Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

nhacsi

Xe tải
bắp bơ nói chuyện thực tế nhất. phải nói với bố mẹ thôi em, mượn ông bà cụ cái sổ đỏ, nhờ ai ở ngân hàng làm hồ sơ cho vay 200 triệu trả lãi hàng tháng, trả gốc một lần. mỗi tháng em chỉ phỉ trả khoảng 3 triệu tiền lãi thôi, đến kỳ trả gốc thì đảo sổ. có thời gian rồi gỡ dần chẳng vấn đề gì đâu.

Gamechip

Xe điện
@Mèo: em nên nói với bố mẹ và làm theo cách của cụ nhacsi ở trên. Đây là lối thoát tốt nhất cho em.
@Mọi người: đây là lần thứ 3 BVCer bị lợi dụng lòng tin. Em nghĩ lần này nên làm thật mạnh tay và triệt để, cũng là có bài học cảnh cáo những kẻ đã và sắp có dã tâm lừa BVCer nói riêng cũng như Ofer nói chung. Có thể là tàn nhẫn nhưng là việc cần phải làm! Trước đây mọi người đã quá nhẹ tay với Lộc Vừng và Trà Hoa rồi!

Chỉnh sửa cuối:

safenoodles

Xe cút kít
bắp bơ nói chuyện thực tế nhất. phải nói với bố mẹ thôi em, mượn ông bà cụ cái sổ đỏ, nhờ ai ở ngân hàng làm hồ sơ cho vay 200 triệu trả lãi hàng tháng, trả gốc một lần. mỗi tháng em chỉ phỉ trả khoảng 3 triệu tiền lãi thôi, đến kỳ trả gốc thì đảo sổ. có thời gian rồi gỡ dần chẳng vấn đề gì đâu.
@Mèo: em nên nói với bố mẹ và làm theo cách của cụ nhacsi ở trên. Đây là lối thoát tốt nhất cho em.
@Mọi người: đây là lần tứ 3 BVCer bị lợi dụng lòng tin. Em nghĩ lần này nên làm thật mạnh tay và triệt để, cũng là có bài học cảnh cáo những kẻ đã và sắp có dã tâm lừa BVCer nói riêng cũng như Ofer nói chung. Có thể là tàn nhẫn nhưng là việc cần phải làm! Trước đây mọi người đã quá nhẹ tay với Lộc Vừng và Trà Hoa rồi!
Em nghĩ dungphan phải là người đặt sổ đỏ nhà cửa đất đai ở quê để giải quyết việc này chứ tại sao lại là meocon0801?????
Theo em biết thì nhà mèo không khá giả gì, hic.

Việc này mà đưa ra quán cafe OF thì dungphan không thể online trên bất cứ diễn đàn nào.

Việc tìm ra dungphan không khó, quan trọng là dungphan định thế nào?

1/ Dũng cần phải đặt sổ đỏ nhà của đất đai ở quê ( Hả Tĩnh) để giải quyết.==========>>> Chúng ta rất mong Dũng lên tiếng , giải quyết được thế này là tốt nhất.

2/ Nếu ko, hết tình nghĩa bạn bè, chúng ta sẽ có cách giải quyết với dungphan. Làm sao mà trốn được đi đâu chứ. BVC rất nhiều người thân quen xxx, đừng nói là trên OF.

Chỉnh sửa cuối:

Gamechip

Xe điện
Em nghĩ dungphan phải là người đặt sổ đỏ nhà cửa đất đai ở quê để giải quyết việc này chứ tại sao lại là meocon0801?????
Theo em biết thì nhà mèo không khá giả gì, hic.

Việc này mà đưa ra quán cafe OF thì dungphan không thể online trên bất cứ diễn đàn nào.

Việc tìm ra dungphan không khó, quan trọng là dungphan định thế nào?

1/ Dũng cần phải đặt sổ đỏ nhà của đất đai ở quê ( Hả Tĩnh) để giải quyết.==========>>> Chúng ta rất mong Dũng lên tiếng , giải quyết được thế này là tốt nhất.

2/ Nếu ko, hết tình nghĩa bạn bè, chúng ta sẽ có cách giải quyết với dungphan. Làm sao mà trốn được đi đâu chứ. BVC rất nhiều người thân quen xxx, đừng nói là trên OF.
@ chị Mỳ: về lý là thế, nhưng DP đã trốn và không lên tiếng rồi, coi như là đã phủi tay. Bây giờ thì nó sắp là vấn đề của Mèo rồi :(
Em nghĩ đã đến lúc cần có biện pháp mạnh rồi ạ :)

safenoodles

Xe cút kít
@ chị Mỳ: về lý là thế, nhưng DP đã trốn và không lên tiếng rồi, coi như là đã phủi tay. Bây giờ thì nó sắp là vấn đề của Mèo rồi :(
Em nghĩ đã đến lúc cần có biện pháp mạnh rồi ạ :)
Cuối tháng 9 là hạn trả tiền, mình có thời gian để lôi được dungphan ra em ạ.

@Anh Bụp: Anh cho ý kiến anh nhé,để nhà mình còn có cách giải quyết cho thỏa đáng.

B_e

Xe điện
Chú Lò Tôn dừng cái loa phường lại cho anh nhờ. Hiểu cái oách gì mà chém như đúng rồi thế :-@

Mèo có bản phô tô giấy nợ scan / email cho anh nhé.

Getz5324

Xe điện
Anh nói gì cũng đúng hết.quả này mèo khổ rồi :(

ý kiến anh nhạcd dưa ra là tương đối hợp 1 lí.1 cách giải thoát cho mèo

bây giờ chị vẫn còn nghĩ đc thế á
giờ mà có tóm đc DP thì cũng chỉ còn trên răng dưới máy nước,ko còn gì hết đâu.tóm đc thì cứ bắt viết cái giấy nợ trước đã,nợ gồm cả gốc lẫn lãi cộng dồn vào.sau đó mới có thể dồn DP đặt sổ đỏ mà trả nợ thôi
chứ DP bây giờ cũng có thể cãi trắng phớ là ko nợ nần liên quan tiền nong gì đến mèo,lúc đấy GĐ có thể chối đẩy trách nhiệm,báo CA thì cũng báo vô tư thỏa mái đê,chả có bằng chứng thì báo đc cái gì
nói chung tầm nay nói nhẹ nhàng ko ra tiền đc
chú chưa hiểu rõ chuyện đâu. trong việc này, mèo chỉ là người đứng ra giới thiệu cho dp vay tiền người ta. mọi giấy tờ vay đều do dp kí tên, cho nên lôi ra CA là được, mèo ko có trách nhiệm trả tiền. vấn đề của mèo bây giờ là thỏa thuận với chủ nợ cho thời gian để tìm dp giải quyết cùng với họ.

còn về dp : những gì cần nói về dp thì mọi người đã nói hết rồi. em chỉ chốt lại : dp là một thằng đốn mạt :-L

MrKien_Trung

Xe điện
Em không nghĩ là khi nhờ người tìm DP mà DP không trả tiền đâu cụ ạ. Có bán nhà cũng phải trả ngay.

mymy86

Xe hơi
@Mọi người: đây là lần thứ 3 BVCer bị lợi dụng lòng tin. Em nghĩ lần này nên làm thật mạnh tay và triệt để, cũng là có bài học cảnh cáo những kẻ đã và sắp có dã tâm lừa BVCer nói riêng cũng như Ofer nói chung. Có thể là tàn nhẫn nhưng là việc cần phải làm! Trước đây mọi người đã quá nhẹ tay với Lộc Vừng và Trà Hoa rồi!
Em thấy ý của anh Nhạc và chị Game chưa phải là hay, nói như anh chị thì rất đơn giản nhưng việc trả lãi hàng tháng(chưa nói đến cái gốc 200tr kia) là cả 1 vấn đề với gia đình Mèo. Việc này Mèo vẫn nên nói với gia đình để có thêm chỗ dựa về tinh thần, còn em nghĩ trách nhiệm vẫn là ở DP. Nếu như DP đã phủi tay 1 cách trắng trợn như thế thì chả việc gì Mèo và những người có liên quan lại phải nhẹ nhàng cả.Theo em việc cần làm bây giờ là:
1. Nhà mình hoặc các bác, mợ offer có ai quen biết thì dàn xếp với người cho vay để họ ko gây thêm áp lực cho Mèo và có thể xin gia hạn thêm thời gian trả tiền(nếu được).
2. Làm mọi cách để tóm được DP bắt anh ta phải nhận lấy trách nhiệm này, Mèo vẫn còn giữ giấy vay nợ có chữ ký của DP cơ mà.

Bắp Bơ

Xe điện
Website
gomsuminhlong.net
Mất cái gì không mất lại đi mất chữ tín. Muôn đời lấy không lại được. E thề

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mymy86

Xe hơi
@ anh Nhạc: Thời hạn muộn nhất là hết tháng 9 này, còn đến thời hạn mà ko trả thì với dân Xã hội đen anh nghĩ họ sẽ làm gì ạ?
Việc tìm DP có phải là phương án khả thi hay ko thì em nghĩ bây giờ sẽ chả có ai tốt bụng đến mức bỏ ra hơn 200tr để trả nợ thay cho anh ta cả (ngoài Mèo là người bị liên lụy), Nói như anh Bắp là chả ai dại gì thả gà ra sân vận động mà đuổi nữa đâu ạ ! :P

mymy86

Xe hơi
@ anh Nhạc: Vay rồi còn phải trả nữa anh ạ ! Nếu mà làm được như anh nói thì em nghĩ Mèo đã ko phải đưa chuyện này lên diễn đàn.Em nghĩ vẫn nên tìm DP để anh ta phải nhận lấy trách nhiệm này.

For Escape

Xe buýt
câu này có chủ quan không em ! em có ở cạnh 24 h có muốn giấu em cũng không biết đâu
@B e : chia buồn cùng em nhé , anh mới ra hà nội được có mấy hôm thôi . em ranh call anh di cafe ( hok rượu nhé )

Website
www.facebook.com
Cái này nghe không giống 1 phương án lắm.
Và nếu nó là phương án của E thì rồi nó sẽ dẫn tới đâu chắc E chưa nghĩ tới đâu nhỉ.
E có dám đi vay rồi nói là lúc nào E có E trả không? Hay là nói lúc nào Dũng nó trả E thì E trả?
Có nghĩa là đã có ngày vay thì phải có ngày trả? Và khi ngày đó đến mà E chưa có thì E sẽ thế nào?
E sẽ nghe điện thoại để Hứa tiếp hay E sẽ tắt máy để đỡ đau đầu?
Với tình trạng của E hiện nay thì E sẽ trả như nào?
Thu nhập 1 tháng của E sau khi trừ những khoản phải chi ra thì E còn bao nhiêu để trả?
Ngoài những lời động viên ra thì cũng chẳng ai giúp được E. Có chăng và nếu như có ai phải thật thân với chủ nợ của E thì may ra từ 170 nó cũng chỉ xuống được còn 120. Nhưng cũng phải trả ngay mới có cái giá đấy.
E có cách gì để có 120 đấy không?
E nên nhớ rằng. Đã làm là phải chịu. E đã sai khi đặt nềm tin vào nhầm chỗ. Bây giờ E phải gánh cái hậu quả đó.
Hãy nhìn nhận thực tế cho dù nó có xấu đến đâu đi nữa. Nếu không có ai cho vay vô thời hạn và không hy vọng vào 1 khoản 170 củ ở trên trời rơi xuống thì E chỉ có thể nói với gia đình. Kể cả là chuyển từ nhà to xuống nhà bé thì cũng phải làm thôi.
Hãy suy nghĩ thật kỹ vào. Sau những việc như trên thì A nghĩ hiếm có người thả gà ra sân để đuổi lắm.
Cũng đừng mơ hồ đến việc thằng Dũng nó đứng trước mặt E với 170 củ.
Mà E cũng đừng nghĩ đến đi vay. Con đường đó có thể sẽ dẫn tới chỗ thằng Dũng để tâm sự người cùng cảnh đấy.
Và cuối cùng là hãy nhìn thẳng vào sự thật đi. A cũng chỉ có vài lời thế thôi chứ cũng không cho E vay được.
A thề
@ Mỳ: Bắp Bơ nói hết ý anh định nói rồi.:(

phamthanhcong

Xe hơi
cũng vào đọc rất nhiều và đọc đi đọc lại Mèo vẫn là thương nhất nhưng Mèo ơi nếu vay được của bạn bè vô thời hạn thì em hẵng vay chứ theo anh em lên nói với gia đình mình em à
@Anh Be bắt buộc tìm thằng DP về để nó phải gánh những lỗi lầm của nó đã gây ra cho mọi người

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Em cảm ơn cả nhà đã động viên em ạ.em sẽ cố gắng vượt qua chuyện này và em sẽ nói chuyện với gia đình em rồi em tìm cách xử lý. hôm nay BVC cũng đã họp bàn qua rồi ạ. nhưng nếu ở gia đình em ở quê thì cắm sổ đỏ để vay ngân hàng thì được ít lắm ạ...
Nói chung giờ em cũng k biết phải làm gì hơn lúc này nữa. bởi em rất căng thẳng:(

LiemBlue

Xe lăn
Em cảm ơn cả nhà đã động viên em ạ.em sẽ cố gắng vượt qua chuyện này và em sẽ nói chuyện với gia đình em rồi em tìm cách xử lý. hôm nay BVC cũng đã họp bàn qua rồi ạ. nhưng nếu ở gia đình em ở quê thì cắm sổ đỏ để vay ngân hàng thì được ít lắm ạ...
Nói chung giờ em cũng k biết phải làm gì hơn lúc này nữa. bởi em rất căng thẳng:(
Giờ này còn 7 ngày nữa là mèo đến hạn rồi,chả biết nói với mèo như thế nào để mèo yên tâm đây ạ,chỉ có đúng 1 câu dành cho mèo là ko ai dám động đến mèo đâu nên mèo đừng lo nhé vì mèo đang bị dân XH chơi trò tâm lý thôi mèo ạ.
Cả nhà ơi hãy sát cánh cùng mèo con vượt qua khó khăn này nhé

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
bây giờ e mới biết..chia buồn cùng mợ mèo,mong mợ sớm vượt qua khó khăn này:( đúng là éo tin đc bố con thằng nào.cáck đây khoảng gần 1tháng DP có nt cho e bảo muốn vay 20t bảo là mới mở quán (e nge nói là mở quán Trâu Gác Bếp gì đấy ở đường Võ Thị Sáu) nên cần ít vốn.vì e mới chỉ quen biết DP qua mấy lần ngồi caffe nên e đã từ chối.k ngờ DP lại như thế.thật sự chia buồn cùng mợ
Em mới đọc cái này bên thớt xứ nghệ ạ
Giờ này còn 7 ngày nữa là mèo đến hạn rồi,chả biết nói với mèo như thế nào để mèo yên tâm đây ạ,chỉ có đúng 1 câu dành cho mèo là ko ai dám động đến mèo đâu nên mèo đừng lo nhé vì mèo đang bị dân XH chơi trò tâm lý thôi mèo ạ.
Cả nhà ơi hãy sát cánh cùng mèo con vượt qua khó khăn này nhé
Em cảm ơn anh nhiều., em PM cho anh rồi đó, anh xem nhé

LiemBlue

Xe lăn
Anh xem em vừa pm cho anh rồi,để mai anh nhờ người trên phố đấy xác minh và xem có quan hệ gì không đã mèo nhé,nếu giúp được mèo thì anh sẵn sàng mèo ạ,vì cái XH này bây giờ anh thấy quá mệt mỏi vì $$$ mèo ạ

Trạng thái
Thớt đang đóng