FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

FE2011

Xe tải

thanhnv13

Xe tải
Xe của em mấy hôm nay bị cái bệnh là thỉnh thoảng rất khó vào số 1 hoặc số lùi (bị mắc) mặc dù đã đạp hết côn. Nhờ các bác chẩn bệnh giúp và cách xử lý. Chả nhẽ toi côn rồi?
Gần hết côn rùi bác ơi. xe bác chạy được bao nhiêu rùi?

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn

Báo cáo các bác: Phần nỉ nóc xe e tự nhiên như có 2 chỗ bị ẩm (có chỗ hơi hơi mốc) , e có gửi hình ảnh cho các bác xem. E nghi ngờ là do ốc của 2 thanh giá đỡ trên nóc xe khi bắt vào nó không chặt và bị rò nước xuống (nhưng mà xe em thì toàn để trong nhà xe có mái che). Nhưng cẩn thận thì e vẫn cho vào hãng để tháo hết phần nỉ nóc xe ra và bôi keo vào những phần ốc rồi bắt lại. Tất nhiên là bây giờ em sẽ theo dõi xem còn hiện tượng đó nữa ko (nếu mà còn nữa thì e cũng chẳng biết nước nó chui ở đâu vào được nữa ạ) . Nhưng để phần mà bị ẩm ẩm đó nhìn nó ngứa mắt quá, e hỏi nhờ các bác là ra đánh lại phần nỉ đó thì nó có hết cái chỗ bị ẩm ẩm đi ko ? (cái phần bị ẩm nó đã khô rồi ạ, nhưng cái mầu nó kiểu loang loang, nhìn ngứa hết cả mắt ạ). và đã có bác nào đi FEver bị trường hợp như của xe em chưa ạ ?
P/S khi tháo trần nỉ ra, thợ có mang xe ra rồi xịt nước từ trên xuống khoảng 10 phút xem nước có ngấm vào ko thì ko thấy ngấm vào ạ, nhưng đã tháo ra rồi thì cứ chắc ăn là bơm keo vào mấy chỗ ốc đó cho chắc .

Chỉnh sửa cuối:

etisalat

Xe tải
CẤP CỨU, CẤP CỨU!

Em hôm nay lú lẫn thế nào mà lúc lùi xe ra khỏi chỗ để xe trên hè không nhìn gì cả. Cái cột điện nằm đúng cái bánh xe phụ nên không để ý. Thế là trạch văn ...đoành một phát. .... xuống xe.... tèo rồi!

Hiện trạng: rạn vụn kính sau, cái bánh xe phụ nó đẩy cái cửa sau móp vào trong. Qua ADF, bảo đến thứ 2 phải mất vài ngày nắn lại thì mới dán kính sau lên được. Đen quá!

Các cụ FE cho em hỏi bây giờ em nên làm ở gara nào nhanh, gọn, đẹp và ngon, bổ, rẻ ạ? Nếu có cho em số điện thoại của chủ gara luôn.

Xe em không mua BH nên tự sản tự tiêu thôi.

Cám ơn các cụ.

khachmoi

Xe máy

Báo cáo các bác: Phần nỉ nóc xe e tự nhiên như có 2 chỗ bị ẩm (có chỗ hơi hơi mốc) , e có gửi hình ảnh cho các bác xem. E nghi ngờ là do ốc của 2 thanh giá đỡ trên nóc xe khi bắt vào nó không chặt và bị rò nước xuống (nhưng mà xe em thì toàn để trong nhà xe có mái che). Nhưng cẩn thận thì e vẫn cho vào hãng để tháo hết phần nỉ nóc xe ra và bôi keo vào những phần ốc rồi bắt lại. Tất nhiên là bây giờ em sẽ theo dõi xem còn hiện tượng đó nữa ko (nếu mà còn nữa thì e cũng chẳng biết nước nó chui ở đâu vào được nữa ạ) . Nhưng để phần mà bị ẩm ẩm đó nhìn nó ngứa mắt quá, e hỏi nhờ các bác là ra đánh lại phần nỉ đó thì nó có hết cái chỗ bị ẩm ẩm đi ko ? (cái phần bị ẩm nó đã khô rồi ạ, nhưng cái mầu nó kiểu loang loang, nhìn ngứa hết cả mắt ạ). và đã có bác nào đi FEver bị trường hợp như của xe em chưa ạ ?
P/S khi tháo trần nỉ ra, thợ có mang xe ra rồi xịt nước từ trên xuống khoảng 10 phút xem nước có ngấm vào ko thì ko thấy ngấm vào ạ, nhưng đã tháo ra rồi thì cứ chắc ăn là bơm keo vào mấy chỗ ốc đó cho chắc .
Xe của mình cũng bị vết ố vàng gần cửa gió của hàng ghế thứ 2

Cảnh sát G.T

Xe điện
CẤP CỨU, CẤP CỨU!

Em hôm nay lú lẫn thế nào mà lúc lùi xe ra khỏi chỗ để xe trên hè không nhìn gì cả. Cái cột điện nằm đúng cái bánh xe phụ nên không để ý. Thế là trạch văn ...đoành một phát. .... xuống xe.... tèo rồi!

Hiện trạng: rạn vụn kính sau, cái bánh xe phụ nó đẩy cái cửa sau móp vào trong. Qua ADF, bảo đến thứ 2 phải mất vài ngày nắn lại thì mới dán kính sau lên được. Đen quá!

Các cụ FE cho em hỏi bây giờ em nên làm ở gara nào nhanh, gọn, đẹp và ngon, bổ, rẻ ạ? Nếu có cho em số điện thoại của chủ gara luôn.

Xe em không mua BH nên tự sản tự tiêu thôi.

Cám ơn các cụ.
Chia buồn với cụ! Vụ này vào hãng cũng nặng đô phết đấy! Cụ cân đối xem, theo em ra ngoài nắn rồi vào hãng mua kính hậu! Riêng kính hậu không nên mua ở ngoài, không dùng được đâu ợ!

etisalat

Xe tải
Chia buồn với cụ! Vụ này vào hãng cũng nặng đô phết đấy! Cụ cân đối xem, theo em ra ngoài nắn rồi vào hãng mua kính hậu! Riêng kính hậu không nên mua ở ngoài, không dùng được đâu ợ!
Cám ơn cụ. Hỏi ADF thì kính sau trong hãng khoảng ~ 2củ.
Ra ngoài nắn là ra đâu hả cụ Cảnh.
Đợi em tí em upload cái ảnh lên hầu các cụ.

Ngày hôm nay đen như chó mực, mà mình lại tuổi lợn mới đau chứ!x-(

etisalat

Xe tải
Đây các cụ, sản phẩm sau trạch văn đoành đây.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Đây các cụ, sản phẩm sau trạch văn đoành đây.

Như này vẫn chưa phải nặng lắm, nếu nắn hút chuẩn không để lại dấu vết mà cũng chưa chắc đã phải sơn lại! Như vậy thiệt hại chỉ ở tấm kính sau, còn hộp lốp dự phòng cụ bỏ quách đi, để trần cho nó mấu, làm cái vít khóa khóa lốp dự phòng lại là ok!

Em ví dụ:

etisalat

Xe tải
OK, cụ Cảnh.

Nhưng câu hỏi của em là bây giờ nắn bóp ở đâu là tin tưởng hở cụ ?

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Cám ơn cụ. Hỏi ADF thì kính sau trong hãng khoảng ~ 2củ.
Ra ngoài nắn là ra đâu hả cụ Cảnh.
Đợi em tí em upload cái ảnh lên hầu các cụ.

Ngày hôm nay đen như chó mực, mà mình lại tuổi lợn mới đau chứ!x-(

Chia buồn với cụ, xe FE khổ nhất khi lùi, mà sao bác ko lắp cái cảm biến hoặc cái camera lùi cho nó đỡ khổ ạ

Cayenpro

Xe tải
chia buồn với cụ etisalat nhé!. Vụ ốp lốp e nghĩ ko cần. Làm lại cái cửa đó thay kính là ok

LoveFun

Xe điện
Như này vẫn chưa phải nặng lắm, nếu nắn hút chuẩn không để lại dấu vết mà cũng chưa chắc đã phải sơn lại! Như vậy thiệt hại chỉ ở tấm kính sau, còn hộp lốp dự phòng cụ bỏ quách đi, để trần cho nó mấu, làm cái vít khóa khóa lốp dự phòng lại là ok!
Đã nắn hút thì phải sơn lại chứ cụ, kiểu gì chẳng phải dùng đến giật điện. Em có clip nắn cửa nhưng chẳng biết post thế nào.

hanoingocthu

Xe tải
Nếu bác chưa tìm được chỗ nắn bóp cho em nó thì gọi cho em,em chỉ cho bác mấy điểm.Chia buồn cùng bác nhé.!!!

ZAD Viet

Xe điện

Xe em mang đi dọn nội thất mấy lần giờ cũng có mấy chỗ trông ngứa mắt, chắc do thợ dọn non tay.
Haizzzzzzz!

etisalat

Xe tải
Nếu bác chưa tìm được chỗ nắn bóp cho em nó thì gọi cho em,em chỉ cho bác mấy điểm.Chia buồn cùng bác nhé.!!!
Cám ơn cụ.

Để ở nhà nhìn ngứa cả mắt nên em hôm nay đã cho em nó ra nằm ngủ ở gara 3H, Ngụy Như Công Tum. Chắc cũng phải vài hôm mới xong.

hoangexpert

Đi bộ
Các cụ chỉ giáo dùm em phát:
Em mới lấy lại con FE at 2009, em để vài bữa không chạy , bữa nay em đề hoài không nổ máy. Em nghĩ là yếu bình,sang ông hàng xóm mượn bình về kich cũng không nổ đc luôn.
Em không biết là bệnh gì nữa - vẫn thấy tiêng củ đề chạy mà máy không nổ.
Cụ nào có cao kiến gì chỉ dùm em với.
Em ở Bình Dương nên chẳng có hãng Ford nào mà kêu. Chứ giờ kêu mấy bác thợ xe tải coi- chắc tháo tanh bành ra hết quá. Hic

Trạng thái
Thớt đang đóng