[Funland] Hoa hậu Thu Thủy, Vĩnh biệt em!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Messi33

[Tịch thu bằng lái]
Một đám báo mạng giật tít linh tinh câu view bảo cô ấy chết vì đột quị chạy tập TD sáng...thế là cả dàn copy paste rồi suy diễn tập TD, chạy bộ nguy hiểm nọ kia.

Gia đình người ta đã bảo bị ốm lâu nay rồi, có thể gia đình họ kín, lại mùa covid nữa... nên việc HH ra đi với báo chí là đột ngột, tsb các ô xào tin bịa giỏi.

Chỉnh sửa cuối:

Voi sứt

Xe hơi
Em oánh dấu phát, cốt hóng chuyện thể dục thể thao và sức khỏe. Ngày chị đăng quang em còn bé bé là.

XPQ

Xe cút kít
RIP hoa hậu một thời.
Câu này em lại thích để như nguyên bản
Mỹ nhân tự cổ như danh tướng
Bất hứa nhân gian kiến bạch đầu.
Nhân tại giang hồ kỉ đa sầu

Hưng suy thành bại tuế tuế thu

Tiếu trảm thiên nhân đồ nhất khoái

Bi tòng vạn cốt mịch phong hầu

Thanh san vị cải tân tú loạn

Hồi đầu tức khán tịch dương hồng

Giai nhân tự cổ như danh tướng

Tuấn VTB

Xe tải
Bản thân mình cũng là người chăm chỉ chơi các môn thể thao, nhưng ko bao giờ ép cơ thể phải chịu đựng, mỗi lần xong bài tập phải cảm thấy sảng khoái dễ chịu, ăn ngon ngủ ngon thì mới thuận theo tự nhiên đc. Nhìn hình ảnh của HH TT những ngày cuối có vẻ rất mỏng manh, khí sắc cũng ko tốt lắm, có thể có vấn đề về sức khỏe từ trước.

realman_80

[Tịch thu bằng lái]
Có lẽ do già quá hoặc cũng có thể trẻ quá nên không biết chị này là ai, chỉ biết các hoa hậu một thời như Trương Ngọc Ánh, Hà Kiều Anh, Diễm My, Diễm Hương, gần đây thì biết thêm các em do các em đi Tour..

Thành kính phân ưu cùng gia đình và mong chị Yên nghỉ..

Dzon

Xe điện
Hầu hết phụ nữ sinh năm 1976 mà em gặp đều rất cá tính và mạnh mẽ. Ms Thủy là hoa hậu em thấy xinh nhất trong các cuộc thi hoa hậu VN.

vqpp

Xe tải
Không hiểu thế nào chứ cái tuổi 76 này thường ra đi rất sớm nhé các cụ... những người không bị tử thì cũng ly hôn giải tán gia đình từ rất sớm... thế mới lạ
Cụ nói ghở! 1976 có cả một thế hệ😉

Phỗng new

Xe điện
R.I.P Thủy.
Hồi Thủy đăng quang, khu nhà E ở TXB cũng thơm lây.
Mà nhiều ông bà vào thớt vô duyên thật. Không nói được câu chia buồn thì lặng im mà ra, đây còn ra vẻ thạo phốt nọ phốt kia :(

muadem

Xe cút kít
Đời vô thường thật, các thông tin về HH đều cho thấy cô ấy sống lành mạnh, chăm chỉ tập thể thao, vậy mà ...
R.I.P!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
R.I.P Thủy.
Hồi Thủy đăng quang, khu nhà E ở TXB cũng thơm lây.
Mà nhiều ông bà vào thớt vô duyên thật. Không nói được câu chia buồn thì lặng im mà ra, đây còn ra vẻ thạo phốt nọ phốt kia :(
Kệ họ cụ ạ. Mình không chọn bóc, thì mình chọn nhớ đến chị ấy trong một khoảnh khắc này trong cuộc đời, cũng thể hiện sự tiếc thương một HH tài sắc vẹn toàn rồi.
Sự ra đi của chị ấy, sẽ có rất nhiều câu chuyện để kể, mình chọn kể những gì tích cực mà chị ấy lan toả đến cộng đồng là đã thành kính phân ưu cùng gia đình chị ấy!
Hoa hậu Nguyễn Thu Thuỷ - Mong chị yên nghỉ, ❤!

lovecarhpqn

Xe điện
Em với tôi cùng tuổi, khi em đăng quang Hoa Hậu tôi cũng như bao người hết sức ngưỡng mộ, tình cờ được gặp em ở nơi làm việc tuy không dám ra mặt chào em mà chỉ đứng từ phía xa ngắm nhìn người đẹp nhưng cũng để lại dư âm xao xuyến trong lòng. Nay đột ngột biết em đi xa mà lòng nhói đau. Vĩnh biệt em!!!
Em với tôi cùng tuổi thì gọi Thủy là bạn thôi, chào bạn đồng niên Bính Thìn nhé

darthvader

Xe điện
Ai cũng là con người cả, bản thân phán xét người khác thì luôn dễ dàng, TT là người cá tính, lối sống cũng khá văn minh so với mặt bằng chung của xã hội, cần có nhiều những người như vậy
Tôi chỉ thấy nực cười là 1 topic về cái chết của 1 người, nhưng vài nick nhảy vào, hoặc chửi rủa người chạy bộ này kia với thái độ hể hả như kiểu ai bảo tập tành nên chết.... hoặc úp úp mở mở thông tin phốt nọ phốt kia.. đến chịu với mất lịch sự của các vị đó...

Ông Ủn

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ đang nhầm lẫn giữa sống lâu và sống sướng. Như chị Thủy e nghĩ là chị ấy đã có một cuộc đời sống sướng, ra đi cũng rất nhanh ko vòng vèo.
Còn mịa sống đến trăm tuổi mà chả được cái tích sự gì thì chỉ tổ chật đất.
Chạy hay ko chạy vẫn chết, quan trọng là cuộc sống nó như nào thôi.
Sức khỏe cũng như tiền vậy, dùng nhiều thì nó nhanh hết chứ có gì đâu. Nhưng một khi đã đam mê thì cứ nhích, đó mới là sướng.

shiluo

Xe container
Đám runner lại vào tẩy trắng, sợ bị mọi người chê cười chạy nhiều dễ chết đây mà.

Chạy bộ hỏng khớp, hỏng tim chứ chả bổ béo gì đâu, báo chí với runner cuồng chạy cứ tung hô lôi kéo mọi người.
Chạy tạo áp lực cực lớn lên tim trong 1 thời gian dài, nhất là runner cuồng chạy, tim làm việc cường độ cao 2-3 tiếng lên tục, ngày nào cũng thế thì có ngày nó đứt thôi.
Thể dục quan trọng là nhẹ nhàng và có thời gian hồi phục. Tập ngày nghỉ ngày, mỗi lần tập chỉ dưới 1h thôi.
Em thấy họ nói đúng chứ tẩy trắng gì cụ? Cụ thích sự thật hơn hay thích bài báo viết theo ý cụ muốn hơn?
Rõ ràng là hoa hậu Thu Thủy không đột quỵ khi chạy như trước đó báo đưa (sau đó báo đã cải chính).
Còn về liên quan giữa tập thể dục và đột quỵ thì đã có nghiên cứu, tập thể thao giảm 20% đột quỵ so với người không tập. Cường độ tập nhiều nguy cơ lớn nhất là chấn thương chứ tốt cho tim nhé cụ (cường độ của đội không chuyên bằng 1 góc nhỏ của đội chuyên). Những người tập thể thao nhịp tim sẽ dần càng ngày càng giảm và tim sẽ khỏe hơn người không tập nhiều (trừ những người bị bệnh bẩm sinh). Lượng tập của người Việt bằng góc nhỏ của bọn Tây lông (thẳng ra là người Việt lười vận động), đừng lấy lý do để biện hộ cho điều đó thì tốt hơn. Bây giờ đang được cải thiện ở diện rộng là điều tốt chứ không phải tiêu cực như cụ dè bỉu.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

longpasa

Xe tải
Ai cũng là con người cả, bản thân phán xét người khác thì luôn dễ dàng, TT là người cá tính, lối sống cũng khá văn minh so với mặt bằng chung của xã hội, cần có nhiều những người như vậy
Thời chị này vn mới mở cửa, người thành đạt vẫn chưa nhiều nên chị ko tìm đc người ưng ý. Cõ những người cùng tuổi chị thì phải chục năm sau mới thành đạt, lúc đó chị đã lớn tuổi rồi. Chứ giờ hoa hậu mới đăng quang là đa được nhiều đại gia săn đón. Cũng tội cho chị, tài hoa bạc mệnh mà nhầm thời

Vietjuve

Xe buýt
Câu chuyện chạy sáng và quỵ em ko cho là đúng.Thông tin dường như TT detox hay thanh lọc cơ thể gì đó, cơ thể suy yếu dần và quỵ. Nếu đúng như vậy thì thật là đáng tiếc.TT có sắc vóc đẹp vậy mà theo đuổi các pp làm đẹp kiểu hành xác làm gì.

Dungha

Xe điện
Chị này gần nhà em ngày xưa. Hồi đấy ông anh hàng xóm thích chị này toàn rủ mấy thằng trẻ con bọn em đi cùng rồi đứng bên cầu thang nhà đối diện chụp hình lén chị đang học bài trong nhà. Buổi tối toàn thấy chị ngồi học bài rõ là chăm.

Chembao

Xe container
Bị ốm và kiệt sức từ mấy hôm rồi, ngoài ra hoa hậu còn có tiền sử bệnh tim và hen, chia buồn với gia đình.
"...Chia sẻ với Thanh Niên, Minh Thắng - em trai Hoa hậu Nguyễn Thu Thủy cho biết chị gái qua đời vì đột quỵ và kiệt sức. Trước đó, Thu Thủy đã bị ốm, sức khỏe yếu chứ không phải do tập thể dục như tin đồn..."
https://thanhnien.vn/giai-tri/he-lo-nguyen-nhan-qua-doi-cua-hoa-hau-nguyen-thu-thuy-1394443.html

Muaxuan47

Xe buýt
Website
fb.com
RIP hoa hậu một thời.
Câu này em lại thích để như nguyên bản
Mỹ nhân tự cổ như danh tướng
Vâng, thêm bản dịch nó sang thế này:
Người đẹp, tướng tài xưa nay
Mấy ai lừng lẫy đến ngày già nua.

Trạng thái