[Funland] Em sắp phải tự do ạ

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Cụ chủ nên tổ chức bữa tiệc nhỏ. Xin lỗi ông nhạc và mọi người công khai. Đừng ngại, mình sai thì sửa, ai chẳng có lỗi lầm. Cương vs hàng ngoại thì cụ đứt sớm.

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Riêng 2 cái bôi đậm trên cụ mà ko rắn thì cụ khổ suốt đời, thà li hôn còn hơn, em thật. Đàn bà nhiều mợ hoang tưởng lắm, cứ nghĩ mình là trung tâm vũ trụ cơ, lên mạng đàn đúm nghe mấy mụ nó kể chuyện câu viu tưởng thế là hay.
Điều này đúng, nhìn mình nhìn người phỏng cụ, ảo tưởng ghê gớm. Sợ thật.

xukthal

Xe lăn
Cụ chủ nên tổ chức bữa tiệc nhỏ. Xin lỗi ông nhạc và mọi người công khai. Đừng ngại, mình sai thì sửa, ai chẳng có lỗi lầm. Cương vs hàng ngoại thì cụ đứt sớm.
Cụ ấy có lỗi lầm gì đâu? Ông bà nhạc cũng xác nhận là con rể có trách nhiệm rồi mà cụ? :D Chỉ mỗi cô vk buộc tội thôi mà cụ ấy xin lỗi vk ko cho :))

Kuu

Xe lăn
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Vớ vẩn lắm cụ ạ, toàn chuyện nhỏ nhặt cả hai giải quyết k ổn thỏa, dẫn đến chồng chất lâu ngày
Hì, trong lúc này mới thấy đau lòng cụ ạ.
Em vẫn mong muốn tiếp tục, nhưng vợ em cứng đầu quá :(
Em có mắc phải, nhưng không phải nhậu mà tập trung làm ăn cụ ạ
Cũng không có người nào ngoài cuộc ạ, em buồn là lý do nó vớ vẩn quá ạ
Em cũng mong tiếp tục để có cơ hội cả hai cùng vun đắp, nhưng thấy vợ em kiên quyết quá
Cụ cho vợ Cụ được toại nguyện đi: GIẢI TÁN!

Theo như Cụ nói thì chỉ vì những chuyện vớ vẩn không đâu vào đâu mà vợ Cụ đã đòi ly hôn chứng tỏ vợ Cụ không yêu và không có tình cảm với Cụ. Cụ có níu kéo được lúc này thì lúc khác vợ Cụ cũng sẽ lại đòi ly hôn thôi. Cuộc sống gia đình vợ chồng ai rồi cũng sẽ có những sóng gió cần có tình cảm, tình yêu và sự chung tay xây dựng để vượt qua - điều này vợ chồng Cụ lại không có.
Đàn bà một khi họ đã quyết định bỏ mình tức là họ đã không còn yêu, không còn cần mình. Đừng cố níu kéo, cho dù có giữ được người nhưng không giữ được lòng thì cũng chả có ý nghĩa gì.
Bây giờ và sau này, động tí là vợ Cụ đòi ly hôn. Cứ phải quỵ lụy thì còn gì là tự trọng của thằng đàn ông nữa. Tự ái thì là chuyện nhất thời nhưng tự trọng thì nó là con người của mình, không thể rẻ rúng được.

hoagvc3

Xe tăng
Em vẫn muốn tiếp tục, thương nhất bé con cụ ạ
Cháu đang nhỏ, quyền nuôi thuộc mẹ cháu rồi, cụ đã cố mà không đc thì thử ly thân một thời gian xem sao. Chuyện gia đình khó có thể cho cụ lời khuyên đc. Nếu không thể hàn gắn đc thì cũng phải chấp nhận thôi. Mạnh mẽ lên cụ nhé.

Vn-Index

Xe tải
Vợ em không có tk trên này ạ, em cũng muốn chia sẻ cho đỡ nặng nề thôi, đối diện với vợ, em đã gắng nhịn, không tranh cãi gì, lên đây lại nói đi nói lại làm gì cụ
Thế từ ngày lấy nhau thì kinh tế thế nào, ai là người làm ra tiền nhiều hơn, đóng góp thế nào? mới 2 năm mà đã đòi giải tán quyết liệt thế thì cụ cũng xem lại mình. Đàn ông phải làm chủ về kinh tế, rộng rãi, khoáng đạt thì vợ nó sẽ nghe mình ngay

arch.zung

Xe tăng
Tư tuưởng thì đòi quyền giống phụ nữ Tây. Nhưng vẫn đòi đàn ông làm trụ cột như truyền thống Việt.
Sao không Tây thì cho ông thành Tây luôn đi, cưa đôi hết cho ông nhờ. :D
Đây chính là mấu chốt, thích tây thì cưa đôi tất cả, bố khỉ cứ kiểu nửa nạc nửa mỡ ai mà chịu dc :(

LinhNguyễn

Xe tăng
Chuyện này cần nghe từ 2 phía và em nghĩ có người thứ 3 chen vào mới quyết liệt như này :)

Muon_biet

Xe cút kít
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Duyên trời, đành chấp nhận thôi.

xedieu

Xe cút kít
Bố mẹ ly dị mà vui duyên mới, giảm trách nhiệm… thì con cái thiệt thòi lắm. Nói hận bố hoặc mẹ thì khó tả, nhưng nhạt nhẽo thì chắc chắn luôn.

toyennha

Xe lăn

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Các mợ ko cần biết lý do đâu, cụ tập trung làm ăn mà ko quan tâm thì vẫn bị nghĩ như thế. Nhiều mợ bầu bì, nuôi con nhỏ lần đầu hay nghĩ ngợi là ck có bồ cơ...stress lắm.
Hay bị bỏ bê đâm ra buồn, xong lên mạng lại dc mấy con Sing gờ măm chán đời nó xúi cho nữa thì nhanh lắm. Mấy con đấy chúng nó chỉ mong có thêm đồng minh để cùng nói xấu đàn ông thôi!

Ngocqlb

Xe tăng
Chiều vk thôi, nếu Mợ muốn....

Keep trying be better

[Tịch thu bằng lái]
Ko biết khuyên cụ gì.
Chúc cụ vui vậy.

Nếu còn cố được thì còn nước còn tát cụ ạ. Cứ suy nghĩ mình cần cố hết mức vì con cái, sẽ giúp cụ có động lực và suy nghĩ thông thoáng hơn.

MeoZorba

Xe buýt
Việc này đường đột các cụ ạ, trước đấy vài tiếng vợ chồng đang vui vẻ bàn bạc hè tới di chơi đâu, đưa cả ông bà nội ngoại đi luôn.
Lúc sau thấy vợ em ra nói ầm lên đòi ly hôn
Theo tâm lý phụ nữ qua đoạn này em thấy cụ chưa nói nguyên nhân thực sự của câu truyện rồi. Để vợ cụ thay đổi 1 cách nhanh như cụ kể thế này em đảm bảo vợ cụ đã phát hiện ra 1 chuyện rất kinh khủng về phía cụ, mà việc này vợ cụ không thể chấp nhận được. ;)

Sachiko34

Xe máy
K biết ng trong cuộc còn gì chưa nói ra chư e nghĩ, chắc lỗi cũng to lắm, chả ng phụ nữ nào lại k nghĩ vì con, hoặc vợ cụ có bến đỗ mới nên mới kiêm quyết