[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

khong_co_xe

Xe tăng
Em là vận động viên chạy vô cùng chăm chỉ, một yogi xuất sắc, kiến thức sâu rộng về cuộc sống. Đột quỵ khủng khiếp thật, chẳng chừa ai! Mới nghe vợ báo xong. Bàng hoàng!
Vĩnh biệt nàng Hoa hậu!

View attachment 6239978
Pv lều báo 3 môn 3 điểm, 45 tuổi hưởng dương thôi. RIP chị!

Bigtenis

Xe tải
Thương tiếc một cô Hoa hậu tài, sắc vẹn toàn, có thể nói là rất hiếm.
Nhớ có thời học thêm ngoại ngữ ở trường ĐHNN Thanh xuân: Thủy, một cô bé rất xinh, học giỏi. Thủy có vẻ đẹp của các cô gái sinh ra thời bao cấp, có sự trong sáng, lãng mạn, như lý tưởng văn học Nga cũ.
Các cô gái Hà Nội, họ có vẻ đẹp rất riêng ạ.

Xe bọ xít

Xe container
Xin chia buồn cùng gđ Hoa hậu!

Tập thể dục quá sức còn hại cơ thể hơn gấp 5 lần ko tập. Vì thế nên tập nhẹ và phù hợp thể lực sức khỏe của mình, đặc biệt ko nên quá sức trong thời gian dài, rất nguy hiểm tới cơ xương và tim mạch. Còn VĐV họ tập chuyên nghiệp khác hẳn, vì có chế độ và bác sĩ kiểm tra, tập đúng theo giáo án và sức khỏe cơ thể

Rất nhiều người già, trẻ tập TD cường độ cao đã lợi bất cập hại rồi, nên các Cụ Mợ trên này có tập TD cũng lưu ý đừng nên quá sức và tập cường độ cao, hãy biết lắng nghe sức khỏe cơ thể mình, để có sk tốt hơn tránh đáng tiếc xảy ra.

Chỉnh sửa cuối:

tomtomchát

Xe container
Một cô gái đẹp, giản dị, thông minh, cá tính. Gắn liền với một thời bao cấp khốn khó nhưng thanh sạch, tình người. Một Hoa hậu đáng nhớ.
Đẹp thì đương nhiên đa đoan và lắm thị phi.
Em luôn yêu thích cô này, kể cả thời kỳ có spa ở Hàng Bún và nick Thủy Bellissima trên các dd.
Hãy yên nghỉ!

poiuy

Xe ba gác
Lại thêm trường hợp đột quỵ khi tập luyện như Chí Tài. Nếu tập luyện nhẹ nhàng thì ko cần lắm chứ đã tập mà đẩy cơ thể đến giới hạn thì phải khám kỹ xem có bệnh gì không, nhất là bệnh tim.

Shadow381

Xe điện
46 mình chạy đến mức kg một ai đoán trúng tuổi chỉ tầm 36, đo chỉ số sinh học độ tuổi 30,
dự tính sẽ vậy cho đến già.
Vậy mà cũng kg dc vì gối, nhưng là do tai nạn.
Cũng chứng kiến trg hợp đang chạy ngất luôn trên máy may kg đập đầu vào đâu. Tim mạch huyết áp kg nên chạy.

Trc khi bị cũng có người cảnh báo nhưng lúc đó quá tự tin đâu có nghe.
Bất cứ ai trong phòng nhìn mình chạy cũng nể. Ấy vậy mà.
Trc có người bảo mình sẽ kg bg chạy dc nữa mình cũng đâu có tin.
Với số cân nặng 88kg thì bạn kg nên chạy. Nếu nhìn thấy chắc chắn sẽ khuyên bạn.
Trc tiên cần giảm cân theo chế độ ăn đã. Mình cũng chiều cao tương đương nhưng khi 65kg cũng chỉ đi bộ, bắt đầu chạy khi 60kg. Tốc độ cao khi còn 56kg hạ từ xl xuống M.
Tuổi 46 thì vẫn trẻ đẹp lắm. Tiếc cho em.
Cụ ơi em tập gym 20 năm rồi nên 88kg nhìn ngoài chỉ đoán em hơn 70kg thôi vì nạc lắm ạ. Lúc xả em 88, khi siết em xuống dưới 80 (76-80) nhưng giữ mức này ko được lâu! Bọn tập Gym như em tăng 5-7kg như người ta uống nước. Tất nhiên cụ nói đúng, nạc hay mỡ thì vẫn là khối lượng đấy tạo áp lực lên khớp gối thôi. Em mắc căn bệnh cố hữu của dân Việt mình là nghĩ mọi thứ đơn giản, coi thường thực phẩm chức năng. Thực phẩm chức năng như bổ khớp... nếu dùng sớm và điều độ chắc em không bị hỏng khớp gối.

blackpaint

Xe container
Cccm có nghĩ những người thường xuyên chạy bộ lại rất dễ bị đột quỵ ko ạ.
E để ý thấy vậy như Chí Tài cũng vừa chạy bộ xong cũng đột quỵ ... và còn rất nhiều trường hợp nữa mà e biết
Quan trọng là cơ thể có vấn đề về tim mạch nhưng ko phát hiện ra hoặc cũng đã có vài triệu chứng nhưng chủ quan vì cứ nghĩ là tập nhiều thì ko bị bệnh. Tập theo cơ thể mình chứ chị ấy giờ vẫn chạy việt dã đấy ạ. Hay chạy cùng với thằng em em, toàn 10, 21km với 42km thôi.

hoangdang2002

Xe tăng
Em mấy năm trước ngày nào cũng chạy 3 vòng quanh Times (chẳng biết bao nhiêu km) và cách chạy của em: vòng 1 nhẹ nhàng; vòng 2 tăng tốc chút; chạy nước rút 1/2 vòng 3 sau đó chạy chậm dần. Năm ngoái đi khám hỏng khớp gối, tất nhiên nhiều nguyên nhân: tuổi trẻ tập squat nặng không uống bổ khớp, để khô khớp; thừa cân (165cm nặng 88kg; và lý do nữa là chạy nhiều. Bác sỹ cũng khuyên em ko nên chạy hay đi bộ nữa mà chỉ đạp xe và bơi. Bác sỹ cũng bảo cho dù em tập chuẩn thì ai cũng sẽ bị như thế, chỉ có điều tuỳ cơ địa bị nặng hay nhẹ, cả khối lượng cơ thể tạo áp lực lên khớp gối thì dù có khỏe, có uống bổ khớp thì sau 40 tuổi vẫn ảnh hưởng ít hay nhiều. Nên tốt nhất sau 40 không chạy bộ, chỉ nên bơi và đạp xe. Hồi đó chưa biết sợ, chạy trên máy mức 12 rung cả phòng tập nhìn ai cũng sợ; tập cường độ cao không chỉ áp lực lên xương khớp mà cả hệ tim mạch, đây là điều rất nguy hiểm.
Cụ đúng như e, ngày cũng chạy như vắt chanh đâm ra đầu gối lủng khủng. Sau e mua cái xe đạp thấy nhẹ nhàng và thư thái hơn nhiều!

MrSpy

Xe điện
Em mấy năm trước ngày nào cũng chạy 3 vòng quanh Times (chẳng biết bao nhiêu km) và cách chạy của em: vòng 1 nhẹ nhàng; vòng 2 tăng tốc chút; chạy nước rút 1/2 vòng 3 sau đó chạy chậm dần. Năm ngoái đi khám hỏng khớp gối, tất nhiên nhiều nguyên nhân: tuổi trẻ tập squat nặng không uống bổ khớp, để khô khớp; thừa cân (165cm nặng 88kg; và lý do nữa là chạy nhiều. Bác sỹ cũng khuyên em ko nên chạy hay đi bộ nữa mà chỉ đạp xe và bơi. Bác sỹ cũng bảo cho dù em tập chuẩn thì ai cũng sẽ bị như thế, chỉ có điều tuỳ cơ địa bị nặng hay nhẹ, cả khối lượng cơ thể tạo áp lực lên khớp gối thì dù có khỏe, có uống bổ khớp thì sau 40 tuổi vẫn ảnh hưởng ít hay nhiều. Nên tốt nhất sau 40 không chạy bộ, chỉ nên bơi và đạp xe. Hồi đó chưa biết sợ, chạy trên máy mức 12 rung cả phòng tập nhìn ai cũng sợ; tập cường độ cao không chỉ áp lực lên xương khớp mà cả hệ tim mạch, đây là điều rất nguy hiểm.
Nếu cụ có FB của TT thì sẽ biết TT biết mình có vấn đề sức khỏe từ trước rồi, việc tìm đến yoga và điền kinh là để khắc phục các vấn đề về SK thôi. Với tri thức như TT thì chắc chắn biết thế nào có lợi và có hại cho mình.

Shadow381

Xe điện
Nếu cụ có FB của TT thì sẽ biết TT biết mình có vấn đề sức khỏe từ trước rồi, việc tìm đến yoga và điền kinh là để khắc phục các vấn đề về SK thôi. Với tri thức như TT thì chắc chắn biết thế nào có lợi và có hại cho mình.
em ko xem kỹ bạn này bị thế nào; chỉ từ bản thân thấy chạy bộ là môn thể thao tốt, ko tốn kém và tạo sức khỏe toàn diện nhưng qua tuổi 40 nên lưu ý theo giõi kỹ tình hình sức khỏe; em phát hiện khớp gối có vấn đề năm 2019; khi đó chỉ hơi có dấu hiệu nhưng chủ quan vẫn chạy, vẫn tập nặng đến năm nay khám lại thì hỏng luôn! Cơ thể con người qua tuổi 40 là bắt đầu bước sang đầu bên kia của con dốc (tuổi thọ tạm cho là 80) và mọi thứ bắt đầu xuống dốc, xuống nhiều hay ít tuỳ cơ địa nhưng không thể như khi trước 40, chỉ là ta không nhận thấy hoặc không chấp nhận thực tế đó. Em tập hơn 1 thằng thanh niên và cũng không chấp nhận điều đó mãi đến gần đây!

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
Chia buồn với chị ấy, vừa xinh đẹp vừa giỏi giang mà lại bạc phận. Nhưng bên lề 1 chút e nghĩ: Cứ sống ở nơi ô nhiễm thì nguy cơ tai biến đột quỵ sẽ còn thường trực các cụ nhé! Nếu may mắn thì nó chết từ từ, còn nếu ko thì có thể ra đi bất cứ khi nào ạ. Ngay cả nước Anh 1 năm còn có đến gần 40.000n die liên quan đến ô nhiễm, riêng thủ đô London có khỏng 7000 người die 1 năm nên cp phải cấm cả xe diesel vào tp. Trong khi ở Việt Nam thì xe hết date, xe tự chế, công trình xây dựng ko che chắn, nước thải, khí thả, thực phẩm bẩn, hàng giả, lối sống gấp... nên e đang ko biết sau này thế hệ trẻ làm sao sống khoẻ mạnh đến tuổi 60 đc đây ạ.

MrSpy

Xe điện
em ko xem kỹ bạn này bị thế nào; chỉ từ bản thân thấy chạy bộ là môn thể thao tốt, ko tốn kém và tạo sức khỏe toàn diện nhưng qua tuổi 40 nên lưu ý theo giõi kỹ tình hình sức khỏe; em phát hiện khớp gối có vấn đề năm 2019; khi đó chỉ hơi có dấu hiệu nhưng chủ quan vẫn chạy, vẫn tập nặng đến năm nay khám lại thì hỏng luôn! Cơ thể con người qua tuổi 40 là bắt đầu bước sang đầu bên kia của con dốc (tuổi thọ tạm cho là 80) và mọi thứ bắt đầu xuống dốc, xuống nhiều hay ít tuỳ cơ địa nhưng không thể như khi trước 40, chỉ là ta không nhận thấy hoặc không chấp nhận thực tế đó. Em tập hơn 1 thằng thanh niên và cũng không chấp nhận điều đó mãi đến gần đây!
Ok, có thể cụ đúng nhưng nếu cụ bàn luận ở topic về chạy bộ thì không sao, cụ bàn trong topic này có thể dẫn đến hiểu nhầm.

nowhereland

Xe điện
Lướt face thì thấy TT quảng câo và tham gia nhiều chương trình của Hector sâm gì đấy, một loại tpcn được quảng cáo siêu bổ dưỡng. Không biết có phải đây cũng là một phần nguyên nhân không?
Dạo này có rất nhiều người tìm đến thuốc giảm cân, tiêu mỡ và ăn kiêng các kiểu để ép cân. Nhiều người đã đột quỵ, có người chết vì giảm cân rồi.

Forza Azzurri

Xe điện
Quen một người bạn của em trên face, thỉnh thoảng thấy chị vào bình luận, thấy chị là một người rất hiểu biết. Cuộc sống thật vô thường...
RIP chị!

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chị này hệ 1991_1994, nếu chơi trong nhóm này tang lễ sẽ rất đông người dự. Mong chị an nghỉ.

Ngoài lề: nhóm này có chị Việt Thanh là người quản lý show của Đàm Hưng, nên vì thế đợt Linh14 vừa rồi Đàm xử lý khá nhanh trc khi bị dân tình bóc phốt.

Vomoicuoi

Xe tăng
Cuộc đời kể cũng ngắn . Nhoằng cái đã là giữa năm dương lịch mà chị 45 đã ra đi thì trẻ quá

vua_luoi

Xe điện
Em bận công việc không đạp xe được cũng hay ra hồ gần nhà làm vài vòng . Có cô bé rất xinh dáng như người mẫu, tối nào cũng chạy chục vòng xong mới về. Phải nói nhiều chị em có sức khỏe tuyệt vời, chạy liên tục 10 cây số mà vẫn tỉnh bơ. Mình U50 chạy vài vòng đã mệt đứt hơi rồi ....
Chạy nó cũng gây nghiện, cảm giác rất phê sau khi chạy cũng là yếu tố mọi người thích chạy
R.I.P Hoa hậu
Rất còn phê nữa nếu chạy sau em Hh kia ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng