FT bán chạy là vì cái lý gì hả các cụ?

thongnhat

Xe buýt
Đầu bài này cộng với ngân sách 1 tỷ thì chỉ có pickup là hợp nhất rồi. Hàng ghế sau xe đời mới đã điều chỉnh hạ lại sau, hoặc nếu k thích có thể độ lại, khoang cabin và ốp sần thì chẳng thua SUV thậm chí còn hơn những anh SUV nghèo nàn, tiết kiệm nhiên liệu, hàng nhập nguyên chiếc k phải lắp ráp, điều kiện bảo hành, service thì chính hãng ngon lành chắc chắn k bị chặt chém như toy tx.

Đặc biệt đi xe này còn được khuyến mại thêm thùng sau thích chở gì thì chở độc lập với khoang người ngồi k sợ ám mùi như các dòng xe du lịch khác.

Một điểm cực kỳ vượt trội nữa là dòng này thuế nk thấp + thuế trước bạ tiền biển thấp nên giá trị xe mua gần với giá trị thật hãng xuất ra mà k bị phụ trội ảo do thuế. Ngay cả giá trị xe gần sát 1 tỷ thì tổng thành khi ra biển cũng k đến 1 tỷ.hehe
Em không có nhu cầu chở hàng nên chả biết cái thùng để làm gì, hình như có xe pickup vẫn dùng giảm sóc nhíp nên đi xa là khó chịu phết đấy.
Vì xe phục vụ công việc nên đầu bài có đưa ra một tiêu chí "chi phí khấu hao thấp", đấy là nói theo kiểu "học thuyết kinh tế", dân gian gọi là giữ giá.

RAVA

Xe ba gác
Bác định nghĩa thế nào là ngon bổ trong khi chiếc xe nó là tiêu sản? Tầm 1 củ to đổ lại thì FT em vẫn mua được nhưng em không mua vì cảm giác của em khi ngồi trên FT chả thấy yên tâm tẹo nào! Mà đã không yên tâm thì sẽ sinh lắm chuyện! Doanh số nó có làm tăng cảm giác lái với cảm giác an toàn cho mình không bác?
-Chả biết các bác mua xe gì mà tiêu sản chứ cái xe em chạy đến hơn 5 năm bây giờ mang ra bán thì hòa tiền, tính luôn cả tiền đk lẫn đồ lắp thêm nhé, trong khi nó lại "sinh sản" ra cho em 1 mớ, xe vớ vẩn thật!:21:

coolpix8700

Xe ngựa
Dịch vụ hậu mãi kém, doanh số thấp, chuyển nhượng khó thì ngon bổ sao được :D
Dịch vụ hậu mãi kém -> thì thành hệ quả: doanh số thấp, chuyển nhượng khó thì ngon bổ sao được!
Cùng xe Nhật với nhau nếu trong cùng phân khúc thì về chất lượng chắc chúng cũng chỉ 1 chín và 1 mười thôi. Nhưng do phần tiếp theo sau khi mua làm cho người ta nhìn lại cả cái xe.
Có 1 điều rất hiển nhiên là dù xe có tốt, có bền thì vẫn có những cái trục trặc. Mà xe chạy càng nhiều thì không chỉ thợ chính hãng được đào tạo, giới thiệu ký về cách tháo, lắp khi sửa chữa cho những cái xe của hãng mà ngay cả thợ của những gara không chính thống trong hệ thống dịch vụ thì chỉ cần đưa cái xe vào họ đã đọc khá đúng lỗi có thể có. Do đã làm nên họ tháo và sửa không chỉ tự tin hơn, mà cả cách tháo lắp của họ cũng làm cho chủ xe cũng đỡ "xót xa" cho cái xe của mình!

Xe chạy ít thì ngược lại, thợ chính hãng cũng lúng túng, nhưng khi vào 1 cái gara không chính hãng thì có khi cái xe bị tháo tung ra rồi lắp lại mà chưa biết được bệnh thật của nó là cái gì. Ra vào gara liên tục mà lỗi khong được khắc phụ thì không chỉ chủ xe mà cả những người khác sẽ sợ dần,... Bên Nissan các bác có topic "Tại sao box Nissan lại cứ tự dìm hàng mình nhỉ?". Em cũng hỏi: "Tại sao khi bán lại tại sao các bác không đặt giá thật cao lên"?

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Đầu bài này cộng với ngân sách 1 tỷ thì chỉ có pickup là hợp nhất rồi. Hàng ghế sau xe đời mới đã điều chỉnh hạ lại sau, hoặc nếu k thích có thể độ lại, khoang cabin và ốp sần thì chẳng thua SUV thậm chí còn hơn những anh SUV nghèo nàn, tiết kiệm nhiên liệu, hàng nhập nguyên chiếc k phải lắp ráp, điều kiện bảo hành, service thì chính hãng ngon lành chắc chắn k bị chặt chém như toy tx.

Đặc biệt đi xe này còn được khuyến mại thêm thùng sau thích chở gì thì chở độc lập với khoang người ngồi k sợ ám mùi như các dòng xe du lịch khác.

Một điểm cực kỳ vượt trội nữa là dòng này thuế nk thấp + thuế trước bạ tiền biển thấp nên giá trị xe mua gần với giá trị thật hãng xuất ra mà k bị phụ trội ảo do thuế. Ngay cả giá trị xe gần sát 1 tỷ thì tổng thành khi ra biển cũng k đến 1 tỷ.hehe
-Có mấy cái quan trọng nhất thì ko thấy bác nói, đó về mặt hình ảnh thì nó vẫn chỉ là cái xe bán tải, ngoài ra đêk dùng để đi tiếp khách hay ký HĐ được!:D

Luu Lehong

Xe container
Doanh số nó có làm tăng cảm giác lái với cảm giác an toàn cho mình không bác?
Doanh số cao, nhiều người dùng quen, xe bền, dịch vụ tốt phụ tùng nhiều ...thì đương nhiên yên tâm hơn chạy 1 cái xe ít người dùng, ít người biết, phụ tùng khó kiếm. Đương nhiên gọi cứu hộ thì giờ cũng tiện nhưng lại mất thời gian :D

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Em không có nhu cầu chở hàng nên chả biết cái thùng để làm gì, hình như có xe pickup vẫn dùng giảm sóc nhíp nên đi xa là khó chịu phết đấy.
Vì xe phục vụ công việc nên đầu bài có đưa ra một tiêu chí "chi phí khấu hao thấp", đấy là nói theo kiểu "học thuyết kinh tế", dân gian gọi là giữ giá.
Thì cứ coi như kụ được km cái thùng đê, giảm sóc thì kụ có thể độ được hoặc đơn giản nhất kiếm cái thanh sắt đủ nặng gắn gầm đuôi xe là ngon ngay. Độ đẽo mãi thoái vẫn k hết xiền chênh kệch ảo do thuế đang oánh vào dòng xe du lịch.
Còn cái vụ mất giá thì kụ khỏi lo, xe mới nó đã có giá tốt rồi thì nó chỉ giảm giá do khấu hao theo thời gian thôi chứ nó k mất giá như các dòng xe du lịch giá trên trời. Mà kụ vẫn cẩn thận nữa thì mua Hilux TOY đê hết lăn tăn, hehe.

SmallRiver

Xe điện
-Chả biết các bác mua xe gì mà tiêu sản chứ cái xe em chạy đến hơn 5 năm bây giờ mang ra bán thì hòa tiền, tính luôn cả tiền đk lẫn đồ lắp thêm nhé, trong khi nó lại "sinh sản" ra cho em 1 mớ, xe vớ vẩn thật!:21:
Cái này là do thời điểm thôi, chả riêng xe Toy bác ạ. Tỷ giá ngày xưa 15, thuế TTĐB 25%, sau thuế TTĐB lên 45-70%, tỷ giá giờ là 21. Xe nào chả lãi!

X-trails

Xe cút kít
Cái này là do thời điểm thôi, chả riêng xe Toy bác ạ. Tỷ giá ngày xưa 15, thuế TTĐB 25%, sau thuế TTĐB lên 45-70%, tỷ giá giờ là 21. Xe nào chả lãi!
Chuẫn kụ, iem đi x-trail mãi bán lỗ có tí ti. Hehe

SmallRiver

Xe điện
Doanh số cao, nhiều người dùng quen, xe bền, dịch vụ tốt phụ tùng nhiều ...thì đương nhiên yên tâm hơn chạy 1 cái xe ít người dùng, ít người biết, phụ tùng khó kiếm. Đương nhiên gọi cứu hộ thì giờ cũng tiện nhưng lại mất thời gian :D
Cụ cho em biết tỷ lệ nằm đường giữa PS/FE/FT với? Phụ tùng cụ nói Toy rẻ thì... em sẽ bầu cụ là người lạc quan nhất năm đấy!

X-trails

Xe cút kít

otohagiang

Xe container
-Đấy ko phải là xe chính Hãng và bị cấm nhập, nó khác với thằng được nhập chính Hãng ko hạn chế nhưng giá trên Giời. Cùng xe nhập Hãng nhưng Accord rẻ chỉ bằng 2/3 Teana thì bác nghĩ sao?:-?
không nhầm thì CỌT Thái, còn TEA là Nhật
nhưng Nhật bổn mà giá 2,4 tỏi để mua TEA đúng là thừa tiền không biết làm gì thật :))

X-trails

Xe cút kít
-Có mấy cái quan trọng nhất thì ko thấy bác nói, đó về mặt hình ảnh thì nó vẫn chỉ là cái xe bán tải, ngoài ra đêk dùng để đi tiếp khách hay ký HĐ được!:D
Kụ nói thế nào chứ xếp cũ cuả iem trước đi Mec giờ toàn đi xe buýt, taxi, xe máy điện mà vẫn ký hđ to đều đều, tiếp khách thì đã từng làm hdnd tp hcm

coolpix8700

Xe ngựa
Kụ nói thế nào chứ xếp cũ cuả iem trước đi Mec giờ toàn đi xe buýt, taxi, xe máy điện mà vẫn ký hđ to đều đều, tiếp khách thì đã từng làm hdnd tp hcm
Xếp cũ của bác chắc là 1 trong những người ngoại lệ. Còn đi đến chỗ kỹ hợp đồng, nhất là với những hợp những hợp đồng quan trọng người ta rất ít khi đi taxi, chứ không nói đến xe buýt hay xe đạp điện. Ở đâu cũng thế thôi, không chỉ ở VN. Còn ngoại lệ thì cũng không thiếu. Khi về Nghệ An làm bí thư tỉnh ủy người ta vẫn thường thấy ông Tuyển đạp cái xe cọc cạch!

thongnhat

Xe buýt
Thì cứ coi như kụ được km cái thùng đê, giảm sóc thì kụ có thể độ được hoặc đơn giản nhất kiếm cái thanh sắt đủ nặng gắn gầm đuôi xe là ngon ngay. Độ đẽo mãi thoái vẫn k hết xiền chênh kệch ảo do thuế đang oánh vào dòng xe du lịch.
Còn cái vụ mất giá thì kụ khỏi lo, xe mới nó đã có giá tốt rồi thì nó chỉ giảm giá do khấu hao theo thời gian thôi chứ nó k mất giá như các dòng xe du lịch giá trên trời. Mà kụ vẫn cẩn thận nữa thì mua Hilux TOY đê hết lăn tăn, hehe.
Cụ cũng mâu thuẫn lắm, không cần cái thùng thì lại bảo coi đó là khuyến mại cái thùng, thế sao gọi là hợp lý được, với ngon bổ được. Mà xe đi phục vụ công việc xác định là không có độ đẽo gì hết nhé. Các cụ sang trọng chơi xe, chứ em thì mua xe là phải phục vụ mình, phục vụ công việc, phải hiệu quả lên hàng đầu.

Luu Lehong

Xe container
Cụ cho em biết tỷ lệ nằm đường giữa PS/FE/FT với? Phụ tùng cụ nói Toy rẻ thì... em sẽ bầu cụ là người lạc quan nhất năm đấy!
Em có bảo pt Toy hãng rẻ đâu, nhưng dễ kiếm thì chắc chắn và tiện vào đâu cũng xử lý được !
Độ bền lành thì FT được kiểm định rồi, PS còn mới nên chưa biết. Tất nhiên xe nhật thì mươi năm chưa sao, nhưng nói dại Mit bán nốt mấy cái xe tồn xong tập trung mảng thang máy thì mấy bác chạy PS sau này cũng mệt. Chả biết sau này dùng đồ của FT có được ko :D

quangdzung

Xe điện
Em có bảo pt Toy hãng rẻ đâu, nhưng dễ kiếm thì chắc chắn và tiện vào đâu cũng xử lý được !
Độ bền lành thì FT được kiểm định rồi, PS còn mới nên chưa biết. Tất nhiên xe nhật thì mươi năm chưa sao, nhưng nói dại Mit bán nốt mấy cái xe tồn xong tập trung mảng thang máy thì mấy bác chạy PS sau này cũng mệt. Chả biết sau này dùng đồ của FT có được ko :D
Bác nói chuẩn. Vì nó có cái gì đâu mà hỏng, Em lại nhớ thời em còn đi cái dream II chạy chế hòa khí rẽ vào thợ nào cũng sửa được. Giờ em đi cái xe máy có Fi thì ko phải thợ nào cũng sửa được. Khổ thế cơ chứ

SmallRiver

Xe điện
Cái đo đỏ trên đúng đối với những đời máy từ VVT trở về trước, còn từ VVT-i trở về sau thì... cứu hộ nhé cụ!

Viethathanh

Xe buýt
E thấy cụ nào bảo FT dc cái fom nếu oánh về quê thì oai phết.

Hằng Lê

Xe tăng
Cái đo đỏ trên đúng đối với những đời máy từ VVT trở về trước, còn từ VVT-i trở về sau thì... cứu hộ nhé cụ!
Cụ thể là bị cái gì thì mới cần cứu hộ, vvt i chỉ là một trong những tính năng. K hẳn hỏng xe là liên quan tới vvt i
Em cs thể sai, vạy cụ chỉnh lại cho đúng nhé :P

RAVA

Xe ba gác
-Chờ đến khi cái VVT-i hỏng thì có mà đến mục thớt, bác tưởng nó như con SF chắc? Em chả biết mấy con FT hay PS này thì ntn chứ ở cq em mấy con Pajero LD đời 2000 đi làm lại máy cùng lúc với con Prado đời 1996.:D