Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

bling_bling

Xe buýt
Vơi sự hiểu biết của em. thì đây là người quá biết điều rồi mợ ạ.
Cụ ơi, nếu có tác động từ ng khác đứng ra "bảo lãnh" thì cái nợ của Mèo sẽ chốt lại ở 1 con số và bên cạnh đó sẽ là việc đồng ý cho Mèo trả theo kì. Đấy là chút k/n của em ạ. Em chỉ cố gắng sử dụng mối quan hệ cũ của em để giúp Mèo thôi, cũng ko sure là mọi việc sẽ như ý mình, nhưng cũng phải thử thôi ạ.

ducmanh

Xe điện
Cụ ơi, nếu có tác động từ ng khác đứng ra "bảo lãnh" thì cái nợ của Mèo sẽ chốt lại ở 1 con số và bên cạnh đó sẽ là việc đồng ý cho Mèo trả theo kì. Đấy là chút k/n của em ạ. Em chỉ cố gắng sử dụng mối quan hệ cũ của em để giúp Mèo thôi, cũng ko sure là mọi việc sẽ như ý mình, nhưng cũng phải thử thôi ạ.
Nếu được thì tốt cho Mèo quá mợ ạ, theo ý nghĩ chủ quan của em thì chắc là được đấy, vì họ cũng tốt, thực ra là món nợ quá lâu nên họ phải làm như vậy thôi.

TÔN

Xe container
(do mợ ấy đứng ra bảo lãnh - mợ dại lắm - dù e chưa biết mợ là ai) càng nhanh càng tốt, kẻo lãi mẹ đẻ lãi con, chỉ 1 tháng nữa thôi nó vọt lên 300 chai thì chết mệt ợ.

Cụ B_e xuất cảnh chưa ợ - chia buồn cùng các cụ :(
chúng ta ko thể trách mèo đc,vì mèo cũng là nạn nhân,hiện giờ mèo phải chịu hậu quả nặng nề nhất
@Lò Tôn: Nhà BVC không khuyết khích những truyện dư thế, có thể truyền khẩu nhau trong lúc trà dư tửu hậu nhưng không nên cm trên này. Xóa đi chú mày.
em chỉ kể ra 1 câu chuyện.ngay cả bản thân em cũng ko khuyến khích chuyện này.vì đều là anh em,bạn bè của nhau.dùng cách này chả hay ho gì
nhưng nếu là người dưng nước lã,chỉ là quan hệ xã giao ko thân thiết thì cho đi lâu rồi.em cũng là thằng cả nể anh em bạn bè,nhờ gì giúp đấy,giúp đc là sẽ giúp.nhưng nếu người ngoài mà chơi em thì em cũng cho đi 1 cách ko thương tiếc bất chấp hậu quả
Em thì em tin là chả còn cơ hội cho DP nữa. Bây giờ em tin là nên tìm và đòi luôn và ngay,. Có thể có nhiều người khác đang tìm để đòi nợ DP, họ đòi xong, DP có khi cũng bán hết nhà cửa của gia đình, lúc đó chả còn gì để chúng ta đòi nữa, đành đưa ra pháp luật để xử lý. Tới lúc đó lại càng ít cơ hội đòi được tiền.
anh hummer nói đúng đấy ạ.những ai mà dính líu đến DP thì nên tìm cách tìm gặp DP bằng mọi giá,càng sớm càng tốt.ngồi đây đưa ra rồi chỉ trích này nọ ko giải quyết đc vấn đề gì hết.đến lúc tìm đc GP rồi thì lúc đấy DP đã bán nhà,bán tất cả những gì có thể để trả nợ cho những người khác, thì đúng là lúc đấy DP chỉ còn trên răng dưới máy nước.đòi tiền lúc đấy bằng niềm tin
có đi báo CA thì DP cũng chỉ bị tù,chứ cũng chả nôn đc tiền ra để trả nợ cho mọi người.em thấy bảo gia đình DP cũng chả khá giả gì,trong nhà cũng bình thường.nếu có bán nhà thì nhà trong Vinh cũng chả bán đc bao nhiêu.mà bán xong thì GĐ ở đâu.cũng ko thể vì DP mà đẩy cả GĐ ra đường đc
@mèo : em có thể pm cho anh biết xem em vay lãi của ai đc ko? vì nếu là người anh quen biết hoặc biết gì đấy thì anh xem có thể thương thuyết giúp em với người ta xem giảm lãi và cho em thêm thời gian để chuẩn bị thu xếp đc ko.quan hệ XH trái của anh cũng tương đối

xonline

Xe buýt
Hôm trước ngồi bia với lão Đục, thấy cứ lẻn ra ngoài điện thoại, hỏi chuyện gì thì không trả lời. Hóa ra là chuyên này.

sakuda

Xe điện
giờ em đang cố gắng tìm và thúc dục D, một mặt e đang định xoay xở vay mượn bạn bè trả trước cho chủ nợ 1 ít,. vì chuyện này em k giám nói cho gia đình em biết nên em phải tự xoay xở anh ạ:(
thực sự anh thấy chán quá. Em vững vàng lên nhé, nếu cần thì nói với anh nhé, anh không chắc sẽ giúp đc nhiều nhưng anh tin là ae khác trong BVC có thể giúp em... pm cho anh tên và số dt của nơi mà em vay nhé, có thể a biết họ!

F.ACURA

Xe container
chúng ta ko thể trách mèo đc,vì mèo cũng là nạn nhân,hiện giờ mèo phải chịu hậu quả nặng nề nhất

em chỉ kể ra 1 câu chuyện.ngay cả bản thân em cũng ko khuyến khích chuyện này.vì đều là anh em,bạn bè của nhau.dùng cách này chả hay ho gì
nhưng nếu là người dưng nước lã,chỉ là quan hệ xã giao ko thân thiết thì cho đi lâu rồi.em cũng là thằng cả nể anh em bạn bè,nhờ gì giúp đấy,giúp đc là sẽ giúp.nhưng nếu người ngoài mà chơi em thì em cũng cho đi 1 cách ko thương tiếc bất chấp hậu quả

anh hummer nói đúng đấy ạ.những ai mà dính líu đến DP thì nên tìm cách tìm gặp DP bằng mọi giá,càng sớm càng tốt.ngồi đây đưa ra rồi chỉ trích này nọ ko giải quyết đc vấn đề gì hết.đến lúc tìm đc GP rồi thì lúc đấy DP đã bán nhà,bán tất cả những gì có thể để trả nợ cho những người khác, thì đúng là lúc đấy DP chỉ còn trên răng dưới máy nước.đòi tiền lúc đấy bằng niềm tin
có đi báo CA thì DP cũng chỉ bị tù,chứ cũng chả nôn đc tiền ra để trả nợ cho mọi người.em thấy bảo gia đình DP cũng chả khá giả gì,trong nhà cũng bình thường.nếu có bán nhà thì nhà trong Vinh cũng chả bán đc bao nhiêu.mà bán xong thì GĐ ở đâu.cũng ko thể vì DP mà đẩy cả GĐ ra đường đc
@mèo : em có thể pm cho anh biết xem em vay lãi của ai đc ko? vì nếu là người anh quen biết hoặc biết gì đấy thì anh xem có thể thương thuyết giúp em với người ta xem giảm lãi và cho em thêm thời gian để chuẩn bị thu xếp đc ko.quan hệ XH trái của anh cũng tương đối
Chú làm cho bão vào đến Ha noi roi day-gió giật cấp 12 roài :(

hana147

Xe điện
Có ai về chưa? E về mà vẫn thấy như vậy, chưa có gì tiến triển hơn

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
giờ em đang cố gắng tìm và thúc dục D, một mặt e đang định xoay xở vay mượn bạn bè trả trước cho chủ nợ 1 ít,. vì chuyện này em k giám nói cho gia đình em biết nên em phải tự xoay xở anh ạ:(
Cái này nghe không giống 1 phương án lắm.
Và nếu nó là phương án của E thì rồi nó sẽ dẫn tới đâu chắc E chưa nghĩ tới đâu nhỉ.
E có dám đi vay rồi nói là lúc nào E có E trả không? Hay là nói lúc nào Dũng nó trả E thì E trả?
Có nghĩa là đã có ngày vay thì phải có ngày trả? Và khi ngày đó đến mà E chưa có thì E sẽ thế nào?
E sẽ nghe điện thoại để Hứa tiếp hay E sẽ tắt máy để đỡ đau đầu?
Với tình trạng của E hiện nay thì E sẽ trả như nào?
Thu nhập 1 tháng của E sau khi trừ những khoản phải chi ra thì E còn bao nhiêu để trả?
Ngoài những lời động viên ra thì cũng chẳng ai giúp được E. Có chăng và nếu như có ai phải thật thân với chủ nợ của E thì may ra từ 170 nó cũng chỉ xuống được còn 120. Nhưng cũng phải trả ngay mới có cái giá đấy.
E có cách gì để có 120 đấy không?
E nên nhớ rằng. Đã làm là phải chịu. E đã sai khi đặt nềm tin vào nhầm chỗ. Bây giờ E phải gánh cái hậu quả đó.
Hãy nhìn nhận thực tế cho dù nó có xấu đến đâu đi nữa. Nếu không có ai cho vay vô thời hạn và không hy vọng vào 1 khoản 170 củ ở trên trời rơi xuống thì E chỉ có thể nói với gia đình. Kể cả là chuyển từ nhà to xuống nhà bé thì cũng phải làm thôi.
Hãy suy nghĩ thật kỹ vào. Sau những việc như trên thì A nghĩ hiếm có người thả gà ra sân để đuổi lắm.
Cũng đừng mơ hồ đến việc thằng Dũng nó đứng trước mặt E với 170 củ.
Mà E cũng đừng nghĩ đến đi vay. Con đường đó có thể sẽ dẫn tới chỗ thằng Dũng để tâm sự người cùng cảnh đấy.
Và cuối cùng là hãy nhìn thẳng vào sự thật đi. A cũng chỉ có vài lời thế thôi chứ cũng không cho E vay được.
A thề

HUMMER H2 SUV

Xe container
Mèo: Anh nghĩ thế này, em nên viết một cái đơn kiện DP và vào gặp bố mẹ nó, đưa cho bố mẹ nó, bảo là nếu trong vòng 1 tuần mà không trả tiền thì em nộp cái đơn kiện đó ra cơ quan công an. Bây giờ em phải ép bố mẹ nó thôi, chứ đừng có mơ mộng là họ sẽ “cố gắng thúc giục D trả nợ”. Đừng tin.

Nhudadauyeu

Xe tăng
hic đọc những bài này mà nhà em ko biết nói thế nào
Mèo ơi, cố gắng lên em nhé, chị cũng từng giúp ng và bị trả ơn bằng cách xù luôn, cũng may số tiền ko lớn và trong tầm tay nên ko đau đầu như em
Em nên nói với gia đình vậy, coi như đây là bài học lớn về lòng người

mrbear

Xe buýt
Trời mát mà đọc cái này sao nóng hết cả máu rồi. ~X(

Thần Tài

Xe điện
Hiện tại nhà cháu thấy ngoài việc khẩn trương tìm Dũng thì việc mợ Bling đặt ra là hết sức thực tế, đây là việc đầu tiên cần thiết để chốt số. Với những gì em biết thì bên cho vay họ vẫn làm như mợ nói. Mợ cố giúp Mèo nhé.

Nấm mỡ

Xe điện
Giờ em đang cố gắng tìm và thúc dục D, một mặt e đang định xoay xở vay mượn bạn bè trả trước cho chủ nợ 1 ít,. vì chuyện này em k giám nói cho gia đình em biết nên em phải tự xoay xở anh ạ:(
Đây là biện pháp nhanh nhất để biến Mèo từ vai trò liên đới vay nợ thành con nợ đích thực :^)

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Hiện tại nhà cháu thấy ngoài việc khẩn trương tìm Dũng thì việc mợ Bling đặt ra là hết sức thực tế, đây là việc đầu tiên cần thiết để chốt số. Với những gì em biết thì bên cho vay họ vẫn làm như mợ nói. Mợ cố giúp Mèo nhé.
Cụ có thể **** thích cho E là tìm thằng đó làm gì không? Bây giờ nó trên răng dưới cắt tút.
Nhà trên này thì nó đi thuê. Nhà ở quê là nhà bố mẹ nó. Nó trên 18 tuổi có nghĩa là bố mẹ nó không phải chịu trách nhiệm với việc nó làm.
Vay mượn thì không giấy tờ. Chủ nợ thì không muốn đợi lâu. Dân xã hội thì luôn làm theo luật.
Nếu là E thì E sẽ lo cho thân mình trước. Khi mình an toàn và đầu óc thảnh thơi thì mới có thời gian lo việc khác được. E thề

mrbear

Xe buýt
Cụ có thể **** thích cho E là tìm thằng đó làm gì không? Bây giờ nó trên răng dưới cắt tút.
Nhà trên này thì nó đi thuê. Nhà ở quê là nhà bố mẹ nó. Nó trên 18 tuổi có nghĩa là bố mẹ nó không phải chịu trách nhiệm với việc nó làm.
Vay mượn thì không giấy tờ. Chủ nợ thì không muốn đợi lâu. Dân xã hội thì luôn làm theo luật.
Nếu là E thì E sẽ lo cho thân mình trước. Khi mình an toàn và đầu óc thảnh thơi thì mới có thời gian lo việc khác được. E thề
Tìm thằng đó để đi check 1 chai Bia vào mồm chứ còn để làm gì nữa. :104:

HiPP

Xe tải
Cái này nghe không giống 1 phương án lắm.
Và nếu nó là phương án của E thì rồi nó sẽ dẫn tới đâu chắc E chưa nghĩ tới đâu nhỉ.
E có dám đi vay rồi nói là lúc nào E có E trả không? Hay là nói lúc nào Dũng nó trả E thì E trả?
Có nghĩa là đã có ngày vay thì phải có ngày trả? Và khi ngày đó đến mà E chưa có thì E sẽ thế nào?
E sẽ nghe điện thoại để Hứa tiếp hay E sẽ tắt máy để đỡ đau đầu?
Với tình trạng của E hiện nay thì E sẽ trả như nào?
Thu nhập 1 tháng của E sau khi trừ những khoản phải chi ra thì E còn bao nhiêu để trả?
Ngoài những lời động viên ra thì cũng chẳng ai giúp được E. Có chăng và nếu như có ai phải thật thân với chủ nợ của E thì may ra từ 170 nó cũng chỉ xuống được còn 120. Nhưng cũng phải trả ngay mới có cái giá đấy.
E có cách gì để có 120 đấy không?
E nên nhớ rằng. Đã làm là phải chịu. E đã sai khi đặt nềm tin vào nhầm chỗ. Bây giờ E phải gánh cái hậu quả đó.
Hãy nhìn nhận thực tế cho dù nó có xấu đến đâu đi nữa. Nếu không có ai cho vay vô thời hạn và không hy vọng vào 1 khoản 170 củ ở trên trời rơi xuống thì E chỉ có thể nói với gia đình. Kể cả là chuyển từ nhà to xuống nhà bé thì cũng phải làm thôi.
Hãy suy nghĩ thật kỹ vào. Sau những việc như trên thì A nghĩ hiếm có người thả gà ra sân để đuổi lắm.
Cũng đừng mơ hồ đến việc thằng Dũng nó đứng trước mặt E với 170 củ.
Mà E cũng đừng nghĩ đến đi vay. Con đường đó có thể sẽ dẫn tới chỗ thằng Dũng để tâm sự người cùng cảnh đấy.
Và cuối cùng là hãy nhìn thẳng vào sự thật đi. A cũng chỉ có vài lời thế thôi chứ cũng không cho E vay được.
A thề
Cái này chuẩn, em cũng nghĩ đúng như mụ.
@ Mèo: Anh nghĩ mẹ em sẽ đau tim hơn khi biết e cứ dấu diếm gia đình rồi phải nhận những kết quả ko lường trước từ xã hội. Hãy nên thực tế 1 chút trước khi mọi việc đi quá xa em ạ.

Libor

Xe điện
Èo, thi thoảng lại thấy thớt nó nổi lên em lại tưởng có cụ thất tình vào tìm bạn... đọc xong mới thấy cái chữ tín nó rẻ thật. Các cụ cũng cần xem lại cái lúc đưa tiền cho vay có tý giấy tờ gì không đã nhá, lúc đó mới mong mang ra pháp luật, chứ toàn nói mồm với nhau thì coi như của đi thay người thôi... cùng lắm là bắt chú kia bây giờ viết giấy nợ thì còn có việc để làm tiếp ạ! Là cứ xui các cụ thế đã...

LiemBlue

Xe lăn
Mợ mèo pm cho nhà cháu chủ nợ như nhà Bling xem cháu hỏi có thể giúp đỡ được gì không ạ,cháu dám khẳng định với mợ là họ biết mợ chưa hiểu xã hội nên đe dọa gây áp lực cho mợ.Cho nên mợ cứ bình tĩnh đừng hoảng loạn mợ nhé,dân cho vay không đụng vào con nợ khi chưa lấy được tiền đâu mợ ạ,nhất mợ lại là con gái nữa nên họ sẽ không làm gì mợ đâu ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng