[Thảo luận] Em bị xxx láng hạ, giảng võ giữ bằng không trả biên bản.

catchu

Xe tải
Có ghi đấy chứ cụ, nhưng chỉ ghi đối với biển 123a, còn biển 103c không ghi. Lái xe là theo quy định của biển báo, biển báo không cấm thì được làm, chỉ cần thông suốt nguyên tắc thực hiện luật pháp như vậy thì tư duy sẽ khác. Em chả tranh luận với những người không dẫn chứng được điều luật nào chứng minh cho lý lẽ của mình.
Mọi lý lẽ mình đã trình bày rõ còn muốn dẫn chứng cụ thể thì cụ có thể đi oto và quay đầu nơi cắm biển báo 103c. Nếu cãi thắng xxx có ghi âm, quay phim thì em xin lạy cụ ngàn lạy, các cụ đã biết rõ rồi đấy nếu xxx bắt láo mà các cụ cứng thì xxx tha ngay.

xe than

Xe tăng
Mọi lý lẽ mình đã trình bày rõ còn muốn dẫn chứng cụ thể thì cụ có thể đi oto và quay đầu nơi cắm biển báo 103c. Nếu cãi thắng xxx có ghi âm, quay phim thì em xin lạy cụ ngàn lạy, các cụ đã biết rõ rồi đấy nếu xxx bắt láo mà các cụ cứng thì xxx tha ngay.
em đồng ý với cụ,hay là mấy người là âm binh của xxx?vì lâu không có người kém luật chui vào rọ nên phải lùa kiểu này!

SHTP

Xe buýt
cụ ko biết đường ở đây nó thế nào đừng phán bừa. Ở đây có chỉ có biển cấm ô tô rẽ trái xe máy xe đạp rẽ thoải mái. Theo luật thì cấm ô tô rẽ trái vẫn quay đầu được nên xxx bắt thế là láo.
Trở lại vấn đề của chủ thớt e nghi có gió ở đây lắm :-?. Cụ chủ đến chỗ nào mà bị xxx nó đánh? Gặp xxx tên gì?
Thường thì cấm rẽ trái là cấm quay đầu. Cụ có nhầm không?

nghiathang

Xe tăng
E
Thêm 1 cái ví dụ thực tế mà em đưa về ngã tư MK- TD (ngã tư chợ Mơ) nó có biển cấm oto rẽ trái đấy mà nó vẫn phải thêm 1 biển cấm oto quay đầu nữa.
Cảm ơn cụ đã cho tài liệu này, hóa ra cụ và cụ chinhatm dựa vào tài liệu này mở topic này http://www.otofun.net/threads/255384-bien-cam-o-to-re-trai-khong-cam-o-to-quay-dau-thong-tin-cu-ma-moi
Cụ phải hiểu cốt lõi của vấn đề: "Cấm rẽ trái" trong nghĩa của nó đã gồm cấm quay đầu rồi vì khi quay đầu buộc phải rẽ trái mới quay được.

Cụ dựa vào tài liệu kia cụ nói là không thấy nói cấm quay đầu thì luật không cấm quay đầu là không đúng.
Nếu họ có thêm dòng chú thích là cho phép oto quay đầu ở biển 103c thì cụ mới được phép quay nhé.
Chắc vì topic của chinhatm nên cụ chủ topic này mới tự tin cãi xxx đến cùng như thế. Còn xxx thì thấy thằng này sai luật, không hiểu luật còn già mồm nên xxx mới văng tục là điều dễ hiểu.
chắc cụ không học lý thuyết khi thi lấy bằng oto rồi. Có mấy cụm từ cần phải nhớ khi thi lý thuyết là "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, cấm quay đầu là được rẽ trái" "qua cầu cấm vượt, qua hầm cấm vượt, gặp đoàn người hoặc đoàn xe cấm cắt ngang....." những cái này chẳng có biển trên đường cụ nhé. Trong luật giao thông đường bộ cũng không thấy nói, chỉ có trong phần thi trắc nghiệm lý thuyết thôi nhé.
Câu trả lời là cụ chủ thớt đã gặp rồi. Nếu cụ chủ thớt đúng luật thì xxx không làm khó thế đâu, cụ nói thi trắc nghiệm không có tác dụng gì ư? Họ tổ chức thi lấy bằng chơi thôi à? Trong luật bao giờ người ta cũng chắt lọc câu từ sao cho gọn nhất mà vẫn đúng nghĩa. Trong phần thi trắc nghiệm là người ta có nói rõ cho người học hiểu rõ hơn vấn đề mà các cụ đang tranh cãi, cụ không thể nói là Luật không cấm quay đầu mà chỉ cấm rẽ trái thì cụ được phép quay đầu nhé.
Không nói dài dòng nữa. Em hỏi cụ, đi thẳng và rẽ phải có quay đầu được không? Chỗ đó có biển cấm rẽ trái?
Đúng là khi học lý thuyết chưa bao giờ mình thấy biển 103c là cấm oto rẽ trái. Em hỏi lại cụ lần nữa Luật cấm oto rẽ trái thì oto của cụ đi thẳng và rẽ phải có quay đầu được không?
Em lại phải nhắc lại cái cụm từ mà em đã nói ở trang trước:
Cụ phải hiểu cốt lõi của vấn đề: "Cấm rẽ trái" trong nghĩa của nó đã gồm cấm quay đầu rồi vì khi quay đầu buộc phải rẽ trái mới quay được.
Cụ dựa vào tài liệu kia cụ nói là không thấy nói cấm quay đầu thì luật không cấm quay đầu là không đúng.
Nếu họ có thêm dòng chú thích là cho phép oto quay đầu ở biển 103c thì cụ mới được phép quay nhé.
Ai là người cố lý sự nhỉ? Đúng là hành vi quay đầu hoàn toàn độc lập không liên quan đến hành vi rẽ trái, nhưng hành vi rẽ trái bao gồm cả hành vi quay đầu. Vì thế mới có cụm từ "Cấm rẽ trái là cấm quay đầu, Cấm quay đầu là được rẽ trái" Trong luật chỉ ghi cấm rẽ trái nhưng họ không nói rõ là cấm cả quay đầu vì trong Luật người ta không muốn dài dòng. Nhưng người học luật và tuân thủ luật phải biết điều đó.
Biển 103c chính là biển 123a kết hợp với 1 biển phụ nền trắng có hình ô tô bên trong. Chẳng qua người ta gộp vào thành 1 biển cho tiện. Nếu quay đầu ở nơi cắm biển 103c mà bị xxx bắt có mà cãi được vào mắt.

Em xin lạy cụ, cụ chỉ dựa vào cái quan điểm "cấm rẽ trái là cấm quay đầu", theo như cách dạy tắt của mấy ông thầy trong trường mà không hề dựa trên 1 văn bản pháp lý nào cả. Cái văn bản có tính pháp lý thì E đã đưa và trích dẫn rồi, cái ví dụ thực tế thì E cũng đưa ra rồi (có biển cấm oto rẽ trái và cộng thêm 1 biển cấm quay đầu nữa). cụ không chỉ ra 1 điều nào ở bất kỳ 1 văn bản có giá trị pháp lý nào chỉ rõ là cấm oto rẽ trái là kèm theo cấm oto quay đầu. Dựa theo quan điểm cá nhân nhà cứ cố khăng khăng thế thì cũng khó trong tranh luận cụ ạ.

Cụ bảo là trong luật nó không đưa ra vì nó chắt lọc thì E hỏi tại sao nó không đưa ra cho cái biển 103c (giải thích trước) mà lại chỉ ra cho riêng cái biển 123a.

Cái gì mà pháp luật không cấm thì được làm cụ ạ.

Trước khi có cái thớt của cụ chinhatm thì bọn E đã cãi nhau chán trên otosaigon rồi (phải 1 2 tháng trước).

Cai văn bản mà E đưa ra là mới nhất, chắc là mới có được gần tháng nay thôi, nó thay thế văn bản cũ (thay đổi 1 số thứ về làn đường, vạc kẻ đường thôi, chắc có cái khác nữa nhưng mà mình ít phải quan tâm)

CỤ thử chỉ cho E cái ngã tư, ngã ba nào mà cấm rẽ trái mà không có biển cấm quay đầu E sẵn sàng làm chuột bạch quay đầu ở đó cho các cụ xem.

Chỉnh sửa cuối:

xe than

Xe tăng
Em xin lạy cụ, cụ chỉ dựa vào cái quan điểm "cấm rẽ trái là cấm quay đầu", theo như cách dạy tắt của mấy ông thầy trong trường mà không hề dựa trên 1 văn bản pháp lý nào cả. Cái văn bản có tính pháp lý thì E đã đưa và trích dẫn rồi, cái ví dụ thực tế thì E cũng đưa ra rồi (có biển cấm oto rẽ trái và cộng thêm 1 biển cấm quay đầu nữa). cụ không chỉ ra 1 điều nào ở bất kỳ 1 văn bản có giá trị pháp lý nào chỉ rõ là cấm oto rẽ trái là kèm theo cấm oto quay đầu. Dựa theo quan điểm cá nhân nhà cứ cố khăng khăng thế thì cũng khó trong tranh luận cụ ạ.

Cụ bảo là trong luật nó không đưa ra vì nó chắt lọc thì E hỏi tại sao nó không đưa ra cho cái biển 103c (giải thích trước) mà lại chỉ ra cho riêng cái biển 123a.

Cái gì mà pháp luật không cấm thì được làm cụ ạ.

Trước khi có cái thớt của cụ chinhatm thì bọn E đã cãi nhau chán trên otosaigon rồi (phải 1 2 tháng trước).

Cai văn bản mà E đưa ra là mới nhất, chắc là mới có được gần tháng nay thôi, nó thay thế văn bản cũ (thay đổi 1 số thứ về làn đường, vạc kẻ đường thôi, chắc có cái khác nữa nhưng mà mình ít phải quan tâm)

CỤ thử chỉ cho E cái ngã tư, ngã ba nào mà cấm rẽ trái mà không có biển cấm quay đầu E sẵn sàng làm chuột bạch quay đầu ở đó cho các cụ xem.
Cụ mà làm chuột bạch mà thắng được xxx thì anh em off cũng được nhờ và được thơm lây,rất nhiều ngã tứ có biển đấy cụ thử hộ em phát.

dugianghubt

Xe tăng
Không biết chuyện thật hay giả nhưng theo em nếu đã không kịp rút điện thoại ra ghi âm thì phải chơi đòn gió, hư hư thực thực.
Cứ để cho nó chửi với nói bậy, mình có thể khích cho nó nói bậy xong cuối buổi mình nhẹ nhàng móc điện thoại ra bảo bố mày ghi âm hết rồi, mai bố gửi cho thanh tra sở 1 bản và cho các báo điện tử 1 bản, quan trọng là lúc đấy giọng phải nghiêm trọng, chém phải khéo ... mặc dù máy đt của mình chả ghi được cái cóc khô gì.
Có khi thế chúng nó lại rét, và khi nào nó trả cho mình giấy tờ thì mình đưa cho nó đt muốn xóa cái gì thì xóa =))

Ngoài ra theo em khi bị công an bắt và có thái độ sai, nếu ta ghi âm được thì không nên nói ngay với họ mà cứ về nhà in sao ra đã, hôm sau quay lại đưa cho 1 bản bảo là ghi âm được hết rồi. Khi thương lượng xong xuôi thì ở nhà mình vẫn giữ được bản lưu, lúc đấy thích up lên mạng hay gửi cho ai cũng được, có thể mang tiếng là chơi không đẹp nhưng kệ, đời nhiều khi phải chơi bửn 1 tý, hoặc cũng có lúc nó hữu dụng thỉnh thoảng trêu mấy ông công an.
đồng ý với cụa này ...............hehehe....

tommykp

Xe buýt
kụ nhờ chợ nào để "chợ giúp" thế ah? dưng kụ quay đầu tại biển cấm rẽ là sai rồi ah, nhưng e ủng hộ kụ vì thái độ của xxx, thịt con mèo ...

tuongok1987

Xe hơi
Ông này sai lè lè ra , thấy cứ động vào là lại đòi cãi,xxx nó chẳng thèm nói chuyện là đúng (tuy có quá đáng trong chuyện ko lập BB và mất dạy chửi người khác)
Còn tôi thi luật là cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu ( cấm quay đầu thì lại đc rẽ trái )
Ai lí lẽ thì đọc lại luật nhé

minck

Xe container
Xin mời cụ xuống ngay bến xe Giáp bát rồi cụ quay đầu về Đại cồ việt...Hoặc cụ đến Tôn Đức Thắng Đến Ô Chợ dừa rồi quay đầu xe... Cụ mà cãi với xxx để không bị phạt.( cụ Up video và ghi âm lên đây làm bằng chứng ) Thì ae trong OF sẽ cho cụ tắm bia.

vam

Xe buýt
Ông này sai lè lè ra , thấy cứ động vào là lại đòi cãi,xxx nó chẳng thèm nói chuyện là đúng (tuy có quá đáng trong chuyện ko lập BB và mất dạy chửi người khác)
Còn tôi thi luật là cấm rẽ trái thì cấm luôn quay đầu ( cấm quay đầu thì lại đc rẽ trái )
Ai lí lẽ thì đọc lại luật nhé
toàn mấy ông bị nhồi sọ. Thử ngẫm nghĩ lại xem lúc học là biển cấm rẽ trái hay biển cấm ô tô rẽ trái. Hai biển đó khác nhau đấy đọc lại luật đi.

bmwl7

Xe tải
Thường lỗi này bị tuýt khi các xe mới đánh lái sang trái,khi chưa kịp thực hiện xong việc quay đầu. Lúc này không thể cãi được với xxx.
Tuy nhiên, khi xxx đứng chặn và thổi ở sau ngã 4, khi xe đã quay đầu xong, thì hoàn toàn có lý để cãi thắng xxx được.
(Giống như ở ngã 4, nguyễn phong sắc - xuân thủy,chiều đi Mai dịch. Khi cụ đi thẳng ở làn ngoài cùng,đèn xanh cho rẽ trái, đèn đỏ cho đi thẳng, cụ chợt thấy xxx lao ra chặn đầu hơi sớm ở phía bên kiia ngã 4, thì cụ bắt đầu bật xi nhan,rẽ trái...> xxx lại đi vào hè...)

Việc xung đột với dòng xe ngược chiều gây bởi việc quay đầu là ít hơn so với rẽ trái.
Việc thiếu hay ko cần cái biển cấm quay đầu ở đây thì là do bên gtcc. Các cụ có thấy sự vô lý nếu biển cấm quay đầu ở ngã 4 chợ mơ là bị cắm thừa à? Ở VN làm thừa ngoài dự toán thì rất vô lý.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Biển 103c chính là biển 123a kết hợp với 1 biển phụ nền trắng có hình ô tô bên trong. Chẳng qua người ta gộp vào thành 1 biển cho tiện. Nếu quay đầu ở nơi cắm biển 103c mà bị xxx bắt có mà cãi được vào mắt.
Chã ơi chã xem lại hệ thống báo hiệu gtdb nhé, cả 2 biển đều là biển chính, chả cái nào là phụ cả. Thậm chí cái biển103c nó được quy định trước và trong nhóm biển cấm ô tô chứ không nằm trong nhóm biển cấm rẽ.:D

Tribute

Xe container
Em nói là dẫn chứng bằng Luật chứ ko phải dẫn chứng bằng việc thử nghiệm cụ nhé, còn bọn xxx nó cũng lý sự như cụ nên nếu em có thời gian em cũng chả ngán cho chúng nó ra tòa tranh tụng về luật đâu.

windys

Xe tăng

Các cụ xem cái này đi, cho phép quay đầu nhưng lại cấm rẽ trái. Theo logic các cụ đã nói, quay đầu thì có nghĩa là phải rẽ sang trái thì mới quay được. Nhưng rõ là biển này cấm rẽ trái, nhưng vẫn được phép quay đầu.

Hé hé, nên em nghĩ, cứ theo gì biển qui định mà làm.

tuongok1987

Xe hơi

Các cụ xem cái này đi, cho phép quay đầu nhưng lại cấm rẽ trái. Theo logic các cụ đã nói, quay đầu thì có nghĩa là phải rẽ sang trái thì mới quay được. Nhưng rõ là biển này cấm rẽ trái, nhưng vẫn được phép quay đầu.

Biển màu xanh này là biển hướng dẫn >>>> Tức là chỉ đc quay đầu ợ nên đương nhiên rẽ trái sẽ bị cấm :D

Tribute

Xe container

Cứ phải dẫn chứng bằng Luật thế này em mới phục.:-bd vote cụ.

minck

Xe container
Em nói là dẫn chứng bằng Luật chứ ko phải dẫn chứng bằng việc thử nghiệm cụ nhé, còn bọn xxx nó cũng lý sự như cụ nên nếu em có thời gian em cũng chả ngán cho chúng nó ra tòa tranh tụng về luật đâu.
Quan trọng là hành vi của mình có bị xxx phạt hay không??? Và nếu bị phạt thì mình có thể phản bác được hay không. Thóc cao, gạo kém...Làm sao không bị mất tiền làm giàu cho xxx mới là điều đúng luật nhất
Mà em nghi chủ thớt là xxx vào đây quăng bom. Các cụ cãi nhau ỏm tỏi. Cụ nào máu làm chuột bạch thế là chúng nó kiếm...
( Đạm cà mau nhà chúng nó ) Các OFer tỉnh táo đê...không thể mất tiền ngu....

Chỉnh sửa cuối:

Liberty150i

Xe tải
vụ này chắc cu chủ chém linh tinh rồi...làm mất time anh em.đề nghị MOD del thớt này lại.chắc mấy thằng xxx rỗi hơi lên đây chém rồi.lũ xxx khốn nạn,khốn nạn từ đứng đường đến khi ngồi bàn giấy.*** cha nó,bọn xxx.

SHTP

Xe buýt
toàn mấy ông bị nhồi sọ. Thử ngẫm nghĩ lại xem lúc học là biển cấm rẽ trái hay biển cấm ô tô rẽ trái. Hai biển đó khác nhau đấy đọc lại luật đi.
1. Biển cấm rẽ trái thì có hiệu lực với tất cả các loại phương tiện tham gia giao thông.
2. Biển cấm rẽ trái (có hình ô tô con) thì cấm ô tô con đương nhiên là cấm cả xe tải, xe khách....
3. Biển cấm rẽ trái đương nhiên là cấm quay đầu (em vẫn bảo lưu ý kiến này) còn bác nào nói quay đầu được thì cứ quay riêng em thì không! :o)

catchu

Xe tải
1. Biển cấm rẽ trái thì có hiệu lực với tất cả các loại phương tiện tham gia giao thông.
2. Biển cấm rẽ trái (có hình ô tô con) thì cấm ô tô con đương nhiên là cấm cả xe tải, xe khách....
3. Biển cấm rẽ trái đương nhiên là cấm quay đầu (em vẫn bảo lưu ý kiến này) còn bác nào nói quay đầu được thì cứ quay riêng em thì không! :o)
Đúng thế, cụ nào cho là quay được thì cứ quay, cần thiết thì dạy cho xxx bài học vì tội bắt láo, hehe.