[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo mấy cụ, em kể chuyện đời mà có cụ bảo em lừa đảo. Em nói thật, các cụ cứ nghe hết chuyện đời em, thì các cụ hiểu. Em thà xuống đường làm phát to, đỏ thì ăn, xanh thì nằm, chứ em ít học không có tài lừa đảo. Em giờ còn đang đi xe ôm ở nhà trọ thì lừa ai được ạ.

Dream Hilux

Xe tăng
Báo cáo mấy cụ, em kể chuyện đời mà có cụ bảo em lừa đảo. Em nói thật, các cụ cứ nghe hết chuyện đời em, thì các cụ hiểu. Em thà xuống đường làm phát to, đỏ thì ăn, xanh thì nằm, chứ em ít học không có tài lừa đảo. Em giờ còn đang đi xe ôm ở nhà trọ thì lừa ai được ạ.
Các cụ ý nhớ lại các kịch đã có trong này rồi, các cụ ý liên tưởng thôi

Kệ người ta cụ ạ, e không nghĩ là kể chuyện như cụ thì lừa được ai, lừa cái gì.

Tý phệ

Xe điện
Tay này khi xuất hiện thường đi kèm những câu chuyện về cuộc đời.
Ai đọc sẽ thấy hắn rất từng trải và rất duyên ạ :)
E nhớ câu chuyện hắn chén chị kế toán thì phải :))
Có phải mát lớp đấy ko ?

hưvô

Xe lăn
Cụ biên tiếp đi, những chuyện các cụ kia nêu ra 1 phần nói cho vui thôi, ko phải quy chụp gì đâu cụ ạ.

moongket

Xe điện
em thấy chuyện của cụ hay và chân thực
cụ kể tiếp nhé

longtu210

Xe điện
Pha chào buồng nhớ đời
Em xem trên mạng các rì viu ơ kể chuyện đi tù mà toàn khoe làm đại ca với được đánh người. Em nói thật vào đây không ai là làm đại ca ngay được đâu.
Vào căn buồng tối om, em nhìn còn nhỏ hơn cái phòng trọ của em mà trong này đã có sẵn đến 4 người. Khi em còn ngơ ngác chưa biết sẽ làm gì thì cánh cửa đã đóng lại, tiếng két xình nổi da gà, tiếng khoá cửa chát chúa như khoá lại cuộc đời em. Chưa kịp phản ứng thì em đã nghe thấy tiếng quát:
D.m con lợn này!!!
Em chỉ thấy mình như tắc thở, đã có 1 anh lính cũ cầm cái khăn mặt dài từ đằng sau quàng qua cổ em rồi siết mạnh. Em khụy xuống, không kêu nổi, gã ấy lấy 2 tay siết cái khẵn, đầu gối tỳ thẳng vào lưng em làm em không thể phản ứng kịp. Khi đang ở trong tư thế quỳ thì 1 anh khác đi đến trước mặt đạp 2 phát vào ngực em. Sau này em mới biết em đã ăn món " đạp phanh". Gã đằng sau khẽ nới lỏng cái khăn mặt, em có thể thở được chút ít thì lại ăn hai phát vào mạng sườn. Sau này em cũng mới biết đây là " cháo sườn. Em nằm bẹp xuống đất thì anh thứ 3 ngồi trên bục bê tông nên em 2 gót chân vào lưng em. Đến lúc này thì em nghĩ chắc vào đây để chết. Về sau em mới biết em đã ăn đủ combo đạp phanh, cháo sườn và chân giò.
Sau khi biết mình chưa chết, em nghe thấy loáng thoáng giọng của anh thứ 4, anh ta không làm gì nhưng có vẻ đây mới là trùm cuối. Anh ta nói rất nhẹ:
- Ngồi dậy, bó gối lại.
Sau khi hỏi han vài câu xoay quanh trích ngang với tội danh anh ta bảo:
Vào đây thì cố chấp hành, đừng có lệch. Ở vài ngày rồi đi Hoả Lò.
Sau đấy họ bắt tôi thay quần áo rồi ngồi gọn vào một góc. Khoảng 1 tiếng sau 1 anh đưa tôi nửa phong lương khô và bảo:
- Sinh hoạt đi rồi chìm.
Tôi xin phép ăn hết phần lương khô, có lẽ đấy là miếng lương khô tôi cảm thấy ngon nhất.

Truyện hay nhưng có vẻ như copy ở đâu đó

Vu Triet

Xe máy
Cụ xem thế nào chứ 2004 mà 750K đc bao ăn rồi mà cụ bảo tiêu đủ. Cụ đi làm phải tiết kiệm chứ :|

Năm 2005 em lên Hà Nội học bố mẹ cho 2 đứa nhà em tổng đúng 1 triệu, tính ra thuê nhà 300K, xe buýt 50k mỗi người.
Còn lại ăn uống + chi phí khác.
Tức là mỗi đứa nhà em có 500k cho full toàn tập - vẫn đủ.

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Ngày đầu bước chân vào Hoả Lò.
Giám định thương tật của nạn nhân là 16% bọn em chính thức nhận quyết định khởi tố bị can, khoản 1 với tội danh Cố ý gây thương tích.
Ở nhà tạm giữ 3 ngày thì bọn em được chuyển vào Hoả Lò. Chuyến ấy tổng cộng có 13 anh em được điều chuyển. Bọn tôi được đưa lên xe thùng kín,trên xe hàn hai hàng ghế sắt hai bên, dưới là hệ thống cùm chân. Sau khi đọc hồ sơ đối chiếu thì bọn tôi được đưa lên xe, ngồi sát nhau và đưa chân vào cùm.
Xe dừng trong sân Hoả Lò bọn tôi được xếp hàng đi xuống. Cán bộ vũ trang đứng 2 bên, tay cầm xịt cay và dùi cui điện. Một vài anh em tù nhiều thì như trở lại mái nhà xưa, còn bọn tôi là tù con so thì ngơ ngác. Các cán bộ lại đọc hồ sơ lần nữa rồi bọn tôi xếp hàng di chuyển vào khu vực kiểm tra, khám sức khoẻ. Ở đấy bọn tôi gọi là Phòng Đồng Hồ.
Ở đây các cán bộ hỏi lý lịch, kiểm tra sức khoẻ rồi cho bọn tôi vào lồng chờ. Lúc này có vài anh mặc áo tù đi ra và bắt đầu " là " lính mới thêm lần nữa. Tất cả quần áo đẹp nhà gửi, đồ ăn ngon, dép tổ ong, dầu gội đầu sẽ bị cướp ở đây. Tôi thì không ngoại lệ, bị là xong tôi còn 4 cái bánh mỳ, 1 bộ quần áo trên người và không có dép đi.
Trại Hoả Lò thì có khu chẵn và khu lẻ. Ngoài ra còn khu phân trại lao động. Tôi được đưa vào khu lẻ, dãy 17, dành cho tiền án tiền sự đầu. Bọn tôi được các cán bộ dẫn lên khu giam, muốn lên dãy 17 thì bọn tôi phải qua dãy 5-21 dành cho các đối tượng nhiều tiền án tiền sự. Đi qua dãy này em thấy trong lồng lố nhố đầu trọc, xăm trổ, quát tháo mà em muốn nhũn cả chận. Lặng lẽ bọn tôi lên tầng 2 và được đưa về buồng 17A. Buồng hoả lò rất rộng, bên ngoài là chuồng cọp, bên trong là buồng giam, bọn tôi được ngồi hết ngoài chuồng cọp còn bên trong buồng giam là khoảng 30 mạng. Vì mặt trước của buồng được hàn bằng khung thép cho cán bộ bên ngoài có thể nhìn vào nên tôi thấy rõ mồn một. Trong buồng chỉ có khoảng 5 người được đi lại, nói chuyện, còn lại là ngồi bó gối cụp pha hết. Đến đầu giờ chiều cán bộ quản giáo bắt đầu phân buồng và tôi được về buồng 17B....

chánvcd

Xe buýt
Ngày đầu bước chân vào Hoả Lò.
Giám định thương tật của nạn nhân là 16% bọn em chính thức nhận quyết định khởi tố bị can, khoản 1 với tội danh Cố ý gây thương tích.
Ở nhà tạm giữ 3 ngày thì bọn em được chuyển vào Hoả Lò. Chuyến ấy tổng cộng có 13 anh em được điều chuyển. Bọn tôi được đưa lên xe thùng kín,trên xe hàn hai hàng ghế sắt hai bên, dưới là hệ thống cùm chân. Sau khi đọc hồ sơ đối chiếu thì bọn tôi được đưa lên xe, ngồi sát nhau và đưa chân vào cùm.
Xe dừng trong sân Hoả Lò bọn tôi được xếp hàng đi xuống. Cán bộ vũ trang đứng 2 bên, tay cầm xịt cay và dùi cui điện. Một vài anh em tù nhiều thì như trở lại mái nhà xưa, còn bọn tôi là tù con so thì ngơ ngác. Các cán bộ lại đọc hồ sơ lần nữa rồi bọn tôi xếp hàng di chuyển vào khu vực kiểm tra, khám sức khoẻ. Ở đấy bọn tôi gọi là Phòng Đồng Hồ.
Ở đây các cán bộ hỏi lý lịch, kiểm tra sức khoẻ rồi cho bọn tôi vào lồng chờ. Lúc này có vài anh mặc áo tù đi ra và bắt đầu " là " lính mới thêm lần nữa. Tất cả quần áo đẹp nhà gửi, đồ ăn ngon, dép tổ ong, dầu gội đầu sẽ bị cướp ở đây. Tôi thì không ngoại lệ, bị là xong tôi còn 4 cái bánh mỳ, 1 bộ quần áo trên người và không có dép đi.
Trại Hoả Lò thì có khu chẵn và khu lẻ. Ngoài ra còn khu phân trại lao động. Tôi được đưa vào khu lẻ, dãy 17, dành cho tiền án tiền sự đầu. Bọn tôi được các cán bộ dẫn lên khu giam, muốn lên dãy 17 thì bọn tôi phải qua dãy 5-21 dành cho các đối tượng nhiều tiền án tiền sự. Đi qua dãy này em thấy trong lồng lố nhố đầu trọc, xăm trổ, quát tháo mà em muốn nhũn cả chận. Lặng lẽ bọn tôi lên tầng 2 và được đưa về buồng 17A. Buồng hoả lò rất rộng, bên ngoài là chuồng cọp, bên trong là buồng giam, bọn tôi được ngồi hết ngoài chuồng cọp còn bên trong buồng giam là khoảng 30 mạng. Vì mặt trước của buồng được hàn bằng khung thép cho cán bộ bên ngoài có thể nhìn vào nên tôi thấy rõ mồn một. Trong buồng chỉ có khoảng 5 người được đi lại, nói chuyện, còn lại là ngồi bó gối cụp pha hết. Đến đầu giờ chiều cán bộ quản giáo bắt đầu phân buồng và tôi được về buồng 17B....
tí e làm con viet lót 5-13-16-17-21-30

GothicStyle

Xì hơi lốp
Cụ viết dài ra chút cụ ạ đăng chậm hơn cũng đc. Chứ vắn quá đọc mấy chữ hết rồi.hehe

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Cụ viết dài ra chút cụ ạ đăng chậm hơn cũng đc. Chứ vắn quá đọc mấy chữ hết rồi.hehe
Em viết theo dòng ký ức thôi. F0 cách ly ở phòng trọ 1 mình, nghĩ đến đâu, em viết đến đấy

Matizcoi

Xe cút kít
Em chờ rì viu tóm tắt thôi :D

Trạng thái
Thớt đang đóng