[Funland] Em sắp phải tự do ạ

arch.zung

Xe tăng
Chỉ người trong cuộc mới hiểu. Người ngoài khó tư vấn lắm
Nếu vợ cụ kiên quyết thì theo em cụ phải thỏa thuận trước quyền nuôi con ( dù con cụ mới 22 tháng ).
22 tháng thì mặc định mẹ nuôi nếu mẹ ko tâm thần cụ ah

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
22 tháng thì mặc định mẹ nuôi nếu mẹ ko tâm thần cụ ah
Theo luật thì con dưới 36 tuổi mặc định theo mẹ. Nhưng có thể thỏa thuận với vợ nếu vợ đồng ý.
Luật cũng chả cấm.

Ga_son

Xe điện
Nếu vợ cụ đã có người khác thì nên giải tán, nếu chỉ là do cái tôi của 2 người thì cụ vẫn được lựa chọn mà, hoặc gia đình hoặc là cái tôi của mình. Họ cần nhìn thấy cụ sửa đổi. Đời thay đổi khi ta thay đổi cụ ạ.

Totaltantinh

Xe đạp
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Nói cụ đừng giận nhé, Cụ đi xét nghiệm ADN với bé sau xem kết quả thế nào mà vợ cụ quyết liệt thế .

arch.zung

Xe tăng
ai biết nick vợ cụ chủ tag vào cho đủ 2 tai nhỉ

Maverick.

Xe hơi
ai biết nick vợ cụ chủ tag vào cho đủ 2 tai nhỉ
Vợ em không có tk trên này ạ, em cũng muốn chia sẻ cho đỡ nặng nề thôi, đối diện với vợ, em đã gắng nhịn, không tranh cãi gì, lên đây lại nói đi nói lại làm gì cụ

Mũi tên bạc

Xe container
Các cụ hỏi thì em trả lời thôi ạ. Đến lúc này, vợ em nóng nảy, em lại mang ra tranh cãi 3 việc này gì để rồi nhà thành cái chợ, quan điểm của em là nhịn đi chút, khuyên giải, rồi nói gì đúng sai nói sau.
Chứ em không mắc cái nào trong 3 cái này.
Về gia đình, em đi làm ca, hết ca đêm về, em vẫn phụ vợ chăm con, dọn nhà, có hôm không có thời gian mà ngủ cho ca đêm tiếp theo. 3 năm làm dâu, vợ em về nhà chồng chơi, nghỉ lại, cũng chưa phải lo bữa ăn sáng nào, cơm nước nấu nướng ông bà nội lo cả, vì bố mẹ em về hưu, lâu lâu con mới về.
Về tài chính, thu nhập của em cao hơn vợ chút, nên việc lớn bé trong nhà em đều chủ động lo hết. Nhà ngoại công lên việ xuống em đều chủ động suy nghĩ lo tiền bạc trong nhà ít nhiều gì cũng dành 1 khoản cho ông bà ngoại. Nhưng trong đời sống, có lúc vợ chồng quản lý tài chính cũng k ổn, vợ em thì lúc nào cũng khăng khăng chồng đi làm về là đưa hết tiền cho vợ, vợ quản 100%, đã làm, nhưng kết quả k khả thi.
Còn việc nội ngoại cân bằng, thì thực sự khó, quê nội ở cách chỗ vợ chồng ở có 10km, quê vợ cách 60km, việc em có hay đi lại thăm nom nhà nội nhiều hơn cũng vì điểm này, nhưng bên vợ, họ hòng ốm đau, hiếu hỷ gì em tham gia không thiếu buổi nào. Bận công việc đi làm thì cũng gửi quà lên nhà nhờ ông bà ngoại đi giúp.
Chia sẻ với các cụ
Cái đoạn bôi đậm này ở trong nam thế nào em không rõ chứ miền bắc đi làm về gần như là đưa hết cho vợ, khi nào thiếu tiền thì bảo vợ bỏ vào ví vậy thôi. Chứ cuộc sống không giàu mà không đưa hết thì khó đối với gái bắc. Nhưng đưa hết thì vợ nó sẽ thường xuyên kiểm tra ví và bổ sung vào nếu nó biết điều, còn như một số cụ là giữ lại đủ mình chi tiêu bình thường hàng tháng, dư bao nhiêu đưa bấy nhiêu cũng được. Gia đình mà tiền ai làm ra người đó giữ khó mà hạnh phúc lắm vì vợ nó mặc định nó phải giữ tài chính rồi trừ trường hợp hai vợ chồng kiếm được quá nhiều tiền cụ ạ!

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Lại lên đường tiếp, k thì ta nhì nhằng thôi có biến cái là vút luôn đảm bảo đỡ đau đầu cụ ạ:)
nhì nhằng kiểu như chỗ cơ quan em có ông như cụ nói đấy, đến tập 4 vẫn ko biết ai là chính thức, hợp rồi tan chưa có điểm dừng :P =))

Xế Độp

Xe điện
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Cụ vẫn may mắn nếu ly hôn khi tuổi còn trẻ;
Không ở đc với nhau thì chia tay sớm ngày nào hay ngày đó;

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Chắc cụ bỏ bê vợ lâu quá, rồi trong cuộc sống không chăm sóc gia đình mà cá nhân quá thì thường đi đến như này.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Nguyên nhân thế nào thì chỉ có người tring cuộc hiểu. Nhưng cuộc đời miễn cưỡng nhau thì cũng ko có hạnh phúc được. Bill Gate còn phải li dị mà.
Bill Gates đã là gì so với cuộc li hôn của tổ tiên tộc Việt: Lạc Long Quân và Âu Cơ
Chủ thớt cứ nghĩ là tổ tiên chúng ta còn ly hôn, huống hồ chúng ta. Và nhờ ly hôn mà nước Việt trường tồn ;)

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Sau này con trai e lấy vợ e sẽ nói thẳng thắn với nó: thời chúng mày rất khó có chuyện sống với nhau cả đời, nên phải luôn chuẩn bị tâm thế sẽ phải chia tay con ạ. Tỷ lệ 50/50.

To cụ thớt: tỷ lệ chia tay trong 5 năm đầu kết hôn khá cao, phần nhiều do phụ nữ VN ngày càng có tư tưởng tây hóa nhưng đòi hỏi từ người chồng, người đàn ông ngày một quá quắt. Hy vọng sau 1-2 thế hệ single mum lên ngôi rồi họ sẽ hiểu vàng đá, và điều chỉnh quan điểm sống.
Tư tuưởng thì đòi quyền giống phụ nữ Tây. Nhưng vẫn đòi đàn ông làm trụ cột như truyền thống Việt.
Sao không Tây thì cho ông thành Tây luôn đi, cưa đôi hết cho ông nhờ. :D

77665508

[Tịch thu bằng lái]
chúc mừng cụ nhé. Đừng lấy vk nữa cụ ạ, e mong nhự cụ còn ko đc.

24AnTrạch

Xe buýt
Vợ em không có tk trên này ạ, em cũng muốn chia sẻ cho đỡ nặng nề thôi, đối diện với vợ, em đã gắng nhịn, không tranh cãi gì, lên đây lại nói đi nói lại làm gì cụ
Cụ gặp người thứ 3 xem sao, ý e là tìm bạn thân của vợ hỏi chuyện xem ntn

Nhiều khi những vc ntn ko biết nói với ai thường thường là tâm sự với bạn thân.

Nhớ chỉ gọi nc thôi nhé đừng có chén luôn bạn vợ là đc :D :D :D :">

DVG

Xe điện
Nghiến răng 1 cái, hít 1 hơi thật sâu, thở ra nhẹ nhàng, đứng dậy đi ra phố.
Ngoài kia đang nhiều cái rất hay ho.
Đời còn dài, gái còn rất nhiều nhé. Thật
:)) :))

• Vodka
Reactions: Kuu

wanderersg

Xe tăng
Chắc vợ cụ coa bồ mới rồi,lý do chỉ là lý do tim cach để hợp thức hoá thôi. Không coa chuyện ko có bồ mà đòi ly dị đâu.Cụ hơi bị naive đấy, e thề.
Nhất là đàn bà con gái mà ly hôn thì chỉ có sống độc thân chứ đâu dễ làm tập 2 như con trai duọc