[Funland] Em rất mong ban hành nhanh chóng tăng mức phạt với vi phạm giao thông. Hy vọng đỡ hỗn loạn như hiện nay

HTlangtu

Xe điện
Với mức phạt như hiện nay đã cao rồi nếu tăng như đề xuất thì thực sự quá sức chịu đựng của ngừoi dân. Và liệu có vào được kho bạc ko hay lại đi đâu hết. Thôi thời trời của các anh, đất của các anh cả.
vi phạm hành chính nó khi ko thể hình sự hóa thì nên mức phạt cũng phải vừa miếng với dân, hô hố, căng quá éo cách nào nộp thì sẽ thành chầy bửa, luật lá phi thực thi sang mẹ nó phi ... hành phi thôi, dân nó cùn rồi thì làm éo gì đc nó =))
e chưa hiểu ý của 2 cụ?
tức là chấp hành luật giao thông như: không đi ngược chiều, không vượt đèn đỏ.....
khó khăn thế cơ ạ?

P/s: chày bửa, cù nhầy, chống đối, kể cả tự đốt xe của mình, thì mời các ông bà đi bộ, chứ đã tham gia giao thông phải tuân thủ luật lệ, để an toàn cho người khác và cho cả chính mình chứ ạ?
Cách đây khoảng 1 tháng vừa có vụ bên đường 5, 1 bạn gái tránh xe đạp điện đi ngược chiều, bị 1 xe bồn chở xăng cán nát gáo luôn 8-x. Bao nhiêu vụ như thế, e tưởng các cụ ủng hộ cho phạt tù bọn đi ngược chiều ý chớ.
Có những người cứ leo lên cái xe là chắc chắn đi ngược chiều, ngày nào cũng thế luôn - cccm có tin không?

lamhung031

Xe hơi
Các bác bên trên đang bó tay hay ngó lơ tài xế xm công nghệ vậy nhỉ, các công ty xe công nghệ cũng không quản lý các nhân viên theo biển số mà chúng ngang nhiên vượt đèn đỏ, chở 3, lạng lách vậy Cccm?

nguyendung4987

Xe tải
đg Ng Trãi rõ là 4 làn trái cho ô tô; mà xe máy còn đi vào nhiều hơn cả ô tô. Quay đầu cứ phải rón rén vì mấy ông xe máy đg bon phi lên xoẹt phát thì toi :D

hp40

Xe tăng
Thủ đô giờ xe máy vượt đèn đỏ là chuyện hiển nhiên.
Em đi đúng toàn bị bọn phi vượt đèn đỏ lại còn phải tránh nó. Mấy lần tức e dí cho ko đi được thì lườm với khó chịu 😅
Thỉnh thoảng em đc lên thủ đô hòa mình vào đoàn người xm vượt đèn đỏ, phê pha lắm ợ;). Chứ ở quê em thì bố bảo cũng chả dám, đến từ trong ngõ ra cũng phải xinhan kỹ

HTlangtu

Xe điện
Thỉnh thoảng em đc lên thủ đô hòa mình vào đoàn người xm vượt đèn đỏ, phê pha lắm ợ;). Chứ ở quê em thì bố bảo cũng chả dám, đến từ trong ngõ ra cũng phải xinhan kỹ
Chuẩn đấy cụ, cảm xúc phê như hút cần
Bọn e những năm cấp 3 còn nhớ vụ khoảng 9-10 thằng đạp xe vượt đèn đỏ chỗ Nguyễn Thái Học - BVXanhpon. Đầu tiên là có 2 thằng đạp trước vèo 1 cái qua, có chú xxx đã để ý rồi, nhưng 2 thằng qua rồi, đến nhóm 10 thằng bọn e, k có dấu hiệu dừng, chú ý tuýt loạn, rồi bước xuống giơ dùi cui, cũng dọa thôi chứ không chủ định vụt. Cả lũ đánh võng tránh đc cả, đến thằng cuối cùng, đúng tầm chú ý, thế là nó đánh vèo cái quay ngược xe chạy hút, cả bọn thoát, cười sảng khoái.
Đúng là cái phức cảm "cả tập thể vi phạm" cộng với như "kiểu luật pháp bẩt lực" nó phê thực sự

Sau mới thấy ngu dốt + nhiệt tình a dua, may mà còn mạng.
Vì hồi đó HN đang rộ lên trò đua xe đêm quanh Bờ Hồ, các anh còn tháo phanh, buộc khăn trắng chạy bạt mạng. Lúc đó mà sót 1 anh đi chơi ban ngày, phi nhanh qua ngã 4, thì giờ 1 trong 10 thằng bọn e cũng giỗ hết đc 30 niên cmnr. 8-x

Nhưng đúng là nhiều tỉnh họ có vẻ làm nghiêm hơn HN, hoặc là HN giờ bát nháo quá, nhiều quá, làm không xuể.
Chứ trước e thấy bảo Bắc Giang có mẹ Ninja Lead vượt đèn đỏ >100 lần, bị xxx mời lên đồn, đóng phạt trắng mắt. Chả hiểu phụ nữ mà ý thức kém như thế thì có bị cho ăn quả thông tai nào không:D

Dream Thai

Xe điện
Sợ nhất mấy cặp vc buổi sáng chở hàng ra chợ or đổ hàng cho quán ăn, ngang nhiên vượt đèn đỏ :(

haitotbung

Xe tải
1. Phạt nhiều tiền, có thêm kinh phí thì để nghị lập riêng toà hành chính chuyên xử các case khiếu nại giao thông (tần suất xét xử liên tục và thủ tục rút gọn). Giờ thông tư mới không cho ghi hình thì cần có cơ quan độc lập để phân xử xem các anh làm đúng hay sai, có đủ chứng cứ không. Chứ các anh cứ doạ giữ bằng với giam xe thì ai chẳng sợ.

2. Có giải pháp định danh, làm thật nghiêm phạt nguội đối với xe máy. Giờ xe máy vượt đèn với ngược chiều thành phong trào. Riêng đối với đội shipper thì gửi thông báo biển số phạt nguội đến công ty và yêu cầu tạm thời khoá app

HTlangtu

Xe điện
Sợ nhất mấy cặp vc buổi sáng chở hàng ra chợ or đổ hàng cho quán ăn, ngang nhiên vượt đèn đỏ :(
hơ, đội này chắc có cắn tiên đơn nên nghĩ mình bất tử cmnl
mà ngày nào cũng có hình ảnh này nhé
Vd sinh động luôn:
1. Chợ hoa Quảng Bá, chồng đèo vợ co ro, sau là 1 núi hoa hoét từ Mê Linh sang hay Tây Tựu xuống
2. Chồng đèo vợ ngồi trước, sau 1 đống thúng mủng bán xôi từ Phú Thượng tỏa đi khắp các phố

Vẫn biết mưu sinh, nhưng họ coi thường tính mạng quá, trẻ con ngồi trước là đã khó lái rồi, đây những nguyên con mẹ sề, 8-x vướng tay lái cái là lạng ra đường ngay.
Đã thế chạy xe mà cứ như có ma đuổi. Mà chạy đêm ngái ngủ thì mù cmn màu rồi, biết đèn đóm gì đâu?. Có khi cứ chỗ nào sáng đèn là phi vào thôi. Khiếp vía
Năm 2013-2015 gì đó, ngay gần Treplace trên An Dương Vương có đôi vợ chồng ở Mê Linh mang hàng xuống chợ hoa đêm QB, phóng tít mù đến chỗ cua phi vào xe ben. Thấy dân bảo cả 2 máu ra tai, chết ngay không kịp ngáp. Vài hôm sau, e đi qua thấy hương hoa đầy đường, hỏi dân mới biết vụ đó, lại nhà còn 3 đứa con nhỏ nữa. Đến khổ

Ngo_le

Xe đạp
Mấy chú công ăn hưởng đến 85% tiền phạt làm gì chả mong nâng mức phạt lên. Em thấy đường phố treo biển báo giao thông nhiều khi như đánh đố mà nâng mức phạt nên thể thì ai chịu nổi

Dream Thai

Xe điện
hơ, đội này chắc có cắn tiên đơn nên nghĩ mình bất tử cmnl
mà ngày nào cũng có hình ảnh này nhé
Vd sinh động luôn:
1. Chợ hoa Quảng Bá, chồng đèo vợ co ro, sau là 1 núi hoa hoét từ Mê Linh sang hay Tây Tựu xuống
2. Chồng đèo vợ ngồi trước, sau 1 đống thúng mủng bán xôi từ Phú Thượng tỏa đi khắp các phố

Vẫn biết mưu sinh, nhưng họ coi thường tính mạng quá, trẻ con ngồi trước là đã khó lái rồi, đây những nguyên con mẹ sề, 8-x vướng tay lái cái là lạng ra đường ngay.
Đã thế chạy xe mà cứ như có ma đuổi. Mà chạy đêm ngái ngủ thì mù cmn màu rồi, biết đèn đóm gì đâu?. Có khi cứ chỗ nào sáng đèn là phi vào thôi. Khiếp vía
Năm 2013-2015 gì đó, ngay gần Treplace trên An Dương Vương có đôi vợ chồng ở Mê Linh mang hàng xuống chợ hoa đêm QB, phóng tít mù đến chỗ cua phi vào xe ben. Thấy dân bảo cả 2 máu ra tai, chết ngay không kịp ngáp. Vài hôm sau, e đi qua thấy hương hoa đầy đường, hỏi dân mới biết vụ đó, lại nhà còn 3 đứa con nhỏ nữa. Đến khổ
Nhiều cụ già buổi sáng tập TD chết oan vì đội này :(

nguyentoan.uct

Xe điện
Đấy là là cách xử lý chung của cán bộ hiện nay. Tuy duy phun thuốc sâu, chết cả sâu lẫn vi khuẩn tốt
Được thế thì tốt quá cụ ah, theo em đây là kiểu chữa bệnh dùng kháng sinh mạnh nhưng mà nhờn thuốc, kháng sinh thì nó mặc định diệt cả vi khuẩn có hại và có lợi, vi khuẩn có hại thì kháng thuốc mà vi khuẩn có hại vẫn bị ảnh hưởng

NNS

Xe ngựa
e chưa hiểu ý của 2 cụ?
tức là chấp hành luật giao thông như: không đi ngược chiều, không vượt đèn đỏ.....
khó khăn thế cơ ạ?

P/s: chày bửa, cù nhầy, chống đối, kể cả tự đốt xe của mình, thì mời các ông bà đi bộ, chứ đã tham gia giao thông phải tuân thủ luật lệ, để an toàn cho người khác và cho cả chính mình chứ ạ?
Cách đây khoảng 1 tháng vừa có vụ bên đường 5, 1 bạn gái tránh xe đạp điện đi ngược chiều, bị 1 xe bồn chở xăng cán nát gáo luôn 8-x. Bao nhiêu vụ như thế, e tưởng các cụ ủng hộ cho phạt tù bọn đi ngược chiều ý chớ.
Có những người cứ leo lên cái xe là chắc chắn đi ngược chiều, ngày nào cũng thế luôn - cccm có tin không?
dạ, dân nhờn luật ko phải vì chế tài luật ko nặng mà là chủ yếu do luật không nghiêm cụ ạ
giờ tăng đến mức chả thằng dân éo nào chịu nổi, nhưng vẫn xxx cắn bánh mì thì càng loạn, thằng bị bắt nó vứt mẹ nó xe, té thẳng, chưa cần nhà nước lập biên bản tịch thu xe, hô hố, gánh nặng xử lí mớ xe nó bỏ lại như bây giờ đã ngập mẹ nó bãi xe rồi nữa là tăng nữa =))

Matizcoi

Xe cút kít
Giáo dục là gốc rễ của mọi vấn đề, về cơ bản giáo dục của chúng ta có thể biến 1 cháu nhỏ lớp 5 (Ai tài giỏi như học sinh lớp 5 - hình như em nhớ có cái chương trình này thì phải :D ) trình toán học ngang ngửa mấy cháu cấp 2 bên tư bản (ko muốn nói có khi còn vượt hơn), nhưng các vấn đề khác thì xách dép chạy theo các cháu kia :))

poiuy

Xe ba gác
Thật sự là các còmm trong thớt này cũng y hệt giao thông ngoài kia, xuôi chiều, ngược chiều, đánh võng... đủ cả :))

Diep1979

Xe container
Tăng gà chỉ béo cho sói :))

Hôm qua cháu đi có việc đoạn Đỗ Đức Dục lúc 18h00 hơn, đường đông lại thêm mấy bác xe dịch vụ, taxi lao từ ngõ to ra sang đường và mấy em xe máy phi thẳn cắt ngang dòng người

Cài răng lược và ta đứng cười =))

Cụ chủ mong chờ cái gì?

Trần Đoành.

Xe container
Cái gì cũng tăng sợ vật giá lại leo thang, dân ít vi phạm ngân sách có khi lại thất thu. Vừa rồi chẳng phải giảm giá vi phạm nồng độ cồn để kích cầu còn gì.
Tiên sư, hay cho từ :kích cầu
Thâm nho nhọ đýt =)) =))=))

HTlangtu

Xe điện
Tăng gà chỉ béo cho sói :))

Hôm qua cháu đi có việc đoạn Đỗ Đức Dục lúc 18h00 hơn, đường đông lại thêm mấy bác xe dịch vụ, taxi lao từ ngõ to ra sang đường và mấy em xe máy phi thẳn cắt ngang dòng người

Cài răng lược và ta đứng cười =))

Cụ chủ mong chờ cái gì?
Em mong chờ luật nghiêm hơn, để tránh cho những cái chết không đáng có, những cái chết oan của người không liên đới cụ ơi?
Ý thức thì giáo dục tuyên truyền, cũng phải có chế tài nghiêm, chứ cũng con dân này ra nước ngoài thì lại rất nghiêm chỉnh.

Opel Astra

Xe điện
dạ, dân nhờn luật ko phải vì chế tài luật ko nặng mà là chủ yếu do luật không nghiêm cụ ạ
giờ tăng đến mức chả thằng dân éo nào chịu nổi, nhưng vẫn xxx cắn bánh mì thì càng loạn, thằng bị bắt nó vứt mẹ nó xe, té thẳng, chưa cần nhà nước lập biên bản tịch thu xe, hô hố, gánh nặng xử lí mớ xe nó bỏ lại như bây giờ đã ngập mẹ nó bãi xe rồi nữa là tăng nữa =))
Tối thiểu, cũng được cái 4b không thể "vứt mẹ nó xe, té thẳng" được bác ạ.
Còn với đội Vứt xe, cái bài học ấy, dù chỉ vài triệu và tương đối rẻ, nhưng đối với họ là đủ to, để lần tới, họ không liều lĩnh vứt cái xe kế tiếp.

Còn cái sự "xxx cắn bánh mì": Đúng là loạn, nhưng như bác thấy, từ khi Cồn tăng giá lên 37, đội nhậu ngoan hẳn, ngoan đến mức có bên đang nghĩ đến chuyện Giảm giá để kích cầu rồi đấy thây.

Thế nên, Phạt nặng vẫn có ích.
Giá mà có quy định: Vượt đèn đỏ => Chặt 1 ngón tay, thì tuyệt.