[Funland] Em sắp phải tự do ạ

MeoZorba

Xe buýt
Hôm trước e định còm sau lại thôi, bạn e có nhiều người như cmt của cụ. Lúc li dị thì vợ chồng tranh nhau nuôi con, F ngày nào cũng có ảnh con đến khi có người mới ôi thôi bê luôn con về nhà nội ngoại hoặc vợ/chồng để trả.
Hix, em sợ nhất những trường hợp bỏ con, đưa con cho ông bà nội ngoại chăm đi lấy vợ (chồng) mới, thật sự thấy thương những đứa trẻ ấy ghê gớm. Nếu đến với người mới mà họ thực sự chấp nhận con mình thì hãy đi, còn nếu chỉ vì hạnh phúc bản thân mà bỏ con mình thì thật tàn nhẫn :(
Vì gần nhà em có đứa bé vì mẹ đi lấy chồng (chồng mới cũng gần đấy) nhưng bỏ lại con cho bà ngoại nuôi, nhìn thấy con bé cứ thương và tội nghiệp lắm. :(

Chỉnh sửa cuối:

hauyenhd

Xe container
Hix, em sợ nhất những trường hợp bỏ con, đưa con cho ông bà nội ngoại chăm đi lấy vợ mới, thật sự thấy thương những đứa trẻ ấy ghê gớm. Nếu đến với người mới mà họ thực sự chấp nhận con mình thì hãy đi, còn nếu chỉ vì hạnh phúc bản thân mà bỏ con mình thì thật tàn nhẫn :(
Vì gần nhà em có đứa bé vì mẹ đi lấy chồng (chồng mới cũng gần đấy) nhưng bỏ lại con cho bà ngoại nuôi, nhìn thấy con bé cứ thương và tội nghiệp lắm. :(
Vấn đề là lúc li dị thì tìm đủ mọi cách nhận nuôi con đến lúc có người mới đem con đi gửi luôn cụ ạ.

chaytim

Xe điện
Hôm trước e định còm sau lại thôi, bạn e có nhiều người như cmt của cụ. Lúc li dị thì vợ chồng tranh nhau nuôi con, F ngày nào cũng có ảnh con đến khi có người mới ôi thôi bê luôn con về nhà nội ngoại hoặc vợ/chồng để trả.
Cụ làm em bật cười, cơ mà đúng phết, cái chữ tranh nhau, :D

Linhmkt

Xe buýt
Em cũng oải rồi, vẫn căng thẳng ạ
Thôi dù thế nào cụ vẫn phải vững lên nhá, mình xử lý mọi việc với con tim nóng nhưng cái đầu phải lạnh. Em cũng đang ban căng gần như cụ mà do lỗi của em vô tâm mấy năm rồi giờ ko biết có cơ hội sửa sai ko đây cụ ah :( vì em cg chăm chỉ đi làm cứ nghĩ kiếm tiền là đủ mà ko chia sẻ những việc nhỏ việc to với vợ ko hiểu ko thông cảm cho nhau, bản thân em lại coi nhẹ việc đấy , giờ nhận ra sợ đã muộn :((

Maverick.

Xe hơi
Giành quyền nuôi con để làm gì hả cụ, nếu mẹ cháu vẫn là người chăm sóc nuôi nấng cháu chủ yếu từ trước đến nay?
Chủ yếu gì cụ, trừ khi em đi làm, còn lại em cũng tham gia hết. Giờ bé về ngoại mà bố lên là đòi theo bố về

Maverick.

Xe hơi
Bác đưa lên đây chuyện gia đình làm gì ạ,chỉ ở trong chăn mới biết chăn có giận chứ lên đây 9 người 10 ú còn thêm loạn,chuyện HP của mình sao lại xin lời khuyên từ ngoài xh đc ạ
Em k xin lời khuyên, em tìm lời động viên chia sẻ thôi, cụ thấy còm nào của em xin ý kiến/lời khuyên gì chưa ạ?
Nặng nề quá, mà bạn bè ít nên muốn chia sẻ thôi cụ ạ

2 Speed

Xe tải
2 cháu còn nhỏ quá

ruou cu tom

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Rượu chè, cờ bạc, ngoại tình em không có gì, với nhà ngoại em cũng rất ổn, em cũng đã nói chuyện với ông bà ngoại, ông bà cũng xác nhận không có vấn đề gì về đạo đức.
Chỉ là vợ em chịu áp lực không tốt, những lúc như này căng lắm, và lần này thì cực kỳ không ổn ạ
cụ sắp xếp công việc, cứ đưa vợ với còn đi du lịch tây bắc và biển tháng 1 lần yên tâm vợ cụ yêu lại cụ ngay

tuyenxdgtnd

Xe hơi
Chẳng có gia đình nào hoàn hảo cả cụ ạ

xukthal

Xe lăn
Vợ em đòi ly hôn khoảng chục lần, giờ chán em chả buồn đếm nữa. :D
Ông anh họ em cũng thế, vk cứ trách nọ kia làm ầm lên đòi LH bao lần, tức mình ông ý lôi vêd 1 ram giấy A4 ký sẵn vào góc dưới bên phải bảo vk: cô thích ghi gì bên trên thì ghi, thế là vk chán hẳn :))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Rượu chè, cờ bạc, ngoại tình em không có gì, với nhà ngoại em cũng rất ổn, em cũng đã nói chuyện với ông bà ngoại, ông bà cũng xác nhận không có vấn đề gì về đạo đức.
Chỉ là vợ em chịu áp lực không tốt, những lúc như này căng lắm, và lần này thì cực kỳ không ổn ạ
Cụ bỏ đi làm ván mới. Cố càng lâu càng phí thời gian của cả hai.
Em thật.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bỏ đi làm ván mới. Cố càng lâu càng phí thời gian của cả hai.
Em thật.
Cụ nói đúng.
Nhưng vấn đề tinh cảm thì khó nói. Nên cụ chủ thớt cứ níu kéo và chịu đựng nhiệt từ mợ ấy. Đến khi nào nóng quá, nếu chịu hết nổi thì cụ chủ thớt sẽ tự buông. Vấn đề là thời gian mất đi sẽ có thể tương đối dài

xukthal

Xe lăn
Em quai lại các còm của cụ chủ để cccm khỏi "Thầy bói xem voi" ạ. :D

Các cụ ạ, hôn nhân của em sắp đi đến hồi kết.
3 năm, có 1 cháu nhỏ, 22 tháng.
Giờ sắp tan thành mây khói, em vẫn muốn giữ gìn, nhưng vợ em kiên quyết quá.

Các cụ chia sẻ cho em nguôi ngoai với ạ.
Em có mắc phải, nhưng không phải nhậu mà tập trung làm ăn cụ ạ
Cũng không có người nào ngoài cuộc ạ, em buồn là lý do nó vớ vẩn quá ạ
Em cũng mong tiếp tục để có cơ hội cả hai cùng vun đắp, nhưng thấy vợ em kiên quyết quá
Em vẫn còn yêu thương, và đặc biệt xót con lắm ạ
Em chi hết cụ ạ, bên ngoại việc lắt nhắt gì em cũng về tìm lý do để cho ạ.
Em cũng xót ạ. Con bé nó như cảm nhận được, buồn hẳn đi mợ ạ
Em cũng mong vợ chồng có cuộc sống ổn hơn, khá hơn, nên cũng vùi đầu vào công việc, nghĩ cố chút cho vợ con đỡ sau này. Mà rồi ...
Thực sự thì từ hôm xung đột đến giờ, vợ chồng chưa ngồi với nhau hôm nào để tìm biện pháp ạ, chủ yếu vợ lôi những điều đã cũ ra nói và kết luận
Vợ chồng em sống ở nhà của công ty cấp, coi như ở tách riêng hẳn với bố mẹ ạ
Các cụ hỏi thì em trả lời thôi ạ. Đến lúc này, vợ em nóng nảy, em lại mang ra tranh cãi 3 việc này gì để rồi nhà thành cái chợ, quan điểm của em là nhịn đi chút, khuyên giải, rồi nói gì đúng sai nói sau.
Chứ em không mắc cái nào trong 3 cái này.
Về gia đình, em đi làm ca, hết ca đêm về, em vẫn phụ vợ chăm con, dọn nhà, có hôm không có thời gian mà ngủ cho ca đêm tiếp theo. 3 năm làm dâu, vợ em về nhà chồng chơi, nghỉ lại, cũng chưa phải lo bữa ăn sáng nào, cơm nước nấu nướng ông bà nội lo cả, vì bố mẹ em về hưu, lâu lâu con mới về.
Về tài chính, thu nhập của em cao hơn vợ chút, nên việc lớn bé trong nhà em đều chủ động lo hết. Nhà ngoại công lên việ xuống em đều chủ động suy nghĩ lo tiền bạc trong nhà ít nhiều gì cũng dành 1 khoản cho ông bà ngoại. Nhưng trong đời sống, có lúc vợ chồng quản lý tài chính cũng k ổn, vợ em thì lúc nào cũng khăng khăng chồng đi làm về là đưa hết tiền cho vợ, vợ quản 100%, đã làm, nhưng kết quả k khả thi.
Còn việc nội ngoại cân bằng, thì thực sự khó, quê nội ở cách chỗ vợ chồng ở có 10km, quê vợ cách 60km, việc em có hay đi lại thăm nom nhà nội nhiều hơn cũng vì điểm này, nhưng bên vợ, họ hòng ốm đau, hiếu hỷ gì em tham gia không thiếu buổi nào. Bận công việc đi làm thì cũng gửi quà lên nhà nhờ ông bà ngoại đi giúp.
Chia sẻ với các cụ
Em đã dành mấy ngày, vạch đi vạch lại những vấn đề này, và ông bà bên ngoại cũng tự thấy rằng em chẳng phạm phải điều nào tồi tệ trong 3 điều trên.
Nhưng lúc này mang ra tranh cãi làm gì cụ, sinh cãi nhau to hơn thôi ạ
Đây là lý do của vợ ạ, em và cả bố mẹ bên vợ đều nhận định em không mắc cái nào trong 3 cái này, nhưng lúc này khuyên không được, nói thì sinh cãi nhau to thêm ạ
Dạ:
Không quan tâm gia đình
Không san sẻ về kinh tế
Quan tâm nhà nội nhiều hơn
Khổ là em chẳng mắc cái nào trong 3 cái ấy, cả bố mẹ vợ em cũng xác nhận vậy luôn, cũng khuyên con gái...mà nói dài sinh cãi nhau thôi ạ.
Em vẫn nhớ tấm lòng cụ.
Cũng lo chạy lên xuống để moị sự trong nhà thuận lợi, nhưng rồi cũng k đâu cụ ạ.
Những lý do vợ đưa ra em chẳng mắc cái nào, cuối cùng mình có trách nhiệm với gia đình mà rơi vào tình huống chẳng nói được gì
3 năm ở với nhau, việc nhà em chủ động dọn dẹp, quét nhà lau nhà, lo cho con tiêm....ăn xong cũng chủ động rửa bát, không thì dọn bàn, quét nhà.
Giờ ra thế này em mới thấy không cam lòng ạ
Cụ đọc hết còm ở trên ạ, cái này là lý do của vợ em, em và cả ông bà ngoại đều nhận thấy em không mắc phải cái nào trong 3 cái ấy. Vậy nên em mới thấy không đành cụ ạ
Trái lại ạ, đòi nuôi con luôn cụ ạ
Em cũng sang nhà vợ, gặp ông bà ngoại, hỏi xem ăn ở đạo đức của em có gì thất lễ không mà vợ nói em mấy lý do nghiêng bên này bên kia, các cụ cũng chỉ rõ em k có gì trước mặt hai vợ chồng
Còn những việc còn lại, em đã vạch rõ, lúc cứng lên em nói, vợ em cũng chẳng nói lại được câu nào, nhưng vẫn khăng khăng muốn ly hôn ạ
Em áp dụng đúng như cụ nói, nhưng cho em, đúng 1 lần em đưa rõ ràng các vấn đề ra còn lại em im lặng nhẫn hết ạ. Nhưng đều k ổn, đến giờ em vẫn cố gắng hoàn thành đúng những gì đã làm với tư cách là chồng, còn sau này sao thì tính sau ạ.
Vì em thấy rằng mình không đáng cụ ạ, nên mới nặng lòng quá.
Việc này đường đột các cụ ạ, trước đấy vài tiếng vợ chồng đang vui vẻ bàn bạc hè tới di chơi đâu, đưa cả ông bà nội ngoại đi luôn.
Lúc sau thấy vợ em ra nói ầm lên đòi ly hôn
Em từ hôm xảy ra việc đến giờ cũng cố gắng ngẫm lại, lăn vào làm cnungx ít bạn bè, giờ chẳng mấy bạn bè để chia sẻ, nên đành chia sẻ với các cụ cho nguôi ngoai, từ hôm đến giờ em chỉ yên lặng nhẫn nhịn khuyên bảo mong cho qua chuyện thôi.
Em không rượu, k thuốc, k quỹ đen, k quan hệ ngoài luồng...chắc vậy nên không có gì thú vị
Chủ yếu gì cụ, trừ khi em đi làm, còn lại em cũng tham gia hết. Giờ bé về ngoại mà bố lên là đòi theo bố về
Em bổ sung thêm 1 còm đáng lưu ý :
Giao vợ quản lý tiền bạc trong nhà, thì có 2 lần vợ em tiêu một lúc mấy chục triệu mà không báo em câu nào, đến lúc cần em hỏi, mới bảo không có.
Sau đấy em cũng có thảo luận lại, thì vợ em giãy nãy lên....nói chung vớ vẩn quá cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

Trang Nguyen

Xe điện
Em quai lại các còm của cụ chủ để cccm khỏi "Thầy bói xem voi" ạ. :D
Đọc các còm của cụ gom hộ cụ thớt em nghĩ chắc nguyên nhân chính là cụ thớt cứ làm nhưng ít chia sẻ nói chuyện với vợ, vì cụ nghĩ thế là đủ, đó là chuyện vặt vãnh vớ vẩn, còn vợ cụ thớt thì nghĩ ngược lại hoàn toàn.

tientung000

Xe điện
Đọc các còm của cụ gom hộ cụ thớt em nghĩ chắc nguyên nhân chính là cụ thớt cứ làm nhưng ít chia sẻ nói chuyện với vợ, vì cụ nghĩ thế là đủ, đó là chuyện vặt vãnh vớ vẩn, còn vợ cụ thớt thì nghĩ ngược lại hoàn toàn.
Có những chuyện cũng khó chia sẻ thật cụ à. Chuyện làm ăn, bàn bạc, khách khứa... có phải cái gì cũng nói hết ra được đâu? Đôi khi vào guồng thì mình phải theo, nhưng nếu người nghe suy diễn lại thành ko hay ho gì.