[Thảo luận] Em vừa bị xxx phường bắt láo, đề nghị các cao thủ vào cùng luận bàn để tránh bị vịn

junyong

Xe buýt
Quan trọng là cái ngõ đấy là ngõ cụt!

junyong

Xe buýt
Nếu phải cắm biển ở cả ngõ cụt thì cũng phải cắm biển ở trước tất cả các nhà mặt đường.
Vì: tôi đến nhà bạn tôi chơi ở giữa đường, lúc đi từ nhà bạn tôi ra :
_Tôi có nhìn thấy cái biển cấm nào đâu mà các anh bắt tôi

nguyenducduy

Xe điện
Ôi bây giờ em mới biết trong cái khu 34A lại cấm otto cơ quan em giữa Lý Nam Đế, nên em toàn chạy tắt đón đầu qua cái ngõ này mà chưa lần nào bị vịn ợ, bây giờ em mới biết, Cụ kiện đi, trong đó em thấy lúc nào cũng đông nghịt o to có sao đâu.

junyong

Xe buýt
Khi nào bác đi kiện thì sẽ được giải thích :
_ đấy là khoảng sinh hoạt chung của cái khu đấy, hay gọi là cái sân chung của cả khu.
Đơn giản nhất là bác kiếm tờ bản đồ, nếu trên bản đồ thể hiện cái ngõ cụt đấy là cái đường thì bác se cãi được, nhưng em e là không (ngõ cụt đấy có tên không bác, nếu không có tên thì bác cũng chẳng cần xem bản đồ cho mất công).

Chỉnh sửa cuối:

Furious

Xe điện
Cụ bị tình ngay lý gian. xxx nó bắt cụ có bao giờ nó cần biết là cụ đi nửa đường rồi vòng lại, nó cứ vịn là cụ đi từ đầu bị cấm lại thì vẫn phải chịu. Em nghĩ cụ nên nhờ ông tổ trưởng ở đấy làm chứng hộ cho thuận tình. Còn nếu muốn kiện thì e rằng cụ chủ thớt nên chụp bằng được ảnh vài chú biển đỏ đi ngược chiều rồi hẵng mang đơn lên phường.

wusnat

Xe tải
Bác có viết dòng này?
"Cụ wusnat bít không? Mỗi lần em chém gió OF mà cụ không ý kiến giề là em bùn lém đới cụ wusnat ạ!"
Em không biết từ đâu ra cả!

anchibui

Xe điện
Bác có viết dòng này?
"Cụ wusnat bít không? Mỗi lần em chém gió OF mà cụ không ý kiến giề là em bùn lém đới cụ wusnat ạ!"
Em không biết từ đâu ra cả!
Đang bàn về luật & LGT câu của ko ăn nhập vào thớt... Mà bác 11 bài chém sao đc...

5599

Xe buýt
Cứ mạnh dạn đi kiện, bọn xxx nhiều khi cũng cố thủ cãi cùn thôi ( trình độ bị hạn chế ).
Kiện để lần sau nó sáng mắt ra, anh em khác đỡ phải chịu đựng cái cảnh như vậy nữa !

Boing767

Xe điện
Ngõ bác đi ra mà là ngõ cụt: bác thua
Ngõ bác đi ra mà thông với đường khác(oto đi được): Bác thắng.

Ví dụ:
_Đường Hoàng Ngọc Phách, từ trong các ngõ đi ra đường này đều treo biển cấm oto đi ra Láng Hạ, cho dù có ngõ chỉ cách nhau khoảng 5m ( các ngõ này đều đi xuyên sang dược đường Nguyên Hồng)
_Không bao giờ có biển cấm oto ở đầu các ngõ cụt đâu ạ.
Cụ này nói chuẩn ạ ! và e thấy cơ hội thắng của cụ chủ là ít ạ vì Ngõ đấy là ngõ cụt mặc dù ngõ đấy to nhưng chỗ đó thục ra là cái sân của khu tập thể thôi ạ , e vào nhà ô Bác e ở đấy mấy lần và toàn phải đi ra bằng đường thông sang Lý Nam Đế hoặc ĐBP chứ ko quay lại chiều đi vào đc .

CongNISSAN

Xe tăng
xxx phường này làm ăn bát nháo quá. kụ kiện là quá đúng. cố lên kụ ơi :-bd

haivanphe

Xe container
Kiện là chắc thắng.

lethienngoc

Xe đạp
uầy, bác chủ thớt phải kiện đi. Không có biển báo cấm là mình được quyền đi thôi. Bác lôi thêm nhà báo nữa cho nó làm phóng sự luôn. Để ngành công an cho các đồng chí học hết Trung cấp được nâng cấp kiến thức lên. Dân Việt Nam giờ học vấn, hiểu biết cao hơn người làm luật rồi.

Tribute

Xe container
HÍc, em vừa nói chuyện với 1 bác xxx già ở Phường này, bác ấy bảo là trong ngã 3 có biển cấm ô tô đi ra Trần Phú, ko bít có phải cái biển này không?

Nếu đây là biển cấm chiều đi từ trong ra Trần Phú thì cụ chủ sai thật rồi, ko kiện được đâu. Có khi kiện lại còn bị tặng thêm 1 lỗi nữa là "quay đầu xe trái quy định trong khu dân cư" đấy. Cái ngõ cụt vào khu nhà kia ko phải là đường phố đâu.

Tourcare

Xe tăng
Em đi đúng như hình bác no nick đã vẽ đây, không sai 1 tí nào, lưu ý thêm là đối diện nhà C1 có 1 cái hẻm rất to, 2 ô tô tránh nhau trong đó được. Và đây là cái hẻm/ngõ em lấy để cãi nhau với xxx.

Nếu cụ chủ đi theo hình dưới đây thì không hề sai gì cả vì đường chỉ cấm ô tô từ vị trí đặt biển vào phía trong.

[/QUOTE]

Tourcare

Xe tăng
Đây ạ, cháu mô tả lại nhé. Cháu đi vào từ đường Trần Phú, vào ngõ 34A, sau đo cháu ra đường Trần Phú, và ngõ này là ngõ cháu đi ra :

Cháu bắt đầu đi từ ngõ to này ra đường Trần Phú.[/QUOTE]

Cháu thề là cụ nào chui vào đây, nếu không đi hết ngõ 34A, không thể nhìn thấy cái biển ở đầu kia (ngã rẽ ra Nguyễn Tri Phương, LND)

Nấm mỡ

Xe điện
Theo nhà cháu nghĩ, cho tới giờ, cách nhà cháu xúi cụ Tourcare vưỡn là khả thi nhất (kém giải pháp a nhô cho người thân oách) :D
Cụ chọn thực hiện cách dư lào & kết quả ra sao thì sâu lên đây cho mọi người rút kinh nghiệm, nhá ;;)

tonnuchimse

Xe tăng
Để em up cái hình lên phục bác chủ topic

Mũi tên màu đen là con đường bác chủ ra vào và rẽ vào ngõ cụt to đó. Trên đoạn đường đó không hề có biển cấm gì.
Cái biển cấm oto chỉ có thể nhìn thấy nếu đi từ đường nối (Nguyễn Tri Phương và ngõ 34A) hoặc từ phía kia của ngõ 34A Trần phú (phía này thông với Lý Nam Đế).
Do đó bác chủ hoàn toàn không thấy cái biển cấm đó nếu chỉ đi từ Trần Phú vào.
Tình hình làm việc tới đâu rồi bác chủ

Tribute

Xe container
Nếu cụ chủ đi theo hình dưới đây thì không hề sai gì cả vì đường chỉ cấm ô tô từ vị trí đặt biển vào phía trong.

[/QUOTE]

Thực địa không phải thế này bác ạ, mà ngược lại cơ, tức là biển cấm ô tô kia nằm bên chiều đi từ trong ngõ ra trần Phú. Em vừa hỏi lại thổ dân ở đó, đoạn phố 34A này chỉ cho phép xe đi từ Trần Phú vào, rồi có thể ra lối Nguyễn Tri Phương hoặc Lý Nam Đế. Nếu lộn ngược lại quay ra Trần Phú là ngược chiều.

Theo mô tả của thổ dân ở đó thì sơ đồ nó thế này cơ.

Chuphinh

Xe máy
=))=))=)) Có nhẽ đâu thế =))=))=))
Phong cách biện luận này nhà cháu thấy quen quen :P

Cụ dậy phải :-bd Toàn tuyến chỉ là thuận miệng thì nói vì ai cũng có thể hiểu đúng nghĩa muốn trình bày :D

Dưng thực sự các biển từ 101-120 có hiệu lực suốt trục đường giao thông từ điểm đặt biển báo (không tính thêm biển phụ chỉ khoảng cách hiệu lực) đến tận điểm cuối cùng (Chương IV, Điều lệ BHĐB). Nhóm biển này thuộc loại không cần quy định phạm vi hiệu lực & không có cả biển báo hết cấm (biển báo 135 - hết tất cả các lệnh cấm cũng không có tác dụng gì đối với nhóm biển đang nói đến).

Ở khoản F điều 31 có quy định về việc phải đặt biển nhắc lại dư cụ nói. Dưng trong trường hợp này, các điều kiện để phải đặt nhắc lại đều không thỏa mãn:

• đoạn đường bị cấm rất dài: rất lởm là chẳng thấy bảo bâu nhiu là "rất dài", dưng chắc chắn cái ngõ 34A không thể gọi là rất dài được :D
  • hoặc ở ngã ba, ngã tư có xe đi vào đoạn đường ấy: chỗ cụ chủ thớt rẽ vào rồi lượn ra có thể coi là khối nhà tập thể bên rệ đường hoặc gì đó, dưng nhất định không phải là ngã ba, ngã tư :D

===================================

Nhà cháu thấy vụ này các cụ đã bàn nát ra rồi, khó mà thêm được gì.
Giờ nhà cháu chỉ hóng xem cụ chủ thớt cuối cùng xử lý dư lào để học hỏi thôi :D
[FONT=&quot]Cụ nói đã bàn nát ra rồi khó mà thêm được gì trong vụ này có chủ quan quá không?[/FONT]

[FONT=&quot]Phản biện cụ chút nhé:[/FONT]

[FONT=&quot]Trước tiên giải thích cho cụ rõ tính hiệu lực và giá trị pháp lý của từng loại văn bản.[/FONT]
[FONT=&quot]Giá trị pháp lý của Luật cao hơn các loại VB khác, chỉ thấp hơn Hiến pháp.[/FONT]
[FONT=&quot]Điều lệ báo hiệu đường bộ (ĐLBHĐB) của cụ viện dẫn là VB nội bộ ngành [/FONT][FONT=&quot]của BGTVT, nó thuộc các VB dưới Luật.[/FONT]
[FONT=&quot]1. Công dân sống và làm việc theo hiến pháp, pháp luật. Không sống và làm việc theo Điều lệ. Điều lệ ngành chỉ mang tính chất hướng dẫn cho ngành đó. Mọi VB dưới Luật vượt quá Luật đều là trái Luật.[/FONT]
[FONT=&quot]2. Người lái xe học thi lấy bằng cũng chỉ được học Luật GT và chịu sự điều chỉnh của Luật GT, họ không phải học điều lệ BHĐB .[/FONT]
[FONT=&quot]3. Các VB Luật cùng quy định về 1 vấn đề mà trái nhau, thì áp dụng VB có hiệu lực pháp lý cao hơn. ( Khoản 1, Điều 5, Chương I của thông tư [/FONT][FONT=&quot]Số: 25/2011/TT-BGTVT về QUY ĐỊNH VỀ KIỂM TRA VÀ XỬ LÝ VĂN BẢN QUY PHẠM PHÁP LUẬT TRONG LĨNH VỰC GIAO THÔNG VẬN TẢI [/FONT]

[FONT=&quot]Cụ trích dẫn ĐLBHĐB nhưng rất tiếc cụ đã trích sai, kể cả người có thẩm quyền khi xử lý họ cũng phải dựa vào Luật để ra quyết định. Mà Luật chỉ cấm đi vào thôi.[/FONT]
[FONT=&quot]Không thể dùng hướng dẫn ngành là ĐLBHĐB áp thay Luật trong trường hợp này. [/FONT]
[FONT=&quot]Cụ làm phức tạp hóa cái biển cấm này dựa vào ĐLBHĐB mà người lái xe không phải học. Thêm nữa, theo cách hiểu của cụ, nếu đặt biển cấm ô tô đó ở đầu Bà Triệu thì tất cả các phương tiện từ Trần Hưng Đạo rẽ xuống Bà Triệu cũng nằm trong phạm vi cấm của biển đó?[/FONT]

[FONT=&quot]Một số cụ nói rằng ngõ cụt không cần cắm biển, cho em xin VB quy định trích dẫn? Đã nói đến Luật thì phải có VB quy định cụ thể, không thể nói theo cảm tính.[/FONT]

[FONT=&quot]Không phụ thuộc nó là ngõ gì, hình dạng ngõ, cứ hội đủ yếu tố thuộc Hệ thống đường bộ thì phải cắm biển báo (nếu không cắm biển tức là các cơ quan chức năng cắm thiếu chứ không phải do người lái xe vi phạm)[/FONT]

[FONT=&quot]Cụ chủ thớt đúng trong tình huống trên![/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

tonnuchimse

Xe tăng
Hình bác tribute up lên đúng với mô tả rồi đấy (có thể xem bài viết của em ở trên). Từ đây nếu bác chỉ đi từ phố Trần Phú vào ngõ 34A (thậm chí đi hết cả ngõ) thì không bao giờ nhìn thấy biển cấm đâu. Lý do là nó áp dụng cho chiều ngược lại.
Như bác gì nói ở trên, cái này tình ngay mà lý gian :(