Em cần tìm bạn để tâm sự!!!

Trạng thái
Thớt đang đóng

Già bà

Xe điện
Em nghĩ là hết thật rồi. DP không muốn và không có câu trả lời.

Mời các cụ các mợ có liên quan vào cung cấp thông tin ạ. Nếu các cụ các mợ ngại thì PM cho em, em sẽ công bố toàn bộ.
Tình hình thế nào rồi anh ơi:-/
Có ai liên lạc được với D k? Liệu bạn ý có đọc được thớt này k?
Sao em vẫn cứ hi vọng chứ :(.

Có thể mọi chuyện k giải quyết được ngay nhưng D cũng nên có lời nói đàng hoàng chứ! Chị tin là mọi người sẽ giúp e mà. E có đọc được lời nhắn của Mỳ k?
@dungphan: Chị vẫn nhớ khi em gọi di động cho chị cách đây khoảng gần hai tháng, em bảo là em ko như trahoa113, em không muốn mọi người trong BVC mất niềm tin ở em. Em nói rằng: Em bị làm ăn đổ bể...v...v.....và em sẽ cố gắng giải quyết. Chị đã rất mừng.

Giờ chị vẫn còn chút niềm tin, chị và mọi người rất mong em có câu trả lời. Em tên là Dũng mà, dũng cảm lên chứ.

meocon0801

Xe điện
Website
www.facebook.com
Tình hình thế nào rồi anh ơi:-/
Có ai liên lạc được với D k? Liệu bạn ý có đọc được thớt này k?
Sao em vẫn cứ hi vọng chứ :(.

Có thể mọi chuyện k giải quyết được ngay nhưng D cũng nên có lời nói đàng hoàng chứ! Chị tin là mọi người sẽ giúp e mà. E có đọc được lời nhắn của Mỳ k?
Em có liên lạc được với D 1 hôm khi em ngồi ở nhà bố mẹ D và gọi cho D, D hẹn em vài hôm nữa thu xếp nhưng giờ em gọi thì k nghe máy chị à:(

hana147

Xe điện
e thì chưa gặp DP bao giờ cả nhưng e ko tin vào cái sự mọi người hi vọng, bởi hi vọng càng nhiều thì thất vọng càng lắm... e cũng đã từng đọc qua thớt trước kia của anh Bụp rồi, với những kinh nghiệm cuộc sống có thể chưa thể nhiều bằng các anh chị nhưng với sự hiểu biết của e và những thông tin e nắm bắt được về DP (và cả cách xử sự nữa) thì 99% là một đi ko trở lại rồi!!!
Một người đàn ông sao lại đẩy hậu quả và trách nhiệm của mình gây ra lên vai một người phụ nữ???
.... Rồi hạ sách để triệt để cuối cùng chắc phải dùng cách của Tôn thôi!... còn gì mà ko xoá đi đánh ván mới....

Già bà

Xe điện
e thì chưa gặp DP bao giờ cả nhưng e ko tin vào cái sự mọi người hi vọng, bởi hi vọng càng nhiều thì thất vọng càng lắm... e cũng đã từng đọc qua thớt trước kia của anh Bụp rồi, với những kinh nghiệm cuộc sống có thể chưa thể nhiều bằng các anh chị nhưng với sự hiểu biết của e và những thông tin e nắm bắt được về DP (và cả cách xử sự nữa) thì 99% là một đi ko trở lại rồi!!!
Một người đàn ông sao lại đẩy hậu quả và trách nhiệm của mình gây ra lên vai một người phụ nữ???
.... Rồi hạ sách để triệt để cuối cùng chắc phải dùng cách của Tôn thôi!... còn gì mà ko xoá đi đánh ván mới....
Nếu đúng như thế thì không thể chấp nhận được! :(

ducmanh

Xe điện
@ Cả nhà : Em có theo dõi thớt này hàng ngày, nhưng em chưa dám có ý kiến gì, nay em thấy ko thể ngôi yên được.
Em tin chắc Dp có theo dõi thớt này, nhưng tại sao DP không dám trả lời!
Chúng ta thử đặt mình vào tình thế của DP xem sao, Hiện tại nợ quá nhiều người mà con số không phải là nhỏ, các chủ nợ đều thúc giục và thậm chí là đe dọa, mà kinh tế hiện nay không bấu víu vào đâu được, ngay chỉ riêng khoản của Mèo thôi thì, tình hình tài chính của DP gần 1 năm nay đã là khó để thu xếp rồi, huống chi thời buổi khó khăn như bây giờ, thế thì làm sao mà DP có thể lên đây hay gọi điện để hứa hẹn được.
Còn về con người DP thì em nghĩ là, DP không tốt như một số bác nghĩ đâu, DP lợi dụng lòng tốt của những người yêu thương DP để DP vụ lợi cá nhân, ngay cả BVC cũng bị DP lợi dụng vật chất lẫn uy tín để đạt được mục đích xấu.
Em nghĩ mọi người đừng hy vọng DP lên đây trả lời.
DP hết thuốc chữa rồi.

tuan.llumar

Xe hơi
ban đầu có thể họ không như vậy nhưng đến khi " đói ăn vụng, túng làm liều"
chơi với kẻ liều thì ta cũng phải chiều thôi. phải mạnh tay.

safenoodles

Xe cút kít
dungphan à, mọi người có cách giúp em mà, chỉ cần em online nói vài lời.

Gặp cả nhà và nói mọi chuyện đi em.

Chị và mọi người thương mèo lắm. Em biết ko hả?

B_e

Xe điện
Em đã cố chờ thêm 1 ngày nhưng chắc không hy vọng gì từ DP nữa rồi. Sau khi tham khảo ý kiến của mọi người, tuy rất thất vọng nhưng em đành công bố thông tin lên vậy. Cá nhân em nhận thấy vấn đề về tài chính của DP từ hồi tháng 3/2011, sau khi theo dõi thêm vài tháng thì tới tháng 5, em đã có cảnh báo với Bụp, nhưng do chưa có đủ thông tin nên em và Bụp chủ quan không xử lí.

Cụ thể về vướng mắc tài chính của DP như sau:

1..Nợ tiền nhà của em 4 tháng (2/2011-4/2011) x 5T = 20T
2..Nhờ Mèo tín chấp vay nặng lãi hơn 100T, hiện mất khả năng thanh tóan, gốc và lãi lũy kế = 173T (Hết T9/2011)
3..Vay riêng Mèo 25T
4..Vay bạn gái trong TP Vinh (em cậu bị ung thư gan nhà mình từng hỗ trợ) 37T.
5..Nhờ Thích Đủ Thứ hỗ trợ cho vay tài chính mua xe Carnival, hiện đã giải quyết xong nhưng không rõ thiệt hại thế nào, mời Thích vào cho thông tin.

Vì DP đã trốn biệt, nên việc gánh hậu quả đương nhiên thuộc về những người liên quan. Trong các việc trên thì nghiêm trọng nhất là điều 2: Chủ nợ là XH đen nên mọi người có thể hình dung được điều gì có thể xảy đến cho Mèo và gia đình DP, nếu DP không ra mặt và cam kết trả nợ. Điều 4: Cô bé phải vay bạn bè, người thân mới được số tiền đó, hiện phải trốn đi làm công nhân ở nơi khác, không dám về nhà.

DP có hỏi vay một số người trong BVC (Huyhoang78, bác Loius) nhưng không được, ngoài ra có Ofer nào vướng mắc tài chính với DP mời vào cho thông tin
Để tìm DP không khó, nhưng nếu em đã nhờ thì chắc chắn DP sẽ chịu hậu quả rất xấu. Em không muốn làm như vậy.

Mọi người cho ý kiến nhé.

V.T.A

Xe điện
Thấy các cụ bức xúc quá em có vài nhời:

Bản thân em có bạn bè làm nghề & đã từng nhờ vả làm ở điểm 2 .Nó khốn nạn lắm ,chạy không thoát đâu.Chỉ có nước lên cầu Bãi Cháy ngắm vịnh mới mong rũ bỏ được.Chỉ khổ mợ Cat liên lụy.
Là thằng đàn ông mà đi dựa hơi lừa đàn bà thì không còn gì để nói.
Hội các cụ kiện toàn lại hoạt động + thành viên ,để xảy ra lùm xùm nhiều quá.

Okane

Xe container
Cụ thể về vướng mắc tài chính của DP như sau:

1..Nợ tiền nhà của em 4 tháng (2/2011-4/2011) x 5T = 20T
2..Nhờ Mèo tín chấp vay nặng lãi hơn 100T, hiện mất khả năng thanh tóan, gốc và lãi lũy kế = 173T (Hết T9/2011)
3..Vay riêng Mèo 25T
4..Vay bạn gái trong TP Vinh (em cậu bị ung thư gan nhà mình từng hỗ trợ) 37T.
5..Nhờ Thích Đủ Thứ hỗ trợ cho vay tài chính mua xe Carnival, hiện đã giải quyết xong nhưng không rõ thiệt hại thế nào, mời Thích vào cho thông tin.
E cứ nghĩ là nhiều - như lời chú TÔN nói, nhưng với khoản hơn 200 chai 1 tí mà NÓ (e xin lỗi các cụ BVC - e chẳng biết nó là ai nhưng bức xúc dùm các cụ) k trả được - có nghĩa là vợ chồng nó đến mức đường cùng rồi. Nó cũng chẳng dám vác mặt vào đây đâu.

Chỉ còn cách giải quyết khoản nợ của mợ Mèo (do mợ ấy đứng ra bảo lãnh - mợ dại lắm - dù e chưa biết mợ là ai) càng nhanh càng tốt, kẻo lãi mẹ đẻ lãi con, chỉ 1 tháng nữa thôi nó vọt lên 300 chai thì chết mệt ợ.

Cụ B_e xuất cảnh chưa ợ - chia buồn cùng các cụ :(

hana147

Xe điện
Để tìm DP không khó, nhưng nếu em đã nhờ thì chắc chắn DP sẽ chịu hậu quả rất xấu. Em không muốn làm như vậy.
Điều anh Be ko muốn làm nhưng chắc là anh cũng phải làm thôi!
Nhưng vấn đề là tìm đc rồi thì giải quyết như thế nào đây? Khi tình trạng của DP gần như 99% là trọc đầu... có chăng chỉ là nhờ gia đình giải quyết phần nào hậu quả. Với số nợ tương đối lớn như vậy thì em e rằng rất khó rất khó qiải quyết, vì riêng vướng mắc với nhà BVC đã trên 200tr, thì chắc hẳn rằng những người xung quanh DP như gia đình, bạn bè... cũng chẳng kém!
Hiện nghiêm trọng nhất là Mèo, liệu nhà mình có giải pháp gì giúp Mèo ko? Với khoảng 2-3 cuộc gọi đòi nợ một ngày, ở hoàn cảnh e nghĩ chắc e chưa kịp trả nợ thì đầu óc e cũng bị nổ tung rồi, huống chi là một người phụ nữ chưa va vấp với xã hội đen bao giờ!

Mọi người đừng hi vọng DP có onl vào đây hay ko? Vào hay ko thì cũng chả giải quyết vấn đề gì! Với số nợ như vậy DP kiếm đâu ra máy tính để onl, đầu óc đâu mà còn có thể ra hàng net ngồi.... Cái quan trọng là dù DP ko vào thì cũng có thể hình dung ra sự việc trên BVC vì đây ko fải là trường hợp đầu tiên, chỉ có chăng là nhà mình đưa sự việc này ra sớm hay muộn thôi!

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

B_e

Xe điện
Thấy các cụ bức xúc quá em có vài nhời:

Bản thân em có bạn bè làm nghề & đã từng nhờ vả làm ở điểm 2 .Nó khốn nạn lắm ,chạy không thoát đâu.Chỉ có nước lên cầu Bãi Cháy ngắm vịnh mới mong rũ bỏ được.Chỉ khổ mợ Cat liên lụy.
Là thằng đàn ông mà đi dựa hơi lừa đàn bà thì không còn gì để nói.
Hội các cụ kiện toàn lại hoạt động + thành viên ,để xảy ra lùm xùm nhiều quá.
Cảm ơn cụ đã góp ý. Cái việc lạm dụng tín nhiệm này ở đâu chả có, chuyện hàng ngày mà cụ. Đen đủi là nó xảy ra ở BVC thôi. Tuy nhiên, các quỹ của BVC quản lý thì không hề ảnh hưởng gì cả.

BVC công bố thông tin để rộng đường dư luận và cũng để cảnh báo bất cứ thành phần nào đang và có ý định lợi dụng BVC, thành viên BVC làm những việc bất minh sẽ phải chịu hậu quả. Hy vọng đây sẽ là trường hợp cuối cùng.

@DP: quay đầu là bờ, bơi tiếp cũng là bờ, nhưng nếu quay đầu thì sẽ biết được hậu quả đến đâu, còn đi tiếp thì sẽ không biết. Tùy chú đấy.

MrKien_Trung

Xe điện
Anh B_E đưa thông tin lên trang 1 nữa anh BE ạ cho mọi người dễ đọc hơn khi vào thớt này

Nấm mỡ

Xe điện
Mình nghĩ nếu đã dứt điểm, B_e bàn với lão Bụp đăng công báo chính thức của nhà BVC (miễn comment) cho đàng hoàng.
Nếu chưa thì nên lại lock cái thớt này lại, chờ đến khi chốt quyết định.

fanfan

Xe buýt
Điều anh Be ko muốn làm nhưng chắc là anh cũng phải làm thôi!
Nhưng vấn đề là tìm đc rồi thì giải quyết như thế nào đây? Khi tình trạng của DP gần như 99% là trọc đầu... có chăng chỉ là nhờ gia đình giải quyết phần nào hậu quả. Với số nợ tương đối lớn như vậy thì em e rằng rất khó rất khó qiải quyết, vì riêng vướng mắc với nhà BVC đã trên 200tr, thì chắc hẳn rằng những người xung quanh DP như gia đình, bạn bè... cũng chẳng kém!
Hiện nghiêm trọng nhất là Mèo, liệu nhà mình có giải pháp gì giúp Mèo ko? Với khoảng 2-3 cuộc gọi đòi nợ một ngày, ở hoàn cảnh e nghĩ chắc e chưa kịp trả nợ thì đầu óc e cũng bị nổ tung rồi, huống chi là một người phụ nữ chưa va vấp với xã hội đen bao giờ!

Mọi người đừng hi vọng DP có onl vào đây hay ko? Vào hay ko thì cũng chả giải quyết vấn đề gì! Với số nợ như vậy DP kiếm đâu ra máy tính để onl, đầu óc đâu mà còn có thể ra hàng net ngồi.... Cái quan trọng là dù DP ko vào thì cũng có thể hình dung ra sự việc trên BVC vì đây ko fải là trường hợp đầu tiên, chỉ có chăng là nhà mình đưa sự việc này ra sớm hay muộn thôi!
@hana: Đề nghị viết rõ ràng hơn để tránh tình trạng kẻo thiên hạ lại hiểu lầm là Quỹ BVC quá lớn, không biết quản để gây thất thoát lớn như vậy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

hieu78

Xe tăng
EM dạo này không off được, không nắm được thông tin, hôm nay bác Be công bố mới giật mình.

Làm giàu là điều chính đáng, được hiến pháp thừa nhận, nhưng bằng cách này không ổn rồi dũng ơi, sao lại nhờ MÈo đi vay tiền của găng tơ thế ??? hậu quả xảy ra rồi thì cũng phải có câu trả lời chứ, đẩy bạn gái vào thế cùng đường thì nhẫn tâm quá đấy. Lại còn vay tiền của người thân mà BVC từng hỗ trợ nữa, họ đã quẫn bách rồi mà vì ân nghĩa vẫn phải đưa tiền ra, cái này các cụ gọi là .... cắn áo rách đấy.

Mấy hôm nay và trên FB cứ thấy mèo kêu buồn, bay giờ mới hiểu nguyên nhân, khó quá rồi mèo ơi. Bác Be thì cũng tự nhiên oan gia.
:(

what_is_love

Xe tăng
chị mèo ơi, hôm trc gặp chị em ko nghĩ chị lại cứng rắn quá, hic, cuối tuần này em về với chị em mang cả "em của em" xuống chị em mình xử nhé.
em hi vọng mọi người có cách giúp chị, em cũng muốn nếu có thể làm gì để giúp chị,chị cứ gọi cho em nhé. iu chị

fanfan

Xe buýt
@Lò Tôn: Nhà BVC không khuyết khích những truyện dư thế, có thể truyền khẩu nhau trong lúc trà dư tửu hậu nhưng không nên cm trên này. Xóa đi chú mày.

mrbear

Xe buýt
Em lại nghĩ nên đưa lên để cho các Hội khác cùng biết trách tình trạng gập phải như BVC, và loại những con sâu này ra khỏi otofun.

hana147

Xe điện
@hana: Đề nghị viết rõ ràng hơn để tránh tình trạng kẻo thiên hạ lại hiểu lầm là Quỹ BVC quá lớn, không biết quản để gây thất thoát lớn như vậy.
Cảm ơn cụ đã góp ý. Cái việc lạm dụng tín nhiệm này ở đâu chả có, chuyện hàng ngày mà cụ. Đen đủi là nó xảy ra ở BVC thôi. Tuy nhiên, các quỹ của BVC quản lý thì không hề ảnh hưởng gì cả.
Đây ạ, anh Be đã ghi rõ ràng rồi anh Fang ơi!
e nhấn mạnh lại là với các thành viên trong nhà BVC ạ!

Trạng thái
Thớt đang đóng