FORD EVEREST & RANGER: Sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa, độ thêm...(Part 4)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
2 Ông Estisalat và Nghiathang rủ nhau đi đâu đấy ;) chia buồn nhé

@bác hvhdragon
Xe nhà bác đã tháo 2 cái thanh nóc ra bao h chưa mà đổ lõi cho vít bắt thanh nóc thế?

Ford Everest AT

Xe điện
ở nhà, không Hội hè gì hết - Gấu bảo thế :-)
Các cụ chỉ giáo dùm em phát:
Em mới lấy lại con FE at 2009, em để vài bữa không chạy , bữa nay em đề hoài không nổ máy. Em nghĩ là yếu bình,sang ông hàng xóm mượn bình về kich cũng không nổ đc luôn.
Em không biết là bệnh gì nữa - vẫn thấy tiêng củ đề chạy mà máy không nổ.
Cụ nào có cao kiến gì chỉ dùm em với.
Em ở Bình Dương nên chẳng có hãng Ford nào mà kêu. Chứ giờ kêu mấy bác thợ xe tải coi- chắc tháo tanh bành ra hết quá. Hic
Em đoán xe này nhà bác vì tội...chưa rửa, bác đẩy cần số về N hoặc P xem sao

còn nếu do bình mà câu bình bé không đủ đô đc đâu, nếu bé mà 2 xe ghé đầu , xe bé vẫn nổ thì mới Ok - nhg em đoán k phải do bình ;)

FE09

Xe buýt
Chia buồn với cụ, xe FE khổ nhất khi lùi, mà sao bác ko lắp cái cảm biến hoặc cái camera lùi cho nó đỡ khổ ạ
Chia buồn với bác Etisalat. Giá cái kính sau cũng hợp lý nhỉ. Bác nên đầu tư thêm bộ cảm biến, chỉ là công cụ hỗ trợ thôi, nhưng lúc lùi cũng yên tâm hơn.

jakiroo0o

Xe hơi
848 Bạch Đằng, P. Thanh Lương, Q. Hai Bà Trưng, Hà
Website
kuchen.com.vn
Cái này bác nói đúng bởi gần đúng, bởi mình và bác Mèo đều là fans của Audio nên phần nào cách nhìn về bản chất có cái giống nhau, nhưng nói thật và chưa nói hết.

Trong tiêu âm, tán âm hay bẫy âm thì mỗi vật liệu có tính năng riêng , mỗi vật liệu có passthru ở mỗi khoảng dải tần của vật liệu, ng chơi khg cần đo nhưng biết loại vật liệu đó nó hấp thụ những khoảng dải tần nào.

Hơn nữa, cũng chính nhờ chơi audio và tìm ra cái vật liệu mà hiện nay các bác đang làm, đó là vật liệu chống cháy, hay đúng hơn là cháy nhưng khg bắt lửa. - vậy nên mới yên tâm làm trong khoang máy

Hiện trên xe mấy bác làm chủ yếu là 1 loại vật liệu, còn xe mình có đến 4 loại tính đến hôm nay, gồm cả bông thủy tinh ốp trần, đc bọ túi nilong cẩn thận và áp trần, xong xuôi bác nghiathang kiểm tra gõ thử, test đại lộ TL
Tiếng gió xe bác Zad làm trần rồi nhưng vẫn không đc như của xe mình, không nhg thế đỗ không nổ trên đg để nghe âm thanh bên ngoài mới khoái làm sao, có đc điều đó do đâu thì hnay mình khg làm phép loại trừ đc, vì làm thêm:

- ốp lòng trong 4 cánh
- ốp cả 2 mặt cánh hậu
- ôp túi bông thủy tinh trần

So với xe bác Zad làm cả trần sàn thì xe mình tĩnh hơn, nhưng vẫn có tiếng bưng tai nhẹ, xe bác Zad thì không

Vậy tùy các bác làm sau lựa chọn vật liệu nào thì sẽ có thể cho râ " chất âm" tương ứng :P
thanks bác nhiều

nghiathang

Xe tăng
@FEAT. Em là bị hôn vào ít, còn bác ấy là nùi mà.

FE2011

Xe tải
CẤP CỨU, CẤP CỨU!

Em hôm nay lú lẫn thế nào mà lúc lùi xe ra khỏi chỗ để xe trên hè không nhìn gì cả. Cái cột điện nằm đúng cái bánh xe phụ nên không để ý. Thế là trạch văn ...đoành một phát. .... xuống xe.... tèo rồi!

Hiện trạng: rạn vụn kính sau, cái bánh xe phụ nó đẩy cái cửa sau móp vào trong. Qua ADF, bảo đến thứ 2 phải mất vài ngày nắn lại thì mới dán kính sau lên được. Đen quá!

Các cụ FE cho em hỏi bây giờ em nên làm ở gara nào nhanh, gọn, đẹp và ngon, bổ, rẻ ạ? Nếu có cho em số điện thoại của chủ gara luôn.

Xe em không mua BH nên tự sản tự tiêu thôi.

Cám ơn các cụ.
Úi, Chia buồn với cụ.
Lùi quả này cũng khá mạnh đây. Xe em cũng có cái GPS và camera lùi nhưng lâu lắm em chả dùng. Em không sợ cột điện mà chỉ sợ trẻ con nó chơi đằng sau xe thôi.

Để xem vụ này cụ sơn, gò hàn ở đâu chuột bạch đi em theo với.

gl1600

Xe điện
Sơn gò hàn em toàn làm ở 3H cũng ưng lắm - trước đây 3H có thợ gò khéo lắm ( anh Trung thì phải) giờ anh đó ko ở 3h nhưng nói chung em vẫn ưng. Làm 1 chỗ thành quen rồi chả muốn đi nơi khác nữa. Có lần bị xe máy tông từ đằng sau cản sau đẩy hẳn vào bẹp hết cả ra 3H làm cũng OK.

FE2011

Xe tải
Xe em mới phát sinh môt bệnh. Cứ đi vào ổ gà (tương đối to một tí) là giảm xóc trước lại kêu két két rồi kịch. Lúc có lúc không.
các cụ cho em hỏi xem có phải là do mấy cái doăng cao su hay là do rotuyn? Xe em chay được 3.3van.

ZAD Viet

Xe điện
Xe em mới phát sinh môt bệnh. Cứ đi vào ổ gà (tương đối to một tí) là giảm xóc trước lại kêu két két rồi kịch. Lúc có lúc không.
các cụ cho em hỏi xem có phải là do mấy cái doăng cao su hay là do rotuyn? Xe em chay được 3.3van.
Khô mấy cái roăng đệm thôi mà!
RP7 xịt loanh quanh là hết + Kiểm tra ốc khung càng A.

ZAD Viet

Xe điện
Các cụ chỉ giáo dùm em phát:
Em mới lấy lại con FE at 2009, em để vài bữa không chạy , bữa nay em đề hoài không nổ máy. Em nghĩ là yếu bình,sang ông hàng xóm mượn bình về kich cũng không nổ đc luôn.
Em không biết là bệnh gì nữa - vẫn thấy tiêng củ đề chạy mà máy không nổ.
Cụ nào có cao kiến gì chỉ dùm em với.
Em ở Bình Dương nên chẳng có hãng Ford nào mà kêu. Chứ giờ kêu mấy bác thợ xe tải coi- chắc tháo tanh bành ra hết quá. Hic
Cụ làm cái bình mới.
Hôm thứ 6 vừa rồi em đi Quảng Ninh, đến 559 Hải Dương, vừa dừng xe, tắt máy, sau đó đề lại ngay.
Nhưng không sao nổ được. Loay hoay nhờ xe để câu sang, nhưng mà dây bé quá nên không đủ dòng.
May mà gọi Acu gần ngay đó về thay.
Em thay cái Aslat khô 90A giá 2 củ.

hoangexpert

Đi bộ
Cụ làm cái bình mới.
Hôm thứ 6 vừa rồi em đi Quảng Ninh, đến 559 Hải Dương, vừa dừng xe, tắt máy, sau đó đề lại ngay.
Nhưng không sao nổ được. Loay hoay nhờ xe để câu sang, nhưng mà dây bé quá nên không đủ dòng.
vâng chính xác rùi cụ. em sáng làm luôn cái binh mới 2 chai mốt... hic,đề phát ăn liền.

hanoingocthu

Xe tải
Cụ làm cái bình mới.
Mấy bác xe TDCI khổ nhỉ? Yếu bình cũng không nổ cứ đòi bình mới ác thật đấy,;d

Cảnh sát G.T

Xe điện
Cụ siết lại toàn bộ ốc nhái dưới gầm! Chú ý siết chặt phần càng A trên-dưới!
Nếu vẫn kêu ....em chệu! :D

Em lói có xách, mách có trứng! :D

Con Ranger của em có đợt cứ phanh hoặc oánh lái kêu kịch 1 phát, vào hãng các chú í phán phải thay càng A dưới, rô tuyn trên....! Thấy đắt quá, tiếc rẻ em bẩu lắp lại! Tự nhiên hết mới lạ! :)) Té ra siết lại mấy con ốc là ok!

Càng A dưới:

Càng A trên:

FE2011

Xe tải
Cụ siết lại toàn bộ ốc nhái dưới gầm! Chú ý siết chặt phần càng A trên-dưới!
Nếu vẫn kêu ....em chệu! :D

Em lói có xách, mách có trứng! :D

Con Ranger của em có đợt cứ phanh hoặc oánh lái kêu kịch 1 phát, vào hãng các chú í phán phải thay càng A dưới, rô tuyn trên....! Thấy đắt quá, tiếc rẻ em bẩu lắp lại! Tự nhiên hết mới lạ! :)) Té ra siết lại mấy con ốc là ok!

Càng A dưới:

Càng A trên:
Siết lại mấy con ốc này có lẽ phải để cuối tuần ra đi bảo dưỡng em làm luôn vậy. Thanks cụ. Mà of ẹp thì cụ chủ trì đê.

Cảnh sát G.T

Xe điện
Siết lại mấy con ốc này có lẽ phải để cuối tuần ra đi bảo dưỡng em làm luôn vậy. Thanks cụ. Mà of ẹp thì cụ chủ trì đê.
Em hoạt động phong trào quen rồi, nên chỉ biết khuấy động tí rồi ngồi hóng tát ao thôi! :D
Lỡ hẹn nhiều nên em ngại lắm ợ! :">:">

FE2011

Xe tải
sao cụ không hỏi luôn chủ xe. Tem và ôp đẹp thế. Nhà cháu lại thèm rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng