Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Giờ em đang đau đầu nhất là khoản em đứng ra tín chấp vay hộ. người ta chỉ cho em hạn đến hết tháng 9 này thôi ạ. đối với em 1 người con gái chưa va vấp ở xã hội nhiều mà hàng ngày phải đối mặt với những cuộc điện thoai, những đe dọa của họ. em rất sợ.. đã có lúc em nghĩ tới bước đường cùng rồi cả nhà ạ. em vẫn mong mỏi DP ra nói chuyện với người ra rõ ràng. Giờ tìm cách liên lạc với DP thì DP k nghe máy, nhắn tin thúc dục cũng k trả lời.. e thấy mình dại quá:(

autocare24/7

Xe tăng
Chào cả nhà: Em k rõ chi tiết vụ vc này lắm nhưng với tất cả những gì các kụ chia sẻ em nghĩ Be nên hành động sớm và dứt điểm. Ai cũng phải trả giá cho vc mình đã gây ra.

Chia buồn với Mèo, mợ nên gạt tình cảm ra ngoài để thì giải quyết việc kia dễ dàng hơn.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
DUNG PHAN(13:47:45 17/06/11) : Anh nói thật nếu anh có anh trả vứt cho em cho xong
DUNG PHAN(13:52:03 17/06/11) : Em yên tâm
DUNG PHAN(13:52:11 17/06/11) : anh sẽ trả em ko thiếu 1 xu
DUNG PHAN(13:52:25 17/06/11) : cho dù anh có phải nhờ bố mẹ bán nhà bán đất

Đây là cuộc nói chuyện mà DP từng nói với em cách đây 3 tháng ạ:(

sakuda

Xe điện
@ Meo: Thế bây giờ em định thế nào?

what_is_love

Xe tăng
Giờ em đang đau đầu nhất là khoản em đứng ra tín chấp vay hộ. người ta chỉ cho em hạn đến hết tháng 9 này thôi ạ. đối với em 1 người con gái chưa va vấp ở xã hội nhiều mà hàng ngày phải đối mặt với những cuộc điện thoai, những đe dọa của họ. em rất sợ.. đã có lúc em nghĩ tới bước đường cùng rồi cả nhà ạ. em vẫn mong mỏi DP ra nói chuyện với người ra rõ ràng. Giờ tìm cách liên lạc với DP thì DP k nghe máy, nhắn tin thúc dục cũng k trả lời.. e thấy mình dại quá:(
chị cố lên, đừng nghĩ linh tinh thế, mọi người luôn bên chị mà, cả em nữa mà

HUMMER H2 SUV

Xe container
Em thì em tin là chả còn cơ hội cho DP nữa. Bây giờ em tin là nên tìm và đòi luôn và ngay,. Có thể có nhiều người khác đang tìm để đòi nợ DP, họ đòi xong, DP có khi cũng bán hết nhà cửa của gia đình, lúc đó chả còn gì để chúng ta đòi nữa, đành đưa ra pháp luật để xử lý. Tới lúc đó lại càng ít cơ hội đòi được tiền.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
@ Meo: Thế bây giờ em định thế nào?
giờ em đang cố gắng tìm và thúc dục D, một mặt e đang định xoay xở vay mượn bạn bè trả trước cho chủ nợ 1 ít,. vì chuyện này em k giám nói cho gia đình em biết nên em phải tự xoay xở anh ạ:(

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Chào cả nhà: Em k rõ chi tiết vụ vc này lắm nhưng với tất cả những gì các kụ chia sẻ em nghĩ Be nên hành động sớm và dứt điểm. Ai cũng phải trả giá cho vc mình đã gây ra.

Chia buồn với Mèo, mợ nên gạt tình cảm ra ngoài để thì giải quyết việc kia dễ dàng hơn.
Cảm ơn cụ ạh, tình cảm giờ em k còn 1 chút gì nữa đâu cụ ạ, giờ em cũng muốn xử theo kiểu xã hội ạ

junfang

Xe điện
giờ em đang cố gắng tìm và thúc dục D, một mặt e đang định xoay xở vay mượn bạn bè trả trước cho chủ nợ 1 ít,. vì chuyện này em k giám nói cho gia đình em biết nên em phải tự xoay xở anh ạ:(
Đừng có làm như thế

fanfan

Xe buýt
Thế định hai lần nợ à Mèo? Chớ dại hãy nói thẳng với gia đình DP đi, đề nghị họ đứng ra giải quyết, có thể kết hợp với CA để đảm bảo an toàn cho bản thân trước đã.

HiPP

Xe tải
Anh nghĩ bây giờ gia đình em mới là chỗ dựa chính cho em, đừng có dấu gia đình bất cứ chuyện gì...

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Thế định hai lần nợ à Mèo? Chớ dại hãy nói thẳng với gia đình DP đi, đề nghị họ đứng ra giải quyết, có thể kết hợp với CA để đảm bảo an toàn cho bản thân trước đã.
Chủ nhật vừa rồi em cũng đã về và nói chuyện với gđ DP rồi ạ, nhưng họ bảo với khoản tiền lớn như vậy ở quê thì họ k có cách để trả, họ sẽ có trách nhiệm thúc dục DP trả thôi ạ:(

ducmanh

Xe điện
Chủ nợ là XH đen nên mọi người có thể hình dung được điều gì có thể xảy đến cho gia đình DP, nếu DP không ra mặt và cam kết trả nợ. Điều 4: Cô bé phải vay bạn bè, người thân mới được số tiền đó, hiện phải trốn đi làm công nhân ở nơi khác, không dám về nhà.

Để tìm DP không khó, nhưng nếu em đã nhờ thì chắc chắn DP sẽ chịu hậu quả rất xấu. Em không muốn làm như vậy.

Mọi người cho ý kiến nhé.
XH đen có nhiều cách đòi nợ lắm, nếu mình không trả mà trốn thì gia đình là người gánh hậu quả đầu tiên.

@ Dũng phan: Tôi biết, cũng vì cuộc sống Dũng không muốn bố mẹ và chị em phải khổ, đó là lòng hiếu thảo của Dũng để đền đáp công lao to lớn với người đã sinh ra và nuôi dạy Dũng đến khi trưởng thành, vậy Dũng mới vay mượn để làm ăn, nhưng không may cho Dũng là không đúng thời vận, và đã sảy ra chuyện như hôm nay.
Dũng ạ, mình là người đàn ông và sẽ phải gánh trách nhiệm cao cả trong gia đình, nên mình đừng để Bố mẹ, chị em trong nhà phải lo nghĩ và chịu hậu quả về những chuyện mình đã làm. Dũng thử nghĩ mà xem bố mẹ, chị em có làm gì đâu mà lại khổ với Dũng như vậy, là thằng đàn ông mà để gia đình phải chịu hậu quả do mình gây ra, Dũng có ân hận không. Theo tôi mọi chuyện đều có hướng giải quyết cả thôi, các cụ có câu ( Cháo húp vòng quanh. Công nợ trả dần ) vậy Dũng nên đứng ra chịu trách nhiệm khi mọi việc chưa quá muộn Dũng ạ.
Nếu Dũng đọc được tin này, thì Dũng cũng nên gọi điện luôn cho ai đó của BVC mà Dũng tin tưởng.
Chúc Dũng sớm lấy lại những gì đã mất.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Anh nghĩ bây giờ gia đình em mới là chỗ dựa chính cho em, đừng có dấu gia đình bất cứ chuyện gì...
em sợ lắm anh ạ., mẹ em bị huyết áp cao và rất hay suy nghĩ... em sợ mẹ em shock lắm, mà em chỉ còn mỗi mẹ e thôi:((

bling_bling

Xe buýt
Thử cung cấp cho chị thông tin về những người cho em vay tiền đi (người chủ ý nhé, ko nói mấy thằng đi đòi nợ thuê)

what_is_love

Xe tăng

ducmanh

Xe điện
Thử cung cấp cho chị thông tin về những người cho em vay tiền đi (người chủ ý nhé, ko nói mấy thằng đi đòi nợ thuê)
Vơi sự hiểu biết của em. thì đây là người quá biết điều rồi mợ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng