[Thảo luận] Em bị xxx láng hạ, giảng võ giữ bằng không trả biên bản.

minck

Xe container
Cụ nào bảo "quay đầu là 2 lần rẽ trái" với "muốn quay đầu thì phải rẽ trái" vào chửi bỏ mẹ thằng nào quy định "dở hơi" thế này đê. Cho quay đầu nhưng lại cấm rẽ trái thì khác gì cho ị nhưng cấm đ ái.:P

Cái biển này sẽ được cắm ở giao cắt mà hướng trái lái xe là đường cấm xe otô. Và giao cắt này có nhiều xe cần phải quay đầu...Vì nhiều lý lo
Và đương nhiên phải có biển cấm otô rẽ trái.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Cái biển này sẽ được cắm ở giao cắt mà hướng trái lái xe là đường cấm xe otô. Và giao cắt này có nhiều xe cần phải quay đầu...Vì nhiều lý lo
Và đương nhiên phải có biển cấm otô rẽ trái.
Nếu đúng trách nhiệm và hiểu luật thì biển báo sẽ được đặt đúng theo ý nghĩa của nó. Biển 103c chỉ dùng khi lối rẽ vào con đường bên trái là đường cấm ô tô. Trước đây đường La thành cấm oto đi chiều Giảng Võ - Ô chợ Dừa nên người ta đặt biển cấm ô tô rẽ trái ở ngã tư Giảng Võ - La thành. Sau này bỏ cấm, cho ô tô đi 2 chiều đoạn này nhưng bọn cắm biển hoặc là ngu hoặc là cố tình ăn dơ với xxx nên cứ để cái biển cấm ô tô rẽ trái đó để làm thịt gà. Cái biển "nơi quay xe" kia nó phủ nhận hoàn toàn cái lý sự "muốn quay đầu thì phải rẽ trái mới quay được chứ" hay "quay đầu là 2 lần rẽ trái còn gì"^:)^ vì nó cho quay đầu nhưng lại cấm rẽ trái.

tranphong79

Xe điện
Vãi hàng, mấy hôm ko lên OF, hôm nay mò mẫm gặp ngay vụ khủng. Theo em thì biển 103c được quay đầu mà. Cụ kiện đi.

giangnh74

Xe máy
Ca này khó rồi, cháu chỉ hóng hớt....

Fiat_tempra

Xe buýt
Cụ sai cơ bản Cấm rẽ trái thì có nghĩa cấm cả quay đầu, chỉ được quay đầu khi có biển cho phép quay đầu thôi. Cụ chủ thớt nộp tiền là đúng rồi. Còn cái chuyện mấy con c...hó trên đội nó đánh cụ thì cụ kiện ra tòa chết m..ịe nó đi

Fiat_tempra

Xe buýt
nút này ko cho xe rẽ trái, nó bắt đi thẳng xuống láng hạ rồi quay lại ạ.
Nếu theo luật GTĐB xxx bắt ko sai. sai ở chỗ ko cho ký biên bản và hành hung công dân. Cụ chủ thớt bị bắt ở đội 2 à? Thấy ông Đức đội trưởng hòa nhã lắm mà lại để quân cán bố láo thế à ????

hamvui

Xe tải
ơ thế biến cấm rẽ trái mà được quay đầu thế thì biển 409 là thừa chăng, phí quá. chắc chắn là không thừa, vì có những chỗ cấm rẽ sáng đường bên trái, nhưng cho quay đầu thì sẽ cắm thêm biển 409. Có một số vấn đề về luật pháp mà các công dân buộc phải biết. Ví dụ: khi lái xe VN tay lái thuận, trên đường 2 chiều thì phải đi về phía bên tay phải, làm gì có biển chỉ dẫn ở đầu đường đâu

Chỉnh sửa cuối:

SHTP

Xe buýt
Cụ sai cơ bản Cấm rẽ trái thì có nghĩa cấm cả quay đầu, chỉ được quay đầu khi có biển cho phép quay đầu thôi. Cụ chủ thớt nộp tiền là đúng rồi. Còn cái chuyện mấy con c...hó trên đội nó đánh cụ thì cụ kiện ra tòa chết m..ịe nó đi
Câu này là chuẩn nhất. Cấm rẽ trái thì đương nhiên là cấm cả quay đầu biển cấm rẽ trái chỉ được quay đầu khi có biển được phép quay đầu. Bác nào cho rằng cấm rẽ trái nhưng được phép quay đầu (khi không có biển cho phép quay đầu) thì về học lại luật đi!

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Theo em thì cụ chủ thớt đi sai nếu cụ ấy đi 4B - chỗ đấy có biển cấm oto rẽ trái.
Biển cấm rẽ trái thì cũng cấm luôn quay đầu.
Còn biển cấm quay đầu thì không cấm rẽ trái.

Chỉnh sửa cuối:

Tribute

Xe container
Theo em thì cụ chủ thớt đi sai.
Biển cấm rẽ trái thì cũng cấm luôn quay đầu.
Còn biển cấm quay đầu thì không cấm rẽ trái.
Nhưng ở đấy là biển cấm ô tô rẽ trái, cần giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt thì mới giải được toán.(hi hị, thầy giáo môn toán xác suất bảo thế).

mincute10

Xe hơi
Chào các bác ah!
Khoảng 20h tối ngày 16/06 em có đi từ ngọc khánh rẽ ra phải ra giảng võ. Sau đó em quay đầu lại phố giảng võ ( em đã đi quá vạch sơn cho người đi bộ để quay lại), thì bị xxx chỉ tuýt lại.
xxx thông báo lỗi quay đầu tại nơi có biển cấm ô tô rẽ trái. Xxx lập biên bản, em không đồng ý nhận, đòi ghi ý kiến vào biên bản nhưng xxx không cho em ghi ý kiến và ký. Sau đó xxx bảo hết giờ làm việc thích thì lên đội sẽ mời sếp ra giải thích cho em. Em ok lên đội lúc đó là 9h30, xxx mời một ông mặc quần đùi áo ba lỗ (khoảng 50 tuổi rồi) báo đây là đội phó em hỏi ông ấy thì ông ấy bảo luôn mày đi thế là sai rồi và chửi luôn (đ.it mẹ mày thích kiện cáo cái gì, thích kiện cáo thì cút ra ngoài). Em thấy thế liền rút đt ra định ghi âm thì bị một thằng khác rằng đt không cho ghi(mãi về sau em mới đòi đc điện thoại). Lão đội phó túm cổ áo em ra ngoài. Thấy có vẻ căng lên em cũng đi về rồi hôm sau nhờ chợ giúp. Em vừa ra đến cửa lấy xe thì bị thằng giật đthoại của em nó đuổi đánh (lúc ra đội em đi xe máy ra), đành vứt cả chìa khóa vẫn để trên xe chạy, xong thằng C.H.O đấy nó đi thì em quay lại. Lúc đuổi đánh em thì em vẫn quay lại nhìn xe rõ ràng cái thằng ở cùng chỗ bắt em đấy nó rút chìa khóa xe của em(em nghĩ tưởng nó tốt nó cất đi hộ mình). Lúc sau em vào hỏi chìa khóa thì nó cãi bay, thế mới tức chứ. Em bảo tôi cho ông luôn chìa khóa tôi không thiếu. Sau đó gọi thằng em mang chìa khóa ra đi về. Hiện tại em vẫn đang bị giữ bằng mà không có biên bản.
Về nhà em ức quá, tiếc là không bật ghi âm ngay từ đầu quay được cái đoạn nó chửi mình.
Các bác cho em hỏi xxx bắt lỗi em thể chuẩn không ah?
Theo em được biết thì:
- Biển báo 103c cấm oto rẽ trái
Đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả mô tô 3 bánh loại có thùng xe rẽ trái, trừ các xe ưu tiên theo luật định.
- Biển 123a cấm rẽ trái
Đường cấm tất cả các loại xe cơ giới kể cả mô tô 3 bánh loại có thùng xe rẽ trái, quay đầu, trừ các xe ưu tiên theo luật định.
Em cảm ơn.
Cso thật không cụ. Nghe còn hơn phim hành động. Không còn tin là ở HN có thể như vậy. Ôi ôi

mincute10

Xe hơi
Nhưng ở đấy là biển cấm ô tô rẽ trái, cần giữ gìn sự trong sáng của tiếng Việt thì mới giải được toán.(hi hị, thầy giáo môn toán xác suất bảo thế).
Như cụ nói thì cụ chủ bị bắt lúc đi xe 2 bánh ah?

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Hic. Ý cụ chuẩn không cần chỉnh. Em đã sửa comment của mình.

gia doi

Xe điện
Cụ chủ chả có bằng chứng gì thì khó lắm.

ngaynha

Xe tăng
Tiện có cụ chủ dính vụ này, góp gạo thổi cơm chung, cho cụ ấy kiện đi các cụ. Rõ ngay việc là có đc quay đầu hay k thôi.
Đến cái ngã tam nhà cụ Đông giờ cũng chả ai dám đỗ xe ở đấy nữa vì đã có tiền lệ, nên tốt nhất là làm 1 quả để lần sau theo.
Còn em thì em chả quay đầu khi có biển cấm rẽ trái cho đến khi rõ ràng hơn mọi chuyện, chả nhanh hơn đc bao nhiêu, em cứ đi lên chỗ cho quay đầu cho lành.

Yêu Ô tô

Xe tải
Em thấy trên thớt này có 2 phái:
1/ Biển 103c là cấm rẽ trái và không cấm quay đầu.
2/ Biển 103c là cấm rẽ trái, cấm quay đầu.
Em theo phái thứ 2 để khỏi mất tiền bạc và thời gian. Vì cách đây 25 năm, khi học luật em đã được dạy như thế
Mà em tin chắc là các cụ ở phái 1 chỉ phán theo kiểu "xui trẻ con ăn Mứt gà" thôi chứ thực tế khi cụ ấy đi đường mà đã nhìn thấy biển 103c rồi em tin là lái cụ ấy to bằng ấm tích thì cũng không quay đầu đâu. Còn cụ nào muốn thể hiện thì em mời xuống Giáp bát ấy mà quay đầu xem sao...
chuẩn cụ ạ,2/ Biển 103c là cấm rẽ trái, cấm quay đầu.em học luật thầy cũng dạy thế,cứ theo thế mà đi đỡ mất rất nhiều thứ:D

Tribute

Xe container
Tiện có cụ chủ dính vụ này, góp gạo thổi cơm chung, cho cụ ấy kiện đi các cụ. Rõ ngay việc là có đc quay đầu hay k thôi.
Đến cái ngã tam nhà cụ Đông giờ cũng chả ai dám đỗ xe ở đấy nữa vì đã có tiền lệ, nên tốt nhất là làm 1 quả để lần sau theo.
Còn em thì em chả quay đầu khi có biển cấm rẽ trái cho đến khi rõ ràng hơn mọi chuyện, chả nhanh hơn đc bao nhiêu, em cứ đi lên chỗ cho quay đầu cho lành.
chuẩn cụ ạ,2/ Biển 103c là cấm rẽ trái, cấm quay đầu.em học luật thầy cũng dạy thế,cứ theo thế mà đi đỡ mất rất nhiều thứ:D
Thầy các cụ đã bao giờ giải thích cặn kẽ ý nghĩa của từng biển báo theo quy định của Pháp luật hiện hành như các cụ khác ở đây dẫn chứng chưa??? he he, em xin lỗi các cụ chứ cái loại thầy lười cập nhật kiến thức chắc éo gì bằng trò. He he, em đôi khi cũng "phải làm thầy" nhưng cũng có lúc phải hỏi trò bỏ mẹ đi ấy chứ huống hồ thày các cụ học cách đây mấy chục năm. Luật pháp luôn luôn thay đổi và tiến triển cho phù hợp với trình độ phát triển của xã hội, chắc éo gì thày các cụ và bọn xxx kia đã học kịp mà đòi làm thày. Một số cụ cứ vác cái bài "học vẹt" mấy chục năm trước ra nói như đúng rồi, em thật chẳng qua cái XH này thằng nào có "cơ" thằng ấy thắng chứ ra ngoài đời khó lường lắm. Ở diễn đàn này mình tranh luận với nhau để hiểu rõ Luật và dần tạo nên Văn Hóa ứng xử theo Luật chứ thách thức nhau làm chuột bạch chỉ tổ tốn thời giờ.

ngaynha

Xe tăng
Thầy các cụ đã bao giờ giải thích cặn kẽ ý nghĩa của từng biển báo theo quy định của Pháp luật hiện hành như các cụ khác ở đây dẫn chứng chưa??? he he, em xin lỗi các cụ chứ cái loại thầy lười cập nhật kiến thức chắc éo gì bằng trò. He he, em đôi khi cũng "phải làm thầy" nhưng cũng có lúc phải hỏi trò bỏ mẹ đi ấy chứ huống hồ thày các cụ học cách đây mấy chục năm. Luật pháp luôn luôn thay đổi và tiến triển cho phù hợp với trình độ phát triển của xã hội, chắc éo gì thày các cụ và bọn xxx kia đã học kịp mà đòi làm thày. Một số cụ cứ vác cái bài "học vẹt" mấy chục năm trước ra nói như đúng rồi, em thật chẳng qua cái XH này thằng nào có "cơ" thằng ấy thắng chứ ra ngoài đời khó lường lắm. Ở diễn đàn này mình tranh luận với nhau để hiểu rõ Luật và dần tạo nên Văn Hóa ứng xử theo Luật chứ thách thức nhau làm chuột bạch chỉ tổ tốn thời giờ.
Cụ làm gì mà nóng thế :)
Vì cụ chủ thớt đã bị bắt nên mới bảo là cụ ấy làm rõ luôn vụ này, thì anh em ở đây sẽ có thông tin dựa vào đó mà xử lý tình huống cho ổn hơn thôi, em chả thách cụ hay cụ nào đi như thế để bị bắt và đc tranh luận với XXX nhé. Còn đương nhiên việc cụ cho là k sai, cụ đi là việc của cụ, em chả ngăn đc. Còn em sẽ đi theo cách chắc chắn đúng là đi qua ngã tư rồi quay đầu lại.
Còn chính vì cái dòng đỏ đỏ bên trên ấy, nên như vụ cụ Đông, cũng có cãi đc chúng nó đâu, trong khi rõ rành rành ra đấy rồi ~X(