[Funland] F0 nằm điều trị, em muốn nhìn lại những năm tháng đầy tội lỗi của mình (Chủ thớt chính là Lê Quang Phục kẻ lừa đảo số 1 OF)

Trạng thái
Thớt đang đóng

minhmo

Xe cút kít
Phục ban đầu tặng mỗi Cụ trên OF một hộp khẩu trang, cụ nào muốn mua thì bán với giá rẻ, rất nhiều cụ OF đã đặt hàng, người ít thì vài hộp, người nhiều thì tính bằng xe. Tiền chuyển rồi mà hàng thì chẳng thấy đâu. Ngoài ra, em nhớ còn mấy vụ cho thuê xe tự lái nữa thì phải.
Cảm ơn cụ, vụ Phục này giờ em mới biết.
Nếu cho thuê xe tự lái chả nhẽ là âm binh của lão tulai24h à? ;)

Nhâm Dần

[Tịch thu bằng lái]
Em sinh ra ở 1 vùng quê nghèo Tỉnh Nam Định, bố em mất sớm từ năm em 7 tuổi. Mẹ em là giáo viên cấp 1 của xã. Bà đã tần tảo nuôi em khôn lớn bằng đồng lương giáo viên ít ỏi và mấy sào ruộng. Tuổi thơ của em cứ bình lặng sau lũy tre làng, bên triền đê ven sông Đáy, con sông đã tắm mát cả một miền ký ức trong em. Niềm vui sướng lớn nhất của em là cứ mỗi tối sau khi học xong bài là được sang nhà chú ở ngõ bên cạnh xem tivi. Không hiểu sao những gì hấp dẫn với em nhất lúc ấy không phải là hoạt hình, không phải là Tây Du Ký, mà là hình ảnh về Thủ Đô Hà Nội. Cái hình ảnh tháp Rùa, hồ Gươm, cột cờ Hà Nội phát lên cùng với giai điệu ca khúc " Nhớ về Hà Nội" cất lên là em lại nôn nao. Ngoài thế giới ao làng mà em đang sống thì đấy là thế giới thứ 2 mà em biết. Em ước ao rằng sẽ có 1 ngày em đặt chân đến nơi này.
Thế rồi ngày ấy cũng đến. Năm 1997, em có cơ hội lần đầu tiên được đặt chân lên Hà Nội. Đấy là khi mẹ em được trường học cho các giáo viên và gia đình đi thăm lăng Bác, và em được đi cùng mẹ. Biết tin ấy, em sung sướng trước cả tuần, chăm chỉ làm việc nhà, không đi chơi vì sợ mẹ em đổi ý. Chuyến đi mang cho em bao nhiêu trải nghiệm, lần đầu em đi xa nhà, lần đầu em ngồi trên 1 cái oto to đến thế, lần đầu em biết cảm giác say xe. Em được mặc bộ quần áo đẹp nhất, mẹ thì chuẩn bị bao nhiêu là cơm nắm, bánh dày, muối vừng, trứng luộc. Xe đi từ 5h sáng, đến gần 9h thì đến Hà Nội, khi xuống xe, em không tin vào mắt mình!!! Người nhiều quá, xe máy nhiều quá, và cũng ồn ào quá. Rồi mọi người được đưa vào thăm lăng Bác, thăm nhà sàn, ao cá, thăm viện bảo tàng lịch sử, rồi buổi trưa mọi người ra hồ Tây chơi. Mọi người trải áo mưa ở ven hồ rồi mang đồ ăn ra ăn tại chỗ. Đến chiều mọi người lại lên Hồ Gươm, đây là chỗ mà em thích nhất. Ở đây em thấy cái gì cũng đẹp, nhìn các bạn cùng trang lứa được ăn những món ăn ngon, cầm những món đồ chơi đẹp, em thầm ước giá như mình được ở lại nơi đây. Sau chuyến đi ấy trong thâm tâm em luôn tồn tại 1 suy nghĩ là sau này em sẽ chọn Hà Nội để sống.
Năm 18 tuổi, em từ bỏ giấc mơ đại học, quyết định lên đường lập nghiệp. Lúc ấy, mẹ em đã nghỉ hưu, sức khoẻ cũng yếu nên em không thể để bà cho em mãi. Nhét CMND, bằng tốt nghiệp cấp 3, vài bộ quần áo vào ba lo em chào mẹ để lên với miền đất Thủ Đô. Dù mẹ em rất buồn và không đồng ý để em đi nhưng cuối cùng bà vẫn để em đi. Lúc em đi bà đưa cho em hơn 500 nghìn bà để dành được. Em nhớ như in hôm ấy là ngày 28/04/2004.

Xe dừng ở nhà máy bao bì Văn Điển, em xuống xe thì trời đã gần về trưa. Trời tháng 7 nắng như đổ lửa, tiếng còi xe ầm ĩ, tiếng người gọi nhau í ới, tiếng chửi tục, chửi bậy chí choé. Em đang lếch thếch đi bộ thì có 1 ông xe ôm phi con wave tàu tiếng nổ không khác gì tiếng máy vò lúa ở quê em phi lên chặn đầu và hỏi " Đi đâu đây?"
Nhớ lại lời dặn của thằng bạn đang ở trên này:" mày cứ đến Phương Liên, rồi tìm đến xưởng giầy da chỗ tao làm." Tôi liền bảo xe ôm chở đến Phương Liên. Nhưng cuộc đời không như mơ, khi tôi hỏi được đến xưởng giầy da của thằng bạn thì nó không có ở đấy nữa, thấy người ta bảo nó chuyển sang làm thuê cho lò bánh mỳ ở bên chỗ gò Đống Đa. Chán nản tôi đi lang thang quanh khu đê con Phương Liên, thiết nghĩ phải tìm được chỗ ở. May mắn tôi được 1 bà hàng chè đỗ đen bảo nhà đang có phòng cho thuê với giá 200k/tháng. Tôi không suy nghĩ liền bảo bà cho cháu về ở. Sau khi cầm tiền bà dắt tôi vào khu trọ bên kia đường, từ mặt đường đê con đi xuống 1 cái dốc và vào 1 khu trọ lụp xụp, tôi được đưa vào 1 cái phòng bé không đến chục mét vuông, cũ kỹ, ẩm mốc, với 1 cái giường duy nhất. Tôi nằm vật xuống cái giường ấy và ngủ thiếp đi sau 1 ngày dài mệt mỏi.
Tôi giật mình tỉnh giấc, thấy tối om, ở ngoài sân thì nhốn nháo, tiếng la hét, tiếng khóc lóc, tiếng chửi bới, và tiếng đấm đá. Tò mò tôi đẩy cửa ra xem thì thấy mấy thanh niên đang đánh 1 cô gái ở phòng đối diện, cô gái ăn mặc khá hở hang, đang nằm dưới đất chịu đòn, mấy cô khác thì đứng nhìn mà không có phản ứng gì. Tôi hốt hoảng đóng cửa, không dám bật đèn.
Cuộc sống Hà Nội không như là mơ
Em nghỉ chút rồi viết tiếp, bi kịch cuộc đời em bây giờ mới bắt đầu
Về hội đền Trần đi, Trần Đăng Khoa thời này còn tạch nữa là mảnh chĩnh ...

nông^_^dân

Xe tăng
em làm căn hóng :D

piston

Xe container
Đọc li kì quá, ko biết thanh niên đánh cô gái hở hang có dùng bao ko?

fantasy0178

Xe tăng
Em kéo nhanh xuống cuối xem có hợp tác gì ko, chỉ lo Triệu Quang Phục xuất hiện :))

Ko hợp tác gì thì cụ cứ giãi bày thoải mái bọn em chia sẻ đc, sorry cụ nếu em cảnh giác quá.
Chết cười với còm của cụ, cả cõi ọp cứ nghe đến Triệu Quang Phục và vã hết cả mồ hôi, tay này xứng đáng lưu danh sử sách, :))

hưvô

Xe lăn
Nhân vật tulai24h thì em biết, em có đi dự đám cưới tập 2 của lão ấy. Còn thằng Phục sự tích thế nào mà hay thấy các cụ nhắc tới, cụ có thể khai sáng cho em được không?
Nếu có cái link kèm theo thì quá tốt.
Sự tích đầy đủ thì bác xem ở đây:

Thắng Trần ND

[Tịch thu bằng lái]
Bắt đầu đi kiếm việc làm, và nếm trải cuộc sống mới.
Ở đây được 2 hôm thì em cũng tiêu gần hết số tiền trong người. Em mua được một cái bếp ga du lịch, 1 cái xoong nhôm và 1 thùng mì hảo hảo. Qua tìm hiểu thì em thấy khu trọ này phần lớn là gái bán hoa ở, vài bà đồng nát và bán bánh mì dạo. Đám gái ở đây chúng nó đóng cửa phòng ngủ cả ngày, đến tầm 5h chiều thì bắt đầu dậy và lúc này bọn nó kéo dồn ra khu vệ sinh chung. Tiếng chửi bới, trêu đùa náo loạn cả khu trọ.
Em cuối cùng cũng liên lạc được với thằng bạn cùng quê và nhờ nó đi xin việc. Nó kéo tôi đến lò bánh mì nó đang làm trong phố Đặng Tiến Đông bây giờ. Sau một hồi năn nỉ ông chủ nó ra bảo tôi với bộ mặt méo xệch, tôi nhìn là biết tôi không được nhận rồi. Sau đấy nó lại lấy con xe đạp mini liên doanh lai tôi về Phương Liên, vào xưởng giầy thủ công nơi nó làm trước kia. Và ở đây tôi đã được nhận với mức thù lao 750k/tháng và được ăn 1 bữa cơm trưa. Công việc của tôi bât đầu từ 7h30 sáng và kết thúc lúc 5h3p chiều. Vì mới làm nên công việc của tôi là bê vác, đóng bao tải. Đến tận giờ cái mùi cao su đúc khen khét, lẫn cái mùi da thuộc vẫn như in trong đầu tôi. Với mức lương không có gì là nhiều tôi cũng chỉ đủ ăn cơm và trả tiền trọ, thỉnh thoảng thèm lắm thì đi đá cốc bia cỏ.

Mối tình đầu và bước ngoặt vào con đường phạm tội.
Ở xưởng giầy có 1 cô gái tên Nhung, cùng quê với ông chủ lên đây làm thuê. Cô ấy hơn em 1 tuổi, chuyên đi chợ nấu cơm cho thợ trong xưởng và làm ô sin cho nhà chủ luôn. Cô ấy biết tôi mới vào nên hay trêu, và cũng được ông bà chủ giao nhiệm vụ để ý tôi làm việc. Biết tôi buổi tối về phòng ăn cơm nên ngày nào cũng gói đồ ăn cho tôi mang về. Dần dần tôi và cô ấy để ý nhau, tuy tôi chưa tỏ tình vì nhát gái nhưng mà trong lòng 2 đứa cũng kết lắm rồi. Tôi làm ở xưởng được gần 5 tháng, có công việc, có cơm ăn, có người yêu, nói chung mọi thứ đang dần rất ổn với tôi. Nhưng....
Vào cuối tháng 12 năm 2014 tôi rủ Nhung và thằng bạn bánh mỳ đi chơi vì mấy hôm nữa là mấy anh em về quê ăn Tết dương lịch. Thằng bạn tôi thì đi bán bánh mỳ dạo, nó hẹn 7h tối lên gò Đống Đa ngồi ăn bánh mỳ chấm sữa. Đúng hẹn tôi với Nhung lên thì thấy nó với cái xe đạp chở sọt bánh mỳ đã đợi sẵn. Mấy anh em đang ăn thì có tiếng gọi" Ê bánh mỳ!!" Bọn tôi ngó lên thì thấy 3 thanh niên đi 1 con wave đỏ, hỏi mua bánh mỳ, như thường lệ, gặp khách thằng bạn tôi đon đả bán hàng. Nó hỏi khách mua như nào rồi mở sọt rút bánh cho vào túi nilong. Khách vừa cầm bánh mỳ thì lên xe đi luôn kèm theo tiếng cười khoái trả. Mặt tôi với Nhung thì ngơ ngác còn thằng bạn tôi thì la lên" Tiền anh ơi!!! DCM chúng may!!!"
Thế là nó bị bùng tiền à!!! Khi tôi còn chưa kị hỏi thằng bạn chuyện gì thì thấy chiếc xe wave đỏ vòng lại.
- Dcm con c.ho chửi gì đấy!!!
Và tiếp sau đấy tôi với thằng bạn tối tăm mặt mũi vì bị ba thanh niên đánh. Vận hạn đến sớm thật, tôi chỉ biết ôm lấy 1 thằng thật chặt và chịu đòn thì bống nghe tiếng kêu thất thanh" Á!!!!" Mọi thứ dừng lại bất ngờ, tôi thất gã mà tôi ôm người gồng cứng lên rồi mềm dần, máu tuôn ra từ vai nó đỏ lòm cái áo. Thằng bạn tôi đứng ngai sau, trên tay là con dao mà nó hay nhét dưới sọt bánh mỳ. Hai thằng kia cũng dừng lại, sững sờ, thằng bạn tôi cắm đầu vừa chạy vừa gọi tôi" chạy đi!!!!". Tôi chỉ biết kéo tay Nhung chạy về phía cổng công viên
Lúc này là ngày cuối tháng 12 năm 2004. Từ ngày lên HN tôi chưa được về thăm mẹ.

nông^_^dân

Xe tăng
Mà thế quái nào cụ đi từ nam định là 28/4 mà tận tháng 7 mới đến nơi, đánh võng hơi ác đấy :D

canhsim

Xe tải
Đừng bảo là sau khi thấy cảnh cô gái hở hang bị đánh động lòng thương và sau đó cụ quyết tâm bảo vệ các cô đó bằng cách tạo công ăn việc làm, tìm mối và chở các cô gái đó đi làm việc nhé.

fantasy0178

Xe tăng
Bắt đầu đi kiếm việc làm, và nếm trải cuộc sống mới.
Ở đây được 2 hôm thì em cũng tiêu gần hết số tiền trong người. Em mua được một cái bếp ga du lịch, 1 cái xoong nhôm và 1 thùng mì hảo hảo. Qua tìm hiểu thì em thấy khu trọ này phần lớn là gái bán hoa ở, vài bà đồng nát và bán bánh mì dạo. Đám gái ở đây chúng nó đóng cửa phòng ngủ cả ngày, đến tầm 5h chiều thì bắt đầu dậy và lúc này bọn nó kéo dồn ra khu vệ sinh chung. Tiếng chửi bới, trêu đùa náo loạn cả khu trọ.
Em cuối cùng cũng liên lạc được với thằng bạn cùng quê và nhờ nó đi xin việc. Nó kéo tôi đến lò bánh mì nó đang làm trong phố Đặng Tiến Đông bây giờ. Sau một hồi năn nỉ ông chủ nó ra bảo tôi với bộ mặt méo xệch, tôi nhìn là biết tôi không được nhận rồi. Sau đấy nó lại lấy con xe đạp mini liên doanh lai tôi về Phương Liên, vào xưởng giầy thủ công nơi nó làm trước kia. Và ở đây tôi đã được nhận với mức thù lao 750k/tháng và được ăn 1 bữa cơm trưa. Công việc của tôi bât đầu từ 7h30 sáng và kết thúc lúc 5h3p chiều. Vì mới làm nên công việc của tôi là bê vác, đóng bao tải. Đến tận giờ cái mùi cao su đúc khen khét, lẫn cái mùi da thuộc vẫn như in trong đầu tôi. Với mức lương không có gì là nhiều tôi cũng chỉ đủ ăn cơm và trả tiền trọ, thỉnh thoảng thèm lắm thì đi đá cốc bia cỏ.

Mối tình đầu và bước ngoặt vào con đường phạm tội.
Ở xưởng giầy có 1 cô gái tên Nhung, cùng quê với ông chủ lên đây làm thuê. Cô ấy hơn em 1 tuổi, chuyên đi chợ nấu cơm cho thợ trong xưởng và làm ô sin cho nhà chủ luôn. Cô ấy biết tôi mới vào nên hay trêu, và cũng được ông bà chủ giao nhiệm vụ để ý tôi làm việc. Biết tôi buổi tối về phòng ăn cơm nên ngày nào cũng gói đồ ăn cho tôi mang về. Dần dần tôi và cô ấy để ý nhau, tuy tôi chưa tỏ tình vì nhát gái nhưng mà trong lòng 2 đứa cũng kết lắm rồi. Tôi làm ở xưởng được gần 5 tháng, có công việc, có cơm ăn, có người yêu, nói chung mọi thứ đang dần rất ổn với tôi. Nhưng....
Vào cuối tháng 12 năm 2014 tôi rủ Nhung và thằng bạn bánh mỳ đi chơi vì mấy hôm nữa là mấy anh em về quê ăn Tết dương lịch. Thằng bạn tôi thì đi bán bánh mỳ dạo, nó hẹn 7h tối lên gò Đống Đa ngồi ăn bánh mỳ chấm sữa. Đúng hẹn tôi với Nhung lên thì thấy nó với cái xe đạp chở sọt bánh mỳ đã đợi sẵn. Mấy anh em đang ăn thì có tiếng gọi" Ê bánh mỳ!!" Bọn tôi ngó lên thì thấy 3 thanh niên đi 1 con wave đỏ, hỏi mua bánh mỳ, như thường lệ, gặp khách thằng bạn tôi đon đả bán hàng. Nó hỏi khách mua như nào rồi mở sọt rút bánh cho vào túi nilong. Khách vừa cầm bánh mỳ thì lên xe đi luôn kèm theo tiếng cười khoái trả. Mặt tôi với Nhung thì ngơ ngác còn thằng bạn tôi thì la lên" Tiền anh ơi!!! DCM chúng may!!!"
Thế là nó bị bùng tiền à!!! Khi tôi còn chưa kị hỏi thằng bạn chuyện gì thì thấy chiếc xe wave đỏ vòng lại.
- Dcm con c.ho chửi gì đấy!!!
Và tiếp sau đấy tôi với thằng bạn tối tăm mặt mũi vì bị ba thanh niên đánh. Vận hạn đến sớm thật, tôi chỉ biết ôm lấy 1 thằng thật chặt và chịu đòn thì bống nghe tiếng kêu thất thanh" Á!!!!" Mọi thứ dừng lại bất ngờ, tôi thất gã mà tôi ôm người gồng cứng lên rồi mềm dần, máu tuôn ra từ vai nó đỏ lòm cái áo. Thằng bạn tôi đứng ngai sau, trên tay là con dao mà nó hay nhét dưới sọt bánh mỳ. Hai thằng kia cũng dừng lại, sững sờ, thằng bạn tôi cắm đầu vừa chạy vừa gọi tôi" chạy đi!!!!". Tôi chỉ biết kéo tay Nhung chạy về phía cổng công viên
Lúc này là ngày cuối tháng 12 năm 2004. Từ ngày lên HN tôi chưa được về thăm mẹ.
Cụ xin việc ở lò bánh Đặng Tiến Đông thì khả năng cao là nhà bạn e. Lớp cấp 2 có thằng nhà ở đấy có lò bánh to đùng, k chỉ bánh mì mà nhiều loại khác nữa, hồi đầu những năm 90 đói ăn, qua nhà nó chơi đc ăn thả phanh bánh mới ra lò nóng hổi, nhớ mãi đến bây h.

minhmo

Xe cút kít
Sự tích đầy đủ thì bác xem ở đây:
Cảm ơn cụ em hóng tiếp rồi nghiên cứu kỹ sau. :D

hưvô

Xe lăn
Cảm ơn cụ em hóng tiếp rồi nghiên cứu kỹ sau. :D
Viết xong có lùa gà lừa đảo gì ko thế cụ :))
Trước có cụ thanglamduong gì viết hay đi vào lòng người xong ..
thanglamduong thì đây ;))

rockloccoc

Xe buýt
Văn hay, lôi cuốn! Em kê báo hóng đã!

blackwhitentd

Xe hơi
Em cũng hóng do đang ngồi nhà rảnh quá

Trạng thái
Thớt đang đóng