[Funland] Em sắp phải tự do ạ

Maverick.

Xe hơi
Cụ lúc nào cũng phải phân định rõ thiệt hơn với vơ thế ạ?
Có những cái người ta tế nhị, hơn nữa người ta đâu biết cụ đối với nhà cụ thế nào. Chẳng lẽ lại bảo, uh, tôi thấy anh thế là ko được. Việc con cái, con cái tốt nhất là nên tự giải quyết.
Tầm này ko phải là ai đúng ai sai, mà là h có thể làm thế nào để cải thiện hoặc thay đổi tình hình.
Nhiều khi vợ cụ k phải ko nói lại được nữa đâu, mà nhiều khi là trong lòng đã quyết, nói mãi với thằng cùn cũng chán vì nó ko hiểu, thôi im lặng cho xong. Hơi phũ nhưng em thật.
Em áp dụng đúng như cụ nói, nhưng cho em, đúng 1 lần em đưa rõ ràng các vấn đề ra còn lại em im lặng nhẫn hết ạ. Nhưng đều k ổn, đến giờ em vẫn cố gắng hoàn thành đúng những gì đã làm với tư cách là chồng, còn sau này sao thì tính sau ạ.

Maverick.

Xe hơi
Cách nhanh nhất để quên đi 1 mối quan hệ: hoặc là thời gian hoặc là có người mới. nếu đã ko thể hòa hợp với nhau được thì cố quá cũng chỉ làm cho kk trong gia đình thêm nặng nề
Vì em thấy rằng mình không đáng cụ ạ, nên mới nặng lòng quá.

xukthal

Xe lăn
Em áp dụng đúng như cụ nói, nhưng cho em, đúng 1 lần em đưa rõ ràng các vấn đề ra còn lại em im lặng nhẫn hết ạ. Nhưng đều k ổn, đến giờ em vẫn cố gắng hoàn thành đúng những gì đã làm với tư cách là chồng, còn sau này sao thì tính sau ạ.
Như vk cụ mà cụ đưa cho tầm 50M trở lên/1tháng thì lại ấm êm ngay, em cá luôn :D

matrix3011

Xe tăng
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Có phải cụ cũng hay rửa bát như BG không ah ?

Maverick.

Xe hơi
=))
sao cụ lại bắt được em ko đọc kỹ, hihi.
Bận quá, chỉ chém tý thôi, đọc kỹ chắc chết mất :P Đợt này tẩu hỏa nhập ma đến nơi rồi ah, hixx.
Việc này đường đột các cụ ạ, trước đấy vài tiếng vợ chồng đang vui vẻ bàn bạc hè tới di chơi đâu, đưa cả ông bà nội ngoại đi luôn.
Lúc sau thấy vợ em ra nói ầm lên đòi ly hôn

tranhoangminh

Xe container
Các cụ hỏi thì em trả lời thôi ạ. Đến lúc này, vợ em nóng nảy, em lại mang ra tranh cãi 3 việc này gì để rồi nhà thành cái chợ, quan điểm của em là nhịn đi chút, khuyên giải, rồi nói gì đúng sai nói sau.
Chứ em không mắc cái nào trong 3 cái này.
Về gia đình, em đi làm ca, hết ca đêm về, em vẫn phụ vợ chăm con, dọn nhà, có hôm không có thời gian mà ngủ cho ca đêm tiếp theo. 3 năm làm dâu, vợ em về nhà chồng chơi, nghỉ lại, cũng chưa phải lo bữa ăn sáng nào, cơm nước nấu nướng ông bà nội lo cả, vì bố mẹ em về hưu, lâu lâu con mới về.
Về tài chính, thu nhập của em cao hơn vợ chút, nên việc lớn bé trong nhà em đều chủ động lo hết. Nhà ngoại công lên việ xuống em đều chủ động suy nghĩ lo tiền bạc trong nhà ít nhiều gì cũng dành 1 khoản cho ông bà ngoại. Nhưng trong đời sống, có lúc vợ chồng quản lý tài chính cũng k ổn, vợ em thì lúc nào cũng khăng khăng chồng đi làm về là đưa hết tiền cho vợ, vợ quản 100%, đã làm, nhưng kết quả k khả thi.
Còn việc nội ngoại cân bằng, thì thực sự khó, quê nội ở cách chỗ vợ chồng ở có 10km, quê vợ cách 60km, việc em có hay đi lại thăm nom nhà nội nhiều hơn cũng vì điểm này, nhưng bên vợ, họ hòng ốm đau, hiếu hỷ gì em tham gia không thiếu buổi nào. Bận công việc đi làm thì cũng gửi quà lên nhà nhờ ông bà ngoại đi giúp.
Chia sẻ với các cụ
ôi mẫu mực thế này mà vợ đòi bỏ, thế nếu là e thì vợ cụ nó bỏ lâu lắm rồi, dễ nó đang nếu nều ở đâu thôi , thôi giải tán nhanh đi cụ trẻ, tiếc gì, ( e tư vấn theo quan điểm 1c nhé ) vì đúng ra là 2 tai, nhưng thôi, nếu đúng như này, e nghĩ cụ đóng thớt và về ký đơn cho e nhanh và luôn

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Việc này đường đột các cụ ạ, trước đấy vài tiếng vợ chồng đang vui vẻ bàn bạc hè tới di chơi đâu, đưa cả ông bà nội ngoại đi luôn.
Thế thì tức giận nhất thời :)

Maverick.

Xe hơi
ôi mẫu mực thế này mà vợ đòi bỏ, thế nếu là e thì vợ cụ nó bỏ lâu lắm rồi, dễ nó đang nếu nều ở đâu thôi , thôi giải tán nhanh đi cụ trẻ, tiếc gì, ( e tư vấn theo quan điểm 1c nhé ) vì đúng ra là 2 tai, nhưng thôi, nếu đúng như này, e nghĩ cụ đóng thớt và về ký đơn cho e nhanh và luôn
Em từ hôm xảy ra việc đến giờ cũng cố gắng ngẫm lại, lăn vào làm cnungx ít bạn bè, giờ chẳng mấy bạn bè để chia sẻ, nên đành chia sẻ với các cụ cho nguôi ngoai, từ hôm đến giờ em chỉ yên lặng nhẫn nhịn khuyên bảo mong cho qua chuyện thôi.

mmxhung

Xe điện
Tỷ phú giàu nhất thế giới, ông trùm công nghệ, rửa bát quét nhà hàng ngày còn bị vợ bỏ thì chúng ta cứ dè chừng. Quân tử phòng thân, tiểu nhân phòng bị gậy.

honglong1

Xe điện
Trong 5 năm đầu thì hở 1 tý nó đòi ly hôn là bình thường. Cụ phải dỗ nó để nó còn chăm con chứ.

khanhbeo2010

Xe tải
Website
phuckhanhlinh.net
Nếu cụ vẫn còn yêu vợ thì những lỗi mà cụ nêu vẫn có thể khắc phục được, trong trường hợp vợ cụ vẫn kiên quyết thì tạm ly thân 1 thời gian để cả 2 nhìn lại cuộc sống, có thấy cần nhau không, sau đó thì chốt vẫn chưa muộn

lacettiGG

Xe điện
Tỉ lệ li hôn cao bây giờ cũng một phần do các group single mom. Thấy các chị em quán triệt tư tưởng là "éo cần chồng chị đây dư sức sống một mình". Thành ra mấy đứa có đk kinh tế chút mà đang ở ranh giới mâu thuẫn thì sẽ ngả về li hôn. Cái kiểu nữa tây nửa ta sống ở ta yêu cầu được tự do nhu tây nhưng thực sự năng lực vẫn chưa đủ gánh vác cho gia đình thì dễ sinh ra ảo tưởng và quyết định li hôn cũng là dễ hiểu.

barca6996

Xe container
Lại được hai ông này, đàn bà đã k chấp nhận thằng đàn ông về tính cách và lối sống đến mức phải ly hôn thì lấy đâu ra cảm xúc để các ông đè nó ra nện dùi cui thịt

manhanoi

Xe tăng
Đè ra, vác chầy nện cật lực tuần 5 cái xem sao :P

xukthal

Xe lăn

thngaylangthang

Xe ngựa
vợ cụ đòi ly hôn, nếu cụ còn yêu, chưa sẵn sàng, đàm phán với vợ cho ly thân 1-2 năm, nếu sau 1-2 năm nhìn lại vẫn không thể dung hòa thì ly hôn chưa muộn cụ nhé!
Nhiều cô hơi hiếu thắng, ly hôn rồi mới hối hận, hixx.
Đời này đàn ông tử tế ko có nhiều lắm đâu :)
Trừ khi cụ quá chán, quá ngán, nó ớn cụ tận óc, nếu ko thì còn có cơ hội, nếu để cho nhau cơ hội.
Trà nói vậy nà các cụ buồn, trong đó có em :)

xukthal

Xe lăn

cobito

Xe máy
Vợ em thì yêu cầu phải rửa bát trên 20 năm và tài khoản trên 100 tỏi Biden thì mới dc tự do.