[Funland] Em sắp phải tự do ạ

Pvsc

Xe ba gác
thế cụ k làm gì mà vợ nó lại phong cho 3 cái lý do đấy, k có lửa làm sao có khói , còn nếu nó tự gắn cho cụ 3 tội đấy rồi đòi ly hôn thì cụ phải gật đầu thật nhanh nếu thực sự như thế.
Để trả lời câu hỏi của cụ cần vài đề tài cấp nhà nước và vài chục vị giáo sư :D

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Cụ đọc hết còm ở trên ạ, cái này là lý do của vợ em, em và cả ông bà ngoại đều nhận thấy em không mắc phải cái nào trong 3 cái ấy. Vậy nên em mới thấy không đành cụ ạ
Thế thì cụ cũng ko nên níu làm gì , giải thoát cho cụ và vợ cụ đi ạ . Cố làm sao được khi 1 người buông tay

Maverick.

Xe hơi
thế cụ k làm gì mà vợ nó lại phong cho 3 cái lý do đấy, k có lửa làm sao có khói , còn nếu nó tự gắn cho cụ 3 tội đấy rồi đòi ly hôn thì cụ phải gật đầu thật nhanh nếu thực sự như thế.
Em cũng sang nhà vợ, gặp ông bà ngoại, hỏi xem ăn ở đạo đức của em có gì thất lễ không mà vợ nói em mấy lý do nghiêng bên này bên kia, các cụ cũng chỉ rõ em k có gì trước mặt hai vợ chồng
Còn những việc còn lại, em đã vạch rõ, lúc cứng lên em nói, vợ em cũng chẳng nói lại được câu nào, nhưng vẫn khăng khăng muốn ly hôn ạ

xukthal

Xe lăn
Trái lại ạ, đòi nuôi con luôn cụ ạ
Cho nó nuôi, như cụ mô tả thì ngữ ấy chỉ là đang gây sức ép với cụ thôi. Em đồ rằng chỉ đc 1 năm là vk cụ nó chuyển bé cho cụ ngay.

xukthal

Xe lăn
vợ cụ chắc là hot girl rồi, ai bảo lấy vợ xuynh
Mợ này có lẽ đúng, mấy cô hơi có nhan sắc tý lại lười lđ, rảnh rồi lên MXH toàn mấy em vô công nó hót cho lại thêm mấy chú PC nó đổ nước đường vào tai cho thì hay chê ck lắm :D Những tưởng như mình phải lấy đại za chỉ việc ăn rồi đi tiêu tiền cơ :))

newmanhn

Xe điện
Website
www.lakeside-homestay.com
Các cụ hỏi thì em trả lời thôi ạ. Đến lúc này, vợ em nóng nảy, em lại mang ra tranh cãi 3 việc này gì để rồi nhà thành cái chợ, quan điểm của em là nhịn đi chút, khuyên giải, rồi nói gì đúng sai nói sau.
Chứ em không mắc cái nào trong 3 cái này.
Về gia đình, em đi làm ca, hết ca đêm về, em vẫn phụ vợ chăm con, dọn nhà, có hôm không có thời gian mà ngủ cho ca đêm tiếp theo. 3 năm làm dâu, vợ em về nhà chồng chơi, nghỉ lại, cũng chưa phải lo bữa ăn sáng nào, cơm nước nấu nướng ông bà nội lo cả, vì bố mẹ em về hưu, lâu lâu con mới về.
Về tài chính, thu nhập của em cao hơn vợ chút, nên việc lớn bé trong nhà em đều chủ động lo hết. Nhà ngoại công lên việ xuống em đều chủ động suy nghĩ lo tiền bạc trong nhà ít nhiều gì cũng dành 1 khoản cho ông bà ngoại. Nhưng trong đời sống, có lúc vợ chồng quản lý tài chính cũng k ổn, vợ em thì lúc nào cũng khăng khăng chồng đi làm về là đưa hết tiền cho vợ, vợ quản 100%, đã làm, nhưng kết quả k khả thi.
Còn việc nội ngoại cân bằng, thì thực sự khó, quê nội ở cách chỗ vợ chồng ở có 10km, quê vợ cách 60km, việc em có hay đi lại thăm nom nhà nội nhiều hơn cũng vì điểm này, nhưng bên vợ, họ hòng ốm đau, hiếu hỷ gì em tham gia không thiếu buổi nào. Bận công việc đi làm thì cũng gửi quà lên nhà nhờ ông bà ngoại đi giúp.
Chia sẻ với các cụ
Nếu đúng như cụ nói thì giải tán làm ván mới cho nó nhanh.
Không cần tranh cãi đúng sai, chỉ là không hợp nhau.

cháu lên 3

Xe container
Cách nhanh nhất để quên đi 1 mối quan hệ: hoặc là thời gian hoặc là có người mới. nếu đã ko thể hòa hợp với nhau được thì cố quá cũng chỉ làm cho kk trong gia đình thêm nặng nề

Ocdaonho

Xe tải
Em cũng mong tiếp tục để có cơ hội cả hai cùng vun đắp, nhưng thấy vợ em kiên quyết quá
Thường sẽ li thân trước một thời gian mới quyết định li hôn chứ nhỉ?
Trong thời gian li hôn cụ thử cố gắng hàn gắn xem. Đừng tỏ ra níu kéo quá mà hãy chăm sóc quan tâm 2 mẹ con một cách chân thành, lấy cớ qua lại thăm con mà quan tâm đến vợ. Biết đâu vợ cụ nghĩ lại.

duytrong

Xe lăn
Em có mắc phải, nhưng không phải nhậu mà tập trung làm ăn cụ ạ
Chỗ em có mấy ông nổi tiếng chịu khó làm ăn, hết việc cơ quan lại tranh thủ làm ngoài, nhà xe có cả nhưng chả lúc nào thấy thảnh thơi ăn diện, đùng cái vợ tuyên bố ly dị, tìm hiểu ra thì các bố chỉ thích làm chả đoái hoài gì đến vợ con, không hội hè đàn đúm du lịch, không hát hò , khách sạn...

thngaylangthang

Xe ngựa
Mợ này có lẽ đúng, mấy cô hơi có nhan sắc tý lại lười lđ, rảnh rồi lên MXH toàn mấy em vô công nó hót cho lại thêm mấy chú PC nó đổ nước đường vào tai cho thì hay chê ck lắm :D Những tưởng như mình phải lấy đại za chỉ việc ăn rồi đi tiêu tiền cơ :))
:)) :)) còm nài thì cụ ko phải nghề đào than rồi :D

xukthal

Xe lăn
Em cũng sang nhà vợ, gặp ông bà ngoại, hỏi xem ăn ở đạo đức của em có gì thất lễ không mà vợ nói em mấy lý do nghiêng bên này bên kia, các cụ cũng chỉ rõ em k có gì trước mặt hai vợ chồng
Còn những việc còn lại, em đã vạch rõ, lúc cứng lên em nói, vợ em cũng chẳng nói lại được câu nào, nhưng vẫn khăng khăng muốn ly hôn ạ
Nếu đúng như những gì cụ tả thì mợ nhà chê cụ chưa xứng tầm và quyết ra đi tìm người đủ năng lực tài chính cung cấp cho mợ ý ăn chơi :D
Mấy cái lỗi mợ nhà đưa ra chỉ là để lấy lý do thôi, em nghĩ cụ ko cần níu kéo nữa.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Vớ vẩn lắm cụ ạ, toàn chuyện nhỏ nhặt cả hai giải quyết k ổn thỏa, dẫn đến chồng chất lâu ngày
vợ cụ đòi ly hôn, nếu cụ còn yêu, chưa sẵn sàng, đàm phán với vợ cho ly thân 1-2 năm, nếu sau 1-2 năm nhìn lại vẫn không thể dung hòa thì ly hôn chưa muộn cụ nhé!
Nhiều cô hơi hiếu thắng, ly hôn rồi mới hối hận, hixx.
Đời này đàn ông tử tế ko có nhiều lắm đâu :)
Trừ khi cụ quá chán, quá ngán, nó ớn cụ tận óc, nếu ko thì còn có cơ hội, nếu để cho nhau cơ hội.

honglong1

Xe điện
Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Khổ cho đứa bé mới 22 tháng. Có chuyện gì mà nặng vậy cụ

xukthal

Xe lăn
vợ cụ đòi ly hôn, nếu cụ còn yêu, chưa sẵn sàng, đàm phán với vợ cho ly thân 1-2 năm, nếu sau 1-2 năm nhìn lại vẫn không thể dung hòa thì ly hôn chưa muộn cụ nhé!
Nhiều cô hơi hiếu thắng, ly hôn rồi mới hối hận, hixx.
Đời này đàn ông tử tế ko có nhiều lắm đâu :)
Trừ khi cụ quá chán, quá ngán, nó ớn cụ tận óc, nếu ko thì còn có cơ hội, nếu để cho nhau cơ hội.
Mợ đọc kỹ các còm của cụ ấy, nhất là các trang gần đây sẽ rõ vấn đề b-)

alceste

Xe điện
Cụ lúc nào cũng phải phân định rõ thiệt hơn với vơ thế ạ?
Có những cái người ta tế nhị, hơn nữa người ta đâu biết cụ đối với nhà cụ thế nào. Chẳng lẽ lại bảo, uh, tôi thấy anh thế là ko được. Việc con cái, con cái tốt nhất là nên tự giải quyết.
Tầm này ko phải là ai đúng ai sai, mà là h có thể làm thế nào để cải thiện hoặc thay đổi tình hình.
Nhiều khi vợ cụ k phải ko nói lại được nữa đâu, mà nhiều khi là trong lòng đã quyết, nói mãi với thằng cùn cũng chán vì nó ko hiểu, thôi im lặng cho xong. Hơi phũ nhưng em thật.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mợ đọc kỹ các còm của cụ ấy, nhất là các trang gần đây sẽ rõ vấn đề b-)
=))
sao cụ lại bắt được em ko đọc kỹ, hihi.
Bận quá, chỉ chém tý thôi, đọc kỹ chắc chết mất :P Đợt này tẩu hỏa nhập ma đến nơi rồi ah, hixx.