FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoingocthu

Xe tải
Chắc là do giá rổ đấy bác,so với thời điểm bác mua giá bây giờ lại rẻ hơn nên chất lượng cũng tụt xuống hay soa ý nhỉ?

FE09

Xe buýt
Đính chính với cụ, xe em chỉ bị tiếng kêu ro ro rất nhỏ khi oánh vô lăng thôi, người không để ý không bao giờ nghe thấy tiếng đó ợ! Cụ lói thế sau này em bán xe được cho ai! :D
Xe của em cũng bị bệnh này, nhưng lúc bị lúc không. Thỉnh thoảng em vẫn Lấy RP7 xịt vào chỗ cổ vô lăng thì lại hết. Vừa rồi đi chơi Tây Bắc về thì hết hẳn, chắc do quay vô lăng nhiều quá :). Tiếng kêu này có thể do ma sát giữa thanh đồng xi nhan và vòng đồng dẫn điện ở cổ vô lăng?

hanoingocthu

Xe tải
Bác Zad không qua nhà em lấy cái nút binh ac quy ah?Bác nghĩa thắng xem cái vụ airspring thế nào rồi?ốm quá hay sao mà mãi chẳng thấy hồi âm gì cả thế?

halfwheel

Xe tải
Các cụ tư vấn cho em gấp với. Con FE 2005 MT máy dầu của ông em tự dưng không điều khiển được kính bên phụ (cửa trước). Đem vào hãng ktra thì phần điện vẫn ok; do vội có việc nên bác kỹ thuật bảo khả năng hỏng phần mô tơ lên kính và thay mất đâu khoảng 3 củ. Các cụ tư vấn giúp em xem cái món này có sửa được không? sửa ngoài thì ở đâu sửa ngon nhất ạ? Vào hãng cứ phán thay là em sởn hết da gà vì mặn chát đi được.

Xe này cũng có vấn đề nữa là cửa kính bên phụ (cửa sau) lên cũng khó khăn, hay bị kẹt, thi thoảng phải lấy tay kéo lên + ấn nút thì mới lên được. Em chưa rõ nó bị làm sao? Đang nghĩ hay là do chủ cũ dán nilon kính đểu nên keo nó dính vào rãnh trượt khiến cho kính nó bị rít thế. Nếu đúng vậy thì có bóc được cái nilon dán kính ra không hả các cụ?

Kính chờ tin các cụ với 1 thùng Putinka ợ.

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
FE nhà Nửa bánh bị thế là hỏng mô tơ bên lái rõ ràng rồi, bên phụ bị kẹt thế là do dơ, dẫn đến lệch tâm mô tơ nên thanh dẫn hướng không ăn nhịp nên kẹt, nếu tiếp tục để vậy và kết hợp lên kính lực tay thù trc sau cũng tèo nốt mô tơ, hoặc khg tèo phần điện của moto thì vỡ phần cơ bánh răng chủ động của mo tơ hoặc phần răng bị động phần thanh dẫn hướng

Giá thì ..chịu, nhưng cứ ra mấy ga ra bên ngoài rẻ hơn , vì khg nhất thiết phải lắp loại của 4, đồ cũ và tháo xe Toy nhiều nên rẻ hơn là chắc

FE09

Xe buýt
Xe của em mấy hôm nay bị cái bệnh là thỉnh thoảng rất khó vào số 1 hoặc số lùi (bị mắc) mặc dù đã đạp hết côn. Nhờ các bác chẩn bệnh giúp và cách xử lý. Chả nhẽ toi côn rồi?

halfwheel

Xe tải
FE nhà Nửa bánh bị thế là hỏng mô tơ bên lái rõ ràng rồi, bên phụ bị kẹt thế là do dơ, dẫn đến lệch tâm mô tơ nên thanh dẫn hướng không ăn nhịp nên kẹt, nếu tiếp tục để vậy và kết hợp lên kính lực tay thù trc sau cũng tèo nốt mô tơ, hoặc khg tèo phần điện của moto thì vỡ phần cơ bánh răng chủ động của mo tơ hoặc phần răng bị động phần thanh dẫn hướng

Giá thì ..chịu, nhưng cứ ra mấy ga ra bên ngoài rẻ hơn , vì khg nhất thiết phải lắp loại của 4, đồ cũ và tháo xe Toy nhiều nên rẻ hơn là chắc
Em đọc trên OF mình thấy các cụ bẩu cụ Trung già ở Võ Thị Sáu sửa được món này, cơ mà không rõ giá rổ khoảng bao nhiu? Các cụ chỉ giáo cụ tỉ nốt cho em phát để cuối tuần em vác xe đi sửa luôn chứ như cụ PHê AT nói thì cái cửa phụ sau của em cũng sắp tèo nốt cái mô toi lên kính rồi.

ZAD Viet

Xe điện
Bác Zad không qua nhà em lấy cái nút binh ac quy ah?Bác nghĩa thắng xem cái vụ airspring thế nào rồi?ốm quá hay sao mà mãi chẳng thấy hồi âm gì cả thế?
Đíu gì, lúc mình hỏi thì lại tận HP. Mai nhá.
Air.. thì chờ đã, dạo này có nhiều cái cần quan tâm hơn.

hpcontener

Xe tải
- Các cụ cho hỏi với sao cái tay lái của em nó hơi lệch, em ngoáy ngó vặn vẹo mãi nó ko cân nhìn khó chịu và láy 2 tay nó cũng ngượng ngượng.

hpcontener

Xe tải
Bác kiêm tra cân = động xem sao, đi cho yên tâm
- Cảm ơn cụ, em dự là do hôm trước em sang đường. Có chú xe máy không làm chủ đc tốc độ đâm vào thành cửa bên lái và trong quá trình phanh xe thao tác đã ảnh hưởng tới lái lên bây giờ nó lệch về trái một góc. Tuy nhiên e thử đi đường thẳng bỏ tay lái ra vẫn không có hiện tượng gì. Có lẽ em sẽ nghe cụ thử xem sao,

hanoingocthu

Xe tải
Xe của em mấy hôm nay bị cái bệnh là thỉnh thoảng rất khó vào số 1 hoặc số lùi (bị mắc) mặc dù đã đạp hết côn. Nhờ các bác chẩn bệnh giúp và cách xử lý. Chả nhẽ toi côn rồi?
Khi nào mà vào số 1 với lùi khó thì bác nhả côn ra rồi đạp lại vào số chắc được ngay mò,đấy là bệnh côn cắt hết chứ đâu có sao,còn nếu không thì hôm nào OF thì em kiểm tra lại cho bác xem sao? nhé.

hanoingocthu

Xe tải
- Cảm ơn cụ, em dự là do hôm trước em sang đường. Có chú xe máy không làm chủ đc tốc độ đâm vào thành cửa bên lái và trong quá trình phanh xe thao tác đã ảnh hưởng tới lái lên bây giờ nó lệch về trái một góc. Tuy nhiên e thử đi đường thẳng bỏ tay lái ra vẫn không có hiện tượng gì. Có lẽ em sẽ nghe cụ thử xem sao,
Nếu bình thường không bị va chạm thì mới nói là không sao chứ va chạm rồi thì bác nên đi cân bằng động lại nhé cho chắc ăn kiểm tra xem xe có bị ăn lốp không!?

FE09

Xe buýt
Khi nào mà vào số 1 với lùi khó thì bác nhả côn ra rồi đạp lại vào số chắc được ngay mò,đấy là bệnh côn cắt hết chứ đâu có sao,còn nếu không thì hôm nào OF thì em kiểm tra lại cho bác xem sao? nhé.
Cái chữ đỏ đỏ đấy em hiểu là "bệnh côn cắt không hết" có phải không bác? Chắc phải có ốc điều chỉnh côn cao thấp phải không bác? Không biết là ở dưới chân côn hay trong khoang máy?

Hôm qua lại bị thêm một bệnh nữa là đèn xi nhan một bên nháy rất nhanh, mang ra chỗ bác Trung Già, tưởng cháy bóng, sau kiểm tra lại hóa ra chuột cắn đứt dây xi nhan trước, may mà các đèn khác vẫn bình thường x-(Lại phải đầu tư thêm cái bẫy chuột với 2 túi băng phiến.

ZAD Viet

Xe điện
Tình hình là xe của em dạo này nó cứ ăn dầu mà k chịu uống nước lã.
Có nên cho nó đi ở riêng k các cụ.

vn_index68

Xe máy
xe em Everest 2 cầu. Em thấy HDSD có nhiều loại dầu mà chả hiểu. Các bác chỉ giúp có những loại dầu nào? dầu máy, dầu cầu trước, cầu sau, dầu hộp số chính, hộp số phụ, như vậy đã đủ chưa ạ?

ford_8910

Xe tải
Có ý đồ xấu rồi! :))
Khi lào bán ới em nhá!
Cụ Cảnh dạo này có vẻ làm ăn khấm khá =D> hôm nào rảnh rỗi. Nhà FE ọp ẹp cái nhỉ, lâu không vào thấy vắng quá. Khi nào ọp ẹp các Cụ ới Em câu theo đường dây có sẵn của Tổng đài Vina 094.hai chín 3. Một 1 một 1 nhé. Dạo này tay chân khoan thai nên miệng thong thả quá.:)

Cảnh sát G.T

Xe điện
xe em Everest 2 cầu. Em thấy HDSD có nhiều loại dầu mà chả hiểu. Các bác chỉ giúp có những loại dầu nào? dầu máy, dầu cầu trước, cầu sau, dầu hộp số chính, hộp số phụ, như vậy đã đủ chưa ạ?
Dầu trợ lực lái, dầu phanh và dầu Diezel nữa thôi ợ! :D

Trạng thái
Thớt đang đóng