh tim, vì đột quỵ, vì đau khớp gối, vì chạy.

pandahn

Xe điện
Tiền sử bệnh tim mà chạy 40km thì hỏng zồi.

Ngay29

Xe máy
VĐV chuyên nghiệp đa phần loanh quanh 70

Chứ đúng ra với sức khỏe tốt hơn người bình thường thì tuổi thọ phải cao hơn nhiều.
không biết cụ lấy đâu ra số 70 cho người hay tập và có vẻ cụ không hiểu/tách biệt được khái niệm sống thọ và sống khoẻ. Người không tập có thể sống đến 70-80 gì đó nhưng từ năm 40-50 trở đi bắt đầu lay lắt với nhiều căn bệnh do lối sống như tiểu đường, tim mạch, mỡ nội tạng và sống cùng với hậu quả biến chứng của bệnh khi càng cao tuổi (cái này thì cụcoi tin báo hàng ngày cũng thấy nhé - kiến thức thường thức). Cơ thể con người như 1 cỗ máy hoàn hảo, càng dùng và bảo duong đúng cách thì nó càng bền bỉ theo thời gian.

toimuondie

Xe container
Cụ đúng như e, ngày cũng chạy như vắt chanh đâm ra đầu gối lủng khủng. Sau e mua cái xe đạp thấy nhẹ nhàng và thư thái hơn nhiều!
Cụ cố mua lấy cái xe máy để tập thể dục sẽ thấy thư thái hơn nữa.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Em có thằng bạn năm nay hơn 40 rồi thấy toàn khoe Fb chạy hơn 30 km, chạy đến quắt cả ng lại.Vậy mà có hôm chạy sang nhà em có hơn 2 km chả hiểu sao nó bảo nhìn thấy em rồi tự dung ngất xỉu luôn, làm em phải ra xoa bóp hồi sức cho nó tỉnh lại. Vãi quá

mira

Xe hơi
Em có thằng bạn năm nay hơn 40 rồi thấy toàn khoe Fb chạy hơn 30 km, chạy đến quắt cả ng lại.Vậy mà có hôm chạy sang nhà em có hơn 2 km chả hiểu sao nó bảo nhìn thấy em rồi tự dung ngất xỉu luôn, làm em phải ra xoa bóp hồi sức cho nó tỉnh lại. Vãi quá
Thu thủy từ lúc chạy người cũng quắt lại, có cái video quảng cáo cho nồi niêu gì e xem thấy c ấy mà e hoảng luôn. Tt hay lên fb kể nhiều người khuyên c tập ít lại vì trông c ấy quá gầy, thiếu sức sống nhưng c ây ko nghe và lí luận ý là mấy người đó ko hiểu , c ấy rất tin tưởng và tự hào về chố độ tập của mình. C này chắc tập nặng quá nên tim nó yếu dần rồi trụy tim luôn. Tập yoga thấy cũng ráng sức quá, ép các động tác nhìn khiếp, yoga nó cũng hại tim lắm nếu cố quá. Tập thể thao nặng quá là nó phản tác dụng sinh ra hormon gì gây lão hóa nhanh nên vdv thì thường già và chết sớm, tập vừa sức thì mới có tác dụng.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Bạn em cũng thế luôn, em cũng khuyên chạy vừa thôi nhưng ko nghe. Em 72 kg mà thằng bạn em ngày trước béo hơn em, h thì nó gày quắt lại mà vãn chạy ác lắm

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy trên Fb hoa hậu những năm tháng cuối người gầy quá. R.I.P chị !!!:(

Hiendai

Xe tăng
Cccm có nghĩ những người thường xuyên chạy bộ lại rất dễ bị đột quỵ ko ạ.
E để ý thấy vậy như Chí Tài cũng vừa chạy bộ xong cũng đột quỵ ... và còn rất nhiều trường hợp nữa mà e biết
Cụ giải thích giúp em "đột quỵ" nghĩa là gì đã?
Ai cũng nghĩ mình biết đột quỵ là gì nhưng toàn nhầm với "đột tử".
Chí Tài không phải đột quỵ mà bị tim, còn Thu Thủy cũng chưa có kết luận của bác sĩ nhưng triệu chứng là ngừng tim chứ không phải não.

Hoàng Linh 88

[Tịch thu bằng lái]
Như cụ gì trên nói chuẩn, cơ thể là cỗ máy hoàn hảo. Ép nó chạy quá thì nó sớm toang. Chạy đều thì nó rất bền bỉ.
Em thấy phong chào chạy mấy chục km dạo này nhiều quá, phá sức sớm thế về sau nhanh đi lắm, vì bắt nó hoạt động quá mức.

xukthal

Xe lăn

Yeuaibaygio

Xe container
Liệu có phải như bị nghiện ko cụ?
Thật sự yêu thích là nghiện đấy ạ. Trừ các trường hợp tập để up FB.
Em chơi cầu lông cũng như nghiện, đến giờ mà không ra sân được thấy bứt rứt lắm. Buổi nào phải nghỉ là ăn không ngon.
Nhưng môn này cũng chấn thương nhiều. Hiện tại em bị cái đầu gối gần 1 năm rồi chưa khỏi, phải kết hợp đạp xe, nếu bơi được còn tốt hơn nhưng đang dịch.
Mà em vận động nhiều thế nên ăn thiếu đạm không chịu được. Nên em nghĩ chỉ chăm chăm tập nặng mà không cân đối dinh dưỡng và nghỉ ngơi cũng không phải là lành mạnh.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Cụ giải thích giúp em "đột quỵ" nghĩa là gì đã?
Ai cũng nghĩ mình biết đột quỵ là gì nhưng toàn nhầm với "đột tử".
Chí Tài không phải đột quỵ mà bị tim, còn Thu Thủy cũng chưa có kết luận của bác sĩ nhưng triệu chứng là ngừng tim chứ không phải não.
Đột quỵ thường nói về não, tim người béo hay bị nhồi máu cơ tim.
Thu thủy chắc chắn ko bị hai trường hợp này mà trụy tim do quá sức, ko phải lúc tập nhưng trước đó, thấy bảo mỗi tuần chạy 50km là quá nặng mà khả năng có bệnh tim ko biết, thấy ông Dương Kỳ Anh trả lời phỏng vấn bố Thu Thủy mổ tim nhiều lần nên mình nghĩ có thể có di truyền.

Hiendai

Xe tăng
từ MPT tới giờ, ko có HH nào để lại dấu ấn
Thời sau lạm phát hoa hậu và nhiều thứ giải trí hơn. Giống clip sex em chỉ xem của HTL, còn sau này không xem hoặc có xem thì mãi về sau do tình cờ chứ không chủ tâm hóng hớt tìm kiếm.

Yeuaibaygio

Xe container
Có nhiều quan điểm khác nhau về tập thể dục.
Mr. Donald Trump cho rằng năng lượng cơ thể mỗi người như 1 cục pin, không nên hao phí quá nhiều cho việc tập thể dục. Ômg này vận động bằng cách đi bộ và chơi golf.

Em chơi với nhiều bạn đã từng là vận động viêc cấp tỉnh hoặc là giáo viên thể chất (nghĩa là thời phổ thông đều là học sinh năng khiếu thể thao), thì hầu hết các bạn ấy đều già, cứng so với tuổi.

BMW-NDG

Xe đạp
R.I.P chị Thuỷ. Hồi chị ấy đăng quang em cứ ngưỡng mộ suốt. Em nhớ báo Hoa Học Trò có chụp tấm ảnh chị ấy cười toe toét bên chậu quần áo đang giặt, hình ảnh về HH Thu Thuỷ đến giờ trong em vẫn là nụ cười ấy. Xuất thân từ một gia đình trí thức lại học giỏi (đỗ HV Ngoại Giao - một trong những trường hot đình đám thời đó) vậy mà không hiểu sau này vì lý do gì cuộc đời chị ấy dường như có vẻ đi lệch quỹ đạo của gia đình. Chị này có đời sống cá nhân khá lùm xùm và không được viên mãn.
Thôi thì cũng xong một kiếp hồng nhan! Tiếc cho chị :(
Tooiko nhớ gì, nhìn tên và ảnh đăng quang hoa hậu chẳng gợi lên gì cả. Nhưng mợ nhắc đến ảnh ngồi bên chậu quần áo thì nhớ. Không phải là ảnh màu, chỉ là một tấm ảnh nhỏ ở góc dưới. Trước đó cũng như đến giờ chưa thấy một ảnh hoa hậu nào tỏa sáng một vẻ đẹp giản dị, hồn nhiên mà ấn tượng đến vậy.
Mỗi người mỗi quan điểm, cá nhân tôi dị ứng với cụm từ “giật chồng”. Đăng ký kết hôn có phải là giấy chứng nhận quyền sở hữu đâu mà lu loa như thể bị cướp điện thoại. Nếu không “tiên trách kỷ hậu trách nhân” thì cũng xem lại chồng/mối quan hệ với chồng có ra gì ko trước khi bêu xấu người thứ ba.

Trạng thái
Thớt đang đóng