FT bán chạy là vì cái lý gì hả các cụ?

thongnhat

Xe buýt
Bác nói chuẩn. Vì nó có cái gì đâu mà hỏng, Em lại nhớ thời em còn đi cái dream II chạy chế hòa khí rẽ vào thợ nào cũng sửa được. Giờ em đi cái xe máy có Fi thì ko phải thợ nào cũng sửa được. Khổ thế cơ chứ
Thế nó thiếu cái gì để so với đối thủ của nó?

SmallRiver

Xe điện
-Chờ đến khi cái VVT-i hỏng thì có mà đến mục thớt, bác tưởng nó như con SF chắc? Em chả biết mấy con FT hay PS này thì ntn chứ ở cq em mấy con Pajero LD đời 2000 đi làm lại máy cùng lúc với con Prado đời 1996.:D
Thế theo cụ thì nó hỏng cái gì mà thợ nào cũng làm được như cụ Lưu nói ấy?
Pa 2000 làm máy cùng Pra 1996 vì Pa chạy nhiều hơn.

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
-Bác nhầm, hồi mua cái Prado cả cq có mỗi 2 cái xe con, sau này mới có nhiều xe nên con Prado chạy nhiều gấp rưỡi con Pajero. Tất cả cánh lái xe và các xếp đều công nhận là con Prado bền hơn và chạy thích hơn!

Transporter123

Xe buýt
Là vì ngồi được 7 người và hơn vẫn vô xờ tư cụ a, Hơn nũa bán lại đỡ mất giá hơn dòng khác còn đâu chả được cái nước gì. tab lô trông xấu hơn cả Tab lô xe tải. Nếu so cảm giác lái và độ cách âm so với Everet thì gọi Everet bằng cụ ah.

RAVA

Xe ba gác
Là vì ngồi được 7 người và hơn vẫn vô xờ tư cụ a, Hơn nũa bán lại đỡ mất giá hơn dòng khác còn đâu chả được cái nước gì. tab lô trông xấu hơn cả Tab lô xe tải. Nếu so cảm giác lái và độ cách âm so với Everet thì gọi Everet bằng cụ ah.
-Em tưởng là con Everest có cái phanh tay rút và bộ nhíp sau trông giống xe tải hơn chứ?:D

Luu Lehong

Xe container
FT chắc chỉ có xịt lốp do đính đinh chứ chưa thấy hỏng máymóc, điện đóm .v..v như các xe khác! Bao năm nay em đi ctac bằng FT chỉ thấy lái xe đổ xăng và lấy hóa đơn hay thỉnh thoảng ngó các lốp. Cái xe ở cơ quan thì mấy tuần lại phải rửa 1 lần ;))

coolpix8700

Xe ngựa
Nói đúng ra thì khả năng đi lại trên những con đường ở VN hiện tại (kể cả ở QL1) thì FT cũng như PS, FE,... có chênh lệch thì cũng không nhiều. Nhưng ngoài cái đó thì FT còn được hỗ trợ bởi hệ thống dịch vụ làm cho người đi trên nó cảm thấy yên tâm khi phải ra khỏi thành phố. Các bác khác nói đúng, khi Ford, NissanVN, MazdaVN, MitVN,... xây dựng được hệ thống dịch vụ tốt như của Toy thì FT phải chia lại thị phần cho những cái xe khác!
Ngay trong nhà Toy, Ỉn chạy kinh tế hơn FT rất nhiều nhưng người dùng cũng nhận ra khi ra đường quá xấu ỉn không bằng cho nên cái Logo Toy cũng không cứu được phải nhường lại dần thị phần!

Chỉnh sửa cuối:

hyundaii30

Xe tăng
-Em tưởng là con Everest có cái phanh tay rút và bộ nhíp sau trông giống xe tải hơn chứ?:D
Cụ tưởng như đúng rồi, nhưng mờ em thấy lái, và ngồi ford Everest lại thấy thỏa mái, sướng hơn FT nhiều, phải chăng cái nhíp xe tải nó lại hơn cái hệ thống treo đỉnh cao và khung gầm rời rạc thập cổ của FT. :D

Blackfish

Xe tăng
Cụ tưởng như đúng rồi, nhưng mờ em thấy lái, và ngồi ford Everest lại thấy thỏa mái, sướng hơn FT nhiều, phải chăng cái nhíp xe tải nó lại hơn cái hệ thống treo đỉnh cao và khung gầm rời rạc thập cổ của FT. :D
Ông PS đi qua cũng lôi FT vào đá 1 cái.Ông FE đi qua đá 1 cái cũng lôi FT vào :(( Đếu thấy ông PS với ông FE đá nhau để xem fim nhể :)
Một trong những lý do FT nó bán chạy là ai cũng để ý đến nó, ai cũng chê nó đâm ra ai cũng phải choén thử cái xem dư lào :))
Các cụ không ưa Toy, ghét FT thì kệ cm nhà chúng nó, không ai để ý cái die ngay cho mà xem :D

RAVA

Xe ba gác
-Em nói chả đúng quá, bác đếk cãi được, he he! Còn các Hãng xe nó thiết kế càng ngày càng thiên về tạo sự êm ái cho hành khách nên nó chuyển từ kiểu dùng nhíp cổ điển sang dùng giảm xóc (hiện đại hơn thì dùng khí...) và chi phí cho cái này đắt tiền hơn so với dùng nhíp. Bác chắc ngồi xe tải quen có khi thấy xóc nó mới cảm thấy cứng cáp :D nhưng chỉ là thiểu số, đi ngược lại sự phát triển của xh. Chắc chỉ có bác mới bảo khung gầm của FE hiện đại hơn FT? Vớ vẩn! Riêng với em, đi mua xe mà ngó cái giảm xóc sau dùng nhíp thì em coi nó là loại xe rẻ tiền, loại khỏi bộ nhớ luôn và ngay!=:)

Blackfish

Xe tăng
Em xin phép các thánh chạy FE cho em có đôi lời : FE vạn tuế, vạn tuế, vạn vạn tuế :D
Em xin phép các thánh chạy PS cho em tí ý kiến : PSvĩ đại sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta :D
Em xin phép các thánh của các thánh khai sáng cho em những điều tăm tối để em vững bước trên con đường đời [-O<

Gia Cát Lạng

Xe buýt
-Em nói chả đúng quá, bác đếk cãi được, he he! Còn các Hãng xe nó thiết kế càng ngày càng thiên về tạo sự êm ái cho hành khách nên nó chuyển từ kiểu dùng nhíp cổ điển sang dùng giảm xóc (hiện đại hơn thì dùng khí...) và chi phí cho cái này đắt tiền hơn so với dùng nhíp. Bác chắc ngồi xe tải quen có khi thấy xóc nó mới cảm thấy cứng cáp :D nhưng chỉ là thiểu số, đi ngược lại sự phát triển của xh. Chắc chỉ có bác mới bảo khung gầm của FE hiện đại hơn FT? Vớ vẩn! Riêng với em, đi mua xe mà ngó cái giảm xóc sau dùng nhíp thì em coi nó là loại xe rẻ tiền, loại khỏi bộ nhớ luôn và ngay!=:)
Bóng hơi ( khí ) đầu tư mua rẻ hơn nhíp đấy.:D

thongnhat

Xe buýt
Em xin phép các thánh chạy FE cho em có đôi lời : FE vạn tuế, vạn tuế, vạn vạn tuế :D
Em xin phép các thánh chạy PS cho em tí ý kiến : PSvĩ đại sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta :D
Em xin phép các thánh của các thánh khai sáng cho em những điều tăm tối để em vững bước trên con đường đời [-O<
Mua cái xe xong chả ai khen, chả ai chê cũng bực bác à. Mà ức nhất là chả có ai mua, nên thỉnh thoảng cũng phải đặt lại vấn đề để so sánh tại sao, tâm chưa được tĩnh.

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
cụ nào mua FT e bán,chán lắm rồi,e đổi sang morning cho có tí tiền :D chạy mới đc hơn vạn thôi,đời 2012,pm e:0944 904 363

hyundaii30

Xe tăng
Chính kỹ sư của Toi nói vậy, FT là SUV có khung gầm cổ nhất trong các loại SUV bình dân VN, kết cấu xát xi rời, do dễ lắp ráp và tiết kiệm chi phí sản xuất nên mấy ông TOI LD không đâu tư công nghệ lắp ráp, đã không áp dụng loại khung gầm liền khối như Sorento, hay PS. Bác không tín cứ hỏi không lại tưởng TOI ở VN cái gì cũng là n01. Ngoai ra cái máy dầu 2.5 yếu, có chẳng cải thiện hơn chút với FT 2013 con ngang pheo vơi FE về mã lực.

RAVA

Xe ba gác
Chính kỹ sư của Toi nói vậy, FT là SUV có khung gầm cổ nhất trong các loại SUV bình dân VN, kết cấu xát xi rời, do dễ lắp ráp và tiết kiệm chi phí sản xuất nên mấy ông TOI LD không đâu tư công nghệ lắp ráp, đã không áp dụng loại khung gầm liền khối như Sorento, hay PS. Bác không tín cứ hỏi không lại tưởng TOI ở VN cái gì cũng là n01. Ngoai ra cái máy dầu 2.5 yếu, có chẳng cải thiện hơn chút với FT 2013 con ngang pheo vơi FE về mã lực.
-Em tưởng nhà bác KD xe tải thì phải biết về xe hóa ra là chả biết gì à? Xe suv đúng nghĩa của nó là phải dựa trên khung gầm rời, máy dọc cầu sau và thường là có cầu cứng ở phía sau, còn con Sorento chẳng qua là con crossover dựa trên khung gầm liền khối của con sedan cho nên nó mới êm ái và giá rẻ. Cũng vì thế mà dù có trang bị đến 4WD và 1 mớ option thì nó cũng chỉ lội qua được mấy cái vũng nước với mấy mô đất con con thôi chứ đi offroad thì đứt phừn phựt. FT, PS hay FE thì đều dựa trên khung gầm và máy móc bán tải của Hilux, Triton hay Ranger thì khác đêk gì nhau, bác đúng là vớ vẩn quá!:D

Blackfish

Xe tăng
Em cũng phục độ kiên nhẫn của cụ RAVA :D
Đọc qua cụ ý chém về FE em đã thấy cần phải phong thánh ngay rồi :)

pocket

Xe buýt
Dạo này cũng có tuổi rồi, mỗi lần ngồi băng sau con FE em cũng hãi ra phết.

hyundaii30

Xe tăng
-Em tưởng nhà bác KD xe tải thì phải biết về xe hóa ra là chả biết gì à? Xe suv đúng nghĩa của nó là phải dựa trên khung gầm rời, máy dọc cầu sau và thường là có cầu cứng ở phía sau, còn con Sorento chẳng qua là con crossover dựa trên khung gầm liền khối của con sedan cho nên nó mới êm ái và giá rẻ. Cũng vì thế mà dù có trang bị đến 4WD và 1 mớ option thì nó cũng chỉ lội qua được mấy cái vũng nước với mấy mô đất con con thôi chứ đi offroad thì đứt phừn phựt. FT, PS hay FE thì đều dựa trên khung gầm và máy móc bán tải của Hilux, Triton hay Ranger thì khác đêk gì nhau, bác đúng là vớ vẩn quá!:D
Giữa kinh doanh, và hiểu về xe thì không liên quan cụ. :D, nói chung là bác có cái độ chày cối, kiểu gì cũng nói được. Xe này vào cua cũng sợ, đi đường trường thi chán, chắc như kiểu bác nói thì đi offroad vớ vẩn, hoặc lên mấy vùng sâu vùng xa đi hợp, xe này theo em thì cũng chẳng khác cái con Hilux kia là mấy, cứ gọi là SUV cho oai.

Chỉnh sửa cuối: