Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Anh xem em vừa pm cho anh rồi,để mai anh nhờ người trên phố đấy xác minh và xem có quan hệ gì không đã mèo nhé,nếu giúp được mèo thì anh sẵn sàng mèo ạ,vì cái XH này bây giờ anh thấy quá mệt mỏi vì $$$ mèo ạ
vâng ạ.. mệt mỏi vì tiền là 1 chuyện nhưng giờ còn lợi dụng niềm tin của người khác để trục lợi cho mình thì đúng là k thể tha thứ ạ:(

For Escape

Xe buýt
chốt lại 1 câu : công nợ trả dần là cách duy nhất lúc này cho du có 3 năm để trả nợ cũng còn hơn là không. chẳng ai muôn to chuyện đâu , chỉ cần đưa ra một con số và có sự hy sinh cửa người bị hại cho lần gặp để thuơng lượng thì mọi chuyện sẽ ổn !
em cứ làm như anh nói : đừng hy vọng vào quen biết để dãn nợ nhé em : bởi vì không ai có thể can thiệp vào được đó là nguyên tắc làm ăn , trừ khi người đứng ra can thiệp chấp bảo lãnh khoản vay đó và đứng ra trả nợ
chia buồn cùng em và bài học đắt giá

huancongtu

Xe tăng
E có biết cái thớt này nhưng chỉ nghĩ là thớt riêng của hội để giải trí nên ko vào
Tối mèo còn dự sinh nhật với e. Vẫn vui vẻ mà giờ này e thấy buồn thật
Đây là lần thứ 2 e gặp chuyện này. Cách giải quyết thì e ko dám nói. Động viên thì e thấy thừa.
Mặc dù e vẫn muốn có 1 lời tìm cách giúp đỡ. Chuyện tìm gặp DP thì thôi e ko bàn. Vì e nghĩ chuyện đó là chuyện bắt cua trong lỗ. ko phải hướng giải quyết
Bám theo ý của anh B-e và bắp bơ còn 1 số thông tin e chưa rõ
1. Trách nhiệm của Mèo trong chuyện này là gì người bảo lãnh vay, trả nợ ...
2. Một số cụ/ mợ hứa can thiệp vào việc lãi vay của khoản nợ trên đến đâu rồi. Chốt lại những cái gì rồi. Con số, thời gian...
3. Mèo đã gặp gđ Dp rồi thì hướng giải quyết của họ là như thế nào
Khi rõ các vấn đề trên e xin tham gia góp ý tiếp ạ

B_e

Xe điện
Em tóm mấy cái để các cụ hình dung:
1..Đứng tên và ký nhận nợ là DP / Cty DP
2..Tín chấp là Mèo + sếp Mèo giới thiệu
3..Nhà DP không có khả năng trả

Nếu theo luật mà nói thì Mèo chả can dự gì, đây là thỏa thuận dân sự thôi, mà thỏa thuận dân sự thì các bên liên đới tự giải quyết với nhau.

Nhờ xxx Nghệ An tìm bắt DP không khó. Bắt nó rồi cũng chả ra xiền vì nó + gia đình nó có gì đâu. Lại phải chi thêm cho xxx nữa.

Đang đợi check vài thông tin các cụ / mợ ạ. Cứ bình tĩnh rồi đâu khắc có đó.

dongnat

Xe điện
Trước mắt các thành viên BVC cho vay/ ủng hộ (bí mật thôi) một khoản tiền tùy tâm. 1 thành viên thì ko có nhiều, nhưng cả hội thì cũng được tương đối, sau đó còn bao nhiêu thì Mèo lo tiếp. riêng anh Hưng Bạch Vũ thì 10 củ.
THeo em cứ làm thế trước, sau đó tính tiếp vì sắp đến hạn rồi à.

Gamechip

Xe điện
Trước mắt các thành viên BVC cho vay/ ủng hộ (bí mật thôi) một khoản tiền tùy tâm. 1 thành viên thì ko có nhiều, nhưng cả hội thì cũng được tương đối, sau đó còn bao nhiêu thì Mèo lo tiếp. riêng anh Hưng Bạch Vũ thì 10 củ.
THeo em cứ làm thế trước, sau đó tính tiếp vì sắp đến hạn rồi à.
Nếu cứ đơn giản thế thì việc này còn tái diễn thường xuyên :) Em không cổ vũ cho "tối kiến" này :)

Chỉnh sửa cuối:

phan huyen nhi

Xe điện
Ranh giới giữa dân sự và hình sự trong cùng 1 hành vi rất mong manh, có thể chuyển hóa cho nhau theo quan điểm của người giải quyết vụ việc, theo số tiền bị chiếm đoạt và theo số lượng người đứng ra tố cáo, cũng như bằng chứng đưa ra.
Mong các cụ mợ may mắn.

inconxinhxinh86

Xe đạp
Em chào cả nhà.Em là người bít rõ chuyên này nhất (gần như không thiếu sót chi tiết nào k kể Mèo) cho em xin tham gia 1 số ý kiến cùng cả nhà mình a.
Thứ nhất không nên giúp Mèo trả nợ đậy cho DP. Vì như vậy sẽ làm cho việc này tái diễn nhiều trên OF
Thứ 2 là Mèo tuần trc có về nhà DP và Bố Mẹ DP cũng bảo vay là phải trả. Thì em mong nhà mình có 1 ai đó lớn lớn tuổi sẽ đi cùng Mèo vào nhà DP gặp Bố Mẹ DP 1 lân nữa để nói chuyện cho dứt điểm và hẹn ngày trả nợ. Nếu DP không đứng ra nhận trách nhiệm này, thì sẽ bắt Bố Mẹ DP phải nhận trách nhiệm trả nợ
Không nên wa nhẹ tay vs 1 người như DP ạ. Là đàn ông mà quá hèn ạ.
Một lần nữa thay mặt Mèo em xin cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ Mèo rất nhiều trong suốt thời gian qua.

hieu78

Xe tăng
bác Incon nói có vẻ mạnh mẽ quá, nhưng em thấy không ổn đâu.

Không thể BẮT bố mẹ DP chịu được, cả về tình lẫn lý, DP làm thì tự chịu trách nhiệm thôi. Nếu gia đình hy sinh vì con cái thì một nhẽ, chứ không thể bắt người ta được đâu. Em thấy hướng giải quyết của các bác 86 thiên về hành động mạnh quá.

bibiabc

Xe buýt
Em chào cả nhà.Em là người bít rõ chuyên này nhất (gần như không thiếu sót chi tiết nào k kể Mèo) cho em xin tham gia 1 số ý kiến cùng cả nhà mình a.
Thứ nhất không nên giúp Mèo trả nợ đậy cho DP. Vì như vậy sẽ làm cho việc này tái diễn nhiều trên OF
Thứ 2 là Mèo tuần trc có về nhà DP và Bố Mẹ DP cũng bảo vay là phải trả. Thì em mong nhà mình có 1 ai đó lớn lớn tuổi sẽ đi cùng Mèo vào nhà DP gặp Bố Mẹ DP 1 lân nữa để nói chuyện cho dứt điểm và hẹn ngày trả nợ. Nếu DP không đứng ra nhận trách nhiệm này, thì sẽ bắt Bố Mẹ DP phải nhận trách nhiệm trả nợ
Không nên wa nhẹ tay vs 1 người như DP ạ. Là đàn ông mà quá hèn ạ.
Một lần nữa thay mặt Mèo em xin cảm ơn cả nhà đã giúp đỡ Mèo rất nhiều trong suốt thời gian qua.
Em đồng ý quan điểm của mợ ỉn. Mong là nhà mình sắp xếp được thời gian, họp bàn và giải quyết dứt điểm vụ này. Tránh bàn tán lung tung, gây hiểu nhầm về hoạt động trên diễn đàn OF. :)

Già bà

Xe điện
@anh: em nói ngay từ đầu khi mọi vc chưa đưa lên đây. Lúc đấy chắc anh nghĩ chỉ mình em nghĩ thế. Rồi sau đấy khi BB post bài, anh bảo em nhờ BB nói hộ ý em à :). Hóa ra bây giờ cũng nhiều người nghĩ giống em và BB.

@Mèo: nếu bảo em đừng lo lắng, hãy cố gắng lên, rồi sẽ có cách giải quyết... thì quá nhạt. Chị nghĩ oan có đầu, nợ có chủ. K ai dám làm gì em đâu (như mấy anh cũng đã nói). Họ cần đòi đc tiền và sẽ tìm đúng người để đòi. Và việc em muốn trả số nợ đấy là k khả thi về mọi mặt.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
e thấy các cụ bàn ra bàn vào nhưng vẫn quẩn lắm .
Theo em thì bây giờ nhân đạo nhất là 1 trong số các cụ liên đới trực tiếp làm đơn tố cáo với CA .
Như vậy có mấy cái lợi như này :
- khi báo CA về việc lừa đảo thì tất cả mọi việc liên quan sẽ do cơ quan CA xử lý , như vậy Mèo sẽ ko còn bị liên lụy nữa bởi khi đó những chủ nợ trực tiếp mới là người phải làm việc với CA và DP .
- Điều lợi tiếp theo cũng là cho chính bản thân DP , cậu ta sẽ có cơ hội làm lại cuộc đời khi ko còn phải tìm cách vá chỗ này chỗ khác nữa ko to tội thêm bởi phải lừa thêm người này ngưuowif khác nữa .

Già bà

Xe điện
e thấy các cụ bàn ra bàn vào nhưng vẫn quẩn lắm .
Theo em thì bây giờ nhân đạo nhất là 1 trong số các cụ liên đới trực tiếp làm đơn tố cáo với CA .
.....
Liên đới nhì,...: 20 triệu
Liên đới ba, Mèo: tín chấp-giới thiệu để DP vay tiền (DP ký nợ)
Liên đới nhất, chủ cho vay nặng lãi: họ có làm đơn không?

saokhothe

Xe tải
Em theo dõi từ đầu nhưng không dám lên tiếng vì không hiểu rõ ngọn nghànn,đến giờ em đã hiểu ra vấn đề.
Có 2 cách để tìm DP và đòi tiền(cả 2 cách đều khả thì)
1-Báo lên công an
2-nhờ dân XHD
Cả 2 cách này em đều cần địa chỉ cụ thể nhà DP ở Hà Tĩnh,1 số mối quan hệ cũ của Dũng nữa.
Các cụ chọn cách nào?

saokhothe

Xe tải
Nếu em mèo đứng ra bảo lãnh cho DP lúc vay tiền của dân XH,thì họ chỉ cần biêt em mèo thôi,đó là luật bất thành văn của dân XH và ko thể nói không trả.

present

Xe điện
Đấy vấn đề khó nhất là ở đó đấy các cụ à.
Mặc dù DP ký giấy nợ nhưng lại có sự tín chấp của mèo mà.
Nếu không có tín chấp này thì chắc chắn họ sẽ không cho DP vay đâu.
Tuy nhiên đứng trên mặt pháp luật mà nói thì DP mới là con nợ và XHD là chủ nợ.
Bây giờ DP trốn và XHD đương nhiên không làm đơn ra CA làm gì thì làm sao CA có lý do để vào cuộc???
Bên cạnh đó XHD lại vin vào cái tín chấp kia để đe dọa mèo đòi trả nợ.
Như vậy cách nhờ pháp luật (CA) vào cuộc là rất khó đối với trường hợp này.
Tuy nhiên mục đích chính của XHD là đòi tiền nên chắc chắn dù có đến hạn họ cũng không làm gì mèo đâu.
Theo ý em thì mèo nhờ được ai đó quen XHD nói chuyện và thỏa thuận cùng họ đến nhà DP để gây sức ép để gia đình DP trả nợ thôi.

Thần Tài

Xe điện
Nguyên tắc của Bảo lãnh là con nợ không trả được thì người bảo lãnh phải trả thay, miễn bàn. Cụ mợ nào đó uy tín và có quan hệ với giới cho vay thì cùng Mèo đến nói chuyện để chốt số, làm sao để thấp nhất và không tiếp tục tính lãi. Thường thì bên cho vay khi biết rõ nội tình thì họ cũng không cố tình làm khó, chung quy cũng chỉ là kiếm tiền thôi mà. Sau đó đưa người của bên cho vay đi cùng Mèo về gặp gia đình DP, dân xã hội đủ văn để DP phải thò mặt ra hoặc gia đình phải trả. Như vậy mới tránh được phiền hà cho Mèo. Chuyện xã hội nên để dân xã hội làm, đưa xxx vào chả giải quyết được gì đâu.

Cho em hỏi một chút. Nếu giờ phải vào NA tìm DP thì có cụ nào đi cùng không ạ? Cụ B_E là người có liên quan, ý cụ thế nào, vì có giải quyết thế nào đi nữa thì để yên như thế em thấy ko ổn ạ. Cho dù tìm thấy mà ko ra được tiền thì DP cũng là người chịu hậu quả ạ!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hana147

Xe điện
Em nghĩ dungphan phải là người đặt sổ đỏ nhà cửa đất đai ở quê để giải quyết việc này chứ tại sao lại là meocon0801?????
Theo em biết thì nhà mèo không khá giả gì, hic.

Việc này mà đưa ra quán cafe OF thì dungphan không thể online trên bất cứ diễn đàn nào.

Việc tìm ra dungphan không khó, quan trọng là dungphan định thế nào?

1/ Dũng cần phải đặt sổ đỏ nhà của đất đai ở quê ( Hả Tĩnh) để giải quyết.==========>>> Chúng ta rất mong Dũng lên tiếng , giải quyết được thế này là tốt nhất.

2/ Nếu ko, hết tình nghĩa bạn bè, chúng ta sẽ có cách giải quyết với dungphan. Làm sao mà trốn được đi đâu chứ. BVC rất nhiều người thân quen xxx, đừng nói là trên OF.
Chị ơi, nếu e mà có đc 170tr thì e cũng chả cần tham gia diễn đàn nào nữa... :)) e fun tý thôi, chứ giờ thì DP nghĩ rằng trốn đc nợ đã là tốt lắm rồi nên cậu ta cũng ko mơ gì onl diễn đàn nào nữa... E đồ rằng người thân xung quanh, gia đình, bạn bè... hắn còn lánh nữa chứ nói gì chuyện onlines!

@all: Nghĩ như Bắp thì thực tế và thực... dụng quá, thế thì cũng ko cần mọi người fải mổ xẻ, Bling, Liếm ko cần fải vất vả chi cho mệt... việc ai nấy lo!
Mọi người cũng nên hiểu hoàn cảnh của Mèo để hiểu và thông cảm:
1. Bên mà Mèo đứng ra tín chấp để DP vay là đối tác làm ăn với cả sếp công ty hiện nay của Mèo, nếu ko có cái quan hệ này thì đỡ nhức đầu hơn nhiều, như ai bảo đấy là "Mèo cứ kệ, bọn XH đen ko dám làm gì Mèo"... (nhưng nếu ko có mối quan hệ này thì cũng chả có chuyện vay đc tiền nữa...:D) Thế nên áp lực từ công việc là rất lớn!
2. Hoàn cảnh gia đình Mèo thì ko fải ai cũng biết, xin lỗi mợ Mèo vì e nói ra, là nhà Mèo bi giờ cũng chỉ còn Mẹ và anh trai đã lập GĐ, mẹ Mèo lại đang bị tim...
Thế nên:
E ủng hộ cách của anh Be đề xuất hôm trước, nhưng còn để lửng một vế... vế đó thì e cũng ko tiện nói ra, vì cũng sợ rung cây động rừng ạh!

B_e

Xe điện
5 người 10 ý. Ai cũng đúng :) Chỉ có những người liên đới là sai, là ngu - trong đó có em b-(

Em đang chờ thông tin từ bác Getz, Bling, Liếm... Đã có thông tin gì mơi mới hay hay chưa ạ?

Trạng thái
Thớt đang đóng