Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

HUMMER H2 SUV

Xe container
Mèo: Cho tới hôm nay là em còn 6 ngày nữa. A không bàn tới vấn đề trách nhiệm của em với bên cho vay thế nào. Cái gì cũng thế, bàn nhiều để tìm cách xử lý hay nhất nhưng nếu không hành động và hành động quyết liệt thì tất cả các lý thuyết về cách xử lý vấn đề cũng không được kiểm chứng rằng cách nào là hay nhất đâu.

Nếu là anh, anh sẽ về gặp gia đình nhà DP, nói thẳng luôn, cho họ 1 thời hạn, nếu họ không giúp con trai họ thì họ sẽ nhìn thấy con trai họ đi tù. Hết.

Vì, mặc dù vẫn biết là ai làm thì người đó phải chịu trách nhiệm nhưng trên góc độ gia đình thì chả có bố mẹ nào khi biết về hành vi của con mình và nhìn thấy hậu quả nó sẽ như thế mà lại muốn con mình vào tù đâu. Em cần phải cho họ thấy rằng nếu họ không giúp con trai họ thì họ sẽ còn tốn kém nhiều hơn là tìm cách trả nợ cho con.

Nếu cần đi về nhà DP, anh tin là khi em lên tiếng thì sẽ có vài người trong nhà BVC đi cùng em đi, trong đó có anh.

Gamechip

Xe điện
5 người 10 ý. Ai cũng đúng :) Chỉ có những người liên đới là sai, là ngu - trong đó có em b-(

Em đang chờ thông tin từ bác Getz, Bling, Liếm... Đã có thông tin gì mơi mới hay hay chưa ạ?
Chưa ai nói anh sai cả, cũng không ai dám nói anh ngu. Nhưng em nghĩ là tình thương nên đưa ra đúng lúc. Khi mà nó đúng lúc thì dù em có đang nghèo em cũng ủng hộ anh.
Tuy nhiên khi mà DP chưa bị ai động tới, chưa chịu hậu quả gì thì em nghĩ là mọi người sẽ vẫn còn bức xúc anh à.
Tạm thời em nghĩ làm theo ý của Hummer đã, em cũng sẽ đi cùng mọi người.

Chỉnh sửa cuối:

HUMMER H2 SUV

Xe container
bác Incon nói có vẻ mạnh mẽ quá, nhưng em thấy không ổn đâu.

Không thể BẮT bố mẹ DP chịu được, cả về tình lẫn lý, DP làm thì tự chịu trách nhiệm thôi. Nếu gia đình hy sinh vì con cái thì một nhẽ, chứ không thể bắt người ta được đâu. Em thấy hướng giải quyết của các bác 86 thiên về hành động mạnh quá.
Em tin là hành động như thế không phải là “mạnh mẽ” hay thiên về hành động đâu. Chúng ta không nên loại trừ trường hợp DP nợ rất nhiều người khác và con số có thể lên tới tiền tỷ. Chúng ta hành động như thế để cho DP và gia đình hiểu sâu sắc rằng là: Nếu họ không tìm cách giải quyết thì DP còn mất cả tự do và cơ hôi làm lại cuộc đời. Nó mới đang đứng trước vực thẳm thôi, phải làm cho nó thấy là chỉ cần một cơn gió nhẹ là nó rơi xuống vực ngay. Hành động của chúng ta là một việc tốt.
[FONT=&quot]Em mượn câu bắp bơ phát: Em Thề[/FONT]

Chưa ai nói anh sai cả, cũng không ai dám nói anh ngu. Nhưng em nghĩ là tình thương nên đưa ra đúng lúc. Khi mà nó đúng lúc thì dù em có đang nghèo em cũng ủng hộ anh.
Tuy nhiên khi mà DP chưa bị ai động tới, chưa chịu hậu quả gì thì em nghĩ là mọi người sẽ vẫn còn bức xúc anh à.
Tạm thời em nghĩ làm theo ý của Hummer đã, em cũng sẽ đi cùng mọi người.
Mèo: Như vậy, về cơ bản, em đã có ít nhất 2 người sẽ tham gia cùng em, em cần them vài người nữa và quyết định luôn và ngay để làm cho gia đình DP THẤY và HIỂU SÂU SẮC mức độ nghiêm trọng của vấn đề.

Nếu em ngồi chờ 1 điều gì đó hoặc ngồi suy nghĩ để tìm ra giải pháp sáng suốt nhất thì em cũng đã mất đi cơ hội về thời gian, mà chưa chắc em đã tìm ra giải pháp tốt nhất.

Hãy nhìn vào kinh nghiệm của người đi trước là T: Hành động luôn và ngay và quyết liệt. Nếu chưa thấy hiệu quả, lại thực hiện tiếp các biện pháp tiếp theo.

Đừng suy nghĩ theo kiểu, chờ đợi. Trong vài việc khác, Em có thể chờ đợi, 5 năm, 10 năm, trường kỳ chờ đợi, nhất định thắng lợi nhưng trong việc này, em không có thời gian đâu.

hana147

Xe điện
Mèo: Như vậy, về cơ bản, em đã có ít nhất 2 người sẽ tham gia cùng em, em cần them vài người nữa và quyết định luôn và ngay để làm cho gia đình DP THẤY và HIỂU SÂU SẮC mức độ nghiêm trọng của vấn đề.

Nếu em ngồi chờ 1 điều gì đó hoặc ngồi suy nghĩ để tìm ra giải pháp sáng suốt nhất thì em cũng đã mất đi cơ hội về thời gian, mà chưa chắc em đã tìm ra giải pháp tốt nhất.

Hãy nhìn vào kinh nghiệm của người đi trước là T: Hành động luôn và ngay và quyết liệt. Nếu chưa thấy hiệu quả, lại thực hiện tiếp các biện pháp tiếp theo.

Đừng suy nghĩ theo kiểu, chờ đợi. Trong vài việc khác, Em có thể chờ đợi, 5 năm, 10 năm, trường kỳ chờ đợi, nhất định thắng lợi nhưng trong việc này, em không có thời gian đâu.
Mèo đã từng về nhà bố mẹ DP 2 lần để nói chuyện, nhưng có vẻ thái độ của họ cũng ko bất ngờ lắm...
Theo e nếu về lần thứ 3 thì cùng với một thế lực khác cơ, chứ thêm mấy người nhà mình thì cũng ko hơn gì... thế lực đó có thể là ABC hoặc XYZ!

HUMMER H2 SUV

Xe container
Mèo đã từng về nhà bố mẹ DP 2 lần để nói chuyện, nhưng có vẻ thái độ của họ cũng ko bất ngờ lắm...
Theo e nếu về lần thứ 3 thì cùng với một thế lực khác cơ, chứ thêm mấy người nhà mình thì cũng ko hơn gì... thế lực đó có thể là ABC hoặc XYZ!
Chúng ta chưa cần abc … xyz…
Chúng ta về đó để phân tích với họ một cách ĐẦY ĐỦ - SÂU SẮC và với một thái độ QUYẾT LIỆT + DỨT KHOÁT + BỨC XÚC và có tính NGHIỆP VỤ (cái này có thể nhờ anh Q tư vấn về cách thức làm sao cho có nghiệp vụ). Em tin là họ sẽ hiểu thôi.
Trước đây, khi Mèo về thì yếu tố tình cảm vẫn bị chi phối nên họ thấy hờ hững là chuyện thường.
Tin em đi, em đã từng đi đòi nợ kiểu trốn nợ này rồi.

Em xin có vài ý kiến trên phuơng diện là bạn của Mèo, em hiểu khá rõ hoàn cảnh của Mèo , chính vì vậy em nghĩ nếu nhà BVC có ý định giúp Mèo thực sự thì có vài việc cần làm ngay và luôn lúc này ạ:
1- Đã có người giúp Mèo đi gặp chủ nợ. Việc này chờ kết quả đã ạ. Nhưng bản thân em thì em không tán thành việc tra 100% thay DP ạ. Em cũng nói rõ vc này với Meo rồi!
2-Việc tìm DP và vào gặp gd DP cần phải làm ngay ạ, hôm qua em cũng nhờ người bên CA huyện Thanh Chương để giúp việc này ( mình về và họ cho người trong ngành đi giúp mình) khả năng giúp là 80% ạ!
Tại sao em muốn tìm DP bởi vì cậu ấy là người phải chịu hoàn toàn trách nhiệm ạ, và em có cách để cậu ấy chịu trách nhiệm ạ.
Chính vì thế theo em nghĩ mọi người biết việc cần phải làm ngay là việc gì ạ! Nếu vào NA mà các cụ, các mợ thấy không phiền thì em sẽ đi cùng ạ!

LiemBlue

Xe lăn
Dạ kính báo cả nhà 2 hôm nay nhà cháu có hỏi về cái vấn đề chủ nợ của mợ Mèo đúng ra bảo lãnh cho DP,nhà cháu đã ngồi cùng dân Xh mà có biết sơ qua về chủ nợ của mèo,và họ có nói rất khó để can thiệp vào chuyện làm ăn của nhau.Rất khó nói mà có nói ra có khi hiểu sai ý nhau lại dận đến 1 cái hậu quả khác thì ko hay,còn về hiện tại vấn đề chốt lãi vì rất khó và cực khó,với mức lãi hiện tại mèo đang gánh hộ DP là lãi ngày quá cao so với người bình thường(chả ai dám vay)còn dân XH và dân lô đề cờ bạc thì nó lại quá rẻ cả nhà ạ.Và cũng nói thêm cả nhà hiểu rằng với cách tính lãi của chủ nợ hiện tại là đang quá nhân ái và đàng hoàng với Mèo cả nhà ạ.Còn về vấn đề về Mèo thì đừng lo họ chả dại gì động vào em đâu em ah,còn ngu ý bây giờ của anh là em thương thuyết trả lãi hàng tháng rồi cả nhà cùng tìm phương án tiếp em ạ.Cả nhà góp ý nhanh lên nhá.

Trạng thái
Thớt đang đóng