Hiace, sự xúc phạm người tiêu dùng

bluecloud

Xe hơi
Chắc chỉ đường ở Thái thì con HIace mới lắp được cái bodykit kia, chứ về hạ tầng của anh # thì ..hị hị

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hai xe bán chạy nhất Thái land năm 2012 và 6 tháng đầu năm 2013 vẫn là Pick-up. Phải nói dân Thái cũng có tính thực dụng như dân Mỹ.

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Các cụ xem con Vios 2013 (về VN chắc gọi 2014) này có đẹp không nhá, em nghĩ em này về đây lại cháy hàng , ảnh em vừa chộp ở phuket

Các cụ có muốn xem Hiace bên Thái không và lý do tại sao 100% xe minibus ở đó là Toy, các hãng khác như Ford, Merc không có cửa :D
Đây mời cụ xem Hiace bên Thái, em quên không làm cái nội thất, hàng ghế bố trí rất thoải mái ra vào, ngồi thoải mái chân chứ không gò bó như ở đây. Hiện bản này cũng nhập về VN bán đâu 1.1 tỉ, thế thì có điên mới mua :))
Cụ TUA chăm chụp thế. :D Hôm nào rảnh lại chém gió đi cụ ơi. :D

Gia Cát Lạng

Xe buýt
Cảm nhận mắt nhìn, tay sờ thực còn chưa tin chứ cứ "nghe rì viu của những tổ chức uy tín mới thuyết phục" thì chết :D
Cụ thấy K5, sonat được đánh giá an toàn đâm góc hẹp hơn Cam đấy thì đi mà mua K5, Sonat xem? Mà tại sao nhiều người chả nghe mấy cái rì viu ấy lại đâm đầu mua Cam hết nhể :))
Em đang bận làm mấy cái biên bản họp sáng nay cho kịp, thỉnh thoảg mới vào chém chơi chứ rảnh thì các cụ chết với em :))
Cụ nói là sờ và nhìn thì e cũng sờ và nhìn mà. :D Hay cụ máu để e chụp vài cái lên đây ạ. :D VIOS thì e ko có rùi, chắc ra gọi em Gờ Rúp là Oki.:D

HANOICity

Xe điện
-Bác cũng giống 1 số các bác khác ở trên này, lúc nào cũng đổ lỗi cho doanh số xe công cao hơn xe tư, em hỏi thật là bác đã bao giờ làm ở 1 cq NN nào chưa, bác có biết là để mua được 1 cái xe thì có bao nhiêu thủ tục và mất bao nhiêu TG ko? 1 năm thì được mua bao nhiêu cái? Có hẳn cái bảng thống kê SL xe công mua trong năm do bác Cool pót lên đấy, bác tìm đọc xem. Chưa nói đến số lượng các cq hay doanh nghiệp NN thì làm sao mà nhiều bằng các DN tư nhân được, mỗi ngày đẻ ra cả mớ thì NN nào mà so được! Bây giờ xe Hàn chỉ còn đứng đầu ở pk xe nhỏ nhưng rồi tới đây khi mà Mit, Nis, Suzuki...cũng nhảy vào thì ko biết sẽ đi về đâu?:bz
Câu này nghe quen quá cụ ơi! cụ chủ quan quá, xe nhà nước bao giờ cũng nhiều hơn xe công ngay từ đầu và giá xe toyota luôn được lấy làm biểu mẫu duyệt giá mua, xe được mua đã có cấp độ, toy sau đó đến mazda...do đó đã là tiền đề quan trọng rồi. Sau này thời gian gần đây doanh nghiệp tự hạch toán được tự chi thì mới đến thời của các hãng khác, nếu không có cơ chế tự hạch toán vào cuối những năm 90 đầu năm 2000 thì giờ đây ý cụ luôn đúng!
Mà doanh nghiệp tư nhân tăng thì lại là đất sống cho xe Hàn đấy chứ cụ? từ xe chuyên dụng đến xe dân dụng chúng đều có mặt góp phần xây dựng nền kinh tế tư nhân lớn mạnh hơn, còn lớn đến đâu rồi lại bé thì ...em không được biết. Em nói vậy cụ nào kinh doanh vận tải thấy đúng vào chứng thực nhé!

Chỉnh sửa cuối:

raklei

Xe điện
Câu này nghe quen quá cụ ơi! cụ chủ quan quá, xe nhà nước bao giờ cũng nhiều hơn xe công ngay từ đầu và giá xe toyota luôn được lấy làm biểu mẫu duyệt giá mua, xe được mua đã có cấp độ, toy sau đó đến mazda...do đó đã là tiền đề quan trọng rồi.
đúng là fan hàng xẻng toàn tư duy bằng cái đầu gối :))

HANOICity

Xe điện
đúng là fan hàng xẻng toàn tư duy bằng cái đầu gối :))
May em cũng có cái đầu gối để nghĩ cụ nhỉ! tính dòng xe thì toy luôn dẫn đầu nhưng tính tổng hợp thì trường hải vẫn hơn. mà chuyện này đi hơi quá xa bờ rồi, đã đến những lĩnh vực trìu tượng của chúng ta, mà đã là trìu tượng thì khó phân định đúng sai.

Tourcare

Xe tăng
Em sáng nào chả vạ vật cafe, cụ rỗi alo nhá
Cụ TUA chăm chụp thế. :D Hôm nào rảnh lại chém gió đi cụ ơi. :D
Cụ raikey đang cười cụ vì so sánh giữa xe nhà nước và xe... "công", ơ thế 2 ông này khác nhau hở bác :D
May em cũng có cái đầu gối để nghĩ cụ nhỉ! tính dòng xe thì toy luôn dẫn đầu nhưng tính tổng hợp thì trường hải vẫn hơn. mà chuyện này đi hơi quá xa bờ rồi, đã đến những lĩnh vực trìu tượng của chúng ta, mà đã là trìu tượng thì khó phân định đúng sai.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Em thấy tư duy của bác có vấn đề, Toy chiếm thị phần 35% nó chấp anh Hải tính cả xe thương mại (xe tải, xe khách) mới có khoảng 25%, còn nếu tính riêng xe con thì chiếm có 1/3 cái 25% kia thôi, tức là khoảng 8%. Ko biết 35 chia cho 8 thì là bao nhiêu nhỉ, em dốt toán lắm các bác giúp em tý?:D

mrbembem088

Xe máy
đúng ra là hiace ở VN là loại 10 chỗ nhét thêm ghế vào thành 16 chỗ :)) các bác thử sang Lào với thailand xem,hiace 16 chỗ của nó rộng rãi và trần cao lắm ạ :)) nói chung toy VN là chuyên gia cắt op từ cruise control đến cái mh dvd của hãng :)) nói chung là e chỉ trung thành với toy nhập thôi

coemxinhdep

Xe buýt
con xe dư này bên NHẬT chỉ dùng cho gia đình.....mà nó còn hoành tá tràng hơn nhiều....bạn em bên đó co 1 con dư này nhưng đẹp lắm....

RAVA

Xe ba gác
đúng ra là hiace ở VN là loại 10 chỗ nhét thêm ghế vào thành 16 chỗ :)) các bác thử sang Lào với thailand xem,hiace 16 chỗ của nó rộng rãi và trần cao lắm ạ :)) nói chung toy VN là chuyên gia cắt op từ cruise control đến cái mh dvd của hãng :)) nói chung là e chỉ trung thành với toy nhập thôi
-Bác chạy Toy nhập mà còn ko biết cái màn DVD là option thì lạ thật, chả trách mấy chú fan Hãng khác đêk biết gì cũng phải!:D

Tourcare

Xe tăng
Thưa với bác xe Toy ở các thị trường khác dải sản phẩm nó rất dài,ngay bên Thái thôi cùng 1 con Corrola hoặc Vios thôi nó cũng có đến 5 bản từ J,C, E, G, V...., bản E là trang bị số tự động, larang đúc rồi, còn V, G thì nhiều nữa, tất nhiên giá nó khác nhau :)) Camry bên đó có từ 2.0 E, G, 2.4 E,G,V chưa kể thị trường mẽo 2.4, 2.5...
Mỗi một sản phẩm nó có giá khác nhau, về VN chẳng qua là doanh số thấp vì đủ loại lý do thuế má, nên nó cũng chỉ đưa vào hạn chế 1 số bản thôi. Tiền nào của đấy, các cụ cứ bảo nó cắt, cho nhiều option giá cao thì các cụ lại kêu :D
Riêng vụ DVD thì em chưa thấy con Toy nào có theo xe ;;)
Còn xe 16c bên Lào, Thái em chụp ảnh ở trang trước đới, giờ về VN giá 1.1 tỉ đới :D

Mỗi một bản là một mức

Luu Lehong

Xe container
Mấy chú thích xe cuốc xẻng chẳng qua giá ngày xưa nó rẻ hơn xe nhật, được khuyến mại thêm vài cái ốp sần ko có cũng chả sao. Giờ cứ mở miệng là đòi so sánh với Mỹ mẽo, xem giá khéo ngất ko thì cũng phải tiết kiệm đi làm từ thời Lý Trần mới đủ xèng :D

Blackfish

Xe tăng
Câu này nghe quen quá cụ ơi! cụ chủ quan quá, xe nhà nước bao giờ cũng nhiều hơn xe công ngay từ đầu và giá xe toyota luôn được lấy làm biểu mẫu duyệt giá mua, xe được mua đã có cấp độ, toy sau đó đến mazda...do đó đã là tiền đề quan trọng rồi. Sau này thời gian gần đây doanh nghiệp tự hạch toán được tự chi thì mới đến thời của các hãng khác, nếu không có cơ chế tự hạch toán vào cuối những năm 90 đầu năm 2000 thì giờ đây ý cụ luôn đúng!
Mà doanh nghiệp tư nhân tăng thì lại là đất sống cho xe Hàn đấy chứ cụ? từ xe chuyên dụng đến xe dân dụng chúng đều có mặt góp phần xây dựng nền kinh tế tư nhân lớn mạnh hơn, còn lớn đến đâu rồi lại bé thì ...em không được biết. Em nói vậy cụ nào kinh doanh vận tải thấy đúng vào chứng thực nhé!
Thoạt đầu cụ nói ít nhưng sử dụng ngôn từ trừu tượng và uyên bác nên em thấy khá lắng đọng và khó hiểu .Tuy nhiên, thừa thắng xông lên cụ nói càng nhiều càng bộc lộ sự hời hợt và trống rỗng nên em đánh giá cụ đang lên gối tỏ ra nguy hiểm :D Cụ đừng rận, AE box Toy cũng thường thôi, nhưng để bảo vệ một thương hiệu đc cả thế rới công nhận thì nhiều cơ sở dữ liệu nên rất nhàn ạh :)

cptu176

Xe điện
Con Hiace bây giờ chỉ bán được cho các cơ quan NN là chủ yếu, cơ quan em chuyên dùng dòng này... Phải nói là kinh khủng, em ngày 20/30 ngày phải ngồi ở hàng ghế thứ 3, hôm nào phải đi tầm 40km một chiều về là chả muốn làm gì nữa...

sondong

Xe điện
Chúng nó lót đầy mồm nên chả thèng nào lên tiếng cả đâu cụ ơi. Chừng nào còn cái Tiêu Chuẩn Việt Nam thì mình còn bị nó luộc nhiều..Toshiba...chúng ló

nganvitga

Xe tăng
Em ghét nhất thằng Toy là nó cắt hết option, ăn gian chất lượng mà vẫn bán đắt lòi. Ở VN rất khó thay đổi ý thức người tiêu dùng khi Toy gần như là thước đo. Như Honda trước đây dân mình gọi thay cho xe máy. Rất tiếc là các hãng khác thấy qui mô thị trường còn nhỏ nên không có hành động cạnh tranh quyết liệt nên Toy nó lại càng làm già. Em mà là TTg em thu hồi giấy phép thằng Toy ngay.

HANOICity

Xe điện
Thoạt đầu cụ nói ít nhưng sử dụng ngôn từ trừu tượng và uyên bác nên em thấy khá lắng đọng và khó hiểu .Tuy nhiên, thừa thắng xông lên cụ nói càng nhiều càng bộc lộ sự hời hợt và trống rỗng nên em đánh giá cụ đang lên gối tỏ ra nguy hiểm :D Cụ đừng rận, AE box Toy cũng thường thôi, nhưng để bảo vệ một thương hiệu đc cả thế rới công nhận thì nhiều cơ sở dữ liệu nên rất nhàn ạh :)
Có sao đâu cụ, dẫu sao em cũng có thể hiểu được và học đôi điều gì đó từ các cụ.
Tính cả xe con, xe tải, xe chuyên dụng và xe khách thì xe Hàn đang chiếm ưu thế, vài năm nữa không chừng cái hãng xe đang được các cụ bán và bảo hộ lẫn bảo vệ đứng sau cũng nên. Em cũng mong thế sẽ bớt được độc quyền, dẫn đến có thay đổi thì các cụ nhiều lợi thế hơn, đỡ mất đi 1 dòng xe đáng ra được thịnh hành.
Những người sử dụng xe ngày càng tỏ ra khác biệt với những người bán xe.

Chỉnh sửa cuối: