[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Hiendai

Xe tăng
Chuẩn cụ. Đâu đó Thuỷ đã từng được / bị nhận xét là rất đàn bà. Những cái dở của nàng, nàng đã phải trả giá rất nhiều.

Nhưng nàng mất đột ngột mà bạn thân nhiều năm lên báo nói vậy thì ko chấp nhận được .
TH sn 77 thuộc loại có tuổi rồi, chắc không đến mức không biết nghĩ đâu. Em đoán là tụi nhà báo hỏi chuyện để viết bài, vui mồm kể lể, chúng nó túm được cho lên báo. Muốn kiện cũng không được vì cần thì nó mổ băng.

xukthal

Xe lăn
trinhpcl
DS các đời HH VN cho các cụ tham khảo ạ:
1. Bùi Bích Phương 1988 - HN
2. Nguyễn Diệu Hoa 1990 - HN
3. Hà Kiều Anh 1992 - HN
4. Nguyễn Thu Thuỷ 1994 -HN
5. Nguyễn Thiên Nga 1996- TPHCM
6. Nguyễn Thị Ngọc Khánh 1998- TPHCM
7. Phan Thu Ngân 2000- Đồng Nai
8. Phạm Thị Mai Phương 2002- Hải Phòng
9. Nguyễn Thị Huyền 2004- Hải Phòng
10. Mai Phương Thúy 2006- HN
11. Trần Thị Thuỳ Dung 2008- Đà Nẵng
12. Đặng Thị Ngọc Hân 2010-HN
13. Đặng Thu Thảo 2012- Bạc Liêu
14. Nguyễn Cao Kỳ Duyên 2014- Nam Định
15. Đỗ Mỹ Linh 2016- HN
16. Trần Tiểu Vy 2018- Quảng Nam
17. Đỗ Thị Hà 2020- Thanh Hoá

Em chấm các bạn tô đậm, còn Á hậu em chấm Tô Hương Lan Dương Tú Anh - Thậm chí em chấm 2 em á hậu này còn hơn các HH còn lại.

mira

Xe hơi
Bạn em cũng thế luôn, em cũng khuyên chạy vừa thôi nhưng ko nghe. Em 72 kg mà thằng bạn em ngày trước béo hơn em, h thì nó gày quắt lại mà vãn chạy ác lắm
Năm ngoái c ấy còn kể đi đâu cũng bị hỏi có bị bệnh gì ko, chắc thần sắc bên ngoài kém quá người ta mới hỏi thế nhưng c này ko giật mình tỉnh ra mà còn có vẻ bực và nói rằng mình khỏe lắm làm dc việc này việc kia hơn người bình thường nhiều. Mấy người gặp c bên ngoài toàn khuyên c đi khám xem có bị gì ko. Nói chung là sk nó xuống từ từ rồi nhưng c ko nhận ra. Năm ngoái hay năm kia c đi đua thuyền còn bị ngất, trông nguy hiểm lắm mà.

panameraf

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác cụ ơi, nhiều ông em quen chạy lấy chạy để, khuyên ko đc, đến lúc hỏng rồi thì vứt.

1 ông em biết cuồng đạp xe, toàn đạp từ Hanoi lên sapa rồi đạp về, vừa vỡ mạch máu gục ngay trên sapa, đưa về hanoi vài hôm rồi chết. Bỏ lại vợ dại con thơ.

Mà cái hội cuồng chạy, cuồng đạp xe nó như dạng nghiện, tín đồ, nói ko bao giờ nghe. Cứ tưởng thế là hay. Đến vđv chuyên nghiệp kia tuổi thọ thường thấp hơn trung bình, chết sớm cả.

Cơ thể người nó khác gì cái máy, tim qui định đập ví dụ chục tỉ nhịp là hết date, ông thúc nó nhanh hơn thì tiêu quĩ thời gian nhanh thôi. Tập nó phải cân bằng nhẹ nhàng, thời gian nghỉ ngơi rất quan trọng
Cụ ko hiểu toàn lôi những trường hợp cực đoan ra nói, VĐV chuyên nghiệp lúc tập và thi đấu nhịp tim rất lớn nhưng khi nghỉ nó lại đập ít hơn người thường nhiều nên nó kéo lại, trong sinh hoạt thường ngày người ko luyện tập nhịp tim là 70-80 lần/phút còn VĐV chuyên nghiệp nó chỉ đập 40-50 lần/phút thôi, khi leo cầu thang người thường thở hổn hển nhịp tim lên tới hàng trăm thì VĐV có khi nó chỉ 60 thôi.

Đúng là VĐV chuyên nghiệp ko thọ nhưng ko thọ tới trăm tuổi thôi chứ 70 thì bình thường, ko thể có chuyện tim khỏe mạnh mà chết sớm vì tim do luyện tập, những trường hợp bị đột tử hoặc chết sớm tim đều có vấn đề.

L.C.D

Xe container
Thu thủy từ lúc chạy người cũng quắt lại, có cái video quảng cáo cho nồi niêu gì e xem thấy c ấy mà e hoảng luôn. Tt hay lên fb kể nhiều người khuyên c tập ít lại vì trông c ấy quá gầy, thiếu sức sống nhưng c ây ko nghe và lí luận ý là mấy người đó ko hiểu , c ấy rất tin tưởng và tự hào về chố độ tập của mình. C này chắc tập nặng quá nên tim nó yếu dần rồi trụy tim luôn. Tập yoga thấy cũng ráng sức quá, ép các động tác nhìn khiếp, yoga nó cũng hại tim lắm nếu cố quá. Tập thể thao nặng quá là nó phản tác dụng sinh ra hormon gì gây lão hóa nhanh nên vdv thì thường già và chết sớm, tập vừa sức thì mới có tác dụng.
Em thấy bảo c ấy là fan của môn Nhịn ăn gián đoạn (Intermittent fasting). Em trai c ấy trả lời báo chí là những ngày gần đây c ấy mệt, ko ăn đc. Em nghĩ c ấy mất có thể do nhiều vấn đề sức khoẻ cùng ập vào, nhưng phần nhiều do kiệt sức vì tập nhiều quá mà lại ko ăn. Chị Thuỷ số phận long đong lận đận đúng với câu Hồng nhan bạc phận. Mong ở thế giới khác, chị có cuộc sống phẳng lặng hạnh phúc hơn.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Nam, lại đang thích/yêu ...ai chả thế ...em còn thấy mấy mợ MBBG xưng em/anh ngọt xớt với PC kém 5-10 tuổi cơ :D
Đọc kỹ lại lời chủ thớt viết đi cụ. Cụ ấy không hề có ý như cụ nói. Thể hiện sự nâng niu một đoá hồng, một người đẹp, không phải tình yêu của nam - nữ thông thường. Em chỉ thấy sự tiếc thương, một dấu lặng buồn khi biết tin người cùng tuổi của mình mất. Hơn nữa, lại là một Hoa hậu. Họ trân trọng đấy!

xukthal

Xe lăn
Đọc kỹ lại lời chủ thớt viết đi cụ. Cụ ấy không hề có ý như cụ nói. Thể hiện sự nâng niu một đoá hồng, một người đẹp, không phải tình yêu của nam - nữ thông thường. Em chỉ thấy sự tiếc thương, một dấu lặng buồn khi biết tin người cùng tuổi của mình mất. Hơn nữa, lại là một Hoa hậu. Họ trân trọng đấy!
Em trêu cụ sau vì thắc mắc thôi, chứ hiểu mà :)

XSim

Xe container
trinhpcl
DS các đời HH VN cho các cụ tham khảo ạ:
1. Bùi Bích Phương 1988 - HN
2. Nguyễn Diệu Hoa 1990 - HN
3. Hà Kiều Anh 1992 - HN
4. Nguyễn Thu Thuỷ 1994 -HN
5. Nguyễn Thiên Nga 1996- TPHCM
6. Nguyễn Thị Ngọc Khánh 1998- TPHCM
7. Phan Thu Ngân 2000- Đồng Nai
8. Phạm Thị Mai Phương 2002- Hải Phòng
9. Nguyễn Thị Huyền 2004- Hải Phòng
10. Mai Phương Thúy 2006- HN
11. Trần Thị Thuỳ Dung 2008- Đà Nẵng
12. Đặng Thị Ngọc Hân 2010-HN
13. Đặng Thu Thảo 2012- Bạc Liêu
14. Nguyễn Cao Kỳ Duyên 2014- Nam Định
15. Đỗ Mỹ Linh 2016- HN
16. Trần Tiểu Vy 2018- Quảng Nam
17. Đỗ Thị Hà 2020- Thanh Hoá

Em chấm các bạn tô đậm, còn Á hậu em chấm Tô Hương Lan Dương Tú Anh - Thậm chí em chấm 2 em á hậu này còn hơn các HH còn lại.
Nếu tính học vấn thì có khi mấy em sau này học vấn còn cao hơn chị Thủy các cụ nhỉ? Mấy em sau em thấy cũng toàn Ngoại thương, Kinh tế rồi du học Anh, Mỹ cả. Mai Phương Thúy giờ còn là chuyên gia chứng khoán bao nhiêu người follow :))

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Thật sự yêu thích là nghiện đấy ạ. Trừ các trường hợp tập để up FB.
Em chơi cầu lông cũng như nghiện, đến giờ mà không ra sân được thấy bứt rứt lắm. Buổi nào phải nghỉ là ăn không ngon.
Nhưng môn này cũng chấn thương nhiều. Hiện tại em bị cái đầu gối gần 1 năm rồi chưa khỏi, phải kết hợp đạp xe, nếu bơi được còn tốt hơn nhưng đang dịch.
Mà em vận động nhiều thế nên ăn thiếu đạm không chịu được. Nên em nghĩ chỉ chăm chăm tập nặng mà không cân đối dinh dưỡng và nghỉ ngơi cũng không phải là lành mạnh.
Em thấy mấy bạn em chạy như nghiện, như lên đồng ấy :P Em.lười nên chả nghiernj cái mẹ gì hihi

xukthal

Xe lăn
Nếu tính học vấn thì có khi mấy em sau này học vấn còn cao hơn chị Thủy các cụ nhỉ? Mấy em sau em thấy cũng toàn Ngoại thương, Kinh tế rồi du học Anh, Mỹ cả. Mai Phương Thúy giờ còn là chuyên gia chứng khoán bao nhiêu người follow :))
Hình như 2. Nguyễn Diệu Hoa 1990 - HN là học vấn cao nhất cụ ạ.

mira

Xe hơi
Em thấy bảo c ấy là fan của môn Nhịn ăn gián đoạn (Intermittent fasting). Em trai c ấy trả lời báo chí là những ngày gần đây c ấy mệt, ko ăn đc. Em nghĩ c ấy mất có thể do nhiều vấn đề sức khoẻ cùng ập vào, nhưng phần nhiều do kiệt sức vì tập nhiều quá mà lại ko ăn. Chị Thuỷ số phận long đong lận đận đúng với câu Hồng nhan bạc phận. Mong ở thế giới khác, chị có cuộc sống phẳng lặng hạnh phúc hơn.
Đúng vậy c này số khổ, 1 phần cũng do cá tính của c ấy nên c ấy cuối cùng tìm đến yoga và thiền để đè nén cái tôi của mình lại, chắc cũng loay hoay để sửa đổi, qua các dòng văn c này thì biết c ấy cũng đang đi đúng hướng để sửa đổi bản thân tìm lại chính mình nhưng cuối cùng thì lại chết vì quá sức nếu c ấy ko bướng bỉnh nghe lời mọi người xung quanh khuyên thì đâu đến nỗi. E ngày trước hay vào fb c xem để lấy động lực tập luyện nhưng từ lúc xem cái video c qc nồi niêu gì đó thì e ko xem nữa cho đến hôm nay đọc tin này bàng hoang, tiếc

pandahn

Xe điện
Hội chứng ám ảnh cân nặng và tập luyện. Càng được khen thì càng muốn chứng tỏ.

tolex

Xe hơi
Cụ này ác cảm với thể thao quá nhỉ, chắc ưa thể dục hơn. Thông tin đưa ra thì võ đoán quy chụp chạy bộ thế này thế nọ mà không dẫn chứng được bằng các số liệu gì, cụ thống kê giúp tỷ lệ đột quỵ trên người chạy bộ thường xuyên là bao nhiêu với ah.

Ở bài báo dứoi đây chỉ ra kẻ lười vận động là dễ bị dính đột quỵ này
- Những người trẻ tuổi cũng là 'đối tượng' đột quỵ có thể nhắm đến do lối sống thiếu khoa học với thức ăn nhanh, bia rượu, thuốc lá, làm việc quá sức, thức quá khuya, lười vận động... là con đường dễ dẫn đến đột quỵ
Theo em được biết thì những người ngồi cào phím cả ngày dễ bị đột quỵ hơn chạy bộ ah, mời cụ tham khải bài viết dứoi đây:

Ko ai phản đối vận động cả cụ ạ. Đội runner cực kỳ phản cảm khi covid lockdown vẫn hồng hộc chạy ngoài đường, trèo tường, vượt rào ùa vào công viên, hồ như thể nghỉ 1 ngày thì chết ngay. Ý thức thấp và phản cảm vô cùng.

Còn vụ tập lấy được, quần quật chạy quá sức rồi đột quỵ hỏng khớp là rất nhiều.
Ko cần là nhà khoa học cũng biết khi cơ quan nào bị ép làm việc quá sức nó đều có hại, tim cũng thế thôi.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
"Ở đời vui đạo hãy tuỳ duyên
Đói đến thì ăn mệt ngủ liền"

Ko biết em ấy ra đi vì lý do gì, còn làm gì ăn gì tập gì cứ cố quá thì cũng ko tốt các cụ ạ.

Songvilo

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là bị dead vì đói và thiếu dinh dưỡng à.. đời lạ thật... ngày xưa nghèo khổ chết vì đói đã đành giờ mà bị thế cũng tội thật...

gongga

[Tịch thu bằng lái]
không biết cụ lấy đâu ra số 70 cho người hay tập và có vẻ cụ không hiểu/tách biệt được khái niệm sống thọ và sống khoẻ. Người không tập có thể sống đến 70-80 gì đó nhưng từ năm 40-50 trở đi bắt đầu lay lắt với nhiều căn bệnh do lối sống như tiểu đường, tim mạch, mỡ nội tạng và sống cùng với hậu quả biến chứng của bệnh khi càng cao tuổi (cái này thì cụcoi tin báo hàng ngày cũng thấy nhé - kiến thức thường thức). Cơ thể con người như 1 cỗ máy hoàn hảo, càng dùng và bảo duong đúng cách thì nó càng bền bỉ theo thời gian.
Em thấy càng vđv chuyên nghiệp thì về già càng lắm bệnh. Cruiff 69 tuổi, Maradona 60 tuổi, Rossi 64 tuổi, Mohamed Ali 74 tuổi, Garincha 50 tuổi, Tam Lang 72 tuổi, Lê Thụy hải 75 tuổi...

Người bình thường cứ giữ cuộc sống điều độ thì rất thọ.

Cơ thể con người như một cỗ máy, chạy nhiều tải nặng thì hao mòn nhanh. Cứ mấy vđv thì về già dễ mắc các bệnh về xương khớp. Các bệnh thông thường thì tỷ lệ mắc cũng bằng hoặc cao hơn người thường do bia rượu thuốc lá, gái gú, thức khuya...vô tội vạ.

ChiPhongKhoa

Xe tải
Nói chung em chỉ sáng dậy chạy bộ và đi bộ khoảng 3km thôi thấy ng cũng sảng khoái rùi.Chứ cố quá lại thành quá cố bỏ mịa

hstm

Xe tải
Vđv chuyên nghiệp tuổi thọ trung bình thấp hơn người thường là sự thật. Tập cho cố tàn phá các cơ quan nội tạng

Cụ này nói chuẩn.
Tt mất vì các vấn đề về sức khoẻ.
-luyện tập quá nhiều.
-ăn uống không ổn. Nhịn ăn ,ăn kiêng..
-có tiền sử bị bệnh tức là cơ địa đã ko ổn. Nếu có luyện tập thì Chỉ luyện tập vừa phải để duy trì sức khoẻ. Khác với vdv chuyên nghiệp.
- nhìn sắc mặt của Tt từ năm ngoái đã không ổn rồi. Những người như vậy mà ko nghỉ ngơi càng luyện tập càng mất sức,lao lực, trụy tim....
Nhiều khi T vì thành tích up trên fb.
Có lẽ, những tuần cuối Tt cũng đã nhận ra những vấn đề của mình.

Trạng thái
Thớt đang đóng